[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

hd-vt

Xe container
Em dự là thớt mày phải tồn tại đến 20/1 các cụ nhỉ.
Bầu cử 4 niên một lần, còn vật nhau nà mãi mãi. Phản biện nhau (chửi :D) là quyền và nghĩa vụ của bản thân với môt xã hội văn minh cầu tiến.
Sao cụ định hãm nó lại làm gì thế. :D
Khi em nhận thấy mình là thằng chém gió, thì là lúc em chả tin thằng lon lao. Vì em thấy em thua kém mọi người rất nhiều, mọi mặt. :((

Em fun tý ạ, hết phim òi, kết thúc nhạt như nước ốc...chán hehe.

kvboto

Xe container
Em dự là thớt mày phải tồn tại đến 20/1 các cụ nhỉ.
Tiếp đến trưa ngày 20/1 họ tiếp tục hy vọng Trump lật kèo kết quả được bằng mắng mỏ, chửi bới ông Biden và tung tin phế truất UCV Biden và chủ tịch Hạ viện Pelosi.

Sau trưa ngày 20/1 thì họ tiếp tục trù ẻo, chửi bới, moi móc, dè bỉu ông TT Mỹ và chính quyền của ông Biden và cả thượng và hạ viện do đảng Dân chủ chiếm đa số,

Thớt này tồn tại đến khi Trump quay lại làm Tổng thống Mỹ và chủ tịch đảng Trump đại đế, còn ông Biden bị lật đổ, mất ghế, đảng DC tan rã,...

Họ giỏi nắm, tài tài nà, :D

Chỉnh sửa cuối:

TheRepublic

Xe tải
Bạc nhược vừa phải thôi! VN không đến nỗi dựa dẫm vào bên ngoài để bảo vệ tổ quốc như thế.

Cụ Trump đi rồi. Em lo sự bành bá của China quá. Đành rằng Việt Nam tự lực tự cường, ko đứng về phía bố con thằng nào, chính mình phải lo cho mình, làm bạn với cả thế giới. Nhưng sự thật là từ hồi có cụ Trump quay cụ Híp, Việt Nam mình nhàn nhã hơn nhiều so với trước. Giờ thì em linh cảm sẽ nhọc hơn nhiều đấy ạ (chưa biết cụ Bi sẽ làm những gì). Em căm hận kẻ anti Trump ghê gớm

nha-trang

Xe buýt
Khả năng cao lắm. Nhưng lúc đó họ cao chạy xa bay rồi. Không thì lại đổi giọng, một sở sở trường của họ.
Em hiểu ý cụ!!!
Thời gian sẽ trả lời và ko bỏ sót ai đâu cụ ạ. Nhiều khi mình tưởng có thể giả dối với đời nhưng ko thể thoát khỏi sự chất vấn của chính mình và con mắt của ĐẤNG TẠO HOÁ
Sự thật rất trần trụi. Nhiều cái tưởng chôn vùi được nhưng thời gian vẫn lật tung tất cả. Trừ Chúa thì chưa ai biết được thực - hư thế nào!!! Mà em theo đạo Phật ạ 😁

shiluo

Xe container
Cụ Trump đi rồi. Em lo sự bành bá của China quá. Đành rằng Việt Nam tự lực tự cường, ko đứng về phía bố con thằng nào, chính mình phải lo cho mình, làm bạn với cả thế giới. Nhưng sự thật là từ hồi có cụ Trump quay cụ Híp, Việt Nam mình nhàn nhã hơn nhiều so với trước. Giờ thì em linh cảm sẽ nhọc hơn nhiều đấy ạ (chưa biết cụ Bi sẽ làm những gì). Em căm hận kẻ anti Trump ghê gớm
Cụ có thể học theo Trump, cho con cháu học tiếng Tàu dần đi

cadillacsixteen

Xe tăng
Theo dòng sự kiện, toét hết mắt
Tạm thời nhà cháu gạt chuyện phiếu bầu
Em thấy mọi người có bàn chỉ có Trump mới cứng rắn với TQ, và sợ TQ sẽ bành trướng nếu ko phải Trump là TT

Cháu xin trích dẫn:
Nguồn:

Phát biểu khi tới vận động tranh cử ở Delaware hôm 23/9, ứng viên tổng thống đảng Dân chủ Joe Biden tuyên bố ông không coi mối quan hệ Mỹ - Trung là một "trò chơi có tổng bằng không". "Có rất nhiều nguy cơ trong mối quan hệ này", Biden nói.

