boyboy1990

Xe điện

TONGIA

Xe lừa
Có nghĩa là từ 260 ca nặng là thêm chú nào buông chú ấy nhỉ

Patriots

Xe lăn
Anh Trump mới trách thống đốc NY là không chịu xuất tiền mua với giá 36k$. Đức có nhóm sd máy in 3D sx máy giá rẻ. Nga sx thiết bị phân nhánh an toàn cho nhiều người dùng 1 máy.
Mỹ mua lô 1,5 tỷ USD cho 80 000 máy nhưng giá đó mới chỉ là trên giấy, đã có nhà máy sx đâu, đang mặc cả thôi. Nga thì phân mảnh 1 máy thành 4, trong trường hợp cấp bách để "câu giờ" thì được. Chứ trang thiệt bị lâu dài thì vẫn phải sắm thêm thôi

• Vodka
Reactions: PnO

MinhLe153

Xe buýt
Ý kiến này Tốt, sao có người mời Vang được nhỉ...? :-?:-?:-?
Mặc dù có thể giá Viện Phí sẽ cao lên 1 chút, nhưng đó cũng là sự đánh đổi về Nhân Lực. Người nhà BN có thời gian đi làm thêm, BV thì cũng Sạch Sẽ, quản lý cũng bớt được nhiều Gánh nặng. Việc lây nhiếm chéo hay vấn đề Tệ Nạn cò, Trộm Cắp, mật độ Giao Thông được giảm đi rất nhiều.
Vang là vang bảo nát bộ tế. Nát thì đã ko được như thế này.

isak

Xe tăng
Cụ vào lâu chưa ạ? Em thấy Bạch Mai có dàn máy thở mới đó chứ. Toàn hàng xịn chứ đâu có lởm.
Em vài khoảng 2 năm trước, bên icu thì có mấy con chạy ngon, a9 thì có 2 con như trâu kéo cày, còn trên hô hấp hình như mỗi con drager, còn bipap cpap thì em ko đếm ạ

ubisapro

Xe trâu
Với số lượng đó thì quá ít cho mùa dịch :(

SƠN CƯỚC

Xe điện
Trc có xem phim apolo 13 bọn ở trái đất hướng dẫn bọn phi công vũ trụ làm máy điều chế oxy = vật liệu đơn giản , họ làm đc ,sao mình ko làm đc nhể?

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em chả biết trình khoa học của cụ thế nào. Nhưng chính tả cơ bản cụ còn nhầm thì chịu cụ : “tạo lên” chứ k phải “tạo nên”nhé.Mà thường người ta dùng “tạo ra” chứ k ai dùng “tạo nên” đâu cụ.
Ơ cụ trong hội người Mỹ nói tiếng Việt à? :D cụ cẩn thận bị đội người Việt mơ ở Mỹ kì thị như ông đít vẹo đấy nhá :))

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Lượng máy đang trong kho ở các cty kd thiết bị y tế ở Hn cũng tầm 1 vài nghìn máy cá nhân rồi ạ

matrix3011

Xe tăng
Nhà em co cái bình oxy to lắm, thôi thì cần thì dùng chứ chả y vong đi viện :(

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ không nên tiếc, nói thì nói thế thôi chứ trên cơ quan nhà em vẫn trích lương để ủng hộ chống dịch với lại chống hạn. Hàng năm vẫn ủng hộ đều như vắt tranh và em thấy đó cũng là một việc làm tốt. Truyền thống dân tộc mình vẫn là "lá lành đùm lá rách" mà cụ. Chỉ tức là không giải quyết được tận gốc vấn đề.
Em nói ra vậy để nói lên một điều là mình cứ kêu ca là nước còn nghèo, người dân phải ủng hộ rồi tiết kiệm này nọ nhưng thực tế là "ba đấm không bằng một đạp". Nhân dân có ủng hộ bao nhiêu nữa cũng không bằng thất thoát một vài dự án => quan trọng nhất vẫn là có được lãnh đạo giỏi, thể chể tốt chứ dân có tốt, có hay mấy thì cũng chả ăn thua gì.
Ai đó có nói một câu đại loại là "một đàn lợn được dẫn dắt bởi một con hổ còn tốt hơn là đàn hổ được dẫn dắt bởi 1 con lợn" chắc cũng có ý đó.
Sợ cụ thật, vâng dân em là lợn, cụ là hổ cụ lãnh đạo :))

binhsu7273

Xe cút kít
Vang là vang bảo nát bộ tế. Nát thì đã ko được như thế này.
Cháu cũng vào thăm BN ở viện 108, thấy phong cách làm việc rất tốt, Viện thì sạch sẽ. Ngày xưa đám cò mồi đứng đầy cửa, nay tuyệt nhiên vắng bóng.

