[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

superPDP

Xe điện
Vẫn là tốt khi đối phương đã dẫn lợi thế quá lớn. Và cũng chưa thực sự tốt khi nếu đá pen với thái độ nghiêm túc hơn Thái có lẽ đã kết trận với tỉ số 3-0 chứ không phải chỉ là 2-0.

Mấy tính toán của các cụ làm gì ông Park không biết. Có điều sức cùng lực kiệt làm gì cũng thế. Không thay CP, VT vào các cụ lại nhảy ầm lên tại sao tiền đạo đuối sức không chịu thay ra trong khi CP, VT có khả năng quấy đảo đối thủ lại không sử dụng. Đánh đề sau 7h thì em cũng giỏi.
tôi ko nói vấn đề ở h2 lượt về cụ ạ, đá pressing như điên cả h1 thì h2 thay người là tất yếu (ông ĐC sau pha cuối h1 chuột rút luôn). Nhưng ý ở đây là tiếp cận trận đấu sai từ lượt đi rồi bị dẫn 2-0 quá khó để lật. Ngay lúc nhìn đội hình h1 lượt đi là thấy tiếp cận sai rồi :)) chứ cần gì đánh đề sau 7h

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Bị bắt bài cụ ơi. Không nên nghi ngờ gì tội các em ấy. Cái chính là bị bắt bài vì nắm đc hết sở trường sở đoản.
Theo e là thua thì có thêm bài học,ông park chắc cũng rút ra được,theo e có trận lượt đi với thái 1 phần là sai lầm chiến thuật khi đội mình đá nóng vội quá

superPDP

Xe điện
Tuấn Anh nếu pt đúng khả năng và ko bị chấn thương nhiều em nghĩ đá ok đấy

cụ bảo đến như các siêu sao hàng đầu gặp chấn thương còn xuống phong độ nữa là, như Idol F.Torres của em ăn quả chấn thương đầu gối, hẹo phong độ ngay

Thương nhưng có lẽ nên chọn người phù hợp, T.Anh có thể để đá với các đội cửa dưới mình thì OK
X.Trường cũng thế

Lứa HAGL đến thời điểm này coi như vứt đi

CỤ xem các tuyến gì có ai của HAGL chắc suất đâu

Thủ môn thì ko có rồi
Hậu vệ thì toàn hàng của Vietel vs HN
Tiền vệ thì 2 ông chắc xuất hàng của H.Nội
Tiền đạo thì CP, VT xịt cả năm nay rồi còn j
TA em cũng theo dõi hi vọng nhưng nói chung đến giờ ko hi vọng gì nữa. Thực ra là do các fan đàn gà bơm nên cũng hóng hi vọng cậu này thôi nhưng tiếc quá có lẽ do chấn thương. Nhưng ko thể lôi chấn thương để làm lí do được cậu ấy ko còn đảm bảo thì nên cho nghỉ, ngay như ĐTrọng đá cực ngon trước đây nhưng giờ chấn thương thì cho nó tĩnh dưỡng phục hồi từ từ chứ cứ ngấp nghé gần khỏi lại lôi đi thì quá phá sự nghiệp nó

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Nghe cũng thấy hơi vô lý , Công Phượng vs Văn Toàn đá trọn và gần trọn hiệp 2 , nếu đá sai ý đồ thì hlv có thể nhắc nhở điều chỉnh họ được chứ ? Vì thời gian dài mà ?

Hay là 2 ông này dek thèm nghe hlv chỉ đạo ???
Bị bắt bài rồi dạt biên thì chỉ có đứng gặm móng tay thôi :))

Dan du an

Xe ba gác
Thua và về là tốt. Nếu hoà được rồi đá pen vào được thì chung kết có thua cũng đầy thứ đổ tại. Giờ thì nhiều người hâm mộ cũng không còn ảo tưởng kiểu về đá ao làng làm gì có đối thủ và chúng ta có huấn luyện viên thần thánh, cầu thủ tốt nhất Đông Nam Á. Có một cụ trên này nói cực chuẩn. Nếu chất lượng cầu thủ tốt thế mà mình đá vòng loại thế giới ầm ầm thì bọn tuyển trạch nó bị khiếm thị à mà không nhìn ra để thuê mà sao thuê của Thái, Sing, Indo nhỉ....

TA em cũng theo dõi hi vọng nhưng nói chung đến giờ ko hi vọng gì nữa. Thực ra là do các fan đàn gà bơm nên cũng hóng hi vọng cậu này thôi nhưng tiếc quá có lẽ do chấn thương. Nhưng ko thể lôi chấn thương để làm lí do được cậu ấy ko còn đảm bảo thì nên cho nghỉ, ngay như ĐTrọng đá cực ngon trước đây nhưng giờ chấn thương thì cho nó tĩnh dưỡng phục hồi từ từ chứ cứ ngấp nghé gần khỏi lại lôi đi thì quá phá sự nghiệp nó
Em nghĩ sao ko thử nghiệm 1 số phương án trẻ khác, ví dụ như trận Campuchia, cần gì phải né đội nào đâu, thử nghiệm vài nhân tố mới
Mãi gần cuối trận mới cho 2 ông vào, còn đâu cứ phải ưu tiên hàng của HAGL, ku Tấn Tài em thấy đá rất OK

Khoadag1991

Xe tăng
‼ TRƯỞNG ĐOÀN THÁI LAN TỰ HÀO KHI HẠ BỆ ĐƯỢC VIỆT NAM

Phát biểu sau trận, trưởng đoàn Thái Lan - bà Nualphan Lamsan đã giành những lời cảm ơn tới các tuyển thủ Thái Lan khi đã phá đi được cái dớp không thể thắng Việt Nam trong 3 năm qua.

"Tôi tự hào rằng cuộc khủng hoảng bóng đá Thái Lan đang dần lắng dịu. Thái Lan trải qua giai đoạn khó khăn khi cạnh tranh với Việt Nam. Chúng ta không thể đánh bại Việt Nam trong thời gian dài. Và đây là lần đầu tiên Thái Lan làm điều đó, và nó đến khi tôi làm trưởng đoàn. Đó là niềm vinh dự và tự hào cao nhất".

#bongdatructuyentv #vietnam #thailand #AFFSuzukiCup2020

Phụ nữ ngta trả lời pv lịch sự khiêm nhường là thế, có khủng hoảng nhưng biết để mà thay đổi. Có đâu như 1 bộ phận các anh trên này, toàn đổ thừa, lý do.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: LWH

NQHU

Xe điện
Vấn đề của cu TA là chuyền bóng, cứ loanh quanh chuyền 5m, chuyền ngang, chuyền về, không kéo bóng lên, không phất dài, không điều nhịp; cướp bóng xong lặp lại ngay quy trình như trên; đá như vậy thực ra thằng đá cặp cùng rất khổ! Gánh hết nhiệm vụ link lên trên

Vấn đề này nằm hoàn toàn ở não không nằm ở chân chấn thương! Cu em thay đổi tư duy cố hữu may ra nếu không làng nhàng như này đến khi giải nghệ

Comx1088

Xe đạp
Quan trọng là phải thay đổi được tư duy của cầu thủ. Hầu hết cầu thủ Việt có bóng toàn cắm đầu chạy.

Sonduong.BMV

Xe container

Nhìn khuôn mặt này có lẽ cầu thủ không hài lòng với vị trí xếp hạng. Nguyên nhân vì đâu chỉ có thầy Park mới biết. Nếu thua TL ở bán kết có lẽ sẽ lục đục nội bộ.
Sắp nghỉ hết rồi các cụ ạ. Có lẽ đã đến giai đoạn thoái trào.

LWH

Xe tải
‼ TRƯỞNG ĐOÀN THÁI LAN TỰ HÀO KHI HẠ BỆ ĐƯỢC VIỆT NAM

Phát biểu sau trận, trưởng đoàn Thái Lan - bà Nualphan Lamsan đã giành những lời cảm ơn tới các tuyển thủ Thái Lan khi đã phá đi được cái dớp không thể thắng Việt Nam trong 3 năm qua.

"Tôi tự hào rằng cuộc khủng hoảng bóng đá Thái Lan đang dần lắng dịu. Thái Lan trải qua giai đoạn khó khăn khi cạnh tranh với Việt Nam. Chúng ta không thể đánh bại Việt Nam trong thời gian dài. Và đây là lần đầu tiên Thái Lan làm điều đó, và nó đến khi tôi làm trưởng đoàn. Đó là niềm vinh dự và tự hào cao nhất".

#bongdatructuyentv #vietnam #thailand #AFFSuzukiCup2020

Phụ nữ ngta trả lời pv lịch sự khiêm nhường là thế, có khủng hoảng nhưng biết để mà thay đổi. Có đâu như 1 bộ phận các anh trên này, toàn đổ thừa, lý do.
Tự hào vì cuối cùng đã vượt qua được đối thủ mà mình không thể đánh bại trong 3 năm qua. Hay thật!
Không thể đánh bại chứ không phải toàn thất bại nhé, thực tế chỉ thua có 1 trận King cup thôi, và người ta tự hào.
Trong khi đó sau trận với Cam, mấy thằng lều báo đưa tin BHL Thái đã họp ngay lập tức, rồi cười với nhau "như thế là biết ai mới sợ ai rồi nhé". Quanh ra quanh vào chỉ biết nói chuyện sợ với không sợ =))

tank_fun

Xe tăng
Một AFF thất bại toàn diện, có phần nhục nhã của VN (do trước giải nổ rất to và coi thường các đội bóng trong khu vực)

- nhì bảng
- không ghi nổi bàn trước Indo, tiếp tục kéo dài chuỗi trận không vượt qua được Indo mấy chục năm
- không ghi nổi bàn trước Thái, tiếp tục thua Thái ở các giải đấu chính thức
- loại ở bán kết, không bảo vệ được cúp

Vn “out trình”, “giờ đã ở cấp châu lục” của các cụ fan cuồng đấy
Giờ có cách tự an ủi là Pháp ngày xưa vô địch thế giới, vô địch châu Âu mà cũng không qua nổi vòng loại WC2002, không ghi được bàn thắng nào và chỉ được 1 điểm trận hòa.

hôm qua có mấy quả tay H.Duy éo phối hợp bẫy việt vị, nhưng may mà đội bạn ko tận dụng được

Giờ chỉ còn chờ Đình Trọng vs Văn Hậu, Hoàng Bò cũng hơi có tuổi rồi sợ ko theo đc lớp trẻ

Đình Trọng thì phán đoán tốt chỉ có điều thể hình hơi bé con, em nhớ ko nhầm là 1m74, so với vị trí trung vệ thì ko ăn thua, Hải Quế, Thành Trung đều 1m80 mà cũng thấy bình thường
Hoàng Bò cơ mà cụ :)). Trận nào chả cày như trâu. Đình Trọng hơn những hậu vệ khác ở chỗ là đọc tình huống tốt và chỉ đạo đánh chặn tốt. Thể hình chống đá phạt hay phạt góc thôi, chứ đánh chặn và cắt đứt đợt tấn công của đối phương em thấy Trọng làm tốt.

superPDP

Xe điện
Em nghĩ sao ko thử nghiệm 1 số phương án trẻ khác, ví dụ như trận Campuchia, cần gì phải né đội nào đâu, thử nghiệm vài nhân tố mới
Mãi gần cuối trận mới cho 2 ông vào, còn đâu cứ phải ưu tiên hàng của HAGL, ku Tấn Tài em thấy đá rất OK
Tấn Tài nếu đúng ra nó là cựu binh từ thời WC U20 cùng thời Quang Hải, Hoàng Đức, Đức Chinh, Văn Hậu cụ ạ :)), sau này ghép nối vào đội U23 với quốc gia thì HAGL ghép vào. Sau này các ông HAGL càng ngày càng thọt nhưng vẫn có suất

Khoadag1991

Xe tăng
Tự hào vì cuối cùng đã vượt qua được đối thủ mà mình không thể đánh bại trong 3 năm qua. Hay thật!
Không thể đánh bại chứ không phải toàn thất bại nhé, thực tế chỉ thua có 1 trận King cup thôi, và người ta tự hào.
Trong khi đó sau trận với Cam, mấy thằng lều báo đưa tin BHL Thái đã họp ngay lập tức, rồi cười với nhau "như thế là biết ai mới sợ ai rồi nhé". Quanh ra quanh vào chỉ biết nói chuyện sợ với không sợ =))
Thì trc đây họ thắng dễ. 3 năm nay toàn hòa (em thì chả bao h nghĩ kingcup j đó đáng để đưa ra làm thống kê). Với ng thái thì hòa vn là 1 bước đi lùi, họ cũng có thời điểm thiếu nhân sự vì clb k chịu nhả quân về đá ở ao làng. Nhưng họ biết mình nên làm j để thay đổi. Giờ thì họ làm đc điều họ muốn rồi. Còn vn thì chưa. Đang bận ngồi đổ thừa.

Dan du an

Xe ba gác
Vấn đề của cu TA là chuyền bóng, cứ loanh quanh chuyền 5m, chuyền ngang, chuyền về, không kéo bóng lên, không phất dài, không điều nhịp; cướp bóng xong lặp lại ngay quy trình như trên; đá như vậy thực ra thằng đá cặp cùng rất khổ! Gánh hết nhiệm vụ link lên trên

Vấn đề này nằm hoàn toàn ở não không nằm ở chân chấn thương! Cu em thay đổi tư duy cố hữu may ra nếu không làng nhàng như này đến khi giải nghệ
Phù hợp với lối đá phối hợp nhỏ được dậy rồi. Giờ ăn vào máu không thay đổi được. Thôi để bạn ấy nghỉ một thời gian

battai

Xe buýt
Xin các cụ đừng chê bai nữa.

thắng thì hả hê, thua thì quay ra móc máy. Nếu bạn là người yêu đội tuyển chân chính bạn sẽ cổ vũ + động viên họ ở mọi hoàn cảnh.

Hãy chứng tỏ mình là người lịch sự bằng cách dừng chê bôi. Còn nếu đủ khả năng thì mời các cụ lên ngồi ghế HLV.
Mong Mod đừng để tồn tại thêm thớt nào bôi bác bỉ bôi ĐTVN nữa.
Em đã làm xong việc đó, đến chỗ nào lĩnh lương cụ chỉ hộ em phát?

QDV2012

Xe tăng
Thực ra có vấn đề gì đâu, bóng đá có chu kỳ ai chẳng có giai đoạn phát triển suy tàn. Đến Brazil, TBN, Đức, Pháp,... cũng có thời kỳ hưng thịnh riêng sau đấy thằng khác lên rồi lại quay lại chứ đâu thể bá đạo liên tục được đó là quy luật cân bằng của tự nhiên không thể nào thay đổi được. Quan trọng là sau khi thất bại chúng ta đối mặt với điều đó như thế nào thôi.

Thái kỳ này mang nguyên bộ khung mạnh nhất trong khi đá với VN thì đội hình toang hông hốc sau 2 lượt trận nếu không có tiếng còi méo thì cũng chỉ ngang cơ nhau vậy các cụ đã thấy tiến bộ chưa? Có lần nào nghe tin Thái tặng tiền thưởng cho cầu thủ họ chưa?, hồi trước thắng VN như là điều hiện nhiên mà bây giờ phải lên gân công tác tư tưởng, và kiểu cực kỳ hả hê. Đấy là sự thay đổi rõ rệt nhất hiện tại.

Thêm nữa em đánh giá ông Park hơi bảo thủ trong chiến thuật khi quá tin dùng sơ đồ 3-5-2. Đặc điểm của sơ đồ này là 2 wingback phải cực kỳ cơ động thì mới tạo đột biến. Năm ngoái Văn Hậu Trọng Hoàng lên công về thủ, năm nay Văn Thanh Hồng Duy xuống phong độ nặng chẳng có tác dụng gì. Trong khi đó không thử nghiệm các sơ đồ mới phù hợp với tình hình chung như phút cuối sắp thu đến nơi rồi mà vẫn đá 3 hậu vệ