Tin tức Tổng hợp tất cả về xe điện VinFast

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới hay! quan trọng là cuối cùng có xe có nhà thật hay bị lừa?
Đô thị Vin hàng chục ngàn căn trải dài từ nam ra bắc, dân ở đầy ắp rồi. Xe bán 40K con chạy ầm ầm ngoài đường rồi, mà vẫn ngồi đó đặt câu hỏi ngớ ngẩn như này à? Đúng kiểu cứ muốn nhắm mắt lại để không thấy thế giới đang quay.

beSuSu

Xe điện
Này là tiến bộ lắm rồi cụ, hồi trước thập thò mấy mẫu đầu tiên thấy chửi mới kinh, không lời nào tả xiết, rồi cứ ngỏm dần sau mỗi chiếc xe bán ra...
Hồi vẽ xây nhà máy mới kinh.
Thi nhau vả cho ko trượt phát nào. Đèn sáng dần lên thì hình như toàn vào má chính ông nói.

zonda82

Xe container
Đặt đc chưa.. Cccm cho em cái link e click phát.

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng. Cụ cứ setup buổi cafe gặp em. Em xem cụ công việc gì, thu nhập và tài sản bao nhiêu là em biết ai xách dép cho ai mà.
Em xin chen ngang.
Cũng có cái hẹn với bác Linh 87 Láng Hạ từ khá lâu rồi, bây giờ cà phê đã được mở, tiện thể gặp bác ấy em xin được làm chủ nhà mời cái cà phê ở mặt trước văn phòng cty em.
Họ thuê và chủ quán không biết em, vì ít khi em đến văn phòng, không chỉ covid mà từ rất lâu nếu không đi tỉnh thì làm việc ở nhà, bà xã cũng may 1 tuần đến văn phòng 1 lần, chỉ đứa lớn mới đến hàng ngày. Chỉ có mấy bác bảo vệ mới biết, còn những người đang thuê trong này cũng như chủ quán cà phê.
Dám xin làm chủ nhà vì cũng hơn 50 nhiều, nên thuộc dạng bảo thủ, khó học để theo kịp lớp trẻ,... có được cái gì đều do may mắn (nhưng không dính dáng đến vị quan chức nào cả).
Cái khu này có sổ đỏ và chỉ là văn phòng của cty thôi, các XN của tụi em ở tỉnh hay ngoại thành. Nó ở ngay gần Ngã tư Vọng, nên không xa lắm. Bác và bác Vnledigmann cứ nhắn tin số điện thoại em sẽ nhắn lại thời gian và địa điểm (chỗ đỗ xe, kể cả ô tô cũng thoải mái)!

Chỉnh sửa cuối:
Em hóng xem có ngon hơn X của thằng Musk không. Chứ mua xe thằng Musk về đếch chạy được cũng chán.

LePower

Xe buýt
DN nào cũng thế và VIN cũng vậy, làm SP thì phải quảng cáo, có thể cái quảng cáo "mãnh liệt ..." chưa vừa tai một số Cụ nhưng không nên vì thế mà đánh giá tiêu cực về mọi SP.
Việc bán xe điện thành 2 phần (Phần xe trả thẳng 1 lần thấp, Phần Pin thuê theo các mức độ sử dụng đăng ký) là một phương án hay, vấn đề, xem giá cụ thể là bao nhiêu mới đánh giá tiếp được.
Việc sạc Pin hàng ngày chủ xe vẫn thực hiện ( tại nhà, trạm xạc), chỉ đến khi đến kỳ bảo dưỡng quy định thì mới đến thuê - thay Pin khác nếu cần.