Patriots

Xe lăn
Đọc bài này, có cụ ở trên đã dẫn:

Thì cái ảnh minh hoạ máy thở ở Mỹ toàn chữ Tây ban nha, khéo sản xuất ở Tây ban nha, nghĩa là về độ lành nghề của công nhân chắc cũng bằng mấy anh lắp Bphone chứ hơn thế choá nào được.
Nguyên liệu sản xuất máy cần an toàn thế nào thì bên phòng hoá quân đội ắt có chuẩn mà có cả nguyên liệu cũng nên.
Còn lại bí quyết công nghệ theo em mục đích vẫn là làm sao đưa không khí không qua mũi mà được sưởi, được lọc bụi y như qua mũi vào tận cuống phổi, thêm nữa ắt là phải có số đo kiểu như may sẵn xem ông này cao ngần này, cân nặng ngần này thì dung tích phổi ngần này. Mà số liệu này phải thu thập từ các bệnh viện, từ bệnh nhân thuộc cộng đồng, tức là công thức bí quyết của ông có số liệu đầu vào thuộc cộng đồng, thế thì bây giờ mời ông đưa bảng tính kết quả như bảng tra logarithm ra đây, nếu muốn giấu công thuc tính loga gia truyền dùng chym, chả hạn thế.
Chứ về quy trình công nghệ, đến cái xe đua hít mấy nghìn lần một phút mà hệ van khí van xăng xe hơi hiện đại còn cấp ngon thì cái phổi gồm hàng triệu cái bóng hơi phì phào mấy chục lần một phút làm gì có vi xử lý nào trên ô tô không điều khiển được.
Chưa kể có máy rồi thì người sử dụng cũng được training nữa chứ nhân viên sử dụng cũng có hạn. Dùng máy thở toàn người sắp tạch, dùng ba cái máy của hãng sản xuất ô tô, sai sót một chút là đi thôi

Lá me xanh

Xe tải
F1 hình như chỉ được test một lần, dù âm tính vẫn cách ly tại chỗ, mà 178 sao lại đi cả về quê nhỉ, cũng là nhân viên mà BM quản kém thế, cả đội kiểm soát cũng làm sao ấy nhỉ.
Nhân viên của Trường Sinh nên chắc bạch mai k quản lý, ông 175 cũng đi tung tăng vào cả xanh pôn thăm con đấy gì

hanoii30

Xe tải
Nguyên tắc là bơm oxy đc làm ẩm và hút co2 ra . Các em sinh viên robocon toàn đoạt giải cao thế giới , giờ lặn sạch , chả thấy tập chung phát kiến , chế tạo gì cả nhể ..kkk
Sao cụ lại hỏi em sinh viên đoạt giải cao không tập trung phát kiến và chế tạo? Cụ phải hỏi một đống các GSTS, PGSTS, các loại TS, Ths và hệ thống các viện nghiên cứu , bộ KHCN đang làm gì, phát kiến gì mới đúng chứ

Hanoithu

Xe tải
Bác lo xa là tốt, nhưng theo em thấy tình hình chưa quá đến nỗi mất kiểm soát và bi đát vì TT CP đã và đang chỉ đạo rất tốt công tác phòng chống Em Cô Vy rồi cụ ạ
Em cũng tin là tình hình dịch đang được kiểm soát chặt chẽ. Chính quyền và người dân đồng lòng chống dịch. Ngoài ra, con virut này khá nhạy cảm với nhiệt độ cao nên hạn chế dùng điều hoà, giữ nhà cửa thông thoáng, không đi phương tiện công cộng, hạn chế ra ngoài khi ko cần thiết, giữ khoảng cách 2 m thì dịch sẽ kiểm soát tốt. Miền Bắc sắp bước vào hè, đó cũng là yếu tố thuận lợi.

namphongviet

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung nếu bệnh nặng thì chấp nhận thôi. Mấy đứa chết tiệt bị đầu tiên lại ngon vì được tập trung cứu chữa. Đời bất công vậy đấy. Bọn khốn nạn chó chết lại may mắn và sống lâu.

Joker86

Xe buýt
Bài này có đầy đủ thông tin cho các cụ nè :
- Giá máy thở
- Số lượng máy thở Mỹ đang có
- Khả năng VN sản xuất được máy thở