[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

thientudolong

Xe container
Khổ tâm thật. 2 thằng hôm trước hùng hục như trâu húc mả để tránh Việt Nam ta. Đến hôm qua 10 p cuối VN lại hùng hục để tránh nó, thắng mà nhăn như khỉ ấy. theo em 50-50 thôi, nhưng sợ đá với nó sau sứt mẻ thì vào ck lại thua thiệt.
thái nó đá đội hình 2 mà, húc gì, nó tự tin đến mức gặp đội nào cũng đc, cho lính nghỉ :)

LWH

Xe tải
View attachment 6757174
Không liên quan mấy, nhưng sau khi ông Park bỏ qua ko bắt tay N Mạnh sau trận Indo e dự ko lành cho thủ môn này rồi. Hy vọng chỉ là tình cờ, nhưng mà e vẫn thấy gợn gợn. Ở 0:35 cho cụ nào xem clip.
Cụ đúng thánh soi nhỉ? Nhìn mặt chú Mạnh tội quá.
Trận này hình như nó chỉ có 1 sai lầm là pha lao ra không chuẩn, may là bóng không đến đúng chỗ 1 cậu Ỉn đang đứng chờ.

trangiangxd

Xe hơi
thái nó đá đội hình 2 mà, húc gì, nó tự tin đến mức gặp đội nào cũng đc, cho lính nghỉ :)
ơ thế ạ. em xem highlight ko để ý. Thế hóa ra là ông VN lại rén ông Thái dúi :)). Muốn tránh mà hôm qua lúc ăn 2 bàn rồi ko cố tí lại co về cơ.

thientudolong

Xe container
ơ thế ạ. em xem highlight ko để ý. Thế hóa ra là ông VN lại rén ông Thái dúi :)). Muốn tránh mà hôm qua lúc ăn 2 bàn rồi ko cố tí lại co về cơ.
giờ phải ở tư thế ko quan tâm đối thủ bán kết là ai, toàn hlv online đòi hỏi cao lắm :)

trangiangxd

Xe hơi
giờ phải ở tư thế ko quan tâm đối thủ bán kết là ai, toàn hlv online đòi hỏi cao lắm :)
Mình thì quan tâm làm j đâu cụ. Mục tiêu vô địch cơ mà. Nhưng nhìn các cầu thủ lúc thắng trận thì họ đang quan tâm nhiều ấy chứ.

xbadboyz

Xe điện
Cụ đúng thánh soi nhỉ? Nhìn mặt chú Mạnh tội quá.
Trận này hình như nó chỉ có 1 sai lầm là pha lao ra không chuẩn, may là bóng không đến đúng chỗ 1 cậu Ỉn đang đứng chờ.
Sai lầm em nghĩ không đến mức không bắt tay đâu. Người ta chỉ ghét khi đã bảo nhiều lần mà vẫn mắc lỗi, có thể cu Mạnh đã không nghe lời khi ra vào, phát động nhanh đường banh hay gì gì đó mà được nhắc nhở mấy lần vẫn vậy.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Mình vô địch AFF mùa trước chẳng qua là trong hành trình ko phải gặp Thái lần nào thôi, chứ gặp nó em sợ ko ăn nổi. Bao năm qua mình gặp Thái cứ kiểu như gặp ngáo ộp, chưa đá đã run ( kể cả gần đây trình có lên được tý nhưng gặp nó vẫn cứ cửa dưới )
Giải này bên mình đá chán quá, được mỗi trận gặp Malaysia, các trận khác đá hời hợt như kiểu đói cơm.
Hy vọng mình may mắn thắng được Thái

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ các bác vẫn sợ người Thái nhỉ? Mục tiêu là bảo vệ chức vô địch. Muốn đạt đc thì gặp ai trc hay sau có quan trọng gì.
Chuẩn luôn
Muôn vô địch thì phải thắng tất các đối thủ
Thái Lan đáng sợ nhất thời kiatisak cầm quân thôi, giờ xưa rồi

tratida

Xe container
Mã Lai thì covid, thiếu người, thể lực kém, Cam thì đá như đá tập, Lào thì đá kiểu đi giao lưu cho vui, mỗi thằng Indo đá quyết tâm thì ko ăn được.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Có chút lo lắng, có chút kích thích. Trận tới quan trọng nhất là cuộc chiến tuyến giữa. Hy vọng Tuấn Anh, Hoàng Đức đạt phong độ tốt nhất.
Hôm qua ăn Campuchia 2-0 rồi mà vẫn bắt quang hải cầy

LWH

Xe tải
Mình vô địch AFF mùa trước chẳng qua là trong hành trình ko phải gặp Thái lần nào thôi, chứ gặp nó em sợ ko ăn nổi. Bao năm qua mình gặp Thái cứ kiểu như gặp ngáo ộp, chưa đá đã run ( kể cả gần đây trình có lên được tý nhưng gặp nó vẫn cứ cửa dưới )
Cụ nói thế là không đúng đâu. Vô địch mà không bước qua xác Thái thì vẫn là vô địch, được ghi trong Hiến chương LHQ rồi. Còn vô địch thì không được sợ ai, phải chén mọi đối thủ kể cả Thái thì là lý sự của các fans online đang đái ra quần thôi ;))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cụ nói thế là không đúng đâu. Vô địch mà không bước qua xác Thái thì vẫn là vô địch, được ghi trong Hiến chương LHQ rồi. Còn vô địch thì không được sợ ai, phải chén mọi đối thủ kể cả Thái thì là lý sự của các fans online đang đái ra quần thôi ;))
Thái mấy năm trước nó ko coi trọng ao làng nên đội hình của nó cũng ko phải mạnh nhất, giải này nó gỡ thể diện nên gọi hảo thủ về, em nghĩ chấp đội hình chọn lọc của các đội còn lại cũng ko ăn được, nói thế cho nó nhanh, thô nhưng mà thật

bintuananh

Xe buýt
Hôm qua ăn Campuchia 2-0 rồi mà vẫn bắt quang hải cầy
Em mà là cụ pác chơi mợ đội hình 2 rút hết chủ lực cho nghỉ ngơi, chiến thái luôn bán kết vừa giải toả vừa thoả lòng đa số người hâm mộ. Giờ thì đứa thì đau chân, đứa mệt mỏi cả tâm lý. Đá về nước cho sớm thôi.

Gio_Dong

Xe buýt
Ko phải là Thái tự tin, mà cái chính là nó đá trước 1 ngày thì làm sao mà tính được thằng nào nhất, nhì ở bảng bên kia ? Đến như trận hôm qua, ngôi đầu bảng thay đổi liên tục. Đầu tiên là VN vươn lên từ phút thứ 4, trong khi Indo bị thủng lưới trước. Thế rồi VN tiếp tục ghi bàn, và Indo lội ngược dòng. Ngôi đầu bảng thay đổi liên tục từ VN sang Indo, nhiều lúc khoảng chênh giữa 2 bên chỉ là 1 bàn mong manh. Phải đến phút thứ 82, khi Indo vươn lên lần cuối, VN lại bùng lên để giành lại ngôi đầu bảng. Và phải đến khi trận Indo - Mã kết thúc (sau trận VN - Cam), thì mới xác định được chính xác thằng nào nhất, thằng nào nhì bảng. Tức là ở bảng bên này phải đến phút cuối cùng mới phân định được nhất - nhì, thì bọn Sing - Thái đá trước 1 ngày làm sao mà tính trước được ??? Thế nên nó cho đội dự bị vào đá cũng ko có gì lạ (cả Thái lẫn Sing)

Còn về chuyện sợ Thái, thì ông Park với bọn ĐTQG VN hiện tại chẳng có gì sợ cả. Đá ở VL 3 World Cup với Arab, Oman trên sân khách chúng nó còn ko sợ (toàn dẫn trước cả đấy), thì đá với Thái trên sân trung lập có gì mà sợ ??? Chỉ có một bộ phận người hâm mộ với bọn cựu cầu thủ, chuyên gia, HLV online bị bóng ma Thái đè suốt 25 năm qua mới sợ thôi. Chuyện muốn né Thái ở BK hôm qua là rất bình thường, HLV nào cũng tính toán để gặp đội yếu hơn ở bán kết. Có điều BHL đã tính toán chủ quan, ko giành được ngôi đầu bảng, mà đội hình chính vẫn phải cày ải cả trận, nên các mục tiêu của trận gặp Campuchia gần như là fail (trừ cái vé vào bán kết). Nhưng ko sao, em tin ĐT VN vẫn vô địch giải này (có thể gặp lại Indo ở chung kết, chưa chắc đã là Sing đâu). Có điều hơi tiếc là ko còn trận nào để rèn giũa bọn dự bị nữa, BHL mang đi 30 cầu thủ mà chỉ sử dụng khá ít trong số đó

thientudolong

Xe container
Em mà là cụ pác chơi mợ đội hình 2 rút hết chủ lực cho nghỉ ngơi, chiến thái luôn bán kết vừa giải toả vừa thoả lòng đa số người hâm mộ. Giờ thì đứa thì đau chân, đứa mệt mỏi cả tâm lý. Đá về nước cho sớm thôi.
đang tuổi sung sức, đá 3 ngày/trận mà cụ đã lo mệt mỏi tâm lý sk thế này thì bao giờ mới lên tầm châu lục đc :D, nhìn liver kìa, 1 đội hình chính klopp nó bắt chạy cả năm mà có cháu nào xin nghỉ đâu, chưa kể toàn thế trận ép bóng tấn công thì có gì mà mệt, chạy theo bóng, đuổi bóng mới mệt thôi

thientudolong

Xe container
Ko phải là Thái tự tin, mà cái chính là nó đá trước 1 ngày thì làm sao mà tính được thằng nào nhất, nhì ở bảng bên kia ? Đến như trận hôm qua, ngôi đầu bảng thay đổi liên tục. Đầu tiên là VN vươn lên từ phút thứ 4, trong khi Indo bị thủng lưới trước. Thế rồi VN tiếp tục ghi bàn, và Indo lội ngược dòng. Ngôi đầu bảng thay đổi liên tục từ VN sang Indo, nhiều lúc khoảng chênh giữa 2 bên chỉ là 1 bàn mong manh. Phải đến phút thứ 82, khi Indo vươn lên lần cuối, VN lại bùng lên để giành lại ngôi đầu bảng. Và phải đến khi trận Indo - Mã kết thúc (sau trận VN - Cam), thì mới xác định được chính xác thằng nào nhất, thằng nào nhì bảng. Tức là ở bảng bên này phải đến phút cuối cùng mới phân định được nhất - nhì, thì bọn Sing - Thái đá trước 1 ngày làm sao mà tính trước được ??? Thế nên nó cho đội dự bị vào đá cũng ko có gì lạ (cả Thái lẫn Sing)

Còn về chuyện sợ Thái, thì ông Park với bọn ĐTQG VN hiện tại chẳng có gì sợ cả. Đá ở VL 3 World Cup với Arab, Oman trên sân khách chúng nó còn ko sợ (toàn dẫn trước cả đấy), thì đá với Thái trên sân trung lập có gì mà sợ ??? Chỉ có một bộ phận người hâm mộ với bọn cựu cầu thủ, chuyên gia, HLV online bị bóng ma Thái đè suốt 25 năm qua mới sợ thôi. Chuyện muốn né Thái ở BK hôm qua là rất bình thường, HLV nào cũng tính toán để gặp đội yếu hơn ở bán kết. Có điều BHL đã tính toán chủ quan, ko giành được ngôi đầu bảng, mà đội hình chính vẫn phải cày ải cả trận, nên các mục tiêu của trận gặp Campuchia gần như là fail (trừ cái vé vào bán kết). Nhưng ko sao, em tin ĐT VN vẫn vô địch giải này (có thể gặp lại Indo ở chung kết, chưa chắc đã là Sing đâu). Có điều hơi tiếc là ko còn trận nào để rèn giũa bọn dự bị nữa, BHL mang đi 30 cầu thủ mà chỉ sử dụng khá ít trong số đó
nó cũng tự tin đi, đá hời hợt, thắng nhẹ nhàng ko cần thắng đậm, kiểu cửa trên 1 cách hơi coi thường đối thủ

fanmu1234

Xe container
Em cũng nghĩ 50-50. Nhưng có cái lạ là trong trận gặp Cam, khi thổi còi hết giờ mà mặt các cầu thủ của ta chẳng thấy cười nổi 1 cái. Cảm giác thất thần như thua trong trận chung kết.
Rõ ràng kết thúc trận với Cam, các cầu thủ không hài lòng với kết quả. Có vẻ VN không muốn gặp Thái sớm.

2 trận gặp Thái ở vòng loại 2 Worldcup, rõ ràng Thái ép VN, và Thái còn bị trượt 1 quả phạt đền.

Quả phạt đền của Thái mà thành công, chưa biết chuyện gì xảy ra.

thientudolong

Xe container
Rõ ràng kết thúc trận với Cam, các cầu thủ không hài lòng với kết quả. Có vẻ VN không muốn gặp Thái sớm.

2 trận gặp Thái ở vòng loại 2 Worldcup, rõ ràng Thái ép VN, và Thái còn bị trượt 1 quả phạt đền.

Quả phạt đền của Thái mà thành công, chưa biết chuyện gì xảy ra.
thế trận thì họ nhỉnh hơn chút, nhưng ko có nghĩa là out trình, nhưng đấy là thái trong tay nishino, hlv đưa nhật bản đến tứ kết WC, còn polking chỉ là hlv hạng ruồi, cầm clb tphcm còn ngụp lặn ở v-league

hgfttgg

Xe đạp
vl3 tấn trường bắt ổn đấy chứ :), trừ việc hay lên tik tok chém vớ vẩn thì vẫn hơn văn toản, còn nguyên mạnh có tiền sử bóp ....đồng đội ở aff 2016 nên chắc ko đc tin cho lắm
coi giải đội địa thì TT ko khác NM đâu, nên vị trí lo nhất hiện giờ là thủ môn.