Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tiger Hunter

Xe container
Toàn các cụ ngồi 1 chỗ rồi nghe ông chú Viettel, bọn chó tam thể sủa về mô tả về tạm giam.
Em đồng ý vụ tù có án thì có thể có cơ chế nhẹ nhàng, như a # thì được chẻ củi phục vụ bếp núc.
Chứ tạm giam thì em là thằng đi thăm người nhà và sau khi xong thì đc nghe người trong cuộc trực tiếp kể lại đây. Thằng em họ em dín vụ NH Xây Dựng cùng với anh Trầm bê, đm nó chỉ bảo dù là án kinh tế nhưng tạm giam chẳng khác mẹ gì với mấy thằng án khác. Đều đặn gia đình vẫn gửi tiền, đồ nhưng chẳng khác gì...cụ thể ra sao thì có mấy cụ trên đã mô tả đúng rồi đấy.
Giam ngoài bắc khó khăn hơn giam trong nam, nộp tiền quý rồi nhưng ít đc ra nhìn ngắm nắng, chỉ khi bị di vào nam thì mới dễ thở hơn và "thoải mái" hơn chút.
Các cụ cứ nghĩ đi, anh Trầm bê thiếu mẹ gì tiền mà cùng cảnh ngộ, như nhau hết. Mà ác cái là nó tạm giam 4 tháng rồi lại gia hạn, thằng em em nó bị nhốt hơn năm trời trong đấy.
Đấy là chưa kể a CC ngoài đời còn gây thù chuốc oán với bao người, nội cái vụ anh ấy 5 lần 7 lượt ko đồng tình với a.Ngọc là mệt rồi.
Em cụ mà có nghìn tỏi thì cụ mới thấy nó khác, chứ cái cụ thấy chưa phải là tất cả đâu

Hai_75

Xe điện
em thì thấy buồn nhiều hơn là vui, em thật về cơ bản pháp luật Nhà nước mình chưa đồng bộ và chưa thực sự thực tế, bao quát, nhiều khi làm Lãnh đạo cũng khó, phải Lãnh đạo nào dứt khoát thế nào cũng sẽ có lúc không phù hợp quy định, mà Lãnh đạo nào không dứt khoát thì việc sẽ mãi mãi tắc, thế mới khổ, làm nhanh cũng chết mà không làm cũng bị chửi...cơ chế, chính sách thế này thì còn nhiều đồng chí ra đi lắm, có làm dứt khoát hay không thôi, đương chức thì hoành tráng nhưng sau này thì chưa chắc..AI CŨNG CÓ THỂ SAI các cụ ạ, quan điểm thôi.
Em cũng đồng ý với cụ là chuyện đến nước này là buồn rồi. Trước chỉ ăn vụng uống trộm như bọn trộm cắp, giờ công khai hoành hành như phường cướp giật. Không nhờ cụ Tổng nhóm lò để loại bỏ quan tham thì dân càng ngày càng khổ.

thangmh

Xe buýt
Đứng giữa nghị trường quốc hội mà tranh luận thì từ xưa đến giờ em chưa thấy ai vượt qua được anh Hoa Cúng. Tranh luận logic, số liệu rõ ràng chắc chắn và đặc biệt là có phương pháp luận khoa học. Việc tranh luận là việc bên hỏi chủ động còn bên trả lời thì bị động, bên trả lời khó hơn bên hỏi rất nhiều, nhưng anh hoa cúng xử lý tốt. Xem tranh luận giữa anh hoa cúng với một số ông bà nghị giống như thầy giáo với học sinh.
Còn bài phát biểu dù gì cũng được chuẩn bị chu đáo trước rồi.
Dân kế toán ra mà cụ, rồi lại kinh qua kiểm toán nữa, đúng nghề cụ ấy

0000quan

Xe buýt
Mấy cụ đã từng gặp, đã từng họp, đã từng liên quan... khẳng định thì đấy là quan điểm của các cụ. Mấy cụ thấy Hà Nội thay đổi so với thời trước nên hài lòng và khen cũng không sai bởi vì các cụ cũng chỉ cần có thế.
Nhưng thâu tóm dự án, để vợ con, đệ tử làm sân sau bừa bãi, coi trời bằng vung. Những việc xảy ra như đối tượng bỏ trốn ra nước ngoài, phó giám đốc sở phải tự tử, xả nước phá dự án đang thử nghiệm của Nhật, vụ xả dầu thải vào hệ thống cấp nước cũ để dọn đường dự án cấp nước mới....thì đều là những biểu hiện nghiêm trọng chưa từng có.
Bác Hồ từng nói " Người có tài mà không có đức thì cũng là người vô dụng..."
Sự đòi hỏi quan chức trong sạch là quyền của mọi người dân. Mặc dù rất khó trong thời buổi này , nhưng người dân đòi hỏi cao hơn nữa cũng chứng minh đạo đức xã hội vẫn còn được duy trì. Đừng mang cái tư tưởng chúng mày chỉ là dậu đổ bìm leo để bao che cho cái tư tưởng hạn hẹp của mình.

