Tin tức Tổng hợp tất cả về xe điện VinFast

boyboy1990

Xe điện
Rồi sẽ cấm cụ ạ. Không nhầm thì hiện nay xe mới là dưới Euro 4 là không được nhập. Sau này kiểu gì họ chả cấm Euro 4.
Vâng, lộ trình thủ tướng ký từ năm 2011 là đến 2022 sẽ sang Euro 5, dầu thì bên Petrolimex bán Euro 5 rồi nhưng xăng mới có đến Euro 4, bao giờ có xăng Euro 5 thì mới áp dụng được mặc dù hiện nay muốn mua xăng dầu Euro 4 trở lên không phải dễ, đi tỉnh tìm đỏ mắt may ra mới có.

Mà đối với xe dầu hiện nay thì chỉ có bán tải với van là phải đạt Euro 4 thôi, xe tải và xe khách bình thường vẫn tiêu chuẩn 2, 3 đến tận 2022.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ nói Mẽo với Heo là kinh tế tập đoàn, là tập hợp của các tinh hoa thì so làm gì?
Thương mại, dịch vụ trẻ ăn đứt già.
Còn kỹ thuật ngành nào em ko rõ, riêng công nghệ thì tính sáng tạo của tuổi trẻ luôn là cái các tập đoàn hướng tới.
Thì em nói rõ thương mại dịch vụ nó khác với sản xuất.
Còn công nghệ nó vẫn là một nhánh của sản xuất nên nó cũng dựa trên nền tảng có sẵn để phát triển.
Mình nghĩ mình nhanh (Kể cả thế hệ trẻ của mình) nhưng không có nghĩa bọn pt nó chậm hơn mình.
Chả qua cụ thấy mình đang ỳ ạch bao năm qua do cơ chế, giờ dễ thở hơn một chút thì thấy pt nhanh hơn thôi.
Còn quan điểm của em cái gì chứ về kỹ thuật không có khái niệm nhanh, đi tắt cả.
SS vì muốn đẩy nhanh tiến độ mà Note 7 bị lỗi thu hồi toàn bộ sản phẩm.
Dục tốc bất đạt.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không bán pin mà bắt thuê, một tiền gà 3 tiền thóc?
Tùy nhu cầu đi của bác.
Cậu bạn tôi đang Thuê pin cho cái xe điện của con gái hắn, hoàn toàn OK.
Quan trọng nhất là, tiết kiệm được 1 cục tiền, ban đầu.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Quá ưu điểm ấy chứ. Chưa bị cấm thì tội gì mà không dùng? Như điều hòa R22 những nưóc như VN vẫn được dùng trong khi châu Âu cấm tiệt từ lâu. Giờ các hãng ĐH ở VN cũng theo trend SX rất ít dòng điều hòa này. Dùng nó vừa rẻ tiền, vừa dễ sửa chữa, chả tội gì không dùng.
Nhưng ra rả quảng cáo là ưu việt là tiên tiến mới buồn cười chứ ạ !!

Mrphamvn

Xe tăng
Tin pha ke thôi. Thay pin cho xe oto điện có đơn giản đâu

Tứ Vạn

Xe điện
Vậy cạnh tranh trực tiếp với TL anh MUS rồi

Anhnv3

Xe buýt
Theo em hiểu thì thuê pin ở đây là trả góp cục pin, một cách để hạ giá bán xe chứ làm gì có chuyện mỗi lần hết pin lại đi thuê, nó gọi là thuê vì mình trả theo cây số đi chứ không trả góp theo tháng, còn pin vẫn nằm trên xe của mình mà sạc thì vẫn do mình sạc.
Một lý do nữa để thuê pin là để người ta yên tâm, bền hay ko kệ mịa nó mình ko lo nữa, còn cái thân xe nó bảo hành bao lâu chẳng được.
Nói chung có thể là một phương án hay.
Cụ chuẩn đấy ạ..như con kralaS cụ mua xe thuê pin giá có 19.9 tr mất 200k thuê pin, còn mua đứt cục pin thì nó là 29.9 tr, pin nó giá băng 1/3 tổng giá trị xe hoặc bằng 1/2 giá khung thân.

