[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadillacsixteen

Xe tăng
Cụ lại đi tin lời bọn điếm thế này thì chết rồi:-B. Lão 100 thuộc loại tồng tộc, phi chính trị gia nhất mà cư xử cũng đã điếm bỏ cm ra rồi.
Ha ha...đang ăn mà cháu rơi cả cơm ra..cụ nói hay quá...
Thì họ nói...và tuyên bố...chắc phải khi họ thực hiện thì mọi người mới tin cụ nhỉ..
Miệng chính trị gia nói mà ko tin thì đất nước toi mất cụ ạ.
Việt nam ta có câu: ko nghe ve kể chuyện, ko nghe nghiện trình bày...
Vậy TT mỹ là vế 1 hả cụ..cụ ác quá...

Chỉnh sửa cuối:

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Lãnh tụ tinh thần đảng CH vợ còn là người tàu thế kia. Nhập cư trước đây 1-vài trăm năm nó khác cụ ạ.

Em cũng hi vọng CH nó vực dậy, chứ đất nước toàn pede, phá thai, antifa, BLM thì tanh bành. Chưa gì nó đã phóng uế, phun sơn, cắt thủ lợn vào chủ tịch hạ viện lẫn lãnh tụ CH đầu năm vừa rồi.
Thế vợ của anh Trump nhập cư được mấy trăm năm rồi hả cụ? :)) Nói thẳng ra là các cụ chẳng có vấn đề gì với người nhập cư cả, các cụ chỉ có vấn đề với người nhập cư da không trắng thôi :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Biden/Haris đã đc công nhận thắng cử , chỉ đợi đúng ngày hết nhiệm kỳ của Trump là lên thôi . Ông nghĩ từ đây tới 20/1 còn lý do gì để phê truất Biden/Harris . Mà Cho dù có bằng chứng đi chăng nữa cũng phải đợi toà án xử . Thường những vụ lớn như thế này phải mất hàng tháng trời . Ông làm như có bằng chứng là phế truất dc ngay ấy . Mà cho dù có phế truất Biden/harris dc đi nữa thì Pelosi lên thay chứ ko tới lượt Trump/pence đâu . Đã ko hiểu luật mà cứ thích phán bừa

Ngay cả Trump bây giờ còn xuống nước , nếu có bằng chứng ngon để hạ dc Biden thì chẳng đời nào Trump nhượng bộ
Tôi thấy cụ như đang ở trên cung trăng ấy . Xuống đất đi cụ ơi
Theo dòng sự kiện, toét hết mắt
Tạm thời nhà cháu gạt chuyện phiếu bầu
Em thấy mọi người có bàn chỉ có Trump mới cứng rắn với TQ, và sợ TQ sẽ bành trướng nếu ko phải Trump là TT

Cháu xin trích dẫn:
Nguồn:

Phát biểu khi tới vận động tranh cử ở Delaware hôm 23/9, ứng viên tổng thống đảng Dân chủ Joe Biden tuyên bố ông không coi mối quan hệ Mỹ - Trung là một "trò chơi có tổng bằng không". "Có rất nhiều nguy cơ trong mối quan hệ này", Biden nói.

"Tôi sẽ kiên quyết về việc Trung Quốc vi phạm nhân quyền, quân sự hóa ở Biển Đông và nhiều vấn đề khác. Các phân tích gần đây chỉ ra rằng Trung Quốc biết tôi sẽ rất thẳng thắn nhưng họ cũng lo ngại rằng tôi sẽ cứng rắn. Tôi không phủ nhận điều đó, chẳng có gì phải bào chữa", cựu phó tổng thống Mỹ nói.

Mỹ dù ai là TT thì họ luôn mang tâm thế là nền kinh tế số 1 TG.Nên khi càng ngày TG càng có nhiều nhận định TQ ( thời kỳ trước Trump, TQ chưa thực sự có vị thế..có thể tới giai đoạn của cụ Tập -TQ đã có đà và thay đổi phát triển như vũ bão) sẽ soán ngôi số 1 của Mỹ thì họ sẽ cay mũi, chứ ko riêng cụ Trump.

Nên thằng cha nào của Mỹ lên TT thì cũng ko thích TQ sẽ được TG đánh giá là nền KT số 1 TG đâu. Chúng nó còn hành hạ nhau nhiều.... =)) :)) =D> =D>

Nhà cháu nghĩ thế ạ.
Nghe Biden thì đổ thóc giống ra ăn :))

trantien

Xe tăng
Vợ anh Trump thì làm sao cụ? Anh Trump cho sang mẽo thì theo anh Trump có vấn đề gì?

Theo chính sách này thì 4 năm nữa CH chỉ là 1 đảnh nhỏ. Phải có đảng khác mới địch lại được DC.

cadillacsixteen

Xe tăng
Về quân sự nó khó có mường tượng cụ thể rằng nước này mạnh hơn nước kia, nước này số 1 nước kia số 2 đặc biệt trong thời đại hạt nhân. Nhưng về kinh tế nó là số liệu cụ thể. Một khi GDP của anh đứng đầu thế giới thì nó sẽ tự cập nhật lên số 1 chứ đếch cần thế giới nào công nhận cả. Ai muốn ai không nó cũng là thực tế khách quan
Con người nhiều khi tự ái nó cao hơn mọi thứ cụ ạ.
Cứ nhìn vào cách cụ Trump giải quyết vụ bầu cử vừa rồi là thấy...số rõ như ban ngày mà cụ vẫn bật như tôm tươi..

Kokolo

Xe buýt
Làm chính trị trong thời loạn phải có hùng tâm và dã tâm. Trump có hùng tâm nhưng không có dã tâm nên thua cũng đúng thôi.
Cơ chế của Mỹ nó khiến Trump không đảo chính quân sự được. Đảo chính dân sự tức bạo loạn thì cũng éo được nốt vì quần chúng đếch đủ
Nâng tầm lên hẳn cách mạng thì đến cái đảng riêng còn đếch có còn phải bám nhờ đảng cộng hòa, đảng này thì nó cũng trung thành với hiến pháp Mỹ thì làm ăn gì
Tất cả mấy vụ bạo loạn này quân đội nó giả vờ phớt lờ thôi nhưng thật ra tình báo nó nắm cả. Chưa gì nó đã điều 1 con máy bay ngày tận thế bay lên đề phòng nước khác tập kích hạt nhân rồi. Trump mà có ý phản quốc là nó xử ngay

hoangduc.sbr

Xe container
Ha ha...đang ăn mà cháu rơi cả cơm ra..cụ nói hay quá...
Thì họ nói...và tuyên bố...chắc phải khi họ thực hiện thì mọi người mới tin cụ nhỉ..
Miệng chính trị gia nói mà ko tin thì đất nước toi mất cụ ạ.
Việt nam ta có câu: ko nghe ve kể chuyện, ko nghe nghiện trình bày...
Vậy TT mỹ là vế 1 hả cụ..cụ ác quá...
Thì cách đây hơn ngày 100 hô hào kêu gọi những người ủng hộ cùng mình chiếm đồi Capitol. Xong đến lúc 1 đám xông vào chiếm thật thì 100 chuồn đi ngay và luôn để mặc fan mình ở lại bị bắn chết đó cụ.

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Vợ anh Trump thì làm sao cụ? Anh Trump cho sang mẽo thì theo anh Trump có vấn đề gì?

Vợ anh Trump cũng là dân nhập cư, cụ không thấy có vấn đề gì, thế thì cụ thấy vấn đề gì với những người nhập cư kia :))

BMW 530

Xe tăng
Lãnh tụ tinh thần đảng CH vợ còn là người tàu thế kia. Nhập cư trước đây 1-vài trăm năm nó khác cụ ạ.