Hiuhiu2167

Đi bộ
Bây giờ em thấy nhiều người đi xe của Vin, em cũng dùng rồi, thấy cũng oke.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bác viết đúng bản chất nhưng sai ý muốn của nhiều người.
Có cái topic về thất nghiệp khi tới 40 tuổi cũng nói là đến 40 mà chưa là chuyên gia hay người có kỹ năng thì dễ thất nghiệp.
Nhưng tuổi trẻ hơn thì vô tư, cứ vô tư cho đến cái tuổi này.
Em cũng hay bị ám ảnh bởi những gì mình đã trải nghiệm, dù thấy cũng có ích cho cả công việc và cuộc sống!
E nhớ có chị gì bên Mẽo trẻ lắm khởi nghiệp dự án phòng thí nghiệm về y học (e nhớ đại ý thế) chỉ sau vài năm được định giá cả vài tỷ mỹ kim.
Nhưng đùng cái dính liu bê bối và tan.
Có một điều mà các bạn trẻ ít để ý là những người giầu nhất hành tinh toàn những người có tuổi cả, và mấy vị trí này toàn các vị ấy đổi cho nhau hàng năm :)

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Có một điều mà các bạn trẻ ít để ý là những người giầu nhất hành tinh toàn những người có tuổi cả, và mấy vị trí này toàn các vị ấy đổi cho nhau hàng năm :)
Cái đoạn này thì đương nhiên là đúng rồi.
Vì lượng tiền của họ được tích lũy theo năm tháng, càng già càng giàu.

Nhưng viên gạch đầu tiên đưa họ lên thành công luôn ở tuổi trẻ.

Huthasa

Xe container

Câu này không phải lúc nào cũng đúng.

poiuy

Xe ba gác
Giờ r22 chỉ máy cũ còn xót lại thôi ạ ko sx lâu rồi mà cụ kể cả VN.
Vâng, đúng rồi ạ, mặc dù VN vẫn được phép SX và sử dụng nhưng các nhà SX đều đổi sang loại mới vừa để đón đầu xu thế, vừa để marketing công nghệ mới. Thực tế NTD luôn nghĩ công nghệ mới là ưu việt hơn nhưng họ không biết sẽ làm đau hơn túi tiền của họ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết trẻ ở đâu chứ trẻ ở VN 10 ông thì 9 ông về móc túi bố mẹ để khởi nghiệp. Toàn bố mẹ nuôi ăn học đến 24-25, dựng vợ gả chồng cũng toàn tiền bố mẹ. Không có bọn già thì mấy thằng trẻ ăn khoai hết, ở đó mà bỉ mới bôi.
Bác Bill tuổi trẻ, gia đình rất giàu, cũng về móc túi bố mẹ để khởi nghiệp.

Tất nhiên, đã là khởi nghiệp thì có thành có bại. Nhưng vẫn với lượng tiền cho con cái khởi nghiệp như thế, bố mẹ cứ giữ khư khư thì ko làm nên trò trống gì. Cùng lắm lại gửi tiết kiệm, hoặc vứt vào căn nhà rồi đem cho thuê.

Thế giới có phát triển được rực rỡ phần lớn nhờ vào sự sáng tạo và táo bạo của tuổi trẻ. Càng già, càng hướng vào an toàn mà an toàn thì làm gì có đột phá với bứt tốc.

Ví dụ đơn giản nhất, bác Bill là đỉnh của đỉnh trong làng công nghệ nhưng lại bị bác Mớt điều hành 1 công ty chưa bao giờ có lãi vượt mặt về độ giàu.

cocsku

Xe cút kít
Tóm lại là đã cụ nào đặt hàng được chưa? Đặt bao nhiêu và bao giờ nhận xe.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em xin chen ngang.
Cũng có cái hẹn với bác Linh 87 Láng Hạ từ khá lâu rồi, bây giờ cà phê đã được mở, tiện thể gặp bác ấy em xin được làm chủ nhà mời cái cà phê ở mặt trước văn phòng cty em.
Họ thuê và chủ quán không biết em, vì ít khi em đến văn phòng, không chỉ covid mà từ rất lâu nếu không đi tỉnh thì làm việc ở nhà, bà xã cũng may 1 tuần đến văn phòng 1 lần, chỉ đứa lớn mới đến hàng ngày. Chỉ có mấy bác bảo vệ mới biết, còn những người đang thuê trong này cũng như chủ quán cà phê.
Dám xin làm chủ nhà vì cũng hơn 50 nhiều, nên thuộc dạng bảo thủ, khó học để theo kịp lớp trẻ,... có được cái gì đều do may mắn (nhưng không dính dáng đến vị quan chức nào cả).
Cái khu này có sổ đỏ và chỉ là văn phòng của cty thôi, các XN của tụi em ở tỉnh hay ngoại thành. Nó ở ngay gần Ngã tư Vọng, nên không xa lắm. Bác và bác Vnledigmann cứ nhắn tin số điện thoại em sẽ nhắn lại thời gian và địa điểm (chỗ đỗ xe, kể cả ô tô cũng thoải mái)!
Vâng. Em sẵn lòng ak, cụ hỏi ý bác Vnledigmann xem.
Nhưng trên tinh thần giao lưu thôi, chứ cầu thị với cầu cạnh thì em ko đi đâu.

