[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

Black Ocean

Xe máy
Bài học Thái sa thải Kiatisuk còn đó xong mất mấy năm để tìm hlv tốt cho mình, Poking có thể kì AFF này đưa về cho Thái HCV nhưng liệu đủ trình đưa Thái ra Châu Á được k. Các cụ bảo ông Park nên nghỉ vậy thuê ai bây giờ trong khi Thái nó đã thuê cả HLV của Nhật đá world cup vẫn thất bại. Có 1 điều chắc chắn, sau kì AFF này chắc là ông Park sẽ mạnh dạn thay đổi các công thần thôi, còn bắt ông ấy từ chức thì hơi bất công. Em mong rằng cđv yêu cầu ông Park từ chức không đông như trên này để rồi mất đi 1 hlv "hợp" với VN nhất từ trước đến giờ.
Em thấy ý kiến của cụ rất hợp lý, hiện tại mọi người hô hào sa thải ông Park nhưng sa thải rồi thì thuê ai, nền bóng đá của một quốc gia phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, một mình HLV trưởng không thể thay đổi được. Ông Park là HLV hợp Việt Nam nhất đến thời điểm hiện tại, đây là nút trầm trong suốt sự nghiệp cầm quân của ông Park tại Việt Nam, em chỉ hy vọng sau thất bại này, ông Park sẽ có sự thay đổi để tránh nhàm chán trong lối chơi và lựa chọn được nhiều cầu thủ tiềm năng làm mới đội hình, VFF sẽ quan tâm hơn nữa đến công tác đào tạo trẻ, việc tổ chức V-League chuyên nghiệp hơn, có chính sách đối với các câu lạc bộ bắt phải sử dụng tiền đạo nội theo tỷ lệ tối thiểu.

Sau cho Hoàng Đức và Hùng Dũng đá tuyến giữa, mấy ông HAGL không lớn nổi, nhãn quan trận đấu không có, kỹ thuật tủn mủn, thể lực thì như sên

Hienminh123

Xe hơi
Cụ Park đi sớm hơn thì khả năng dc tạc tượng, càng để lâu thì công lao và danh tiếng sẽ ngày càng mai một.

Em thấy ý kiến của cụ rất hợp lý, hiện tại mọi người hô hào sa thải ông Park nhưng sa thải rồi thì thuê ai, nền bóng đá của một quốc gia phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố, một mình HLV trưởng không thể thay đổi được. Ông Park là HLV hợp Việt Nam nhất đến thời điểm hiện tại, đây là nút trầm trong suốt sự nghiệp cầm quân của ông Park tại Việt Nam, em chỉ hy vọng sau thất bại này, ông Park sẽ có sự thay đổi để tránh nhàm chán trong lối chơi và lựa chọn được nhiều cầu thủ tiềm năng làm mới đội hình, VFF sẽ quan tâm hơn nữa đến công tác đào tạo trẻ, việc tổ chức V-League chuyên nghiệp hơn, có chính sách đối với các câu lạc bộ bắt phải sử dụng tiền đạo nội theo tỷ lệ tối thiểu.
Bao nhiêu lứa HLV đến rồi đi, đã có ai làm được như ông ấy đâu mà suốt ngày dọa đuổi :)). Năm nay mà không rụng mất mấy đồng chí thì Thái tuổi gì, phỏng cụ?

Black Ocean

Xe máy
rất thích Hoàng Đức.. nền móng của đội tuyển
Nhìn Hoàng Đức đi bóng cảm thấy rất tự tin, chắc Đội tuyển Việt Nam chỉ có Hoàng Đức và Quang Hải làm được như vậy. Tấn Tài, Thành Chung theo em cũng nên dùng thường xuyên để có thêm kinh nghiệm vì hai em này đã sẵn thể lực, chiều cao rồi.

hoangdang2002

Xe tăng
Nguyên nhân thất bại không phải tại con người mà tại lối đá.

Bàn thua đầu tiên trong lượt đi, VN có 9 cầu thủ ở ở phần sân đối phương để kiếm bàn thắng trong quả phạt góc trong khi 2 đội đang hòa 0-0. Nhưng VN chưa bao giờ giỏi trong các pha không chiến. Chỉ còn mỗi 1 mình Hồng Duy ở sân nhà để chống phản công =))=))=)). Tình huống 9 cầu thủ tràn sang sân đối phương trong 1 pha không chiến trên thế giới chỉ xảy ra khi 1 đội cần tìm kiếm bàn thắng ở những phút cuối trận.

Sở trường của Vn là thủ chặt, sau đó mới tấn công. Nếu mình đá cù cưa với Thái như hồi ở King Cup trận lượt đi đã không thua.

Đến trận lượt về, hiệp 1 mình ép Thái lòi kèn, đến nỗi thủ môn bị chấn thương. Bổng dưng hiệp 2 VN thay đổi lối đá, đưa các ông lùn như Văn Toàn, Công Phượng vào để chơi bóng bổng với các hậu vệ to cao của Thái, thật không hiểu nổi.
Đức Chính chấn thương ông ơi! Còn ai nữa đâu mà chả phải dùng?

Hy vọng 4 năm sau chúng ta có thể cạnh tranh tốt hơn ở vòng loại WC, chứ đá đâu thua đó như thế này thì ko ăn thua

Em theo dõi hết những trận vòng loại của VN, mặc dù phòng ngự số đông nhưng chúng ta vẫn khá lúng túng và thua tất cả các trận đấu đó, thể lực cuối trận suy giảm, ko theo kịp bóng

Mà em ko hiểu sao ko chiêu mộ mấy ông Việt kiều? tại liên đoàn ko chào mời hay tại mấy ông kiêu ko thèm đá cho VN?
Có Hoàng Bò và đình Trọng, Hậu thì khâu phòng ngự yên tâm hẳn cụ ạ. Trận lượt đi nhìn chúng nó thoát xuống quá dễ dàng. Hôm qua cũng vậy.

RongPhuongBac

Xe điện
quá sai lầm, lẽ ra nên cho hoàng đức + 1 tiền vệ phòng ngự nữa
thậm chí có thể đẩy duy mạnh nên đá tiền vệ phòng ngự cũng đc, DM trc là CMD mà

Tuấn Anh trc đến nay chỉ khéo chứ có bjo mạnh về tranh chấp trực diện đâu, Hoàng Đức cũng thế, mặc dù có lợi thế về thể hình nhưng lối chơi của H.Đức thiên về kiểu nghệ sỹ chứ ko chơi bóng kiểu thể lực

2 cánh thì phế hoàn toàn, ko có nổi 1 quả tạt
Con rể của ông Đông nó chấn thương lượt đi nên lượt về nó có tham gia đâu cụ. :D

zizou81

Xe hơi
Đình trọng bị chấn thương sụn chêm thấy bảo phức tạp lắm.. có khi đưa thành chung vào đá giữa thay thế là ok. Duy Mạnh, Xuân trường cho dự bị thôi! Đợi Văn Hậu, Hùng Dũng quay lại là đội hình ngon nghẻ rồi

hoangdang2002

Xe tăng
Cứ thoát ra khỏi cái ao làng đi xem có ra được k đã rồi hẵng nổ. Sắc kém, ừ, nhưng nó đưa Thái vào vòng 3 WC 2018 trước Vn lâu rồi, mà còn có điểm đấy. Cùng là các cầu thủ ấy nhưng tư duy hlv nó khác thì lối đá nó khác và kết quả nó khác. Thánh Park nhà cụ chắc trình chưa thể Mourinho nhỉ, xem các đội Mou giờ như nào thì tự biết kết quả Vn sẽ ra sao
Ảo vãi chưởng! Chắc mấy lão
Cứ thoát ra khỏi cái ao làng đi xem có ra được k đã rồi hẵng nổ. Sắc kém, ừ, nhưng nó đưa Thái vào vòng 3 WC 2018 trước Vn lâu rồi, mà còn có điểm đấy. Cùng là các cầu thủ ấy nhưng tư duy hlv nó khác thì lối đá nó khác và kết quả nó khác. Thánh Park nhà cụ chắc trình chưa thể Mourinho nhỉ, xem các đội Mou giờ như nào thì tự biết kết quả Vn sẽ ra sao
Méo hiểu thánh này! Cả Thái & VN chưa bao h đủ trình đá với top 10 CA nhé! Kể cả thời Sắc!
Hỏi thật: có biết xem bđ ko đấy?