Em cũng hi vọng CH nó vực dậy, chứ đất nước toàn pede, phá thai, antifa, BLM thì tanh bành. Chưa gì nó đã phóng uế, phun sơn, cắt thủ lợn vào chủ tịch hạ viện lẫn lãnh tụ CH đầu năm vừa rồi.
Cần đếch gì vài trăm năm , phó thủ tướng của nước Đức đã từng là người sinh ra tại VN đó thôi ! toàn tào lao , da vàng tóc đen răng vẩu lại còn phân biệt chủng tộc .

AntiTrump2024

Xe tăng
Tôi đã viết thứ tự ưu tiên như vậy mà cụ còn ko hiểu . Biden/Haris đã đc công nhận thắng cử . Chỉ đợi đúng 20/1 để thay Trump/Pence . Cho dù có bằng chứng phế truất Biden với tư cách ứng viên đi chăng nữa cũng phải đợi trình lên tòa , rồi đợi tòa xử . Mất hàng tháng trời . Tới lúc đó thì Biden đã nhậm chức từ lâu. Còn muốn luận tội phế truất ( khi đã tuyên thệ ) thì phải được lưỡng viện thông qua . Trong khi DC bây giờ đã nắm cả lưỡng viện thì luận tội phế truất bằng niềm tin. Mà cứ cho phế truất Biden/harris dc đi nữa thì Pelosi lên thay chứ ko tới lượt Trump/pence đâu . Đã ko hiểu luật mà cứ thích phán bừa

Ngay cả Trump bây giờ còn xuống nước , Có nghĩa Trump đã bó tay . com . Nếu có bằng chứng ngon để hạ dc Biden , DC thì chẳng đời nào Trump nhượng bộ
Tôi thấy cụ như đang ở trên cung trăng ấy . Xuống đất đi cụ ơi
Cụ vớ vẩn!

Ý em đây là bài sắp xếp của "thế giới ngầm" (DC, CH kết hợp) chứ Trump nào tính đường này? DC + CH muốn Trump out nên đưa một ông còn già hơn Trump, tai tiếng đầy mình (ấu dâm, con trai Hunter, tham nhũng) ra tranh cử với Trump, sau đó sắp xếp phiếu bầu để thắng (81tr phiếu) thông qua gian lận. Đến khi gần nhậm chức nó sổ toẹt tất cả các bằng chứng về Biden ra rồi truất luôn tư cách UCV nên Trump sẽ thắng. Nhưng Trump thì bị dính quả cài bẫy 06/1 vừa rồi nên sẽ bị tuyên có tội và truất luôn chức TT nên mặc nhiên Pence lên.

Theo cụ nếu giờ đến 20/1 mà họ đưa ra bằng chứng Biden gian lận một cách đầy đủ và thuyết phục thì cụ nghĩ Biden có tuyên thệ đc không? Mà không tuyên thệ đc thì ai còn là chiến thắng? Còn tòa hả. Bằng chứng rõ ràng tòa nó tuyên phút mốt nế cần 😎

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Vấn đề là cụ không hiểu ý em.
Vợ a Trump do a Trump bảo lãnh thì theo a Trump. Logic với đội nhập cư theo chính sách của đảng DC đi. Làm sao sống kiểu ăn cháo đái bát được đúng không cụ?
Tức là người nhập cư theo anh Trump là ok, là người tốt, người lương thiện, người nhập cư không cùng chí hướng với anh Trump là lũ dbrr chứ gì? =))

BMW 530

Xe tăng
Các đảng viên Đảng Dân chủ tại Hạ viện sẽ nhanh chóng bỏ phiếu luận tội nếu Pence phản đối nỗ lực loại bỏ Trump khỏi chức vụ

Bà này với cụ Trump kiểu như 2 hổ ko thể chung một rừng 😂

AntiTrump2024

Xe tăng
Cái đó cụ Hoàng nói rồi. Anh ấy là lính Hải quân. Hồi antifa với BLM rồi đến 06/1 anh ấy đều tham gia cả. Trên 2 cái sừng của anh ấy manng theo đều có gắn camera để ghi lại toàn bộ sự việc. Giờ phát hiện ra anh ấy chng mâm với cụ Lin thì đâu có gì lạ, chứng tỏ cụ Hoàng phán đâu có sai 😎

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng