Tin tức Tổng hợp tất cả về xe điện VinFast

DurexXL

Xe lăn
Này là tiến bộ lắm rồi cụ, hồi trước thập thò mấy mẫu đầu tiên thấy chửi mới kinh, không lời nào tả xiết, rồi cứ ngỏm dần sau mỗi chiếc xe bán ra...
Em đang rất mong năm nay mua được chiếc Vinfast sedan màu silver

nvk155

Xe điện
Chẳng biết đụng chạm gì không mà xóa video rồi cụ ạ. Kênh của Tipcar TV.
Đại loại Vin cho đặt hàng xe điện. Giá ngang con fadil, bảo hành 10 năm (hoành tráng chưa), pin thuê theo nhu cầu khách đi. Ví dụ mỗi tháng a đi 1000, 2000...km thì trả theo gói
Dư này thay pin chứ ko cần sạc hử cụ.
Hay đấy, sạc tối tránh giờ cao điểm và ban ngày dùng điện mặt trời.

lovecarhpqn

Xe điện
VF đang XD nhà máy lắp ráp xe điện ở Mỹ ==>> tại sao không xuất xe từ VN? Có thể dòng xe VF ở Bắc Mỹ có chuẩn chất lượng khác/cao hơn ở bản xứ VN chăng??... :-/ Liệu dân Việt có thểnên đặt hàng lô xe điện (tiêu chuẩn Mỹ) này không nhỉ?

Ơ thế sao thằng l ợn musk nó lại đặt nhà máy sx Xe ô tô điện tesla ở trung cẩu nhỉ CC

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đồ xứ ta mà làm em chưa tin đc, từ cái túi ni lông đến cái mắc treo áo chứ đừng nói đến xe ê tô. Em xin chân hóng xem nó ra răng.

longk3vh

Xe hơi
Chắc cụ V đùa em, thuê pin? Điên rồ
Sao chung cư biệt thự của vin ko cho thuê luôn đi đừng có bán nữa

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Do Vin chưa đủ năng lực phủ khắp các trạm sạc như Tesla, vì vậy đây là bài toán thông minh.

_Mộc_

Xe tăng
Vậy cụ nhà không có gara, xe để bãi, để vỉa hè, để hầm chung cư thì cụ sạc điện bằng niềm tin à?:)

Freeman Bodhany

Xe tăng
Không bán pin mà bắt thuê, một tiền gà 3 tiền thóc?
Xe máy điện, em biết, đã có 2 lựa chọn : thuê pin hoặc mua đứt.

Xe ô tô điện mà có lựa chọn thuê pin cũng tốt, như trả góp 1 phần thôi, có gì đâu....

Nhưng, xe máy điện thì có thể thuê pin và đổi pin ở các điểm đổi pin. Còn xe ô tô điện thì pin không thể tháo ra dễ như xe máy điện ( pin xe ô tô điện đặt dưới sàn xe), nên không thể đổi pin được, chỉ là trả góp 1 phần xe ( tương đương giá trị cục pin thôi ).

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Do Vin chưa đủ năng lực phủ khắp các trạm sạc như Tesla, vì vậy đây là bài toán thông minh.
Vậy cụ nhà không có gara, xe để bãi, để vỉa hè, để hầm chung cư thì cụ sạc điện bằng niềm tin à?:)
Theo em hiểu thì thuê pin ở đây là trả góp cục pin, một cách để hạ giá bán xe chứ làm gì có chuyện mỗi lần hết pin lại đi thuê, nó gọi là thuê vì mình trả theo cây số đi chứ không trả góp theo tháng, còn pin vẫn nằm trên xe của mình mà sạc thì vẫn do mình sạc.
Một lý do nữa để thuê pin là để người ta yên tâm, bền hay ko kệ mịa nó mình ko lo nữa, còn cái thân xe nó bảo hành bao lâu chẳng được.
Nói chung có thể là một phương án hay.

Chỉnh sửa cuối:

Freeman Bodhany

Xe tăng
Đại loại Vin cho đặt hàng xe điện. Giá ngang con fadil, bảo hành 10 năm (hoành tráng chưa), pin thuê theo nhu cầu khách đi. Ví dụ mỗi tháng a đi 1000, 2000...km thì trả theo gói
Thông tin thật không cụ ?
Mà xe nào ? VF31, VF32 hay VF33 ? Em đang có nhu cầu mua 1 xe ô tô điện, đi xe xăng chán rồi.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Thuê mà chi phí mỗi tháng rẻ hơn xăng là cũng ngon đấy cụ. Chứ mua pin đi vài năm nó chai lại tốn tiền thay
Không thể có chuyện rẻ hơn xăng được cụ vì cái xe ko pin chắc chắn rẻ hơn xe xăng, chi phí lại rẻ hơn xăng nữa thì cả thế giới người ta bỏ xe xăng.
Những người đi ít rất thích cách này.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Đồ xứ ta mà làm em chưa tin đc, từ cái túi ni lông đến cái mắc treo áo chứ đừng nói đến xe ê tô. Em xin chân hóng xem nó ra răng.
Cụ thuộc lớp người già, sống ở thời bao cấp quen rồi, nên suy nghĩ thế cũng không ngạc nhiên.

Tuy nhiên, rất nhiều các công ty của VN hiện nay đã có thể sản xuất ra những hàng hóa có chất rất tốt, đạt tiêu chuẩn quốc tế.

Ví như các loại xe ô tô VinFast, họ SX theo công nghệ Đức và đem xe đi kiểm nghiệm chất lượng ở Châu Âu, Mỹ...đạt các tiêu chuẩn an toàn chất lượng khắt khe của Châu Âu, Mỹ. Xe ô tô VinFast Lux A và Lux SA đạt tiêu chuẩn an toàn NCAP 5 sao ( cấp cao nhất ), còn con Fadil cũng đạt NCAP 4 sao, hơn hẳn các dòng xe Toyota và Honda đang bán ở thị trường Việt Nam chả con nào đạt NCAP 5 sao cả. Con Toy Vios chỉ đạt NCAP 2 sao.

Nếu cụ đã từng cầm lái con VinFast Lux A và Lux SA, cụ sẽ cảm nhận nó thế nào.

Em đã dùng nhiều hàng hóa và dịch vụ do tập đoàn Vin cung cấp, em rất hài lòng.

nicholas1618

Xe điện
e thấy phương án thuê pin cũng có cái hay vì bộ phận đắt và hao mòn nhất chính là bộ pin.

vấn đề pin tái sử dụng kiểu lắp ra lắp vào hay sạc đầy tại trạm đến lúc pin hiệu suất kém sẽ đc thay cục khác?

phương án nào thì cũng xin phải phát triển trạm pin riêng cho dòng oto.

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thuộc lớp người già, sống ở thời bao cấp quen rồi, nên suy nghĩ thế cũng không ngạc nhiên.

Tuy nhiên, rất nhiều các công ty của VN hiện nay đã có thể sản xuất ra những hàng hóa có chất rất tốt, đạt tiêu chuẩn quốc tế.

Ví như các loại xe ô tô VinFast, họ SX theo công nghệ Đức và đem xe đi kiểm nghiệm chất lượng ở Châu Âu, Mỹ...đạt các tiêu chuẩn an toàn chất lượng khắt khe của Châu Âu, Mỹ. Xe ô tô VinFast Lux A và Lux SA đạt tiêu chuẩn an toàn NCAP 5 sao ( cấp cao nhất ), còn con Fadil cũng đạt NCAP 4 sao, hơn hẳn các dòng xe Toyota và Honda đang bán ở thị trường Việt Nam chả con nào đạt NCAP 5 sao cả. Con Toy Vios chỉ đạt NCAP 2 sao.

Nếu cụ đã từng cầm lái con VinFast Lux A và Lux SA, cụ sẽ cảm nhận nó thế nào.

Em đã dùng nhiều hàng hóa và dịch vụ do tập đoàn Vin cung cấp, em rất hài lòng.
Chém vừa thôi. Trời to hơn vung nhiều chứ ko nhỏ như cái vung đâu. Em thì hiện U50 nhưng ko phải dùng đồ thuộc lớp người xưa đâu. Đồ công nghiệp thì tốt nhất ko nên so vì trừ hàng mã giằm tháng 7 làm đẹp hơn tây lông còn lại ko thể so được. Đồ gia dụng thì đến cái túi ni lông vẫn phải nhập của khựa về mới dùng đc chứ đồ nhà mình đắt mà chất lượng tởm vc. Đi ngủ sớm thì đừng thò tay vào quần.