lanlan ht

Xe tải
e cứ hóng vậy thôi, còn tài chính thì đáng lo ngại đấy ạ

coolpix8700

Xe ngựa
E nhớ có chị gì bên Mẽo trẻ lắm khởi nghiệp dự án phòng thí nghiệm về y học (e nhớ đại ý thế) chỉ sau vài năm được định giá cả vài tỷ mỹ kim.
Nhưng đùng cái dính liu bê bối và tan.
Em lại bắt đầu rất muộn.
Vốn tính rất cầu toàn, kể cả khi mua cái cty này (cách đây độ 18 năm) thì cũng đã đi dạo hết nước trong, nước ngoài để chắc chắn là giữ được nó.
Nước ngoài để học họ cách biết nhẩy lên cao, nhìn được từ chân đến tận chân trời, còn nước trong để biết ở VN phải làm như thế nào.
Bây giờ vẫn bị các bạn trẻ salers của các cty đối tác (chủ yếu là FDI) chê bảo thủ, lạc hậu. Vì mọi công nghệ được giới thiệu (chủ yếu là sản phẩm của họ) dù đã được nghe các giáo sư các trường nổi tiếng từ Bắc Mỹ đến châu Âu giới thiệu nguyên lý em vẫn phải chờ phản hồi của những người đã sử dụng (mà cũng chủ yếu là đội kỹ thuật của các cty khác) rồi mới quyết định dùng hay không.
Em muốn mời các bác rồi ngồi nghe để học tập. Vì đón nhận nhanh cái mới là đi tắt đón đầu, biết đâu học theo lại làm tăng lên gấp cả chục lần, chứ không ỳ ạch như tụi em hiện nay (em luôn là cái phanh khi bã xã định mở rộng)!

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít

Bác Bill tuổi trẻ, gia đình rất giàu, cũng về móc túi bố mẹ để khởi nghiệp.

Tất nhiên, đã là khởi nghiệp thì có thành có bại. Nhưng vẫn với lượng tiền cho con cái khởi nghiệp như thế, bố mẹ cứ giữ khư khư thì ko làm nên trò trống gì. Cùng lắm lại gửi tiết kiệm, hoặc vứt vào căn nhà rồi đem cho thuê.

Thế giới có phát triển được rực rỡ phần lớn nhờ vào sự sáng tạo và táo bạo của tuổi trẻ. Càng già, càng hướng vào an toàn mà an toàn thì làm gì có đột phá với bứt tốc.

Ví dụ đơn giản nhất, bác Bill là đỉnh của đỉnh trong làng công nghệ nhưng lại bị bác Mớt điều hành 1 công ty chưa bao giờ có lãi vượt mặt về độ giàu.
Thực ra cụ nói không đúng ý em lắm.
Em đã lấy ví dụ cái bạn gì trẻ bên mẽo sờ tát ấp thành công chỉ sau vài năm đã được định giá vài tỷ mỹ kim nhưng dính bê bối là toang.
Còn mấy ngôi vị trên đầu toàn mấy vị đó thay nhau vì họ đủ bản lĩnh để không sai và sai ít mà mình hay có câu "Sống lâu thành lão làng".
Riêng cụ Bill thì cụ ấy đã rời điều hành Microsoft từ rất lâu rồi và đương nhiên cũng chả quan tâm đến vị trí của mình cũng như sự giầu có của mình như nào.

Keep

Xe điện
VF đang gấp rút cho các dòng xe điện tại Mỹ, tại VN
Em mạo muội lập thớt này để cập nhật thông tin cụ thể cho CCCM nắm và chém ạ.

Cùng hóng ạ.