[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Kiện 1 vụ thì là té nước theo mưa. Còn biết trước sẽ thua mà vẫn kiện thua vài chục vụ là gì hả bác.
Sao trước đây không kiện cho phe Trump dẹp mịa cái trò tố gian lận cho nó rồi mà để giờ mới kiện? :))

BMW 530

Xe tăng
Cái gì cũng phải có bằng chứng , dẫn chứng chứ cụ . Ngay cả một dẫn chứng , đường link còn ko có nổi thì phản biện kiểu gì .
Cụ chớ dại , lão này sau 7/1 gặp ai là cắn mãi ko buông đâu 🤣🤣🤣🤣🤣🤣

Ku_den

Xe tải
Quân đội đã lấy được tất cả máy tính xách tay từ Quốc hội khi họ rời đi. Họ đã nhắn tin cho ĐCSTQ, ANTIFA và Fake news.

Cuộc tấn công Tòa nhà Capitol của 'patriots '/' antifa 'là một Chiến dịch Sting! Họ đã bị bắt bằng tận tay ! Anh chàng đeo sừng, tôi đã giải thích trong một bài đăng khác - anh ta thực sự là một Thủy quân lục chiến bí mật, và anh ta đang đóng vai đó.

Tên và hồ sơ mạng xã hội của anh ấy, gọi anh ấy là một diễn viên- là giả. Anh ta đã tham dự các cuộc biểu tình (cả BLM và người yêu nước) trốn tránh (quá rõ ràng đối với những người khác, anh ta không có dây) nhưng, không ai biết đến - anh ta luôn có camera bên trong sừng! Đang ghi lại mọi thứ! Anh ấy đã thu thập thông tin về Antifa / BLM trong một thời gian. Hôm nay, anh ấy đã chơi phần của mình một cách thuyết phục.
Đến 20/1 có kèo gì nữa không bạn?
Tối thấp pháp viện, thiết dân luật, laptop, bểu tềnh, Epochtimes,....
Hóng....... =D> =D> =D> =D> =D>

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Thôi hết cái vui rồi. Đợi 20/1 vào xem tiếp.

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Cụ có hiểu nhập cư cho dân không giấy tờ là ntn ko? ăn cháo đái bát là như thế nào ko? Cụ có hiểu sự khác nhau giữa CH và DC trong chính sách nhập cư và các vấn đề khác là như thế nào không?

Nhưng em hết chuyện bàn với cụ. IQ cao nên em không nói được với cụ. Chào cụ nhé
Nhập cư có giấy tờ hay không giấy thì nó là chuyện có hợp pháp hay không. Nếu luật được thông qua thì hai cái chẳng có gì khác nhau cả, đều là nhập cư hợp pháp.

Ăn cháo đái bát? Cụ là phát ngôn viên của hiệp hội người nhập cư à mà sao cụ biết họ sẽ làm gì? Là công dân rồi thì họ thích bầu cho bên nào chẳng được. DC giúp họ thành công dân nhưng họ thích bầu CH vì chính sách của CH hợp với họ hơn thì sao, lúc đấy DC làm gì được :))

Nhưng em hết chuyện bàn với cụ. IQ cụ thấp nên em không nói được với cụ. Chào cụ nhé

belo

Xe điện
Nếu nó nằm toàn bộ trong trí tưởng tượng của cụ thì mỗi người sẽ có trí tưởng tượng khác cụ, một câu chuyện khác cụ. Em gọi đó là hoang tưởng.
Khó nói lắm cụ à. Trí tưởng tượng của em cũng như sự ngu dốt của em, là vô hạn. Em đâu quặn tâm vi
Nếu nó nằm toàn bộ trong trí tưởng tượng của cụ thì mỗi người sẽ có trí tưởng tượng khác cụ, một câu chuyện khác cụ. Em gọi đó là hoang tưởng.
Ok cụ. Với địa tâm, nhật tâm cũng là hoàng tưởng. Em pro Trump, giờ em nói gì cũng sai.

Ku_den

Xe tải
Trump sẽ lập đảng mới. Đảng Sư tử, con lừa và con voi biến chất sẽ chỉ còn là lịch sử kaka
Con rồng hay hơn. Hợp với china hơn đó chơ. Ơn trump mà china đang ngồi cười khuẩy nền dân chủ Mỹ.
=)) =)) =))

belo

Xe điện
Giờ em mới vào topic. Em cứ vod các cụ quote em đã. Cảm ơn các cụ.

bearbie

Xe điện
Sao trước đây không kiện cho phe Trump dẹp mịa cái trò tố gian lận cho nó rồi mà để giờ mới kiện? :))
Đó, tui nói có sai đâu, phe Trump hở chút là nghi ngờ, mày hẳn có mưu đồ riêng nên không chịu làm sớm cho tao nhờ 😂. Kiểu như vaccine đằng nào cũng ra sao không ra tháng 10, nhể?

Kokolo

Xe buýt
Thứ nhất là có chắc người nhập cư luôn bầu cho DC không? dân VN, cuba, nam mỹ theo CH và Trump rất nhiều.

Thứ hai là ủng hộ DC tăng và CH giảm thì sao? Hai đảng cùng cạnh tranh phiếu bầu, nếu một đảng không đáp ứng được yêu cầu của người dân (và không chịu thay đổi để đáp ứng) thì thua thôi, democracy nó là vậy, chấp nhận thôi.
Đảng DC còn định sáp nhập Purto Rico làm thành 1 bang, và đưa quy chế DC cũng thành 1 bang nốt. Rồi thì cấp thẻ xanh cho chục triệu dân nhập cảnh lậu, đám này nợ ơn DC kiểu gì chả bầu. Thế lực của đảng DC ngày càng hùng mạnh. Nước Mỹ sắp bước vào thời kỳ Nam Bắc phân tranh rồi hô hô

Lungcu

Xe điện
Muốn nói gì thì nói tổng thống Trump có toàn quyền của tổng thống đương nhiệm trong 12 ngày tới.

vutamhoan

Xe tăng
Giấc mộng tổng thống của anh Pence đã tan thành mây khói rồi :)) Đối với trumpet anh là kẻ phản bội, đối với true conservative thì anh luôn luôn là phó tướng của kẻ đã làm chao đảo nước Mĩ :))
Chính xác. Phe CH sẽ có nhiều người không bỏ phiếu cho Pence, khi ra tranh cử đối thủ nó bảo mày làm phó cho thằng phá hoại kia sao mày không nói gì, lời thề bảo vệ HP đâu thì cãi làm sao?

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Đảng DC còn định sáp nhập Purto Rico làm thành 1 bang, và đưa quy chế DC cũng thành 1 bang nốt. Rồi thì cấp thẻ xanh cho chục triệu dân nhập cảnh lậu, đám này nợ ơn DC kiểu gì chả bầu. Thế lực của đảng DC ngày càng hùng mạnh. Nước Mỹ sắp bước vào thời kỳ Nam Bắc phân tranh rồi hô hô
Puerto Rico là lãnh thổ của Mỹ, dân PR vẫn đóng thuế đầy đủ nhưng lại không có quyền hành gì trong chính quyền liên bang, cái này gọi là "taxation without representation" và là một trong những nguyên nhân Mỹ đòi độc lập khỏi Anh. Việc đưa PR thành một bang là một việc đáng làm để loại bỏ tình trạng Mỹ this Mỹ that, và không chỉ đảng dân chủ mà cả cộng hòa từ lâu cũng đã ủng hộ PR trở thành một bang chính thức của Mỹ nếu dân PR muốn

Republican Party 2016 Platform[edit]
We support the right of the United States citizens of Puerto Rico to be admitted to the Union as a fully sovereign state. We further recognize the historic significance of the 2012 local referendum in which a 54 percent majority voted to end Puerto Rico's current status as a U.S. territory, and 61 percent chose statehood over options for sovereign nationhood. We support the federally sponsored political status referendum authorized and funded by an Act of Congress in 2014 to ascertain the aspirations of the people of Puerto Rico. Once the 2012 local vote for statehood is ratified, Congress should approve an enabling act with terms for Puerto Rico's future admission as the 51st state of the Union.[10]
Republican Party 2012 Platform[edit]
We support the right of the United States citizens of Puerto Rico to be admitted to the Union as a fully sovereign state after they freely so determine. We recognize that Congress has the final authority to define the constitutionally valid options for Puerto Rico to achieve a permanent non-territorial status with government by consent and full enfranchisement. As long as Puerto Rico is not a state, however, the will of its people regarding their political status should be ascertained by means of a general right of referendum or specific referenda sponsored by the U.S. government.[12][13]
Republican Party 2008 Platform[edit]
We support the right of the United States citizens of Puerto Rico to be admitted to the Union as a fully sovereign state after they freely so determine. We recognize that Congress has the final authority to define the constitutionally valid options for Puerto Rico to achieve a permanent non-territorial status with government by consent and full enfranchisement. As long as Puerto Rico is not a state, however, the will of its people regarding their political status should be ascertained by means of a general right of referendum or specific referenda sponsored by the U.S. government.[15]

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

AntiTrump2024

Xe tăng
Đó, tui nói có sai đâu, phe Trump hở chút là nghi ngờ, mày hẳn có mưu đồ riêng nên không chịu làm sớm cho tao nhờ 😂. Kiểu như vaccine đằng nào cũng ra sao không ra tháng 10, nhể?
Là em trả lời theo ý cụ kia. Em nói vụ kiện này là té nước theo mưa nhưng cụ kia không chịu :))

Trạng thái
Thớt đang đóng