[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chikamin

Xe tải
Vậy thì chúc mừng cụ, cụ đã thành công trong việc biến cái bệnh viện thành cái ủy ban nhân dân rồi đấy.
Cụ nhìn rộng hơn đi. UBND 63 tỉnh thành còn đang cạnh tranh, phấn đấu PAPI tướt bơ ra kia kìa. Đừng nghĩ xu thế cải tiến chất lượng dịch vụ là độc quyền của khối tư nhân nữa.

xgamox

Xe tải
Em cũng ủng hộ quan điểm làm mạnh tay để thay đổi những vấn đề tiêu cực làm ảnh hưởng đến hình ảnh BV, đến người bệnh. Mẹ e còn khoẻ mạnh đến bây giờ là nhờ BM, 2 nhóc nhà e cũng sinh mổ BM..., e vẫn luôn có thiện cảm với BV này khi 2011 và 2016 sinh nhóc ở Việt Nhật trong BM e ko phải trả bất cứ 1 khoản chi phí ngoài hay pbì cho nvyt. Còn các bs khám chính 1 ngày tiếp xúc, khám cho hàng trăm lượt bệnh nhân thì họ xứng đáng có thu nhập tương xứng. Hy vọng BM vẫn còn lại những người lãnh đạo có tâm, có tầm và những BS giỏi để cống hiến nhiều cho xã hội. Xin gửi lời chúc sức khoẻ đến các BS, NVYT bệnh viện BM trên group ạ🙂
Ôi, bạn không phải bồi dưỡng cho khoa Sản thì là may mắn. Năm 2013, người nhà tôi sinh thường, điều dưỡng tìm bằng được người nhà rồi chìa quyển sổ ra cho xem danh sách mọi người bồi dưỡng, ít nhất cũng 2 triệu. Chẳng nhẽ lại từ chối, trong khi người nhà còn nằm kia.

Patriots

Xe lăn
Mình cũng xin phản biện lại một xíu vậy lúc trước thầy làm cái gì mà để bạch mai nát như tương, không khác gì cái nhà xe, bến xe nói chung bao nhiêu cái nát của bạch mai các cụ trên đã nói hết rồi đấy, vậy thây đã nói gì, làm gì lúc đó thầy có lên tiếng ko hay thầy cũng có phần trăm,
Thầy có làm GĐ Bạch Mai bao giờ đâu, viện tim mạch QG trước kia như một khoa trong BM thôi. GĐ là vợ ông Triệu

starview

Xe tăng
xin tự chủ và nâng giá kcb lên rất cao (đã xin, đang chờ Bộ duyệt) , đảm bảo hợp pháp và thu nhập cao cho nhân viên. đồng thời , yêu cầu cbnv làm nghiêm túc.

đơn giản là làm thật , ăn thật , con đường tất nhiên phải làm. sao các cụ bàn nhiều thế nhỉ?
Giá khám chữa bệnh cao đảm bảo thu nhập cho nhân viên nhưng liệu có hợp với túi tiền của đa số dân không cụ, hay chỉ cho những bệnh nhân có thu nhập cao?
20 năm nay mẹ em gắn với bv BM, đúng là BM có những thứ phải cải tổ nhưng nếu nói là các bác sĩ, điều dưỡng ở đây ăn tiền, thái độ khoa chịu thì ko hẳn đúng nhất là trường hợp mẹ em. Nhiều lần thấy các bạn điều dưỡng quá vất vả, em đưa phong bì các bạn ấy không nhận. Khi ra viện gia đình có quà cám ơn bác sĩ và khoa, vậy thôi nhưng mỗi lần mẹ xem phải đi chụp chiếu... luôn có thêm một ý tá/ điều dưỡng đi kèm.
Em không hiểu hết nội tình bv BM nên không dám phán xét nhưng gia đình em luôn biết ơn BM và những bác sĩ/ điều dưỡng đã điều trị cho mẹ em. Em sẽ buồn nếu BM trở thành bv chỉ phục vụ chỉ yếu cho đối tượng giàu.

stone_lamp

Xe điện
em thấy ông GS PG Khải này quá già rồi gần 90 tuổi, quá lạc hậu rồi, có thể còn lú lẫn, sao vẫn đi khám làm gì ? ô này lại càng vớ vẩn khi chê bai bs T, cứ vin vào chữ học trò học choẹt là thầy nọ kia..