TUCSON9389

Xe điện
Mấy cụ đã từng gặp, đã từng họp, đã từng liên quan... khẳng định thì đấy là quan điểm của các cụ. Mấy cụ thấy Hà Nội thay đổi so với thời trước nên hài lòng và khen cũng không sai bởi vì các cụ cũng chỉ cần có thế.
Nhưng thâu tóm dự án, để vợ con, đệ tử làm sân sau bừa bãi, coi trời bằng vung. Những việc xảy ra như đối tượng bỏ trốn ra nước ngoài, phó giám đốc sở phải tự tử, xả nước phá dự án đang thử nghiệm của Nhật, vụ xả dầu thải vào hệ thống cấp nước cũ để dọn đường dự án cấp nước mới....thì đều là những biểu hiện nghiêm trọng chưa từng có.
Sự đòi hỏi quan chức trong sạch là quyền của mọi người dân. Mặc dù rất khó trong thời buổi này , nhưng người dân đòi hỏi cao hơn nữa cũng chứng minh đạo đức xã hội vẫn còn được duy trì. Đừng mang cái tư tưởng chúng mày chỉ là dậu đổ bìm leo để bao che cho cái tư tưởng hạn hẹp của mình.
vâng, em cũng thấy có ai đó khen cc phát biểu ko cần giấy tờ abc này nọ, nhưng đúng là tài dùng vào việc gì mới là quan trọng. tài để anh kéo dự án cho sân sau, cho vợ con thì đấy là tài mà không có đức; ko hiểu oan cái lỗi gì

Xechaybangcom

Xe điện
Đứng giữa nghị trường quốc hội mà tranh luận thì từ xưa đến giờ em chưa thấy ai vượt qua được anh Hoa Cúng. Tranh luận logic, số liệu rõ ràng chắc chắn và đặc biệt là có phương pháp luận khoa học. Việc tranh luận là việc bên hỏi chủ động còn bên trả lời thì bị động, bên trả lời khó hơn bên hỏi rất nhiều, nhưng anh hoa cúng xử lý tốt. Xem tranh luận giữa anh hoa cúng với một số ông bà nghị giống như thầy giáo với học sinh.
Cụ cho em clip em nghe được không. Em cũng thích anh Huệ

MimChi

Đi bộ
Cụ có clip không cho em xin nhé!

Buratino12

Xe tải
Em chắc anh Riêng đi chuyến này rất dài và rất xa. Phúc lớn mà về được thì cũng chả còn nhớ được chuyện của cụ mà báo thù đâu. Cụ yên tâm nhá.
Theo em hiểu thì ý cụ kia nói về hận thù của anh Cc với người góp nên đại hạn này của anh ý chứ. Còn cụ trên có hận thù gì với anh Cc đâu, ngược lại còn gián tiếp tốt cho cụ kia nhờ cancel 1 dự án.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng a ấy lag dính án kinh tế do c03 làm nhỉ.
Cái vụ tài liệu là định lật án c03 thui.

dvhung243

Xe điện
Ô nhiễm không khí HN chủ yếu do khói xe và bụi từ hoạt động xây dựng.

Cụ tân chủ tịch cứ cấm tiệt xây cao ốc trong nội đô theo đúng quy hoạch là ô nhiễm cũng giảm kha khá rồi. Nếu cụ ý biến được khu đất đang quây tôn ở Giảng Võ thành vườn hoa công viên khéo còn được dân dựng tượng. :))
Cụ chủ tịch nào lên thay làm được 2 điều :

Biến sông Tô lịch thành sạch - xanh đúng với nghĩa đen của nó

Biến đất của thành phố thành vườn hoa, công viên hoặc thành những công trình công cộng , ( tạm thời em thấy 2 “ mảnh “ đẹp là Giảng võ và nhà máy bia Hà nội )

Là em phong cụ đó thành “ Thánh “ luôn . Đời em thì đang là cái “ đỉ bo “ rồi nhưng nghĩ cảnh con cháu mình được hưởng những cái đó , sống tết chết giỗ cụ “ đó “ luôn

suntory

Xe hơi
Cụ nói quá chuẩn.
Riêng vụ chỉ định thầu phần mềm cho một thằng chuyên buôn lậu điện thoại mới lập cty phần mềm được vài tháng như NC, huỷ thầu Sở kế hoạch để NC vào làm, xong để cho Huy NC bỏ trốn thì đúng gan to bằng trời.
Quan chức nào thì cũng ăn, nhưng cái cách ăn tham ăn bẩn coi thường pháp luật, coi ngân sách Hn là tiền của anh ấy như Cc thì không chết mới lạ.

Chỉnh sửa cuối:

0000quan

Xe buýt
vâng, em cũng thấy có ai đó khen cc phát biểu ko cần giấy tờ abc này nọ, nhưng đúng là tài dùng vào việc gì mới là quan trọng. tài để anh kéo dự án cho sân sau, cho vợ con thì đấy là tài mà không có đức; ko hiểu oan cái lỗi gì
Tại vì điều cơ bản đó của lãnh đạo VN vẫn là điều ít thấy hiện nay nên khen ngợi như thế cũng không sai cụ ạ.
Thực ra so về quy mô và mức độ của ông Chung thì vẫn còn chưa là gì so với lịch sử nhưng quay ra khen ngợi thì là hàm hồ, ấu trĩ.

Puppet

Xe buýt
em thì thấy buồn nhiều hơn là vui, em thật về cơ bản pháp luật Nhà nước mình chưa đồng bộ và chưa thực sự thực tế, bao quát, nhiều khi làm Lãnh đạo cũng khó, phải Lãnh đạo nào dứt khoát thế nào cũng sẽ có lúc không phù hợp quy định, mà Lãnh đạo nào không dứt khoát thì việc sẽ mãi mãi tắc, thế mới khổ, làm nhanh cũng chết mà không làm cũng bị chửi...cơ chế, chính sách thế này thì còn nhiều đồng chí ra đi lắm, có làm dứt khoát hay không thôi, đương chức thì hoành tráng nhưng sau này thì chưa chắc..AI CŨNG CÓ THỂ SAI các cụ ạ, quan điểm thôi.
Có thể sai quy định một vài lần nhưng ko gây hậu quả nghiêm trọng, ko gây thất thoát ngân sách, đổi mới cơ chế chính sách mang nhiều lợi ích cho dân, ko tư lợi cá nhân thì chả bao giờ bị túm cả. Ko thiếu người thông minh, bản lĩnh lãnh đạo giỏi nhưng cơ chế hiện nay họ ko muốn cạnh tranh khốc liệt để lên làm lãnh đạo vì làm lãnh đạo tốt, ko tham ô tham nhũng rất mệt mà chả được lợi bằng ra ngoài kd. Nếu có nhiều người đốt lò mạnh đến lúc các quan tham và các quan ko đủ trình độ ai cũng sợ làm lãnh đạo thì lúc đó mới xuất hiện những nhân tài vì dân vì nước. Lò như hiện nay chưa đủ nhiệt, lâu lâu mới có cây củi lại chả biết tắt lúc nào

chuyện đời

Xe buýt

TungThoc

Xe điện
Cụ chứng minh cho chúng em thấy bằng công việc mà người dân Hà Nội có thể nhìn thấy ở nhiệm ký trước hơn nhiệm kỳ này được không?
Túm lại là dù trồng cây, lát đá, rửa đường hay buôn lậu, chỉ thầu, nước cống hoặc mua tài sản, mua công cụ dụng cụ, mua vật phẩm tiêu dùng cho đến đầu tư dự án phát triển kinh tế, tạo việc làm, hỗ trợ dân, văn hoá, xã hội..v..v. Thì vào tay kẻ tham quan có được ngân sách khổng lồ muốn làm cái gì cũng được miễn là... lại quả lớn, bôi trơn nhiều. Vậy nên so sánh làm gì với các đời trước. Nói thật CT có quyền lực mà tha hoá, độc tài... nghĩ đến cá nhân trước hết, tự tôn đề cao cá nhân còn thì... tập thể và người dân có may ra hưởng sái từ những hiệu ứng tự nhiên do tác động tiêu tiền mang lại thì cũng chỉ là... vô tình mà được đấy thôi. Việc này có bộ phận đánh giá cân nhắc hết rồi thì thòng lọng mới rơi xuống đầu CC. Nếu không CC đã có thể đã khác sẽ ra đi cho bớt xáo trộn nhân tâm và theo anh Biển Vàng ngồi viết văn kiện tổng kết.
Cụ bảo vệ cái gì? Tôn thờ thì treo ảnh CC lên cúng cho tai qua nạn khỏi ra toà trắng án phục hồi công tác tiếp tục vơ vét

Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chủ tịch nào lên thay làm được 2 điều :

Biến sông Tô lịch thành sạch - xanh đúng với nghĩa đen của nó

Biến đất của thành phố thành vườn hoa, công viên hoặc thành những công trình công cộng , ( tạm thời em thấy 2 “ mảnh “ đẹp là Giảng võ và nhà máy bia Hà nội )

Là em phong cụ đó thành “ Thánh “ luôn . Đời em thì đang là cái “ đỉ bo “ rồi nhưng nghĩ cảnh con cháu mình được hưởng những cái đó , sống tết chết giỗ cụ “ đó “ luôn
Hai mảnh cụ nói thì có trường học mới xây trên một phần đất nhà máy rượu HN đấy, chứ còn nhà máy bia làm gì có chuyện di dời đi hở cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng