[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Dogmatix

Xe tăng
Bình quân 100tr/năm cho mỗi đứa thì cũng là mức học phí b/thường của dân lập thôi.
Em nghĩ chi phí giáo dục là chi phí thiết yếu và nếu đóng đc cả cục thì nên đóng (vì trc sau chả phải đóng). Đóng trc cho yên tâm, sau giảm bớt chi phí cho những nhu cầu # đi.
Đồng ý với ý kiến của cụ. Bạn em có thằng con học cuối cấp, một phát phải xì ra 500 cho năm học tới mà vẫn phải vui vẻ thôi. Thời buổi khó khăn thì ai cũng khó. Nhà trường chắc cũng khó :-?

em học trường công, con em cũng học trường công, ngon bổ rẻ. Ko ngu đi mất tiền cho bọn con buôn. Môi trường gia đình cũng cực kì quan trọng, học trường vip mà bố mẹ ko kèm cặp dc thì cungc ko ăn thua.
Thậy lòng mà nói. Thật luôn ấy nhá. Không có tiền đành phải như cụ. Có tiền chả tội gì làm vậy. Dù đồng ý là môi trường gia đình rất quan trọng. Nhưng gia đình quan trọng + trường tốt đẹp nó vẫn hơn gia đình quan trọng + trường lởm khởm

kienvinh

Xe lăn
Con em học công lập cấp 2, hôm nay cô thông báo nhà nuoc trả lại học phí 1 tháng 155.000.
Con em học công lập cách rốn rùa 100m, chẳng thấy ép học học thêm nếm gì cả; quỹ lớp 2 tr/ năm, con rất vui vẻ, yêu truong.
Tốt quá!

Trưng Vuơng phỏng bác?

Tiền kém cái biết ngay nhỉ, giọng thớt giờ với xưa khác hẳn :D

Altis 2011

Xe điện
Đồng ý với ý kiến của cụ. Bạn em có thằng con học cuối cấp, một phát phải xì ra 500 cho năm học tới mà vẫn phải vui vẻ thôi. Thời buổi khó khăn thì ai cũng khó. Nhà trường chắc cũng khó :-?

Thậy lòng mà nói. Thật luôn ấy nhá. Không có tiền đành phải như cụ. Có tiền chả tội gì làm vậy. Dù đồng ý là môi trường gia đình rất quan trọng. Nhưng gia đình quan trọng + trường tốt đẹp nó vẫn hơn gia đình quan trọng + trường lởm khởm
Cụ nghĩ thế nào là trường tốt đẹp? Con em toàn học công lập, vui vẻ, yêu đời, suy nghĩ tích cực. Bé gái chuẩn bị tốt nghiệp cấp 2 tâm sự con mong sang năm được về trường dự lễ kỷ niệm 100 năm thành lập; con nhớ tiếng chuông nhà thờ rung lên báo hiệu giờ ra chơi tiết 3 (giờ ra choi tiết 3 trùng với giờ nhà thờ rung chuông nên trường ko dùng trống). Em hỏi con sao mẹ vào trường thấy các bạn con cứ chào mẹ, hay các bạn nhầm mẹ là giáo viên ah, con em bảo ko phải mẹ ah, bọn con tiết chào cờ nào cũng được nghe cô hiệu trửong dặn: chúng ta o Trung tâm hoàn kiếm, trái tim cả nước, các em phải thể hiện văn hóa Tràng An, gặp nguoi lạ đến trừong cũng phải chào lễ độ. Thật tâm em cũng yêu ngôi trường đó cùng con gái em. Hai con em học công lập đều khá ổn.

• Vodka
Reactions: UFA

Altis 2011

Xe điện
Tốt quá!

Trưng Vuơng phỏng bác?
Ngô sỹ liên cụ ah. Truong ngày xưa thuộc nhà thờ nên rất phong cách. có cái nghiêm của giáo dục truyền thống nhưng cũng có nét rất Tây. Truong đó khối xã hội, ngoại ngữ tốt; tự nhiên thì Truong Vuong nổi hơn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Trường làm vậy là chuối rồi. Luôn cho gia đình có lựa chọn, đóng luôn trước & trọn cả năm sẽ được giảm giá nhiều nhất, đóng theo kỳ thì đúng giá.

jazzzzz

Xe lăn
Đây là mảng KD hấp dẫn nhất, đầu tư ban đầu lớn nhưng vốn lưu động không nhiều.
Khách hàng trả tiền trước.