mà cũng tài thật đúng lúc chuẩn bị bầu cử ĐBQH lại bung ra mấy bài pv nhân viên bị sa thải đánh giá chê bai xếp cũ, ô T là UCV DBQH được Đ, UB MTTQ giới thiệu (ko phải tự ƯC), qua 3 vòng hiệp thương và 100% cử tri nơi cư trú ủng hộ rồi thì rõ là ô ấy sạch, giỏi mới được như vậy...còn mớ bài báo pv kia rõ là có mùi ném mứt hội nghị rồi, nhưng chắc thất bại thôi, BV BM cải tổ lề lối QLy, DVu, cách làm việc khám chữa bệnh, BN giờ khen, đó là đánh giá khách quan nhất. Lũ /// và ********* kia sẽ thất bại trong chiến lược bôi xấu bsy T thôi. Kỳ bầu cử nào chẳng có hàng loạt chiến dịch của đội /// bịa tin, bôi xấu các UCV, nhất là thời tự do utube facebook nữa chúng nó càng hoạt động dễ, thích bịa ji tung lên mạng chẳng ai cản nổi.
Mọi người cứ nói bệnh viện Bạch Mai thế này thế nọ nhưng mà các cụ quên mất một điều rằng chỉ có một bác sĩ gioir của bệnh viện Bạch Mai thôi họ cứu chữa được biết bao nhiêu người quan hệ cá nhân của họ như thế nào nó chơi với ông này ông nọ bố thằng nào biết nên đừng coi họ là người bình thường. Btc còn phải nhờ đấy Tuấn tuổi tôm nhé messi lùn

stone_lamp

Xe điện
Cụ lại nhét chữ vào mồm em 1 lần nữa :D. Dạ em ko sính tây cụ ạ. Nhưng em ko mù quáng nhận xét cơ chế minh bạch của tư nhân sẽ khiến cho bs kèn cựa chèn ép lẫn nhau như ai đó :D. Em chỉ nêu ra con đường tất yếu để phát triển là cạnh tranh lành mạnh thông qua cơ chế minh bạch hóa như bọn tây lông đi trước thôi ạ.

Theo cụ thì cả chục tổng cục với vài nghìn cán bộ ở siêu bộ tái cơ cấu thì được, chứ BM thì đừng hòng đụng vào cụ nhể :D
Bệnh viện Bạch Mai là siêu quyền lực thấy từng bác sĩ mối quan hệ của họ rất là lớn và nhiều người nhờ vả , thậm chí lãnh đạo Đảng và nhà nước còn phải năn nỉ đấy cụ. Cụ so bệnh viện Bạch Mai với mấy thằng lìu tìu kia là sao nhầm rồi

tungna414

Xe tăng
Bệnh viện Bạch Mai là siêu quyền lực thấy từng bác sĩ mối quan hệ của họ rất là lớn và nhiều người nhờ vả , thậm chí lãnh đạo Đảng và nhà nước còn phải năn nỉ đấy cụ. Cụ so bệnh viện Bạch Mai với mấy thằng lìu tìu kia là sao nhầm rồi
Cụ nên bớt cái miệng lại, kẻo quả báo sớm.
"Lúa chín thì cúi đầu, sông sâu thì tĩnh lặng".
BM sẽ tốt lên rất nhanh thôi.

Người giỏi thì ở đâu cũng vẫn giỏi nhưng riêng với ngành y, người giỏi mà không có tâm thì ăn quả báo rất sớm.
Ai làm trong ngành chắc đều hiểu và rất biết điều đó!

stone_lamp

Xe điện
Cụ nên bớt cái miệng lại.
"Lúa chín thì cúi đầu, sông sâu thì tĩnh lặng".
BM sẽ tốt lên rất nhanh thôi.

Người giỏi thì ở đâu cũng vẫn giỏi nhưng riêng với ngành y, người giỏi mà không có tâm thì ăn quả báo rất sớm.
Ai làm trong ngành chắc đều hiểu và rất biết điều đó!
Chú là mod à, anh chả cần cúi anh cũng tự do tự tại nhà nhiều xe lắm, vớ vỉn

stone_lamp

Xe điện
Thế mà lại có vẻ không hào sảng tí nào nhỉ?
Hậm hực, cay cú là không nên.
Cay cú gì đâu, tại chú chả phải là gì mà nói anh bớt mồm nên anh phản ứng thôi, ngoại giao thế giới tinh hoa như Mỹ Nga nó còn trả đũa anh ngồi để chú mắng thì còn gì là thiên kinh nghĩa địa nữa.

tungna414

Xe tăng
Cay cú gì đâu, tại chú chả phải là gì mà nói anh bớt mồm nên anh phản ứng thôi, ngoại giao thế giới tinh hoa như Mỹ Nga nó còn trả đũa anh ngồi để chú mắng thì còn gì là thiên kinh nghĩa địa nữa.
Cụ nghĩ nhanh quá nên chắc không đọc hiểu rõ.
Người đã giỏi, có tâm, lắm đất đai, xe cộ họ hào sảng và khiêm nhường lắm đấy.
Nên chúc cụ ngủ sâu giấc vậy!

