Gcar

Xe container
Bên Mẽo lúc đầu coa người test dương tính vẫn được đi lại (rất khó hiểu)
Bọn Tây đầy, dương tính mà khỏe thì chúng nó tống về nhà bảo tự cách ly. Đó là nơi tử tế, còn nơi không tử tế thì chúng nó khỏi test luôn như bên Anh.

boyboy1990

Xe điện
cụ đọc chổ nào bảo 22/3 xét nghiệm, về cho cách ly thôi, giờ có sốt nhẹ mới xét. Ghi 10/3 là cảm sốt gì đó không rõ thôi.
10/3 khởi phát bệnh tại Mỹ, 22/3 nhập cảnh VN cụ ạ, ca này biết mắc rồi mới mò về.

boyboy1990

Xe điện
không có nói rõ là mắc covid, chỉ nói là khởi phát bệnh chung chung.
Cụ ko thấy là ko đề cập đến ngày lấy mẫu xét nghiệm à? Ca đó theo em là giống hệt ca này, biết mắc nhưng bên kia nó ko chữa nên sợ quá phải về

momoyama68868

Xe điện
Covid càng ngày càng khó hiểu, lây tùm lum không theo chu kỳ.
Cụ đọc bài này tham khảo thôi.
Theo bài báo này, nCoV có đoạn gen điều hòa tăng cường khả năng lây lan và rất dễ biến đổi:

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc lịch trình thì thấy sau 1/4 ông này chỉ có quả đi tảo mộ và ăn trưa với 4 người trong gia đình có thể được gọi là tụ tập, còn lại toàn thuộc diện tiếp xúc trong nhà và hàng xóm. Việc ông ấy đưa cháu dâu vào bệnh viện và tất tả 2 ngày ở đấy vì cô cháu có dấu hiệu động thai, nghi thai chết lưu thì ko thể đổ cho ông ấy là đi lung tung giữa lúc dịch bệnh được.

Cái ý thứ 2 của cụ chính là cái em bảo ông này ko nhạy cảm với tình hình dịch bệnh, chứ ông ta cũng chẳng vi phạm luật lệ hay quy định gì. Từ 1/4 mới có chỉ thị cách ly xã hội cụ ạ, còn trước đó chỉ là kêu gọi khuyến cáo... Ngoài ra ông này còn 1 điểm thiếu nhạy cảm nữa là ngày 21 có biểu hiện mệt mỏi phải đi mua thuốc về mà lại cho qua. Nhưng xét thời điểm có thể hiểu được. Đến 21/3 BM mới nổ 2 ca điều dưỡng, thông tin chính thức chưa hề cảnh báo đến các đối tượng ra vào BM. Đến 23/3 mới nổ tiếp ca Lai Châu và sau đấy vẫn chỉ khoanh vùng ở 3 khoa liên quan đến mấy trường hợp này. Ông này lại mệt mỏi có nhõn 1 ngày là hết nên chắc lại càng ko cảm thấy mình có thể có nguy cơ (chính là thiếu nhạy cảm). Còn lại đến 30/3 khi có quy định rà soát thì ông này cũng đã chủ động ra khai báo, nhưng được phản hồi là tự theo dõi sức khỏe, ko phải cách ly rồi.

Em đọc thì ko cảm thấy 243 là thể loại thiếu ý thức hay gian dối gì. Và em nghĩ cũng phải có lý do mà các báo viết về trường hợp này cũng nhẹ nhàng chứ ko theo hướng đổ lỗi. Ca này là ca ngoài sự kiểm soát của tất cả các bên, thế thôi.
Cái đoạn đầu của cụ nó nói lên tất cả. Và như vậy cụ cũng thừa nhận tên này có vi phạm đúng ko ạ?
Đã vi phạm thì chỉ có lên phường vậy thôi. Xem vài hôm nữa tên này nó lây cho những ai để xem nó cách ly xã đến đâu.

suzech

Xe đạp
Bọn Tây đầy, dương tính mà khỏe thì chúng nó tống về nhà bảo tự cách ly. Đó là nơi tử tế, còn nơi không tử tế thì chúng nó khỏi test luôn như bên Anh.
Cụ có chém ko đấy? Anh nó test 252k trong khi vn mới test có 93k thôi

vitngoc

Xe điện
Em đọc lịch trình thì thấy sau 1/4 ông này chỉ có quả đi tảo mộ và ăn trưa với 4 người trong gia đình có thể được gọi là tụ tập, còn lại toàn thuộc diện tiếp xúc trong nhà và hàng xóm. Việc ông ấy đưa cháu dâu vào bệnh viện và tất tả 2 ngày ở đấy vì cô cháu có dấu hiệu động thai, nghi thai chết lưu thì ko thể đổ cho ông ấy là đi lung tung giữa lúc dịch bệnh được.

Cái ý thứ 2 của cụ chính là cái em bảo ông này ko nhạy cảm với tình hình dịch bệnh, chứ ông ta cũng chẳng vi phạm luật lệ hay quy định gì. Từ 1/4 mới có chỉ thị cách ly xã hội cụ ạ, còn trước đó chỉ là kêu gọi khuyến cáo... Ngoài ra ông này còn 1 điểm thiếu nhạy cảm nữa là ngày 21 có biểu hiện mệt mỏi phải đi mua thuốc về mà lại cho qua. Nhưng xét thời điểm có thể hiểu được. Đến 21/3 BM mới nổ 2 ca điều dưỡng, thông tin chính thức chưa hề cảnh báo đến các đối tượng ra vào BM. Đến 23/3 mới nổ tiếp ca Lai Châu và sau đấy vẫn chỉ khoanh vùng ở 3 khoa liên quan đến mấy trường hợp này. Ông này lại mệt mỏi có nhõn 1 ngày là hết nên chắc lại càng ko cảm thấy mình có thể có nguy cơ (chính là thiếu nhạy cảm). Còn lại đến 30/3 khi có quy định rà soát thì ông này cũng đã chủ động ra khai báo, nhưng được phản hồi là tự theo dõi sức khỏe, ko phải cách ly rồi.

Em đọc thì ko cảm thấy 243 là thể loại thiếu ý thức hay gian dối gì. Và em nghĩ cũng phải có lý do mà các báo viết về trường hợp này cũng nhẹ nhàng chứ ko theo hướng đổ lỗi. Ca này là ca ngoài sự kiểm soát của tất cả các bên, thế thôi.
Nhiều vấn đề! xuất hiện triệu chứng và có yếu tố dịch tễ thì kiểu gì chả nảy số ngay! Ca 133 trên Lai Châu là ví dụ!

Gcar

Xe container
Cụ có chém ko đấy? Anh nó test 252k trong khi vn mới test có 93k thôi
có người bên Anh về bảo thế ạ, dù đã bảo tao có tiếp xúc với người nhiễm covid rồi! :)) Có thể bên Anh nó chỉ test người nào vào bệnh viện thôi, còn chưađược cho vào viện thì nó không test.

chualang67

Xe buýt
Có khi nào bệnh nhân 243 xét nghiệm dương tính sai ko các cụ. Với mức độ giao tiếp dày đặc cua BN 243 như này thì nguy hiểm quá.
Dễ sai lắm cụ,thế mà có 2 người gần nhà 243 dương lần 1 rồi đó ah.

Trung

Xe điện
Giá như mọi cơ sở dữ liệu đều đầy đủ, tin cậy, và truy cập được như của taxi công nghệ :D

His0ka

Xe buýt
Hay họ khuyến khích việc lây Lan dịch ra diện rộng hòng sớm tạo Miễn dịch cộng đồng ???
Nếu ko tìm đc vắc xin thì chỉ có 2 cách
1. Phong toả triệt để 1 tháng để xử lý các ổ dịch.
2. Miễn dịch cộng đồng.

Cách 1 e là khó vì ko thể đóng cửa như Triều Tiên đc.

Rosie LEE

Xe tải

Em cũng nghĩ giống cụ này. Nếu mình là người ta, mình chắc cũng không đề phòng hoặc nghĩ sâu xa gì nhiều. Vả lại, em cũng thấy bác ấy đúng là người dân quê Việt điển hình: tảo tần, chịu khó, chân chất, sống tình nghĩa.
Em thương bác và mong bác sớm khỏi bệnh. Mong tất cả chúng ta đều bình an qua đại dịch này.

chichbong08

Xe buýt
Nông dân 243 đi lại lông nhông hơi ác, lại zô-zô mấy đám cưới nữa. Nếu không test hết những ông nào zô cùng, bỏ sót vài ông ở làng khác sang ăn cỗ thì...

formen

Xe lăn
Mùa này trẻ con nhà em hơi ốm sốt phát là em aloo y tế phường luôn. Cho chắc.

Bà Bán Nước

Xe đạp
Cứ tìm được mới là lại có cụ vào than nhỉ? Giờ tìm càng nhiều càng sớm càng tốt chứ sao, vẫn kêu là có mấy ngàn ông lông nhông ngoài kia không ai biết, giờ túm được lại bán than? :D