Nguyenhongson26

Xe tăng
300tr/3 đứa thì hắt hơi cái là xong,sao phải xoắn xuýt covid.
Xác định cho con đi học 10tr/tháng thì thu nhập và tiền tích luỹ phải ổn định chút.Dịch dã này mới biết ông nào khoẻ ông nào yếu.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đây là mảng KD hấp dẫn nhất, đầu tư ban đầu lớn nhưng vốn lưu động không nhiều.
Khách hàng trả tiền trước.
Nhà bác xây 6t/m2 hoàn thiện ngon choét.
Nhà Tinh hoa xây công nghiệp nó ép chỉ còn tầm <5t/m2 thôi bác ạ. Đất ưu đãi, vốn vay ưu đãi không cần tc, mọi thứ có cs tạo điều kiện....bác chỉ cần đầu tư mỗi quan hệ lớn.

Chứ đầu tư ktế không cần lớn, thế cho nên bọn Tinh hoa nó mới cứ châu vào mút là vậy. =))

8k tỷ thì bác xây đủ 1.6 triệu m2 trường, mỗi đứa trẻ cần 2m2 ngồi thì bác đủ chỗ cho nửa triệu trẻ đi học bác ạ. Mà 8k tỷ nó là con tép trên mép con mèo.

Phúc lợi xã hội mà đi tư hóa thì sau này nó thế nào bác biết rồi đấy....đầu tư công cho mảng đấy nó kém đi....người người, nhà nhà tìm cách vặt, chọn cách hốc để thành Đẳng cấp - mà bây giờ đã nát thế rồi...trẻ thì tập làm lãnh đạo hết.....đến khi bát nháo muốn làm lại thì bọn Tinh hoa nó lại bảo giết doanh nghiệp.....thế là thành cái máng lợn ngay. Bọn Tinh hoa này nó phá nát vài thế hệ là thế.

Cho nên Tây nó không quan tâm tới chuyện học hành của bọn trẻ lắm vì nó tin chú phỉnh nhà nó bác ạ. =))

scorp8x

Xe container
Ngô sỹ liên cụ ah. Truong ngày xưa thuộc nhà thờ nên rất phong cách. có cái nghiêm của giáo dục truyền thống nhưng cũng có nét rất Tây. Truong đó khối xã hội, ngoại ngữ tốt; tự nhiên thì Truong Vuong nổi hơn.
1994 Em học NSL lớp 8 đây :) nhớ hồi đó cũng rất bt mà nhỉ, ko thích = Giảng Võ lớp 6. Chắc đã thay đổi nhiều sau 25 năm

Altis 2011

Xe điện
1994 Em học NSL lớp 8 đây :) nhớ hồi đó cũng rất bt mà nhỉ, ko thích = Giảng Võ lớp 6. Chắc đã thay đổi nhiều sau 25 năm
Trường đó em đánh giá cao Việc duy trì nét văn hóa cụ ah. Em tiếp xúc từ bảo vệ đến giáo viên, rồi cô Hiệu trưởng đều mang lại cảm giác rất nhân văn và giáo dục. lần đầu em đến nộp đơn vào trường, ko biết chỗ nào cả gặp cậu giáo viên dạy bóng rổ hỏi, cậu ấy dẫn lên tận nơi rồi con dặn rất chu đáo. gặp ban tư vấn lớp các cô nhìn học bạ cấp 1 và bảo luôn chị ơi con chị điểm Anh văn tốt, chị đăng ký cho cháu vào lớp Anh đi, trước đó em có biết có lớp nào đâu. Hôm trứoc đi họp phụ huynh Cô giáo chủ nhiệm đọc thư cảm ơn nhà trường gửi phụ huynh học sinh đã đồng hành cùng trường khắc phục khó khăn do Covit; cô cũng gửi lời cảm ơn các phụ huynh có con thì học sinh giỏi vì đã đầu tư thời gian, vật chất cùng trường. Thật sự là rất cảm động ah.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]

Trường công cấp quốc gia mà kêu lởm khởm thì tôi chịu cụ rồi. Tôi đảm bảo 1 trường công top hàng đầu sẽ sinh ra nhiều nhân tài hơn rất nhiều trường tư thục quốc tế đó.

zinhaicau

Xe điện
Sao ko chuyển sang trường công 100k/tháng? 100tr/năm thì cụ ở đẳng cấp cao rồi... e ko dám nghĩ tới ạ.

Justforfuntoo

Xe container

Justforfuntoo

Xe container
Sao ko chuyển sang trường công 100k/tháng? 100tr/năm thì cụ ở đẳng cấp cao rồi... e ko dám nghĩ tới ạ.
Các cụ khác còn bảo bình thường, hắt hơi 1 phát là ra, lên đh còn gần 1 tỷ 1 năm ý chứ cụ, 100 nhằm nhò gì :P

ubisapro

Xe trâu
100 củ/1 năm cũng ko hẳn là cao. Thôi cố đóng cho xong đi ợ. Trước sau gì chẳng phải đóng.