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ mà theo dõi em nó từ 2018 sẽ không thấy ngạc nhiên đâu. Thế mà trận đầu tiên đá cho tuyển ăn no gạch của các khán giả, nhất là các cụ ofer.:D
Các cụ Ofer nổi tiếng minh bạch :D
Em nào hay là khen, dở là chê.
Đợt này em chê nhất: T.Linh, V.Đức
Chê nhì: V.Thanh ;))

xbadboyz

Xe điện
Xem ra chỉ có Hoàng Đức, Quang Hải có thể phát triển và làm trụ cột lâu dài. Tất nhiên trừ khi các cháu sa đà vào nhún nhảy Hồ Tây, hoặc theo ông bạn Trọng Đại đi đá phủi sân Hàng Chiếu. Xem HĐ nó giữ bóng, che chắn rất có đẳng cấp.
Tuấn Anh có lẽ chỉ hay trong thế trận cần sự bình tĩnh, muốn chơi kiểu liều chết thì khó dùng các bạn HAGL. Tấn Tài sau mấy trận được tung vào có vẻ sẽ là cái tên được chấm kế thừa Trọng Hoàng, cậu này thỉnh thoảng vẫn mắc sai lầm chết người nhưng thể hình, thể lực và khả năng bám biên tương đối tốt. Cánh phải ông Park nên tìm kiếm 1 vài nhân tố mới backup cho Văn Hậu.
Dù sao kết thúc AFF2020 vào năm 2022 nên chắc cuối năm chúng ta lại có cơ hội phục thù các cụ ạ.

fundraiser

Xe container
CÓ 1 điểm mà mọi người không để ý là quân đoàn HAGL được Kiatisuk làm huấn luyện viên và chỉ bảo tận tình. Nắm đc toàn bộ sở trường sở đoản của từng cầu thủ lên tuyển. Thế thì tình báo thể thao có hay ko? liệu Kiatisuk lại có gửi 1 bài phân tích từng cầu thủ cho lãnh đạo tuyển Thái lan hay ko? E nghĩ là có. Hiệp 1 chỉ có duy nhất Hồng Duy là HAGL thì đá tưng bừng sang hiệp 2 cho mấy ông HAGL vào là Thái lan bắt giò ngay. Còn trận đầu cũng vậy, toàn quân HAGL. Gì thì gì chứ ai chả có tinh thần dân tộc. Kiatisuk cũng mong Thái thắng Việt bỏ mẹ lên dc.

tratida

Xe container
Các cụ Ofer nổi tiếng minh bạch :D
Em nào hay là khen, dở là chê.
Đợt này em chê nhất: T.Linh, V.Đức
Chê nhì: V.Thanh ;))
em chê Tiến Linh, Văn Đức hơi xuống
chê Quang Hải bất lực ko toả sáng nổi
còn mấy ông thần kìa thì ko có gì để chê, phong độ rất ổn định

Dan du an

Xe ba gác
Hàng thủ thì Quế Ngọc Hải cùng Bùi Tiến Dũng và Thành Chung vẫn ổn. Đội trẻ chưa thấy thử lửa nên chả biết còn ông nào. Tiền vệ thì Hoàng Đức, Quang Hải Tấn Tài vẫn ok thôi. Tiền đạo mới thật sự nản không có gương mặt nào đáng xem thời điểm hiện tại. Nên gọi lên vài chú nữa xem nào. Nếu đội thành danh không chứng mình được gì thì dùng thử đội trẻ xem. Thằng số 8 của Indo nó mới 20 tuổi mà đá chững chạc quá. Sing cũng có thằng trẻ đá hay, Cam và Lào đều có một số gương mặt mới không sáng giá nhưng cũng không tệ....Mình thật sự giải này không giới thiệu được một chú trẻ nào đáng xem. Đây là lỗi hoàn toàn của huấn luyện viên chứ đừng nói là mình không có người vì chả nhẽ đào tạo trẻ của mình thua cả Indo, Lào, Sing và Cam à

xbadboyz

Xe điện
Đá như Hiệp 1 cần cầu thủ có thể lực cực tốt, chơi công với cường độ như vậy VN chỉ đủ sức là 1 hiệp thôi. Sau hiệp 1 không có bàn thắng thì xác định không có cửa lật ngửa Thái rồi.
Hiệp 2 Thái đã nhìn ra vấn đề, nguyên nửa hiệp nó dồn bóng sang cánh trái để câu giờ giảm hưng phấn, 2 3 cầu thủ cò cưa 4 5 anh Việt thì thấy kỹ thuật cá nhân của Thái vẫn hơn mình tương đối. Các cầu thủ VN thua hẳn Thái ở kỹ thuật này, tất nhiên còn khả năng chạy chỗ, đỡ bóng,... nhưng đây là điểm rõ nhất khi Thái chủ động câu giờ.