"Tôi sẽ kiên quyết về việc Trung Quốc vi phạm nhân quyền, quân sự hóa ở Biển Đông và nhiều vấn đề khác. Các phân tích gần đây chỉ ra rằng Trung Quốc biết tôi sẽ rất thẳng thắn nhưng họ cũng lo ngại rằng tôi sẽ cứng rắn. Tôi không phủ nhận điều đó, chẳng có gì phải bào chữa", cựu phó tổng thống Mỹ nói.

Mỹ dù ai là TT thì họ luôn mang tâm thế là nền kinh tế số 1 TG.Nên khi càng ngày TG càng có nhiều nhận định TQ ( thời kỳ trước Trump, TQ chưa thực sự có vị thế..có thể tới giai đoạn của cụ Tập -TQ đã có đà và thay đổi phát triển như vũ bão) sẽ soán ngôi số 1 của Mỹ thì họ sẽ cay mũi, chứ ko riêng cụ Trump.

Nên thằng cha nào của Mỹ lên TT thì cũng ko thích TQ sẽ được TG đánh giá là nền KT số 1 TG đâu. Chúng nó còn hành hạ nhau nhiều.... =)) :)) =D> =D>

Nhà cháu nghĩ thế ạ.

TONGIA

Xe lừa
Bên bển chẳng phang nhau nữa cái thớt mềm hẳn.

nha-trang

Xe buýt
Đọc phát em block luôn khỏi cần tranh luận cụ ơi
Em nhận ra một sự thật là nếu ai đó khác tư tưởng mình thì đừng bao giờ hi vọng họ sẽ thay đổi để ngả theo mình. Và mình với họ cũng như thế thôi. Nên đừng mất công vô ích thay đổi họ. Ko nên dạy dỗ ai phải theo mình và mình cũng ko để ai dạy dỗ mình đâu cụ. Theo em, chỉ những người cùng đồng quan điểm, sở trường, sở thích trao đổi với nhau là đủ. Đọc xâu chuỗi lại từ trang 1 tới bây giờ, độc giả chắc chắn sẽ nhận ra một sự thật là kẻ xấu đang cố gắng dạy đời người tốt, mình ủng hộ TT Trump ko phải là vì cụ TT Trump mà vì muốn hướng tới một mơ ước: cái thiện phải thắng cái ác, cái tốt phải thắng cái xấu, chân chính phải thắng gian tà. Nhất định là phải hướng tới 👍

BMW 530

Xe tăng
Kệ các cụ tranh luận ,đây mới là ngôi sao trong lòng em : Mike Pence , người gõ búa tuyên bố Joe là tổng thống 46 của Hoa Kì và cũng là người bác bỏ truất phế TT 45 Trump !!!
Tổng thống thứ 47 sẽ thuộc về anh !

hoangduc.sbr

Xe container
Em thấy mọi người có bàn chỉ có Trump mới cứng rắn với TQ, và sợ TQ sẽ bành trướng nếu ko phải Trump là TT

Cháu xin trích dẫn:
Nguồn:

Phát biểu khi tới vận động tranh cử ở Delaware hôm 23/9, ứng viên tổng thống đảng Dân chủ Joe Biden tuyên bố ông không coi mối quan hệ Mỹ - Trung là một "trò chơi có tổng bằng không". "Có rất nhiều nguy cơ trong mối quan hệ này", Biden nói.

"Tôi sẽ kiên quyết về việc Trung Quốc vi phạm nhân quyền, quân sự hóa ở Biển Đông và nhiều vấn đề khác. Các phân tích gần đây chỉ ra rằng Trung Quốc biết tôi sẽ rất thẳng thắn nhưng họ cũng lo ngại rằng tôi sẽ cứng rắn. Tôi không phủ nhận điều đó, chẳng có gì phải bào chữa", cựu phó tổng thống Mỹ nói.

Mỹ dù ai là TT thì họ luôn mang tâm thế là nền kinh tế số 1 TG.Nên khi càng ngày TG càng có nhiều nhận định TQ ( thời kỳ trước Trump, TQ chưa thực sự có vị thế..có thể tới giai đoạn của cụ Tập -TQ đã có đà và thay đổi phát triển như vũ bão) sẽ soán ngôi số 1 của Mỹ thì họ sẽ cay mũi, chứ ko riêng cụ Trump.

Nên thằng cha nào của Mỹ lên TT thì cũng ko thích TQ sẽ được TG đánh giá là nền KT số 1 TG đâu. Chúng nó còn hành hạ nhau nhiều.... =)) :)) =D> =D>

Nhà cháu nghĩ thế ạ.
Cụ lại đi tin lời bọn điếm thế này thì chết rồi:-B. Lão 100 thuộc loại tồng tộc, phi chính trị gia nhất mà cư xử cũng đã điếm bỏ cm ra rồi.

nha-trang

Xe buýt
Cụ nói đúng. Nhưng cuộc đời họ sinh ra để dạy đời, để định hướng, để dẫn dắt, ép buộc người khác theo mình. Không theo là họ chửi mình ngu, mình dại vì họ dạy đời đến thế mà vẫn ko theo. Nên với họ chỉ có block thôi, phí nhời.
Em hoàn toàn đồng quan điểm với cụ 👍👍👍

trantien

Xe tăng
Covid tràn lan, chính trị bất ổn, kinh tế suy thoái mà vàng lại xuống mới tài chứ.

BMW 530

Xe tăng
Còn nữa không khi chính sách nhập cư được nới lỏng, dân tứ phương tràn về. Trong khi hệ thống dominion vẫn còn đó, con lừa lại còn có thêm 4 năm nữa để cải thiện độ tinh vi. Sau quả này con voi thành con vịt què rồi. Pence ư? Hoang tưởng.
Đừng hẹp hòi thế chứ , nước Mỹ vốn là nước nhập cư mà , Steve Jobs vốn cũng gốc nhập cư mà , ngay cụ Trump cũng thế . Nước Mỹ trở nên hùng cường cũng có phần đóng góp của dân nhập cư mà !

tomo21311

Xe tăng
Chả hiểu lắm đâu, cụ nào dịch hộ cái.

Trumpet Whisperer

Xe đạp
Giấc mộng tổng thống của anh Pence đã tan thành mây khói rồi :)) Đối với trumpet anh là kẻ phản bội, đối với true conservative thì anh luôn luôn là phó tướng của kẻ đã làm chao đảo nước Mĩ :))

Kệ các cụ tranh luận ,đây mới là ngôi sao trong lòng em : Mike Pence , người gõ búa tuyên bố Joe là tổng thống 46 của Hoa Kì và cũng là người bác bỏ truất phế TT 45 Trump !!!
Tổng thống thứ 47 sẽ thuộc về anh !

Kokolo

Xe buýt

Cháu xin trích dẫn:
Nguồn:

Nhà cháu nghĩ thế ạ.
Về quân sự nó khó có mường tượng cụ thể rằng nước này mạnh hơn nước kia, nước này số 1 nước kia số 2 đặc biệt trong thời đại hạt nhân. Nhưng về kinh tế nó là số liệu cụ thể. Một khi GDP của anh đứng đầu thế giới thì nó sẽ tự cập nhật lên số 1 chứ đếch cần thế giới nào công nhận cả. Ai muốn ai không nó cũng là thực tế khách quan

Trạng thái
Thớt đang đóng