[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

bentley8

Xe điện
Tin toàn do x tung ra có hướng về tội hối lộ, vi phạm đấu thầu, nâng giá. Ko thấy đã động gì về chất lượng, nguồn gốc kit.
Tội vi phạm đấu thầu nhằm củng cố cho tội hối lộ. Chứ nếu chỉ là chiết khấu 20% đưa vào tội hối lộ thì khiên cưỡng. Hiện tại hầu hết các DN bán hàng đều chiết khấu nhiều hay ít thôi nếu bán cho tư nhân mà chiết khấu 50% thì chẳng vi phạm gì cả.. Còn DN muốn bán giá nào thì bán, ai thích mua thì mua, ko thì thôi. Làm sao kết tội nâng giá được.
Vấn đề là tiền vào túi ai, anh tiền cho cá nhân thì là hối lộ rồi, cụ nhớ xưa vụ ngân hàng cho thêm tiền hoa hồng ngoài lãi suất ko, xử hối lộ và nhận hối lộ tốt. Lại còn là hoàn cảnh dịch bệnh, tình tiết tăng nặng.

SesameStreet

Xe điện
Vấn đề là tiền vào túi ai, anh tiền cho cá nhân thì là hối lộ rồi, cụ nhớ xưa vụ ngân hàng cho thêm tiền hoa hồng ngoài lãi suất ko, xử hối lộ và nhận hối lộ tốt. Lại còn là hoàn cảnh dịch bệnh, tình tiết tăng nặng.
Cụ chuẩn rồi.
Cắt lại hoa hồng cho đơn vị nhà nước thì hoa hồng phải vào ngân sách, hoặc anh phải từ chối hoa hồng để giá mua vào nó rẻ đi, làm lợi cho nhân dân.
Chứ hoa hồng mà bỏ túi riêng thì đích thị là hối lộ.

Mzc

Xe điện
Em thấy một vài cụ viết ngược tí là bị quy chụp chạy tội cho Việt Á =)). Tư duy thế chắc đang chạy grab. Các cụ nghĩ vài dòng tranh luận trên này có ai đọc ngoài mấy ông rảnh háng chém gió cho vui? Định hướng dư luận còn chả nổi ấy chứ nói gì đến cơ quan điều tra.

New car 2023

Xe container
Cụ chuẩn rồi.
Cắt lại hoa hồng cho đơn vị nhà nước thì hoa hồng phải vào ngân sách, hoặc anh phải từ chối hoa hồng để giá mua vào nó rẻ đi, làm lợi cho nhân dân.
Chứ hoa hồng mà bỏ túi riêng thì đích thị là hối lộ.
Để tôi chỉ đạo, lấy CDC Bình Phước làm gương học tập, kiên quyết hoàn trả quà cáp vớ vẩn. Coi tụi bên B có còn dám hối lộ nữa không.

PS: Đồng chí Bình Phước đang được xem xét truy tặng Huy chương Anh hùng lao động hạng 3, bác ạ, nhờ thành tích trung thực và liêm chính.

Easy girl

Xe tăng
Không tự nghiên cứu, lấy tiền ngân sách, nhập hàng về thay nhãn mác thì có phạm tội tham ô, lừa đảo có tổ chức không các cụ

.Bo My

Xe lăn
Em thấy một vài cụ viết ngược tí là bị quy chụp chạy tội cho Việt Á =)).
làm nhà nước nhận 30 tỉ mà các cụ ấy im lặng thì ăn tội đấy không có gì quá! Hay là cụ ở bển cứ tưởng 30 tỉ mua được ổ bánh mì!:))

Belat Missan

Xe điện
Em không biết lab class 8 là như thế nào :))

Lab ATSH cấp 3 thì có mà chắc là không it. Lab ATSH cấp 4 thì chắc là có mà thuộc diện không ai biết. :D

Công ty tự nghiên cứu, sản xuất và bán kit của VN như VA có và cty e biết thì làm rất tốt. Tuy nhiên e ko biết cấp ATSH của lab của họ ở cấp nào. Có khi sau khi VA teo thì tay to sẽ lại mò tới loạt những cty này =))=))=))
Cái hàng ngoáy mũi này thì cần ATSH cấp mấy cụ? :))

Rondo68034

Xe tải
Nóng: Bộ Công an đang làm việc tại CDC Bình Phước

Phán Thông

Xe buýt
Nếu tiêu đến 19 tỷ mà kết quả là nhập kit nước ngoài về bán hoặc sao chép công thức thì có bị coi là tham ô không các cụ nhỉ?

hairyscary

Xe điện
Cái hàng ngoáy mũi này thì cần ATSH cấp mấy cụ? :))
Em biết đâu đấy. Em được hỏi thì em chém thế thôi. Làm kit thì đâu có đụng tới virus vi khuẩn gì đâu. Làm tới phòng vô trùng như xưởng đóng chai sữa của vinamilk là được :D
À, chỉ cần phòng áp lực dương là đủ - em nói vậy tại có cụ cứ quẳng cáo cái phòng áp lực âm =))=))=))

.Bo My

Xe lăn
Nếu tiêu đến 19 tỷ mà kết quả là nhập kit nước ngoài về bán hoặc sao chép công thức thì có bị coi là tham ô không các cụ nhỉ?
Tham ô là tiền vào túi riêng, nếu có thực chi phí nhưng giả mạo kết quả thì là tội khác.

Belat Missan

Xe điện
Em biết đâu đấy. Em được hỏi thì em chém thế thôi. Làm kit thì đâu có đụng tới virus vi khuẩn gì đâu. Làm tới phòng vô trùng như xưởng đóng chai sữa của vinamilk là được :D
À, chỉ cần phòng áp lực dương là đủ - em nói vậy tại có cụ cứ quẳng cáo cái phòng áp lực âm =))=))=))
Cụ dọa món ATSH làm em sợ quá.
Mới lục cái test nhanh xem có dán nhãn gì không 8-x

coolpix8700

Xe ngựa
Phòng này khoe được sử dụng để KT chất lượng kit test khi sản xuất, tức là phải giữ mẫu virus hay mảnh của virus cô vít. Nguy cơ không chỉ cho mỗi nhân viên mà còn cho xung quanh. Áp suất âm là để không có không khí bên trong lọt ra ngòai!
Nếu chỉ để ngăn ô nhiễm từ bên ngòai qua không khí người ta sẽ sử dụng các hệ thống lọc.

Chỉnh sửa cuối:

Rondo68034

Xe tải
C
lão Sáu chắc là đã làm việc với CA hay đã nhận giấy mời thì mới báo cáo quà tặng.
Con lợn này giờ nằm mơ cũng thấy ngày tù tội.
Nhưng muộn rồi.
Tôi cứ nhớ vụ lôi 2 bà chụy gái ở Bình Dương, Nghệ an ra để ngoáy...

Pathfinder2003

Xe tải
làm nhà nước nhận 30 tỉ mà các cụ ấy im lặng thì ăn tội đấy không có gì quá! Hay là cụ ở bển cứ tưởng 30 tỉ mua được ổ bánh mì!:))
Bên này nó gọi là vận động hành làng chứ không phải là hối lộ. Giá thuốc ở Mỹ thuộc hàng cao nhất thế giới đấy cụ ạ.