Anhnv3

Xe buýt
Quá ưu điểm ấy chứ. Chưa bị cấm thì tội gì mà không dùng? Như điều hòa R22 những nưóc như VN vẫn được dùng trong khi châu Âu cấm tiệt từ lâu. Giờ các hãng ĐH ở VN cũng theo trend SX rất ít dòng điều hòa này. Dùng nó vừa rẻ tiền, vừa dễ sửa chữa, chả tội gì không dùng.
Giờ r22 chỉ máy cũ còn xót lại thôi ạ ko sx lâu rồi mà cụ kể cả VN.

Anhnv3

Xe buýt
Vâng, lộ trình thủ tướng ký từ năm 2011 là đến 2022 sẽ sang Euro 5, dầu thì bên Petrolimex bán Euro 5 rồi nhưng xăng mới có đến Euro 4, bao giờ có xăng Euro 5 thì mới áp dụng được mặc dù hiện nay muốn mua xăng dầu Euro 4 trở lên không phải dễ, đi tỉnh tìm đỏ mắt may ra mới có.

Mà đối với xe dầu hiện nay thì chỉ có bán tải với van là phải đạt Euro 4 thôi, xe tải và xe khách bình thường vẫn tiêu chuẩn 2, 3 đến tận 2022.
Đi tỉnh lo phêt đa số là e5 II chứ 95 IV hiếm còn có cây của Pvoil còn bán 95 III thes nên tc euro4 là xe sang rồi ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Còn quan điểm của em cái gì chứ về kỹ thuật không có khái niệm nhanh, đi tắt cả.
...
Bác viết đúng bản chất nhưng sai ý muốn của nhiều người.
Có cái topic về thất nghiệp khi tới 40 tuổi cũng nói là đến 40 mà chưa là chuyên gia hay người có kỹ năng thì dễ thất nghiệp.
Nhưng tuổi trẻ hơn thì vô tư, cứ vô tư cho đến cái tuổi này.
Em cũng hay bị ám ảnh bởi những gì mình đã trải nghiệm, dù thấy cũng có ích cho cả công việc và cuộc sống!

Mrfox87

Xe buýt
Theo em hiểu thì thuê pin ở đây là trả góp cục pin, một cách để hạ giá bán xe chứ làm gì có chuyện mỗi lần hết pin lại đi thuê, nó gọi là thuê vì mình trả theo cây số đi chứ không trả góp theo tháng, còn pin vẫn nằm trên xe của mình mà sạc thì vẫn do mình sạc.
Một lý do nữa để thuê pin là để người ta yên tâm, bền hay ko kệ mịa nó mình ko lo nữa, còn cái thân xe nó bảo hành bao lâu chẳng được.
Nói chung có thể là một phương án hay.
Như xe đạp thì hằng tháng vẫn đóng hơn 100k tiền thuê pin. Kể cả cụ đi 1 năm ra đổi cục khác thì Vin họ vẫn đổi. Với những Pin có chất lượng kém,thì trong hệ thống trạm sạc đặt ở các Vinmart + nó sẽ tự động báo về để nhân viên đến mang cục pin đó về kho. Cháu nghĩ Pin oto chắc cũng làm vậy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói em tủi thân quá, em thổi túi pp đây, bác mua em bán giá canh tranh với Trung quốc luôn.
Còn con xe điện giá fadin em cũng làm ngay 1 con đi hàng ngày xuống xưởng, sẵn điện 3 pha sạc chả mấy mà đầy.
Tổ sư cái bọn Vin, bán xe thì thông tin rõ ra, cứ úp úp mở mở như buôn bạc giả.
Cụ inbox em. Em toàn lấy hàng tq về dùng vì loại túi của vn em khẳng định là không dùng được. Cái này ko phải em mà cả cái giới làm cùng em đều phải mua của tq cụ nhé. Cụ mà hàng chuẩn chỉ cần giá và chất lượng như khựa em hứa cụ làm bơi ra việc luôn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
50 tuổi là hệ siêu già và bảo thủ rồi.
Đừng nghĩ già luôn đúng vì kinh nghiệm.
Tầm tỷ phú ko nói, xét về độ năng động, sáng tạo, kiếm tiền nhanh mấy ông già xách dép cho lớp trẻ. Nhất là 9x bây giờ.

Túm lại, tư duy các bác U50 cũ lắm rồi, ko còn hợp với xã hội nữa đâu.
Vâng em cám ơn cụ. Rất tiếc bọn trẻ theo được em còn khướt trong đó có cụ. Trời hơi rộng chứ không giống vung nồi cụ nhé.

Huthasa

Xe container
Vâng em cám ơn cụ. Rất tiếc bọn trẻ theo được em còn khướt trong đó có cụ. Trời hơi rộng chứ không giống vung nồi cụ nhé.
Chả biết trẻ ở đâu chứ trẻ ở VN 10 ông thì 9 ông về móc túi bố mẹ để khởi nghiệp. Toàn bố mẹ nuôi ăn học đến 24-25, dựng vợ gả chồng cũng toàn tiền bố mẹ. Không có bọn già thì mấy thằng trẻ ăn khoai hết, ở đó mà bỉ mới bôi.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em cũng mong được học cụ, em kém cụ gần 2 giáp. Em loanh quanh ở HN thôi, cụ cho em xin thông tin của cụ để em xem theo khướt là dư lào?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết trẻ ở đâu chứ trẻ ở VN 10 ông thì 9 ông về móc túi bố mẹ để khởi nghiệp. Toàn bố mẹ nuôi ăn học đến 24-25, dựng vợ gả chồng cũng toàn tiền bố mẹ. Không có bọn già thì mấy thằng trẻ ăn khoai hết, ở đó mà bỉ mới bôi.
Trẻ giờ xu hướng là coi mấy thành phần có tuổi U45 như em là ko ăn thua. Cơ mà rất tiếc em còn tanh hơn bọn trẻ, làm việc cùnh bọn trẻ và hiện khối ông trẻ xách dép ko kịp.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em cũng mong được học cụ, em kém cụ gần 2 giáp. Em loanh quanh ở HN thôi, cụ cho em xin thông tin của cụ để em xem theo khướt là dư lào?
Đời còn nhiều cái hay. Sẽ có lúc va nhau nếu có duyên còn nếu muốn hỏi xem ntn mà thái độ lại cầu thị như còm thì chắc khi nào cụ U45 mới hiểu đc.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Đời còn nhiểu cái hay. Sẽ có lúc va nhau nếu có duyên còn nếu muốn hỏi xem ntn mà thái độ lại cầu thị như còm như chắc khi nào cụ U45 mới hiểu đc.
Cầu thị là gì ak? Em chưa hiểu rõ lắm.
Có phải là em gặp cụ thì em phải cầu cạnh ko ak?

Mới là ol thôi đã biết thế nào mà phải khách sáo thế?

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ giờ xu hướng là coi mấy thành phần có tuổi U45 như em là ko ăn thua. Cơ mà rất tiếc em còn tanh hơn bọn trẻ, làm việc cùnh bọn trẻ và hiện khối ông trẻ xách dép ko kịp.
Vâng. Cụ cứ setup buổi cafe gặp em. Em xem cụ công việc gì, thu nhập và tài sản bao nhiêu là em biết ai xách dép cho ai mà.

step321

Xe tăng
Bác Vượng tài thật, bán xe như bán nhà, có mỗi bản vẽ thôi đã mang đi bán hàng rồi :).