Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ mà có quy định cho Thanh tra định kỳ/đột xuất tất cả các UB các cấp, Sở/bộ, cơ quan Nn. Làm 1 cách độc lập khách quan. Để ngăn chặn sai phạm, tham nhũng; răn đe CB có ý định làm sai để trục lợi cá nhân.
Làm được như vậy thì ND mới thấy công tâm và tin tưởng vào chế độ, chính quyền, mới công bằng cho những anh ngã ngựa.
Chứ cứ ông quan nào bị kỷ luật, là em thấy Offers chửi quá trời, bất kể đúng sai, thông tin có đầy đủ, xác thực không. Chửi cả những người nói có ý đúng hay có chính kiến khác.
Thanh tra định kỳ vẫn làm thường xuyên. Có UBND tỉnh, thành nào mà không bị thanh tra đâu?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhắc mới nhớ, mấy cái đoàn thanh tra này thì ai kiểm soát được nhỉ. đoàn nào cũng như đoàn ở Vĩnh phúc thì toang.
Thanh tra chính phủ do Tổng thanh tra kiểm soát.
Kế hoạch, nội dung, phạm vi thanh tra do Tổng thanh tra phê duyệt.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhắc mới nhớ, mấy cái đoàn thanh tra này thì ai kiểm soát được nhỉ. đoàn nào cũng như đoàn ở Vĩnh phúc thì toang.
Đoàn nào chả như vậy, đen cho đoàn VP là gặp đội cứng, nó phệt ngược lại. :-o

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

chailang

Xe tải
Sau mấy đời CT HN vừa rồi thì e thấy a nào ngồi vào ghế này nhiệm kỳ tới sẽ dễ làm: chỉ cần làm tròn vai với nhiệm vụ xử lý đc ô nhiễm không khí, sông hồ, rác thải là được dân tung hô rồi :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Sau mấy đời CT HN vừa rồi thì e thấy a nào ngồi vào ghế này nhiệm kỳ tới sẽ dễ làm: chỉ cần làm tròn vai với nhiệm vụ xử lý đc ô nhiễm không khí, sông hồ, rác thải là được dân tung hô rồi :D
Xử lý được ô nhiễm không khí là điều cực khó. Bởi ô nhiễm không khí HN nó không chỉ ở HN, mà nó còn từ các địa phương khác bay sang.
Nên chỉ xử lý ở HN sẽ giống như Nhật xử lý nước sông Tô.

Vasa

Xe buýt
Em thấy giờ khéo cứ chơi người tỉnh nào làm lãnh đạo tĩnh đó, cấm có bén lảng sang tỉnh khác khéo lại hay. Vd giờ em ở tỉnh A cho em sang làm quan tỉnh B. Nếu có tiền em cũng vác về tỉnh em

gnoudman

Xe tăng
Không hổ danh Tổng kiểm toán một thời nhỉ:)
Mấy đứa bạn em thời còn làm lính của anh ý bên kiểm toán, đều nhận xét anh có kiến thức và trình độ chuyên môn rất tốt đấy cụ,tư duy cũng tốt. Nhưng trong cơ chế này thì cũng chỉ là bu lông ốc vít thôi ... cũng khó thay đổi được gì nhiều ...

Bus_nhanh

Xe điện
Không biết ở xứ kim chi, khi tổng thống mà bị bắt thì dân chúng có hào hứng, ném đá, chia sẻ.... đối với các cá nhân đó không các cụ?

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giờ khéo cứ chơi người tỉnh nào làm lãnh đạo tĩnh đó, cấm có bén lảng sang tỉnh khác khéo lại hay. Vd giờ em ở tỉnh A cho em sang làm quan tỉnh B. Nếu có tiền em cũng vác về tỉnh em
Sắp xếp cán bộ sắp tới sẽ ưu tiên ghế chủ tịch cho dân bản địa, ghế bí thư dân nơi khác.

chailang

Xe tải
Xử lý được ô nhiễm không khí là điều cực khó. Bởi ô nhiễm không khí HN nó không chỉ ở HN, mà nó còn từ các địa phương khác bay sang.
Nên chỉ xử lý ở HN sẽ giống như Nhật xử lý nước sông Tô.
Ở địa phương khác bay sang e nghĩ là k đáng kể đâu cụ. Nếu cụ để ý sẽ thấy những chỗ đặt trạm quan trắc báo chất lượng không khí xấu thì ở khu vực đó đều đang làm đường hoặc/và có rất nhiều công trình đang xây dựng.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Không biết ở xứ kim chi, khi tổng thống mà bị bắt thì dân chúng có hào hứng, ném đá, chia sẻ.... đối với các cá nhân đó không các cụ?
Chúng nó biểu tình chửi TT như cơm bữa. Bị bắt lại chả đốt pháo hoa. Dân ta không được ra đường chửi nên mới phải lên mạng thôi.

onano69

Xe container
Đã bắt như này ròi thì HN bao giờ có Chủ tịt nới ạ?

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Ở địa phương khác bay sang e nghĩ là k đáng kể đâu cụ. Nếu cụ để ý sẽ thấy những chỗ đặt trạm quan trắc báo chất lượng không khí xấu thì ở khu vực đó đều đang làm đường hoặc/và có rất nhiều công trình đang xây dựng.
Ô nhiễm không khí HN chủ yếu do khói xe và bụi từ hoạt động xây dựng.

Cụ tân chủ tịch cứ cấm tiệt xây cao ốc trong nội đô theo đúng quy hoạch là ô nhiễm cũng giảm kha khá rồi. Nếu cụ ý biến được khu đất đang quây tôn ở Giảng Võ thành vườn hoa công viên khéo còn được dân dựng tượng. :))

k3nvjn

Xe tải
em thì thấy buồn nhiều hơn là vui, em thật về cơ bản pháp luật Nhà nước mình chưa đồng bộ và chưa thực sự thực tế, bao quát, nhiều khi làm Lãnh đạo cũng khó, phải Lãnh đạo nào dứt khoát thế nào cũng sẽ có lúc không phù hợp quy định, mà Lãnh đạo nào không dứt khoát thì việc sẽ mãi mãi tắc, thế mới khổ, làm nhanh cũng chết mà không làm cũng bị chửi...cơ chế, chính sách thế này thì còn nhiều đồng chí ra đi lắm, có làm dứt khoát hay không thôi, đương chức thì hoành tráng nhưng sau này thì chưa chắc..AI CŨNG CÓ THỂ SAI các cụ ạ, quan điểm thôi.

NGHIXDBT

Xe tăng
Hai nhiệm ký qua các bác bên các tập đoàn kinh tế và công an sang làm chính trị, lắm chính quyền (Bí, chủ) ngã nhiều quá, cứ thập thò như Bác trưởng ban thịt Chó lại ngon.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
CT Chung vậy là sẽ không được xem đua xe F1 lần đầu rồi, đây là môn thể thao mà CT rất yêu thích.

D nâu

Xe điện
Thôi thì 4 thầy trò đường tăng đã tu thành chính quả. 3 trò đi trước, thầy đi cuối cùng
Em cứ nghĩ một mình em tưởng tượng ra thôi. Hoá ra có người lại cùng trí tưởng tượng giống mình thật.
Nếu vậy thì
"Buồn cùng sông, Buồn cùng núi, tủi cùng trăng.."

Trạng thái
Thớt đang đóng