Chikamin

Xe tải
Chỗ kia mà cụ coi là lìu tìu thì em khiếp cụ dồi. Cụ về nhất ạ :)).

stone_lamp

Xe điện
Cụ nghĩ nhanh quá nên chắc không đọc hiểu rõ.
Người đã giỏi, có tâm, lắm đất đai, xe cộ họ hào sảng và khiêm nhường lắm đấy.
Nên chúc cụ ngủ sâu giấc vậy!
Ơ, anh hào sảng ko có nghĩa là anh ngồi im để chú kẻ ngang kẻ dọc nhá. Tất nhiên là anh nói nhà này xe kia chỉ có ý là anh ko phải cúi đầu nghe chú chỉ trỏ thôi rõ chửa, khoe khoang gì đâu với cõi of toàn anh tài.

omavn

Xe tải
Ông cụ nhà em, có bảo hiểm, mới đặt 3 sten, hết toingr là 81 củ

PhanVanTai

Xe hơi
Mọi người cứ nói bệnh viện Bạch Mai thế này thế nọ nhưng mà các cụ quên mất một điều rằng chỉ có một bác sĩ gioir của bệnh viện Bạch Mai thôi họ cứu chữa được biết bao nhiêu người quan hệ cá nhân của họ như thế nào nó chơi với ông này ông nọ bố thằng nào biết nên đừng coi họ là người bình thường. Btc còn phải nhờ đấy Tuấn tuổi tôm nhé messi lùn
Chắc cũng không nên có những bình luận công kích cá nhân, phiến diện như thế này các cụ nhỉ. E nghĩ bình luận luôn phải khách quan, dựa trên những bằng chứng xác thực. E có thói quen khi nhìn một vấn đề phải nhìn nhiều khía cạnh, nghe nhiều chiều chứ ko phán vội. Về a Tuấn thì hiện tại đang có những thông tin như sau:
1) Anh ý giỏi, có tài, đang là ĐBQH và cũng là một GS có tiếng trong ngành Y.
2) Việc có tâm hay không chưa nên bàn, vì hiện tại vẫn đang bị điều tra vụ thiết bị Y tế bên BV Tim (cần chờ kết quả công an điều tra). Đang bị một bộ phận nhân viên dưới quyền phản ứng mạnh. Các lý lẽ bên tổ chức của anh ý đưa ra chưa thật sự thuyết phục. Cá nhân e thấy nếu lãnh đạo có giỏi mấy mà nhân viên không hài lòng thì cơ quan cũng ko thể phát triển. Bệnh viện có thực sự tốt hơn không cũng chưa dám nói, có thể bề ngoài đẹp, có đội ngũ phục vụ nọ kia nhưng với BV thì chất lượng chuyên môn cuối cùng (có cứu đc người bệnh ko) mới là quan trọng, cái này cần cụ nào trong ngành có chuyên môn mới rõ được.
Vài dòng lượm lặt khi có chủ đề hay. Mời các cụ bình tiếp. Hy vọng mấy hôm tới sẽ có thêm thông tin để tiếp tục bình luận cùng các cụ.

Leanh65

Xe container
Cụ lại nhét chữ vào mồm em 1 lần nữa :D. Dạ em ko sính tây cụ ạ. Nhưng em ko mù quáng nhận xét cơ chế minh bạch của tư nhân sẽ khiến cho bs kèn cựa chèn ép lẫn nhau như ai đó :D. Em chỉ nêu ra con đường tất yếu để phát triển là cạnh tranh lành mạnh thông qua cơ chế minh bạch hóa như bọn tây lông đi trước thôi ạ.

