[Funland] Tổng hợp tất cả về lượt về giữa ĐT Việt Nam và ĐT Thái Lan

Arjuna02

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta chia tay gần hết dàn trợ lý người Hàn của ông Park rồi.
Chắc sắp có thay máu một loạt

khanhnguyen09

Xe container
Năm nay ko treo thưởng nhiều thì lấy đâu tinh thần để đá?

Tấn Tài nếu đúng ra nó là cựu binh từ thời WC U20 cùng thời Quang Hải, Hoàng Đức, Đức Chinh, Văn Hậu cụ ạ :)), sau này ghép nối vào đội U23 với quốc gia thì HAGL ghép vào. Sau này các ông HAGL càng ngày càng thọt nhưng vẫn có suất
quá thọt chứ còn j cụ, X.Trường thì chả làm đc trò chống gì, có mỗi đòn chuyền xa thì mình có dùng đâu
CP & VT thọt vài năm nay rồi, nhất là CP, càng đá càng cùn mà vẫn có suất

Hoàng Bò cơ mà cụ :)). Trận nào chả cày như trâu. Đình Trọng hơn những hậu vệ khác ở chỗ là đọc tình huống tốt và chỉ đạo đánh chặn tốt. Thể hình chống đá phạt hay phạt góc thôi, chứ đánh chặn và cắt đứt đợt tấn công của đối phương em thấy Trọng làm tốt.
haha vâng cụ, Bò nhưng mà bò già rùi ko phải bò trẻ nữa, chắc chỉ sung đc 1,2 năm nữa là cùng

Đình Trọng thì khả năng phán đoán hay, có điều hơi mỏng cơm thôi

Chấn thương lâu quá ko biết có trở lại đc ko

Em nghĩ điều nên làm nhất là làm mới đội tuyển, HAGL ai đc thì cho đá, ai ko đc thì cho nghỉ

Em nhé AFF-2018 lứa HAGL hình như cũng ko có công thì lớn lắm (xin lỗi các cụ nếu em nhớ sai) có CP H2 hay đc tung vào đá vớ vẩn tý

quá thọt chứ còn j cụ, X.Trường thì chả làm đc trò chống gì, có mỗi đòn chuyền xa thì mình có dùng đâu
Xuất ngoại giao, xuất tình thương mà cụ.
Vì Ông Nổ Đức kéo Cụ Park về cụ Park mới đổi đc đời.
Cuối đời gặp độc đắc mà ko biết ơn cụ Nổ sao đc ạ
Nguyên dàn HAGL cứ làm nòng cốt là toạch.
Ông nào cũng bé tí xíu yếu xìu mà vẫn đá chính.
Vô địch Aff 2018 vs Seagme 2019 ko có nhân tố chính nào của HAGL. :))

những lần trước HAGL chỉ có 1 hoặc 2 suất chính khi Văn Hậu và Trọng Hoàng khỏe mạnh, tuyến giữa có Hùng Dũng-Đức Huy-Huy Hùng-Hoàng Đức...
tuyến trên có Anh Đức, Quang Hải, Văn Đức
Chả có ông nào của HAGL

Đồng ý với cụ phải cho quân cụ nổ vào =)) chứ ko bị cắt hợp đồng thì căng, đang kiếm ăn ngon lành
nhưng lần này team ko gánh nổi quân bầu Nổ nên xịt là đương nhiên

Havo

Xe Cứu Trợ
Thực ra có vấn đề gì đâu, bóng đá có chu kỳ ai chẳng có giai đoạn phát triển suy tàn. Đến Brazil, TBN, Đức, Pháp,... cũng có thời kỳ hưng thịnh riêng sau đấy thằng khác lên rồi lại quay lại chứ đâu thể bá đạo liên tục được đó là quy luật cân bằng của tự nhiên không thể nào thay đổi được. Quan trọng là sau khi thất bại chúng ta đối mặt với điều đó như thế nào thôi.

Thái kỳ này mang nguyên bộ khung mạnh nhất trong khi đá với VN thì đội hình toang hông hốc sau 2 lượt trận nếu không có tiếng còi méo thì cũng chỉ ngang cơ nhau vậy các cụ đã thấy tiến bộ chưa? Có lần nào nghe tin Thái tặng tiền thưởng cho cầu thủ họ chưa?, hồi trước thắng VN như là điều hiện nhiên mà bây giờ phải lên gân công tác tư tưởng, và kiểu cực kỳ hả hê. Đấy là sự thay đổi rõ rệt nhất hiện tại.

