[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

nvht

Xe điện
Cụ nhận xét chuẩn rồi. Chỉ cần xem lướt qua các trận Thái đá thì cũng dễ nhận ra, cái cơ bản nhất là họ phối hợp hoặc dứt điểm ở những tình huống cuối cùng nó có sự chính xác cao. VN ko làm đc điều này, ở những tình huống chuyền bóng cuối cùng thường thiếu chuẩn xác, hoặc người đỡ bóng ko chuẩn nên lại mất bóng. Để ý mấy trận rồi vẫn thế, dù gặp các đội yếu như Lào, Cam...
trận hôm qua em ko hiểu sao đá với Cam mà cầu thủ mình nhìn mệt mỏi, tội nghiệp thế. Có vẻ như thể lực kém đi nhiều (có thể do ăn uống kém?)

trungthu2020

Xe tăng
Trong 4 đội có vẻ Sing yếu nhất, nhưng đc lợi thế sân nhà

LWH

Xe tải
Thái mấy năm trước nó ko coi trọng ao làng nên đội hình của nó cũng ko phải mạnh nhất, giải này nó gỡ thể diện nên gọi hảo thủ về, em nghĩ chấp đội hình chọn lọc của các đội còn lại cũng ko ăn được, nói thế cho nó nhanh, thô nhưng mà thật
Em quan tâm mỗi mình thôi.
So với 3 năm trước mình mất 2 cánh là mất 70 sức mạnh, cộng thêm 10% người cũ tiến hoá giật lùi nữa.
Bằng cách nào đó như gian lận, Cô thương, gì cũng được, mà ta lại vô địch thì em vẫn cứ sướng, nhưng phải gặp đối thủ lớn nhất vào giờ này thì em không dám gáy to ạ :-?

vancy83

Xe tải
báo nhét chữ láo nhé, mà thế nào là ko đúng mực ? văn cảnh của nó là gì? nó là tuyển thủ chứ nó là phát ngôn viên bộ ngoại giao à?
Bắt lỗi trên Tiktok thì chịu cứng rồi cụ.

vancy83

Xe tải
So với 3 năm trước mình mất 2 cánh là mất 70 sức mạnh, cộng thêm 10% người cũ tiến hoá giật lùi nữa.
Bằng cách nào đó như gian lận, Cô thương, gì cũng được, mà ta lại vô địch thì em vẫn cứ sướng, nhưng phải gặp đối thủ lớn nhất vào giờ này thì em không dám gáy to ạ :-?
Việt Nam bây giờ ở vị thế khác nhưng rõ ràng Thái cũng không yếu cụ ạ, cái đòn ru ngủ của truyền thông rất đáng ngại, chưa đá đa tâng bốc lên mây, biết người biết ta có gì mà ngại.

• Vodka
Reactions: LWH

tratida

Xe container
không cạnh tranh, không thay đổi thì đương nhiên giật lùi thôi.

• Vodka

year2020

Xe tải
Đến thời điểm này tôi nghĩ Thái sẽ có cơ hội thắng VN là 70% bởi:
- Thể lực họ tốt hơn
- Lối chơi mạch lạc hơn
- Dàn cầu thủ đồng đều hơn
Thái họ đẳng cấp hơn mình

Die_Mannschaft

Xe tăng
Cụ nhận xét chuẩn rồi. Chỉ cần xem lướt qua các trận Thái đá thì cũng dễ nhận ra, cái cơ bản nhất là họ phối hợp hoặc dứt điểm ở những tình huống cuối cùng nó có sự chính xác cao. VN ko làm đc điều này, ở những tình huống chuyền bóng cuối cùng thường thiếu chuẩn xác, hoặc người đỡ bóng ko chuẩn nên lại mất bóng. Để ý mấy trận rồi vẫn thế, dù gặp các đội yếu như Lào, Cam...
Cả vòng loại Thái ghi đc bao nhiêu bàn cụ? Hơn VN ko?

Chauthanh11

Xe điện
Cá nhân em ko đánh giá quá cao Thái vì HLV hiện tại là HLV kiểu part time, làm hợp đồng có 4 tháng, mà ông này từng dẫn HCM tại VN đứng thứ 11/12 đội nên năng lực chắc cũng bt.
Còn về tình hình tuyển VN thì vị trí tiền đạo thôi ko nói vì cũng chỉ có TL và Chinh thôi. Vị trí cần quan tâm là vị trí của Văn Thanh, thật sự hôm qua Tấn tài vào đá bên phải, đá hay hơn hẳn Văn Thanh có 1 pha tạt cánh dẫn đến bàn thắng. Văn Thanh sang bên trái đá vẫn lởm như bên phải, cuối trận lúc mình cần bàn thứ 5 thì liên tục mất bóng.
Nói chung nếu gặp đội tốt họ khai thác vị trí Văn Thanh , VN khả năng oẳng vì Quế năm nay ko còn như mọi năm, đã xuống phong độ. Duy Mạnh thì cũng hay ngáo nên nếu xuyên phá vị trí Văn Thanh là VN có nguy cơ bị thủng lưới khá cao.
HLV hiện tại của đội Arap Saudi từng đưa Maroc dự WC 2018 . Nhưng sang VN chỉ vài tháng thì bị Nam Định sa thải cụ ạ !
Đánh giá hlv kiểu đấy thì không ổn tý nào cả .

doctor103

Xe điện
Thái họ đẳng cấp hơn mình
đội mạnh hơn chưa chắc đã thắng
nhưng đội thắng chắc sẽ mạnh hơn (có thể mạnh hơn về yêu tố may mắn :P )

Cá nhân em ko đánh giá quá cao Thái vì HLV hiện tại là HLV kiểu part time, làm hợp đồng có 4 tháng, mà ông này từng dẫn HCM tại VN đứng thứ 11/12 đội nên năng lực chắc cũng bt.
Còn về tình hình tuyển VN thì vị trí tiền đạo thôi ko nói vì cũng chỉ có TL và Chinh thôi. Vị trí cần quan tâm là vị trí của Văn Thanh, thật sự hôm qua Tấn tài vào đá bên phải, đá hay hơn hẳn Văn Thanh có 1 pha tạt cánh dẫn đến bàn thắng. Văn Thanh sang bên trái đá vẫn lởm như bên phải, cuối trận lúc mình cần bàn thứ 5 thì liên tục mất bóng.
Nói chung nếu gặp đội tốt họ khai thác vị trí Văn Thanh , VN khả năng oẳng vì Quế năm nay ko còn như mọi năm, đã xuống phong độ. Duy Mạnh thì cũng hay ngáo nên nếu xuyên phá vị trí Văn Thanh là VN có nguy cơ bị thủng lưới khá cao.
Thái có lợi thế là HLV có mấy năm làm ở Thái và 1 năm làm việc ở VN, ít nhiều cũng đã hiểu tình hình bóng đá khu vực ĐNA đặc biệt là ở Thái và VN. Nhưng hiểu và biết đối thủ sẽ làm gì là 1 chuyện nhưng có giải pháp để đối phó được hay không lại là chuyện khác.
Và nhắc thêm câu chuyện cách đây 11 năm, khi đó VN cũng là được kim vô địch nhưng để cho Malaysia với HLV chưa có thành tích gì Rajagopan loại ở Bán kết

• Vodka

tratida

Xe container
trận hôm qua em ko hiểu sao đá với Cam mà cầu thủ mình nhìn mệt mỏi, tội nghiệp thế. Có vẻ như thể lực kém đi nhiều (có thể do ăn uống kém?)
Cam nó tập đá ma, mình phải pressing mới lấy được bóng, lấy xong lại tấn công quá kém nên cũng hơi oải. xong nó lại đá ma tiếp. khác gì bị bắt làm ma mà ko được thay nên VN lại phải nhường nó đá lên tí để cắt bóng cho dễ hơn thay vì phải lên ép quây tốn sức.

OMEGA speed

Xe tải
cụ phân tích chuẩn đấy, nhiều vị trí thay vào như chấp người, còn bảo đôn U23 lên thì giải U23 châu á vừa rồi ai xem thì biết không có gương mặt nào thay thế đc đàn anh cả, lên anh yếu vẫn phải gánh thôi. mang 30 cầu thủ đi thật nhưng để được cũng loanh quanh vài gương mặt, Bàn ở đây là bàn những ai đá trên sân, còn cả quá trính tập luyện thi đấu đối kháng ai hơn ai chỉ có HLV là người trực tiếp mới biết, HLV online đừng xem cầu thủ bằng tai, hãy xem bằng mắt và cảm nhận nó.

tratida

Xe container
Thực ra đội chính của mình hiện giờ cũng nhiều ông dự bị hồi trước mà, thay dự bị 2 vào đá thì khác gì dự bị 1 đâu, thay kiểu Tấn Tài vào đá hay hơn Văn Thanh, chả hiểu sao bắt nó ngồi dự bị suốt.

Looyang

Xe hơi
Giống cụ nào nói ờ trên,cụ Park quá hay,đá Indo,Malai thì ép lòi phèo,đá với Lào,Cam thì đỉnh đương,

tank_fun

Xe tăng
Ko phải là Thái tự tin, mà cái chính là nó đá trước 1 ngày thì làm sao mà tính được thằng nào nhất, nhì ở bảng bên kia ? Đến như trận hôm qua, ngôi đầu bảng thay đổi liên tục. Đầu tiên là VN vươn lên từ phút thứ 4, trong khi Indo bị thủng lưới trước. Thế rồi VN tiếp tục ghi bàn, và Indo lội ngược dòng. Ngôi đầu bảng thay đổi liên tục từ VN sang Indo, nhiều lúc khoảng chênh giữa 2 bên chỉ là 1 bàn mong manh. Phải đến phút thứ 82, khi Indo vươn lên lần cuối, VN lại bùng lên để giành lại ngôi đầu bảng. Và phải đến khi trận Indo - Mã kết thúc (sau trận VN - Cam), thì mới xác định được chính xác thằng nào nhất, thằng nào nhì bảng. Tức là ở bảng bên này phải đến phút cuối cùng mới phân định được nhất - nhì, thì bọn Sing - Thái đá trước 1 ngày làm sao mà tính trước được ??? Thế nên nó cho đội dự bị vào đá cũng ko có gì lạ (cả Thái lẫn Sing)

Còn về chuyện sợ Thái, thì ông Park với bọn ĐTQG VN hiện tại chẳng có gì sợ cả. Đá ở VL 3 World Cup với Arab, Oman trên sân khách chúng nó còn ko sợ (toàn dẫn trước cả đấy), thì đá với Thái trên sân trung lập có gì mà sợ ??? Chỉ có một bộ phận người hâm mộ với bọn cựu cầu thủ, chuyên gia, HLV online bị bóng ma Thái đè suốt 25 năm qua mới sợ thôi. Chuyện muốn né Thái ở BK hôm qua là rất bình thường, HLV nào cũng tính toán để gặp đội yếu hơn ở bán kết. Có điều BHL đã tính toán chủ quan, ko giành được ngôi đầu bảng, mà đội hình chính vẫn phải cày ải cả trận, nên các mục tiêu của trận gặp Campuchia gần như là fail (trừ cái vé vào bán kết). Nhưng ko sao, em tin ĐT VN vẫn vô địch giải này (có thể gặp lại Indo ở chung kết, chưa chắc đã là Sing đâu). Có điều hơi tiếc là ko còn trận nào để rèn giũa bọn dự bị nữa, BHL mang đi 30 cầu thủ mà chỉ sử dụng khá ít trong số đó
Hôm qua e nằm mơ thấy cầu thủ VN và Indo đánh nhau trong trận chung kết, mà lúc đấy Indo đang ở thế bí 🤣😂🤣

Nhuận Phát

[Tịch thu bằng lái]
Gặp thái là vn về nhì rồi xem nó đá đội hình 2 với sinh mà còn hay như thế