Theo cụ thì cả chục tổng cục với vài nghìn cán bộ ở siêu bộ tái cơ cấu thì được, chứ BM thì đừng hòng đụng vào cụ nhể :D
Thế đây thì ai nhét chữ vào mồm ai ạ. Mà " cạnh tranh lành mạnh" nó là cái thứ gì thế hở cụ ? Lại còn " cơ chế minh bạch của tư nhân nữa" cụ đang hô khẩu hiệu à, hay là cụ trên trời rơi xuống ? Cụ đã bao giờ làm cho tư nhân chưa ?😁

Chỉnh sửa cuối:

Cao_Xanh

Xe tăng
Cụ ấy thẳng tay trảm mấy đơn vị cung cấp dịch vụ thì lại động chạm quyền lợi hết thôi.còn thật ra các lao động mà là bác sĩ thì họ chuyển chỉ có một số lý do, 1 là quân của đc Gđ cũ hoặc nhóm lợi ích cũ giờ không chịu theo GĐ mới, 2 là thấy kiểm soát chặt ko tạt té ra ngoài khám dịch vụ được thì cũng té, 3 là bv tư họ mời gọi giả lương cao thì họ cũng ra.
Nhưng đợt này có làn sóng truyền thông oánh cụ Tuấn rồi, lơ mơ gục ĐBQH thì uy tín giảm sút trầm trọng, cụ ấy 1967, cũng 54 rồi, giỏi lắm thì cũng ngồi đc 1 nhiệm kỳ thôi, ván cờ 2026 chắc ko còn cửa gì, nên ủng hộ cụ ấy còn quyết tâm cải tổ bạch mai chứ không dân khổ lắm
Covid-19 vừa gây khó khăn lớn cho b/v BM (..) nhưng cũng là cơ hột tốt để GĐ Tuấn triển khai nhanh+mạnh kế hoạch cải tổ/đổi mới bv BM...
P/S: Đ/c Tuấn đã được tín nhiệm 100% =ƯCV ĐBQH khóa 15==>> tín hiệu tích cực và khả năng rất cao sẽ tái cử nghị viên... 🤔 [https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/quoc-hoi/gioi-thieu-giam-doc-bv-bach-mai-nguyen-quang-tuan-ung-cu-dai-bieu-quoc-hoi-728367.html

Ôi thế người có năng lực như này, có cái tâm muốn cải tổ Bạch Mai còn không được, còn bị phản đối hạ bệ. Vậy thì chả nhẽ mãn đời bệnh nhân vào Bạch Mai phải chịu cảnh nằm chung giường, người nhà ngủ gầm cầu thang, đi vệ sinh thì muốn nôn, vào viện phải thủ sẵn phong bì nhiều mệnh giá các loại, móc nối với người quen của người quen của người quen trong bệnh viện để xin xuất dịch vụ. À, mỗi lần Covid_20, covid_21 thì nơm nớp lo Bạch Mai thành ổ dịch của thành phố nữa.
Bác ấy có nhiệm kỳ 5 năm, vướng xừ 2 năm covid mà sự thay đổi của bệnh viện còn trông thấy rõ ràng. Em ủng hộ bác Tuấn. Bây giờ bác Tuấn mà không làm được chắc phải chờ lâu lắm (chả biết đến bao giờ) mới có người có tâm muốn làm.

Chỉnh sửa cuối:

Minh Sang 2019

Xe tải
Bạch mai quy mô đã là gì với nhiều tập đoàn khủng, tập đoàn công nghệ, y dược, hóa chất... chất xám nó cũng khủng khiếp, mà nó đều làm được hết, và làm được thì mới phát triển được. BS là người làm khoa học, mà giờ lại ủng hộ xây miếu, xây am khấn vái thì khác gì thầy mo ở bản :D
Những người đang lv kiểu khệnh khạng, vô tổ chức mà tiền vẫn nhiều đương nhiên ko muốn thay đổi gì cả, tìm mọi cách chống đối kể cả chi rất nhiều tiền cho báo chí, truyền thông chống phá đặt điều. Có những vị trí cũ trong viện, thu nhập khủng khiếp, giờ bị ảnh hưởng phải bơm tiền chống phá giữ miếng thôi, chúng ko từ hành động bẩn nào. Cụ Tuấn mà đợt rồi ko may mắn được CP (bac Đam xác định muốn đại phẫu) hậu thuẫn đợt covid thì hội chống đối có khi đã thành công. Vào BVBM trước ko nói sai còn ko bằng cái bến xe, thế cho nó nhanh, giờ ông nào thích để nguyên thì là dư lào các cụ tự biết :D
Em chả hiểu cụ kia nói gì?
Càng lớn thì phải càng dập khuôn, bài bản thì mới quản lý được. Mấy tập đoàn lớn nó ko làm theo ISO có mà tạch hết, quản lý sao nổi.

Trạng thái
Thớt đang đóng