Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

toimuondie

Xe container
Anh Chung đổ cái là có lực lượng phản công ngay.
Các chung cư chuẩn bị phát triển chiều cao thoải mái chăng?

D nâu

Xe điện
Túm lại là dù trồng cây, lát đá, rửa đường hay buôn lậu, chỉ thầu, nước cống hoặc mua tài sản, mua công cụ dụng cụ, mua vật phẩm tiêu dùng cho đến đầu tư dự án phát triển kinh tế, tạo việc làm, hỗ trợ dân, văn hoá, xã hội..v..v. Thì vào tay kẻ tham quan có được ngân sách khổng lồ muốn làm cái gì cũng được miễn là... lại quả lớn, bôi trơn nhiều. Vậy nên so sánh làm gì với các đời trước. Nói thật CT có quyền lực mà tha hoá, độc tài... nghĩ đến cá nhân trước hết, tự tôn đề cao cá nhân còn thì... tập thể và người dân có may ra hưởng sái từ những hiệu ứng tự nhiên do tác động tiêu tiền mang lại thì cũng chỉ là... vô tình mà được đấy thôi. Việc này có cơ quan đánh giá cân nhắc hết rồi thì thòng lọng mới rơi xuống đầu CC. Nếu không CC đã có thể đã khác sẽ ra đi cho bớt xáo trộn nhân tâm và theo anh Biển Vàng ngồi viết văn kiện tổng kết.
Cụ bảo vệ cái gì? Tôn thờ thì treo ảnh CC lên cúng cho tai qua nạn khỏi ra toà trắng an phục hồi công tác tiếp tục vơ vét
Đọc xong cũng chưa hiểu cụ muốn nói cái gì? Tốt nhất là cụ muốn nói gì thì đọc kỹ lại còm của mình xem cụ viết cái gì đã rồi hãy viết cho người khác.
Stop nha cụ?

Dodge Ram

Xe điện
Thì phông bạt, vỏ bọc cả, bề ngoài thì cứ tưởng dân được lợi hoá ra là ăn.
Mà e cũng thấy lạ, cứ tưởng cơ cấu , tổ chức thống nhất mà sao e thấy vẫn thấy cảnh ông làm đường vừa làm xong thì ông làm nước lại đào lên lắp ống. Ông môi trường vừa trồng hàng cây thì ông làm đường lại chặt đi giải toả mặt bằng.
Cụ chưa chứng kiến cảnh làm đường ở phố nhà em.
Có một bọn mặc áo da cam, cuốc thuổng máy móc chờ sẵn... Chỉ chờ bê tông nhựa asphalt của bọn rải đường nguội đi là tiến hành đào bới đặt cáp. :D

NDTBM

Xe điện
Toàn các cụ ngồi 1 chỗ rồi nghe ông chú Viettel, bọn chó tam thể sủa về mô tả về tạm giam.
Em đồng ý vụ tù có án thì có thể có cơ chế nhẹ nhàng, như a # thì được chẻ củi phục vụ bếp núc.
Chứ tạm giam thì em là thằng đi thăm người nhà và sau khi xong thì đc nghe người trong cuộc trực tiếp kể lại đây. Thằng em họ em dín vụ NH Xây Dựng cùng với anh Trầm bê, đm nó chỉ bảo dù là án kinh tế nhưng tạm giam chẳng khác mẹ gì với mấy thằng án khác. Đều đặn gia đình vẫn gửi tiền, đồ nhưng chẳng khác gì...cụ thể ra sao thì có mấy cụ trên đã mô tả đúng rồi đấy.
Giam ngoài bắc khó khăn hơn giam trong nam, nộp tiền quý rồi nhưng ít đc ra nhìn ngắm nắng, chỉ khi bị di vào nam thì mới dễ thở hơn và "thoải mái" hơn chút.
Các cụ cứ nghĩ đi, anh Trầm bê thiếu mẹ gì tiền mà cùng cảnh ngộ, như nhau hết. Mà ác cái là nó tạm giam 4 tháng rồi lại gia hạn, thằng em em nó bị nhốt hơn năm trời trong đấy.
Đấy là chưa kể a CC ngoài đời còn gây thù chuốc oán với bao người, nội cái vụ anh ấy 5 lần 7 lượt ko đồng tình với a.Ngọc là mệt rồi.
Lưu ý với Kụ về nhân thân của đ/c CT Chung khi bị khởi tố bắt tạm giam (28/08) vẫn còn là đương kim CT HN, Trung ủy viên, đại biểu HĐND HN và còn là Đảg viên, hàm thiếu tướng CA (dù đã chuyển sang ngạch dân sự)...nên chắc chắn quy trình tạm giam, lấy cung sẽ phải đặc biệt= khác bình thường... (ít nhất cho tới khi bị bãi bỏ các tước nhiệm trở về công dân thường)?! :-?

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
Em thấy giờ khéo cứ chơi người tỉnh nào làm lãnh đạo tĩnh đó, cấm có bén lảng sang tỉnh khác khéo lại hay. Vd giờ em ở tỉnh A cho em sang làm quan tỉnh B. Nếu có tiền em cũng vác về tỉnh em
xong bác lại bổ nhiệm cả họ làm quan..như cái nhà bác gì lên báo ấy nhỉ

xembongda29

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa chứng kiến cảnh làm đường ở phố nhà em.
Có một bọn mặc áo da cam, cuốc thuổng máy móc chờ sẵn... Chỉ chờ bê tông nhựa asphalt của bọn rải đường nguội đi là tiến hành đào bới đặt cáp. :D
Bọn áo cam ý là chắc mấy a EVN cụ ạ, mấy a EVN thì có ngại a cc đâu nên a ý cứ xây xog là đập thẳng tay cho a ý đi mà xây lại :))

mrductk111

Xe buýt
Nhà nóng quá, bị cắt tầng suốt. em vừa mới đọc còm của cụ nào về bác hoa cúng vụ oánh nhau với xăng dầu, tính quote cái mà không thấy đâu nữa rồi.
Mấy món như xăng dầu, khí đốt, điện... thì mỗi mình cụ bạc chưa chắc đã giải quyết được chứ đừng nói đến anh ấy.
Dân đen thì còn mỗi bài chửi đổng thôi.

Dodge Ram

Xe điện
Bọn áo cam ý là chắc mấy a EVN cụ ạ, mấy a EVN thì có ngại a cc đâu nên a ý cứ xây xog là đập thẳng tay cho a ý đi mà xây lại :))
Quy trình này bao nhiêu năm nay vẫn thế!!!:))
Dạo chín mấy ở đường Tôn Đức Thắng, phía trước quãng 200m là xe rải nhựa đường. Phía sau này các anh công nhân lại miệt mài xẻ rãnh đặt cống , dây cáp điện hay cái gì đó. =))=))

Hai_75

Xe điện
Lưu ý với Kụ về nhân thân của đ/c CT Chung khi bị khởi tố bắt tạm giam (28/08) vẫn còn là đương kim CT HN, Trung ủy viên, đại biểu HĐND HN và còn là Đảg viên, hàm thiếu tướng CA (dù đã chuyển sang ngạch dân sự)...nên chắc chắn quy trình tạm giam, lấy cung sẽ phải đặc biệt= khác bình thường... (ít nhất cho tới khi bị bãi bỏ các tước nhiệm trở về công dân thường)?! :-?
Theo pháp luật thì quy trình tố tụng cũng như việc áp dụng các biện pháp nghiệp vụ/điều tra/xét hỏi, đảm bảo các biện pháp ngăn chặn đối tượng bỏ trốn... Là như nhau cụ ợ. (Tức là không phân biệt bị can trước khi bị bắt đang làm gì/giữ chức vụ gì). Thực tế đời sống để được anh em nó chiếu cố thì cũng còn phụ thuộc vào ăn ở trước đây. Chỉ chắc chắn một điều rằng với đối tượng như anh Riêng thì sẽ không ai áp dụng nhục hình/ép cung thôi.

barca6996

Xe container
Những ai sinh ở quận Ba Đình thập niên 1970 đều hầu như được sinh ra ở 12 Hàng Bún, giữa Quán Thánh và PĐP, nhưng tiếc là giờ không thấy cái nhà hộ sinh đó đâu nữa.
Hà Nội khi đó mỗi khu(quận bây giờ) có một nhà hộ sinh, Ba Đình sau này chuyển về Lê Trực (góc ngã ba Trần Phú đối diện vườn hoa lúc chưa làm đường mở rộng), Hoàn Kiếm là Hộ sinh A ở Ngô Quyền, Hai Bà Trưng ở Lò Đúc mọi người vẫn gọi là cây đa nhà bò,Đống Đa trong ngõ Thổ Quan. Đây là thời kỳ trước 85 thì sinh ra, đi học đều theo khu vực. Mua thực phẩm nếu nhà cán bộ có bìa C thì mỗi khu(quận) có một cửa hàng, bìa A,B từ thứ trưởng trở lên mua ở Tôn Đản

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Theo pháp luật thì quy trình tố tụng cũng như việc áp dụng các biện pháp nghiệp vụ/điều tra/xét hỏi, đảm bảo các biện pháp ngăn chặn đối tượng bỏ trốn... Là như nhau cụ ợ. (Tức là không phân biệt bị can trước khi bị bắt đang làm gì/giữ chức vụ gì). Thực tế đời sống để được anh em nó chiếu cố thì cũng còn phụ thuộc vào ăn ở trước đây. Chỉ chắc chắn một điều rằng với đối tượng như anh Riêng thì sẽ không ai áp dụng nhục hình/ép cung thôi.
Có j ngăn cản chuyện nhục hình/ep cung?
Không khai ra thì nó cũng xử luôn

Ô tô điên

Xe tăng
Quy trình này bao nhiêu năm nay vẫn thế!!!:))
Dạo chín mấy ở đường Tôn Đức Thắng, phía trước quãng 200m là xe rải nhựa đường. Phía sau này các anh công nhân lại miệt mài xẻ rãnh đặt cống , dây cáp điện hay cái gì đó. =))=))
Đấy gọi là thống nhất về đường lối: cùng làm đường và lắp điện ở Tôn Đức Thắng.

TUCSON9389

Xe điện
Đồng quan điểm với cụ. Lò thực tế hiện nay chưa đủ nhiệt.
Lấy 1 án điểm làm gương, xử mạnh, triệt để, kịch khung, thu hồi toàn bộ tài sản bất minh, thậm chí nếu dây dưa đến họ hàng con cháu cũng xử hết.
đằng này toàn né kỷ luật, xử nhẹ hều. chả ông nào dính tội tham nhũng hết, mà có dính cũng chỉ tù. Toàn vài chục đến trăm ngàn tỏi cả, trong khi khung tử hình là có 1 tỏi thì phải.
Đồng ý với cụ và cụ Puppet . chưa đủ nhiệt thì là một nhẽ ; nhưng lò ở đây có vẻ chỉ nóng ở chỗ phía nhà 3x; còn những vụ việc ở Yên bái, Bắc Ninh, Hà giang thấy vẫn nguyên như thế
Nhiệt cũng chỉ mới tập trung ở các cơ quan đầu não, chỗ dưới be bé dường như "không có"
Những người thông minh, giỏi như cụ Pupet nói là không thiếu, nhưng với những người này, việc bỏ tiền ra để mà chen vào bộ máy ct là ko có tiền, hoặc liêm sỷ ko cho phép làm điều đó. nếu chót làm rồi, thì cũng phải thu hồi vốn và đi vào cái vòng của anh cc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

k3nvjn

Xe tải
Sai quy định mà làm vì nước vì dân thì không bao giờ đến nỗi này.
theo cụ vì nước vì dân mà sai quy định là như nào? Cái gì muốn cũng phải đánh đổi cụ ạ, cụ muốn Thành phố phát triển ví dụ như xây đường sắt trên cao phải chặt bỏ cây xanh ở đường NT, thế theo cụ như vậy có vì nước vì dân không???

Phuclongchau

Xe điện
Đồng ý với cụ và cụ Puppet . chưa đủ nhiệt thì là một nhẽ ; nhưng lò ở đây có vẻ chỉ nóng ở chỗ phía nhà 3x; còn những vụ việc ở Yên bái, Bắc Ninh, Hà giang thấy vẫn nguyên như thế
Nhiệt cũng chỉ mới tập trung ở các cơ quan đầu não, chỗ dưới be bé dường như "không có"
Những người thông minh, giỏi như cụ Pupet nói là không thiếu, nhưng với những người này, việc bỏ tiền ra để mà chen vào bộ máy ct là ko có tiền, hoặc liêm sỷ ko cho phép làm điều đó. nếu chót làm rồi, thì cũng phải thu hồi vốn và đi vào cái vòng của anh cc thôi.
Điển hình là vụ Thủ thiêm,tất cả vẫn bình an cụ nhỉ

k3nvjn

Xe tải
Có thể sai quy định một vài lần nhưng ko gây hậu quả nghiêm trọng, ko gây thất thoát ngân sách, đổi mới cơ chế chính sách mang nhiều lợi ích cho dân, ko tư lợi cá nhân thì chả bao giờ bị túm cả. Ko thiếu người thông minh, bản lĩnh lãnh đạo giỏi nhưng cơ chế hiện nay họ ko muốn cạnh tranh khốc liệt để lên làm lãnh đạo vì làm lãnh đạo tốt, ko tham ô tham nhũng rất mệt mà chả được lợi bằng ra ngoài kd. Nếu có nhiều người đốt lò mạnh đến lúc các quan tham và các quan ko đủ trình độ ai cũng sợ làm lãnh đạo thì lúc đó mới xuất hiện những nhân tài vì dân vì nước. Lò như hiện nay chưa đủ nhiệt, lâu lâu mới có cây củi lại chả biết tắt lúc nào
em thì đang nghĩ nếu với cơ chế này sau này lãnh đạo chỉ ngồi yên và đất nước chậm phát triển thôi cụ ạ

tindt

Xe tăng
CCCM trên thông thiên văn, dưới thông địa lý cho nhà cháu rón rén hỏi 1 câu thôi :
Chỉ mổi anh CC ct thổ đu xộ khám, vậy các anh ct 63 tỉnh thành còn lại là trong sạch vững mạnh hết nhể?
Cụ hỏi khó thế người nông dân biết trl sao đây?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu ý cụ lắm?
Cụ 0quan dẫn lời BH nói: có tài mà ko có đức là người vô dụng, có đức mà ko có tài làm việc gì cũng khó.

E hiểu ý cụ 0quan là: Case này chết vì thiếu đức.

Nhưng làm sao để cho người ta có đức? Chẳng lẽ hô hào?

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Cụ 0quan dẫn lời BH nói: có tài mà ko có đức là người vô dụng, có đức mà ko có tài làm việc gì cũng khó.

E hiểu ý cụ 0quan là: Case này chết vì thiếu đức.

Nhưng làm sao để cho người ta có đức? Chẳng lẽ hô hào?
Học tập cụ Tổng, cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng