[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ nói gì vậy? E có làm ở BM đâu.
Em cũng mệt rồi, chẳng muốn nói nữa. Các cụ muốn chụp mũ ai tùy các cụ, chụp trúng chụp trật cũng chả ảnh hưởng chén cơm của em. Cái tiến bộ mà cụ nói thì viện em đã đi theo con đường đó cách đây 4 năm rồi, giờ đang trong cái vòng lẩn quẩn đây, và chốt lại là nhân viên không cống hiến được tận tâm, vẫn chân trong chân ngoài, nhưng người bệnh khổ hơn hay sướng hơn thì e cũng ko biết, vì giờ họ ko trông chờ ba cái đồng bạc bồi dưỡng gì nữa đâu.
Nhưng tệ nạn phong bì thì chắc chắn phải dẹp.
Và cái nữa cụ ráng chịu khó xem cái video phóng sự ở trên nói đi, chứ đừng chụp mũ nói khích vậy, không hay đâu.
Nhiều cụ suy nghĩ khá buồn cười nữa là trong giờ hành chính bỏ ra làm ngoài.thằng b e nó có bỏ giờ hành chính đâu và vẫn làm ngoài bình thường. Thu nhập ngoài 50 củ còn trong viện nó cũng cải cách các thứ và thu nhập là 15 củ.thì đâu là mối quan tâm hơn chắc các cụ hiểu. Bác sĩ thì cũng có gia đình vợ con phải lo chứ.họ học 6 năm trời ra đầu óc thì cũng toàn xuất xắc.gì chứ bảo họ tươi cười chu đáo thì họ cũng làm đơn giản thôi

dr.anthony

Xe buýt
Nhiều cụ suy nghĩ khá buồn cười nữa là trong giờ hành chính bỏ ra làm ngoài.thằng b e nó có bỏ giờ hành chính đâu và vẫn làm ngoài bình thường. Thu nhập ngoài 50 củ còn trong viện nó cũng cải cách các thứ và thu nhập là 15 củ.thì đâu là mối quan tâm hơn chắc các cụ hiểu. Bác sĩ thì cũng có gia đình vợ con phải lo chứ.họ học 6 năm trời ra đầu óc thì cũng toàn xuất xắc.gì chứ bảo họ tươi cười chu đáo thì họ cũng làm đơn giản thôi
Nhiều hôm trực xong mệt quá về nằm bẹp 1 đống hôm tới dậy ko nổi đi trễ, đi ngang qua BN khích đểu nhau 1 câu: Bs đi uống cafe mới về.
Kệ, cũng chả nói làm gì.
Không hiểu sao họ có cái suy nghĩ xấu đang làm giờ trong viện mà bỏ ra ngoài làm đc, k biết cái pk tư nào nó khùng nó cho bn vip của nó đợi để bs nhảy 3 chân 4 cẳng đi làm kiểu đó.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhiều hôm trực xong mệt quá về nằm bẹp 1 đống hôm tới dậy ko nổi đi trễ, đi ngang qua BN khích đểu nhau 1 câu: Bs đi uống cafe mới về.
Kệ, cũng chả nói làm gì.
Phản biện là tốt nhưng đừng chụp bô vô căn cứ.đúng sai có pháp luật.tư tưởng bs chỉ lo ăn hối lộ tiêu cực.thì cũng phải xét cả văn hoá bệnh nhân và người nhà bệnh nhân thì mới công bằng cho cả 2 bên

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em cũng mệt rồi, chẳng muốn nói nữa. Các cụ muốn chụp mũ ai tùy các cụ, chụp trúng chụp trật cũng chả ảnh hưởng chén cơm của em. Cái tiến bộ mà cụ nói thì viện em đã đi theo con đường đó cách đây 4 năm rồi, giờ đang trong cái vòng lẩn quẩn đây, và chốt lại là nhân viên không cống hiến được tận tâm, vẫn chân trong chân ngoài, nhưng người bệnh khổ hơn hay sướng hơn thì e cũng ko biết, vì giờ họ ko trông chờ ba cái đồng bạc bồi dưỡng gì nữa đâu.
Tệ nạn phong bì mà dẹp được thì
Thầy vẫn miệt mài khám chữa bệnh tại phòng khám tim mạch Thăng Long, ca nào khó thầy viết mấy chữ là vào BM ngay lập tức. Không bênh mới lạ.
Nếu mà thông tin cụ đưa ra là chuẩn thì đúnglaf đồng bạc đâm toạc tờ giấy. Mà tốt nhất cái bọn lều báo lên phỏng vấn cho nó có tâm đi vào hẳn bệnh viện mà phỏng vấn mà quay phỏng vấn cả bệnh nhân lẫn nhân viên.

VladimirP

Xe tải
108 là bệnh viện quân đội!
Cách đây hơn chục năm họ khác hẳn bây giờ.
Hồi đó người nhà bệnh nhân đưa phong bì, bác sỹ kiên quyết không nhận.
Chắc thời đó được bao cấp hơn.
Còn cách đây độ 2, 3 năm bà nhạc không chuyển từ 108 sang Bạch Mai chắc bây giờ không còn.
Hồi đó kháng sinh uống như nước lã, hội chẩn mấy lần đều kết luận K giai đoạn cuối, hết hy vọng.
Sang Bạch Mai chỉ 1 tuần sau ra viện, về nhà thời gian rất ngắn sau khỏe mạnh!
Cho em hỏi cụ thể là bà nhạc cụ bị làm sao mà các bsy bên 108 lại kết luận là K GĐ cuối, cuối cùng sang BM thì lại 1 là tuần sau khỏe mạnh đc cho về nhà vậy ạ?

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Kệ, cũng chả nói làm gì.
Không hiểu sao họ có cái suy nghĩ xấu đang làm giờ trong viện mà bỏ ra ngoài làm đc, k biết cái pk tư nào nó khùng nó cho bn vip của nó đợi để bs nhảy 3 chân 4 cẳng đi làm kiểu đó.
Bạn đọc báo chưa mấy ông trưởng khoa bị khiển trách vì đi làm ngoài kìa đấy cãi nữa đi, ko lại bảo là nói đểu

PhanVanTai

Xe hơi
Mình cũng xin phản biện lại một xíu vậy lúc trước thầy làm cái gì mà để bạch mai nát như tương, không khác gì cái nhà xe, bến xe nói chung bao nhiêu cái nát của bạch mai các cụ trên đã nói hết rồi đấy, vậy thây đã nói gì, làm gì lúc đó thầy có lên tiếng ko hay thầy cũng có phần trăm,
Em thật sự cũng không đủ thông tin về lịch sử hay thông tin của người trong cuộc để nói trước đây có nát như tươm như cụ nói không hay bây giờ như thế nào. Em chỉ nghĩ thầy là cây đa cây đề lại ở Bạch Mai lâu năm như vậy, giờ đã nghỉ hưu nên cái nhìn sẽ khách quan, chưa nói là thầy còn là thầy của GS Tuấn nữa. Tôn sư trọng đạo vẫn là tôn chỉ chúng ta nên theo, cụ nếu có thông tin rõ ràng thì nên trích dẫn rõ cho anh em rõ, còn không thì cũng không nên võ đoán như vậy.
Thông tin về thầy các cụ có thể search wiki, em cũng vừa search xong

theo em thấy thì thầy từng làm Trưởng bộ môn Tim mạch trường Đại học Y, Giám đốc BV Tim Hà Nội (trước đây a Tuấn ở đây)

Vinsmoke Sanji

Xe tăng

Em thật sự cũng không đủ thông tin về lịch sử hay thông tin của người trong cuộc để nói trước đây có nát như tươm như cụ nói không hay bây giờ như thế nào. Em chỉ nghĩ thầy là cây đa cây đề lại ở Bạch Mai lâu năm như vậy, giờ đã nghỉ hưu nên cái nhìn sẽ khách quan, chưa nói là thầy còn là thầy của GS Tuấn nữa. Tôn sư trọng đạo vẫn là tôn chỉ chúng ta nên theo, cụ nếu có thông tin rõ ràng thì nên trích dẫn rõ cho anh em rõ, còn không thì cũng không nên võ đoán như vậy.
Thông tin về thầy các cụ có thể search wiki, em cũng vừa search xong

theo em thấy thì thầy từng làm Trưởng bộ môn Tim mạch trường Đại học Y, Giám đốc BV Tim Hà Nội (trước đây a Tuấn ở đây)
Chả có lý do gì mà cụ bảo cây đa cây đề thì nói sẽ khách quan cả, tôn sư trọng đạo nó là nghĩa cử cao đẹp nhưng cụ có đồng ý vs em giáo viên cũng có giáo viên này giáo viên kia ko
Sao cụ lại bảo em võ đoán vị giáo sư kia lên án a tuấn, thế em mới hỏi ngược lại là thế vị giáo sư này bao nhiêu năm cứ để bạch mai ăn trên sương máu của ngừoi dân nghèo thì vị giáo sư này có lên án những vị giám đốc trước hay ko liệu có công bằng vs tân giám đốc ko, xin bổ xung với cụ nguyên giám đốc bạch mai đang bị điều tra về nâng giá thiết bị các kiểu con đà điểu đấy nhé.

dr.anthony

Xe buýt
Bạn đọc báo chưa mấy ông trưởng khoa bị khiển trách vì đi làm ngoài kìa đấy cãi nữa đi, ko lại bảo là nói đểu
Đi làm ngoài là người ta để bs khác khám thay chứ để pk trống cho bn ngồi đợi hay gì cụ?
Nếu ko "đói" thì bán sức lao động của mình kiểu vậy chi cho cực vậy?

Sazi

Xe điện
Và cái nữa cụ ráng chịu khó xem cái video phóng sự ở trên nói đi, chứ đừng chụp mũ nói khích vậy, không hay đâu.
Tôi hiểu bạn, cải tổ, thay đổi... Phải bắt nguồn từ 2 chữ "..." kết thúc cũng hai chữ đó, thì người đó hiểu được bạn và bản chất câu chuyện. Ngược lại đều chém gió "tôi thấy" "tôi nghĩ" tôi "mong muốn" và thấy phù hợp với suy nghĩ của mình thì đánh giá là thành công, ủng hộ....

dr.anthony

Xe buýt
Tôi hiểu bạn, cải tổ, thay đổi... Phải bắt nguồn từ 2 chữ "..." kết thúc cũng hai chữ đó, thì người đó hiểu được bạn và bản chất câu chuyện. Ngược lại đều chém gió "tôi thấy" "tôi nghĩ" tôi "mong muốn" và thấy phù hợp với suy nghĩ của mình thì đánh giá là thành công, ủng hộ....
Cảm ơn cụ đã hiểu em, kính cụ 1 ly ạ.

Dzon

Xe điện

Mùi ở đâu vậy cụ. GS Phạm Gia Khải là GS đầu ngành Tim mạch, thầy dạy của GS Tuấn, trong video nói rõ còn gì. Em nghĩ là thầy giáo, lại ở trong ngành lâu năm thì chắc chắn nói sẽ khách quan. Các vấn đề khác em không bàn
Thứ nhất, em thấy ko ổn khi lôi thầy của Mr Tuấn vào để công kích cá nhân. Dưới góc độ công việc thì không nên lôi tình cảm vào. Quan điểm của em có thể hơi phũ nhưng theo em trong việc quản lý này thì ko có thầy trò gì cả, công việc là công việc. Việc GS là thầy Mr Tuấn, GS là người đầu ngành tim mạch thì liên quan gì đến việc quản lý tại Bạch Mai. Đưa thầy giáo ra để gây áp lực là em thấy phản cảm.
Thứ hai, GS Khải thuộc thế hệ bác sĩ cũ, lâu năm tại Bạch Mai và đã nghỉ hưu từ 2007. Đã nghỉ làm gần 15 năm rồi mà lại nhận xét về nội bộ và quản lý bệnh viện hiện tại thì em thấy khó thuyết phục, có lẽ thông tin GS nhận được cũng chỉ qua những lời nói lại thiếu khách quan, chưa kể GS cũng già rồi, suy nghĩ duy tình.
Em rất mong muốn Bạch Mai trở thành một Bệnh viện chuyên nghiệp, đẳng cấp nên việc cải tổ là cần thiết. Bạch Mai có nhiều bác sĩ giỏi nhưng chất lượng dịch vụ của Bạch Mai thực sự tệ trong mắt cá nhân em. Em đưa người nhà khám định kỳ 3 tháng 1 lần từ năm 2004 tại đây nên có trải nghiệm thực sự không tốt. Từ giữa 2018, người nhà em đã chọn điều trị tại nơi khác (nhưng vẫn do bác sĩ của Bạch Mai khám.

PhanVanTai

Xe hơi
Chả có lý do gì mà cụ bảo cây đa cây đề thì nói sẽ khách quan cả, tôn sư trọng đạo nó là nghĩa cử cao đẹp nhưng cụ có đồng ý vs em giáo viên cũng có giáo viên này giáo viên kia ko
Sao cụ lại bảo em võ đoán vị giáo sư kia lên án a tuấn, thế em mới hỏi ngược lại là thế vị giáo sư này bao nhiêu năm cứ để bạch mai ăn trên sương máu của ngừoi dân nghèo thì vị giáo sư này có lên án những vị giám đốc trước hay ko liệu có công bằng vs tân giám đốc ko, xin bổ xung với cụ nguyên giám đốc bạch mai đang bị điều tra về nâng giá thiết bị các kiểu con đà điểu đấy nhé.
Em thấy GS nói khách quan, có khen có chê chứ đâu phải chỉ toàn lên án a Tuấn cụ? E nói cụ võ đoán là sao cụ biết GS hồi xưa ăn trên xương máu? Riêng em thì em nói khách quan, không phải ngẫu nhiên mà có thương hiệu lịch sử như vậy, nhiều thế hệ giày công vun đắp mới được như vậy. Bản thân em cũng đã có người nhà được BS Bạch Mai cứu sống nên em không đồng ý là các y BS chỉ làm tiền như các cụ nói. Em không đủ tư liệu về a Tuấn nên e không dám phán, chắc phải đợi cơ quan điều tra có kết luận về vụ viện Tim HN hồi anh ý làm GĐ thì mới nói đc
Nên xem xét kỹ để có cái nhìn nhiều chiều các cụ ạ

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
E xem clip đó trước khi còm với cụ ở còm trước. E thấy cụ gs nói bình thường, tuy nhiên đó là quan điểm của người già, thế hệ trước, đến giờ nhiều thứ không phù hợp. Phóng viên cũng đưa bình thường, không thể hiện quan điểm riêng, chỉ đưa tin, không có mùi.
Em cũng đồng ý với ý kiến của mấy cụ trên, sao khi bm xảy ra nhiều chuyện không hay trong giai đoạn trước, cụ giáo sư không lên tiếng? Cụ có góp ý gì với blđ cũ không?

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em thấy GS nói khách quan, có khen có chê chứ đâu phải chỉ toàn lên án a Tuấn cụ? E nói cụ võ đoán là sao cụ biết GS hồi xưa ăn trên xương máu? Riêng em thì em nói khách quan, không phải ngẫu nhiên mà có thương hiệu lịch sử như vậy, nhiều thế hệ giày công vun đắp mới được như vậy. Bản thân em cũng đã có người nhà được BS Bạch Mai cứu sống nên em không đồng ý là các y BS chỉ làm tiền như các cụ nói. Em không đủ tư liệu về a Tuấn nên e không dám phán, chắc phải đợi cơ quan điều tra có kết luận về vụ viện Tim HN hồi anh ý làm GĐ thì mới nói đc
Nên xem xét kỹ để có cái nhìn nhiều chiều các cụ ạ
Em cần làm rõ vs cụ vài điểm
Thứ nhất chúng ta đang nói về vấn đề quản lý thì rõ ràng vị giáo sư này chê quản lý khó tính mà cụ biết từ khó tính mà lên truyền hình thì ngang vs mức nào rồi đúng ko còn truyện học hành ngày xưa ông tuấn ông học hành em ko quan tâm đấy là việc của thầy trò nhà họ vs nhau
Câu nói của em là “hay là vị này cũng có phần trăm “đây ko phải là câu khẳng định nhé có thể có hoặc có thể ko
Có rất nhiều bệnh nhân dc cứu sống ,Chính tôi cũng biết ơn họ vì việc đó nhưng việc nào ra việc đấy ko thể bảo tao chữa khỏi bệnh cho mày là tao dc ăn tiền phong bì, tiền khống thiết bị, tiền dịch vụ ăn theo được đó là trái với đao đức cửa người bác sĩ

PhanVanTai

Xe hơi
Các cụ cũng nhạy cảm quá, em đưa clip lên để các cụ có thêm cái nhìn nhiều chiều. Em thì em luôn nghĩ là không nên công kích hay bảo vệ một ai đó, khi chưa rõ thông tin cụ thể. Thông tin trên báo chí những ngày qua cũng đa chiều, các cụ thấy rõ. Clip trên là bài phỏng vấn cá nhân duy nhất mà em thấy, còn lại toàn thấy do các báo đưa. Còn nếu các cụ chê ai đó già ròi lú lẫn, e e là hơi...nhạy cảm :)). Để hạ nhiệt thì em xin mời các cụ xem thông tin khá hay e lượm lặt được khi tìm hiểu mối quan hệ thầy trò của cụ Khải - cụ Tuấn, mời các cụ thẩm

hitle888

Xe điện
Trong quản trị thay đổi mà a T lại dùng chủ nghĩ dân tuý lên sóng liên tục ở HN là lành ít .
Đặc thù các bệnh viện TW là có cấu trúc dạng phân tán (xương cá) do ảnh hưởng của LX cũ chiếm đất rộng, giao thông nội bộ lộn xộn, ko còn phù hợp. BM đã đi đầu trong hợp khối bằng toà nhà Nhật rất hiệu quả nhưng cần hợp khối mạnh và nhanh hơn nữa để tạo không gian tốt cho bác sĩ chữa bệnh, nghiên cứu và giảng dạy.
Không cụ ạ, cái xương cá đấy là mẫu mực đấy, có điều tổ chức giao thông hợp lý hơn thôi.
Ps: đà nẵng lây tóe loe covid cũng vì hợp khối đấy cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Cho em hỏi cụ thể là bà nhạc cụ bị làm sao mà các bsy bên 108 lại kết luận là K GĐ cuối, cuối cùng sang BM thì lại 1 là tuần sau khỏe mạnh đc cho về nhà vậy ạ?
Bị phổi bác ạh!
Phổi xong cứ nhược đi, gần như mất hết sức lực!

sthd

Xe lăn
xin tự chủ và nâng giá kcb lên rất cao (đã xin, đang chờ Bộ duyệt) , đảm bảo hợp pháp và thu nhập cao cho nhân viên. đồng thời , yêu cầu cbnv làm nghiêm túc.

đơn giản là làm thật , ăn thật , con đường tất nhiên phải làm. sao các cụ bàn nhiều thế nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng