[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

NDTBM

Xe điện
TT Trump đang tham vấn luật sư về phương án tự ân xá... Không biết luật pháp Mỹ có án lệ xử tội cựu TT theo kiểu cắt/bỏ tước "nguyên" TT không nhỉ?;)
P/S: Ngoài ra, nếu Pence kế nhiệm (theo tu chính án 25) thì có thể ân xá...khống cho cựu TT Trump?:-?

cadillacsixteen

Xe tăng
Có vụ này cháu muốn xin ý kiến các cụ
Bác Trump có giống Tào Tháo ko các cụ??

Tào Tháo:Một hôm, đang ngủ say, bỗng hắn trở mình, chăn rơi xuống đất. Tên lính hầu canh cửa thấy vậy bèn rón rén đến bên giường nhặt chăn lên đắp lại cho chủ tướng. Tào Tháo vùng phắt dậy rút ngay gươm đã thủ sẵn ở đầu giường chém người lính rồi lại nằm ngủ tiếp. Sáng mai ngủ dậy, Tháo khóc bù lu, bù loa và sau đó làm ma chay rất tử tế cho người hầu đó.

Đỗ Nam Trung: anh em ơi, bọn dân chủ nó gian lận, nó cướp trắng phiếu của anh. Ngày 6/1 chúng nó kiểm phiếu. Các em vào quậy phá cho anh, còn lại mọi thứ anh lo. Sau đó, thì cái kết: FBI, CIA đâu, bắt hết bọn phản loạn cho anh, bọn láo toét, vớ vẩn, bla...bla..

Anh Tháo và a Trump có nét na ná ko cccm?????

Chỉnh sửa cuối:

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Cụ IQ cao quá em theo không kịp.
Em đang nói dân ủng hộ DC tăng và CH giảm. Cụ có nắm được nội dung em đang trao đổi với người khác ko?
Thứ nhất là có chắc người nhập cư luôn bầu cho DC không? dân VN, cuba, nam mỹ theo CH và Trump rất nhiều.

Thứ hai là ủng hộ DC tăng và CH giảm thì sao? Hai đảng cùng cạnh tranh phiếu bầu, nếu một đảng không đáp ứng được yêu cầu của người dân (và không chịu thay đổi để đáp ứng) thì thua thôi, democracy nó là vậy, chấp nhận thôi.

AntiTrump2024

Xe tăng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Breaking news: Công ty sở hữu máy Dominion vừa đâm đơn ra tòa án Liên bang, kiện Sydney Powell vì tội bôi nhọ, đòi bồi thường Một Tỉ USD. Đơn kiện dài 124 trang

Giờ mợ Powell chỉ cần theo hầu kiện là đủ chết rồi ;)
Yêu cầu của Dominion

PRAYER FOR RELIEF WHEREFORE, Dominion respectfully requests that the Court enter an award and judgment in its favor, and against all Defendants jointly and severally, as follows:

(a) awarding Dominion compensatory damages of not less than $651,735,000;

(b) awarding Dominion punitive damages of not less than $651,735,000;

(c) awarding Dominion all expenses and costs, including attorneys’ fees;

(d) granting a narrowly tailored permanent injunction requiring the removal of all the Defendants’ statements that are determined to be false and defamatory and enjoining the Defendants from repeating such statements or engaging in any further deceptive trade practices relating to Dominion; and

(e) such other and further relief as the Court deems appropriate.

AntiTrump2024

Xe tăng
Nói gì thì cũng phải có bằng chứng , chứ nói miệng ma nó tin . :)):))
Cụ ủng lý ;ẽ mà sao không hiểu gì cả vậy? Em nói thế mà cụ cũng không hiểu à?

THeo cụ Hoàng nói thì cụ kia là tình báo quân đội, đi biểu tình là chỉ để thu thập chứng cứ. Giờ có ảnh chung mâm với cụ Lin, nghĩa là cụ lính kia cùng phe với cụ Trump, thu thập chứng cứ cho cụ Trump ;))

Chỉnh sửa cuối:

BMW 530

Xe tăng
Breaking news: Công ty sở hữu máy Dominion vừa đâm đơn ra tòa án Liên bang, kiện Sydney Powell vì tội bôi nhọ, đòi bồi thường Một Tỉ USD. Đơn kiện dài 124 trang

còn lão Lin đòi xử bắn Pence nữa , chưa tháy xuất hiện nhỉ .

bearbie

Xe điện

Nếu Biden là Trump thì sẽ lu loa là Dominion ăn tiền của Trump. Kiện hot vậy sao không kiện từ tháng trước để dẹp bớt lũ fake news mà giờ xong rồi mới kiện 😂.

May mà Mỹ chỉ có 1 Trump nên đời bớt loạn.

AntiTrump2024

Xe tăng
Copy từ luật của hiến pháp Mỹ đó cụ . Nếu sai thì mời cụ phản biện . Còn mấy thuyết âm mưu của cụ , chỉ có mấy thằng đầu ốc có vấn đề mới nghĩ ra được . Cụ tự hiểu nhé . :D:D
Phãn biện thì OK nhưng cụ đừng hỏi link đâu link đâu nhóe :))

Lái Ngựa

Xe buýt
Phim siêu anh hùng Marvel hay có đoạn after- credits lắm.
Cụ Trung tuyên bố "....But I also want you to know that our incredible journey is only just beginning" làm em cứ tưởng tượng.

Em hơi bị cuồng dân chơi Iron man.
Hoặc có thể trở thành Jocker :D
Vai iron em nghĩ hợp với anh Muck hơn.

AntiTrump2024

Xe tăng
Nếu Biden là Trump thì sẽ lu loa là Dominion ăn tiền của Trump. Kiện hot vậy sao không kiện từ tháng trước để dẹp bớt lũ fake news mà giờ xong rồi mới kiện 😂.

May mà Mỹ chỉ có 1 Trump nên đời bớt loạn.
Té nước theo mưa! Nhưng mà méo có cửa thắng kiện đâu 😎

BMW 530

Xe tăng
khổ anh Pence em quá, hôm trước thì giáo chủ yêu cầu một mình chống lại tất cả, hôm sau Hạ viện đòi đá vào cà Giáo chủ. Có lẽ lịch sử Mỹ chưa có phỏ tổng nào khổ như anh, không làm cũng bị chửi, làm gì cũng bị chửi.
Má nó khổ , đội pro Trump vào cứ gào Pence đâu ? 😂😂😂😂😂

AntiTrump2024

Xe tăng
Cái thuyết âm mưu nhân đợt biểu tình ngày 06/1, tình báo qân đội vào gom khơ khớ máy tính xách tay cúa mấy anh mấy chị nghị mang đi cũng có lý nhỉ :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cái gì cũng phải có bằng chứng , dẫn chứng chứ cụ . Ngay cả một dẫn chứng , đường link còn ko có nổi thì phản biện kiểu gì .
Link báo thổ tả toàn 1 chiều thiên kiến bệnh hoạn còn em thì phản biện theo chiều ngược lại thì cụ bảo dẫn là dẫn cái gì? :))

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]

BMW 530

Xe tăng
Cụ có hiểu nhập cư cho dân không giấy tờ là ntn ko? ăn cháo đái bát là như thế nào ko? Cụ có hiểu sự khác nhau giữa CH và DC trong chính sách nhập cư và các vấn đề khác là như thế nào không?

Nhưng em hết chuyện bàn với cụ. IQ cao nên em không nói được với cụ. Chào cụ nhé
Em lúc mới nhập cư cũng ko giấy tờ đây nè , giờ đóng thuế è cổ nhưng vẫn vui 😆

Trạng thái
Thớt đang đóng