Thêm nữa em đánh giá ông Park hơi bảo thủ trong chiến thuật khi quá tin dùng sơ đồ 3-5-2. Đặc điểm của sơ đồ này là 2 wingback phải cực kỳ cơ động thì mới tạo đột biến. Năm ngoái Văn Hậu Trọng Hoàng lên công về thủ, năm nay Văn Thanh Hồng Duy xuống phong độ nặng chẳng có tác dụng gì. Trong khi đó không thử nghiệm các sơ đồ mới phù hợp với tình hình chung như phút cuối sắp thu đến nơi rồi mà vẫn đá 3 hậu vệ
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh.
Hi vọng ô Park tiếp thu để mình vặt TQ và Oman. Thắng 2 trận này thì lại là vua ĐNA thôi, 1 trận thua TLan chưa phản ánh hết thực lực của bóng đá VN (nếu đầy đủ lực lượng).

haha vâng cụ, Bò nhưng mà bò già rùi ko phải bò trẻ nữa, chắc chỉ sung đc 1,2 năm nữa là cùng

Đình Trọng thì khả năng phán đoán hay, có điều hơi mỏng cơm thôi

Chấn thương lâu quá ko biết có trở lại đc ko

Em nghĩ điều nên làm nhất là làm mới đội tuyển, HAGL ai đc thì cho đá, ai ko đc thì cho nghỉ

Em nhé AFF-2018 lứa HAGL hình như cũng ko có công thì lớn lắm (xin lỗi các cụ nếu em nhớ sai) có CP H2 hay đc tung vào đá vớ vẩn tý
Chắc vẫn tần thái dúi thêm 1-2 năm nữa là vui rồi cụ ạ. Hy vọng sau đợt này có lý do và phương án để ông Park thay đổi đội hình.

superPDP

Xe điện
Xuân Trường giờ đẩy vào ban huấn luyện làm nhiệm vụ trả lời phỏng vấn, phiên dịch, xách nước bổ cam thì hợp. Vẫn nên gọi lên tuyển làm mấy món ấy :))

Havo

Xe Cứu Trợ
Vô địch Aff 2018 vs Seagme 2019 ko có nhân tố chính nào của HAGL. :))
Hơi lạ cái là những người HAGL như Minh Vương, thủ môn Linh, trung vệ Hữu Tuấn đang phong độ cao lại ko được dùng, được gọi.

Thực ra có vấn đề gì đâu, bóng đá có chu kỳ ai chẳng có giai đoạn phát triển suy tàn. Đến Brazil, TBN, Đức, Pháp,... cũng có thời kỳ hưng thịnh riêng sau đấy thằng khác lên rồi lại quay lại chứ đâu thể bá đạo liên tục được đó là quy luật cân bằng của tự nhiên không thể nào thay đổi được. Quan trọng là sau khi thất bại chúng ta đối mặt với điều đó như thế nào thôi.

Thái kỳ này mang nguyên bộ khung mạnh nhất trong khi đá với VN thì đội hình toang hông hốc sau 2 lượt trận nếu không có tiếng còi méo thì cũng chỉ ngang cơ nhau vậy các cụ đã thấy tiến bộ chưa? Có lần nào nghe tin Thái tặng tiền thưởng cho cầu thủ họ chưa?, hồi trước thắng VN như là điều hiện nhiên mà bây giờ phải lên gân công tác tư tưởng, và kiểu cực kỳ hả hê. Đấy là sự thay đổi rõ rệt nhất hiện tại.

Thêm nữa em đánh giá ông Park hơi bảo thủ trong chiến thuật khi quá tin dùng sơ đồ 3-5-2. Đặc điểm của sơ đồ này là 2 wingback phải cực kỳ cơ động thì mới tạo đột biến. Năm ngoái Văn Hậu Trọng Hoàng lên công về thủ, năm nay Văn Thanh Hồng Duy xuống phong độ nặng chẳng có tác dụng gì. Trong khi đó không thử nghiệm các sơ đồ mới phù hợp với tình hình chung như phút cuối sắp thu đến nơi rồi mà vẫn đá 3 hậu vệ
Mãi mới đọc được một còm hay, mời cụ chén rượu cho ấm bụng :D

Xuân Trường giờ đẩy vào ban huấn luyện làm nhiệm vụ trả lời phỏng vấn, phiên dịch, xách nước bổ cam thì hợp. Vẫn nên gọi lên tuyển làm mấy món ấy :))
đá bóng cứ đủng đà đủng đỉnh, chả mạnh mẽ gì cả. tiền vệ trung tâm phải mạnh mẽ như kiểu Viera của ác sơ nôn vs Roy kean của MU ấy chứ

quochiep

Xe tăng
Em thà thua còn hơn nhập tịch
Nhập tịch ko phải là mấy thằng da đen ở đẩu ở đâu vào , cố tìm xem các cầu thủ có gốc gác Việt trên thế giới dc ăn tập chuẩn chuyên nghiệp may ra thay đổi dc chứ Việt Nam từ xưa đến giờ đã bao giờ có dc 1 tiền đạo nào hay đâu ( kể cả Huỳnh Đức hay Anh Đức cũng chỉ hay tầm DNA thôi ra châu Á tắt điện hết , mà DNA thì cũng chưa ai đến dc tầm Kiatisak chứ đừng nói Châu Á ) .

tungLam.nwl

Xe tăng
Dù thua nhưng nhìn lại vẫn có điểm sáng các cụ ạ. Nếu cần gây dựng lại vẫn có các nhân tố còn cả tương lai dài phía trước như Thành Chung, Tấn Tài, Hoàng Đức mùa này đá cực chững chạc. Bên cạnh Quang Hải khẳng định đẳng cấp rồi. Văn Hậu, Hùng Dũng sẽ sớm trở lại thôi. Ngoài ra còn Tiến Linh, dù giải này hơi thất vọng nhưng tổng thể em nó vẫn có tố chất của trung phong cắm.
Còn câu chuyện của nền bóng đá, nó còn liên quan đến kinh tế của đất nước, khá là vĩ mô khó bàn luận.
Cụ chuẩn, xem Hoàng Đức đá cảm thấy có đủ tố chất để vươn lên nữa. Ngoài ra Tấn Tài, Thành Chung còn khá trẻ. Tiền đạo thì thật đáng báo động, Tiến Linh phong độ trước nay vẫn trồi sụt nhưng vẫn không có đối thủ cạnh tranh trên hàng công, cứ bảo sao phải mời lại Anh Đức mùa trước mặc dù đã lớn tuổi.
Thua thì phân tích tìm điểm chưa được để khắc phục chứ thời ông Park xem có thua vẫn thấy ngang cơ và có hi vọng không như các đời HLV trước.

tratida

Xe container
TA em cũng theo dõi hi vọng nhưng nói chung đến giờ ko hi vọng gì nữa. Thực ra là do các fan đàn gà bơm nên cũng hóng hi vọng cậu này thôi nhưng tiếc quá có lẽ do chấn thương. Nhưng ko thể lôi chấn thương để làm lí do được cậu ấy ko còn đảm bảo thì nên cho nghỉ, ngay như ĐTrọng đá cực ngon trước đây nhưng giờ chấn thương thì cho nó tĩnh dưỡng phục hồi từ từ chứ cứ ngấp nghé gần khỏi lại lôi đi thì quá phá sự nghiệp nó
như Đình Trọng chấn thương, chả ai dám bơm thổi, thậm chí còn xin cho nó nghỉ để hoà nhập lại với CLB, chắc gì đã lấy được suất của mấy anh em trẻ khác

superPDP

Xe điện
như Đình Trọng chấn thương, chả ai dám bơm thổi, thậm chí còn xin cho nó nghỉ để hoà nhập lại với CLB, chắc gì đã lấy được suất của mấy anh em trẻ khác
Nhưng ông ấy vẫn vác đi cuối cùng mất một suất dự bị. Cứ để em nó ở nhà, ông Park này một là quân GL hai là quân cũ là ông ấy hay vác đi bất kể bị chấn thương phong độ ko tốt :|

tratida

Xe container
Chúng tôi ko sợ Thái, kết quả là có vào sân đâu mà sợ

fanmu1234

Xe container
Vấn đề của cu TA là chuyền bóng, cứ loanh quanh chuyền 5m, chuyền ngang, chuyền về, không kéo bóng lên, không phất dài, không điều nhịp; cướp bóng xong lặp lại ngay quy trình như trên; đá như vậy thực ra thằng đá cặp cùng rất khổ! Gánh hết nhiệm vụ link lên trên

Vấn đề này nằm hoàn toàn ở não không nằm ở chân chấn thương! Cu em thay đổi tư duy cố hữu may ra nếu không làng nhàng như này đến khi giải nghệ
Hay vai trò của Tuấn Anh là tiền tệ càn quét, thu hồi bóng?

Ngày xưa Chelsea có Makalele cũng chỉ chuyền bóng được 10m, nhưng là nhân tố không thể thiếu trong hàng tiền vệ Chelsea

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
đá bóng cứ đủng đà đủng đỉnh, chả mạnh mẽ gì cả. tiền vệ trung tâm phải mạnh mẽ như kiểu Viera của ác sơ nôn vs Roy kean của MU ấy chứ
Công nhận nhìn xuân trường ẻo lả, đc mỗi cái trò chuyền dài chứ còn lại mọi thứ đều quá yếu. Mà mấy thằng này lấy vợ xong cái là đá chán hẳn.