Dodge Ram

Xe điện
Em chả biết trình khoa học của cụ thế nào. Nhưng chính tả cơ bản cụ còn nhầm thì chịu cụ : “tạo lên” chứ k phải “tạo nên”nhé.Mà thường người ta dùng “tạo ra” chứ k ai dùng “tạo nên” đâu cụ.
=))=))=))
Nguồn th.ứ, bộ t.rưởng là đây chứ đâu?!:-j

Vong Ưu Thảo

Xe máy
vụ cty Trường Sinh đúng phản lưới nhà
cầu trời VN không bị bùng lung tung
ngó sang ông Philipines , 9 bác sĩ chết, 71 người tử vong mà hãi quá
nv y tế nước nó đây

Phi nhiều cái lôm côm thật, từ cái thiết giáp bọc bìa các tông đợt dẹp phỉ, trung tâm họp báo sea games đến cái này, nhìn không ra ông GDP cao hơn VN :-??

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em đang nghĩ đến mua sắm cơ sở vật chất trang thiết bị cho tuyến đầu, tuyến trung ương phải đầy đủ lắm, ai ngờ...
Tuyến dưới ít và kém thì cũng ko thắc mắc do việc phân bổ nguồn lực cụ ạ
Tuyến mà đẻ ra tiền, thì khá đầy đủ bác ạ.
Ví dụ chỗ Khoa khám bệnh theo nhu cầu, ở Viện Nhi TW chẳng hạn.
Cái gì bác cũng mua được tất.

Còn cấp tỉnh, nhất là cấp huyện, thì hơi bi thảm.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Không sản xuất được cụ ơi, nó là thành quả của việc nghiên cứu, ứng dụng hành chục năm, các hãng sản xuất ô tô cũng không sản xuất được, nếu không chuyển giao công nghệ. Còn họ nếu làm chỉ làng nhàng để câu giờ đợi sản phẩm chuẩn thôi, chứ việc ứng dụng thay thế hẳn máy thở là không thể
Sao mà mua được hả cụ? Phải tầm chính phủ đứng ra đàm phán họ mới cho xuất, chứ các nước đang cấm xuất khẩu mà cụ, các nước lớn sản xuất cái này là: Đức, Thụy Điển, Thụy Sĩ và Ý, nước nào cũng bị nhiễm quá nhiều rồi. Mỹ đang bảo GM chuyển đổi công năng một nhà máy để sx máy thở, GM nó đang tính chi phí chuyển đổi hết hơn 100 triệu đô và yêu cầu CP phải trả trước chi phí đó, rồi đơn hàng cũng phải thanh toán trước, với CP Mỹ mà nó còn chắc như thế thì việc mua máy thở mới về là quá khó, chưa kể nếu họ chưa có giấy phép lưu hành ở VN, phải đợi bộ y tế cấp giấy phép thì mới được nhập, nhìn đâu cũng thấy hàng rào
Đọc bài này, có cụ ở trên đã dẫn:

Thì cái ảnh minh hoạ máy thở ở Mỹ toàn chữ Tây ban nha, khéo sản xuất ở Tây ban nha, nghĩa là về độ lành nghề của công nhân chắc cũng bằng mấy anh lắp Bphone chứ hơn thế choá nào được.
Nguyên liệu sản xuất máy cần an toàn thế nào thì bên phòng hoá quân đội ắt có chuẩn mà có cả nguyên liệu cũng nên.
Còn lại bí quyết công nghệ theo em mục đích vẫn là làm sao đưa không khí không qua mũi mà được sưởi, được lọc bụi y như qua mũi vào tận cuống phổi, thêm nữa ắt là phải có số đo kiểu như may sẵn xem ông này cao ngần này, cân nặng ngần này thì dung tích phổi ngần này. Mà số liệu này phải thu thập từ các bệnh viện, từ bệnh nhân thuộc cộng đồng, tức là công thức bí quyết của ông có số liệu đầu vào thuộc cộng đồng, thế thì bây giờ mời ông đưa bảng tính kết quả như bảng tra logarithm ra đây, nếu muốn giấu công thuc tính loga gia truyền dùng chym, chả hạn thế.
Chứ về quy trình công nghệ, đến cái xe đua hít mấy nghìn lần một phút mà hệ van khí van xăng xe hơi hiện đại còn cấp ngon thì cái phổi gồm hàng triệu cái bóng hơi phì phào mấy chục lần một phút làm gì có vi xử lý nào trên ô tô không điều khiển được.

Chỉnh sửa cuối:

tungna414

Xe tăng
Em chả biết trình khoa học của cụ thế nào. Nhưng chính tả cơ bản cụ còn nhầm thì chịu cụ : “tạo lên” chứ k phải “tạo nên”nhé.Mà thường người ta dùng “tạo ra” chứ k ai dùng “tạo nên” đâu cụ.
Cụ người ở đâu mà ngọng thế?
"Tạo nên" nhé chứ không tồn tại cái "tạo lên".

Cụ sai rồi xin lỗi cụ ấy đi.

cuhaifus

Xe container
Cụ quên mất là Y tế luôn đi với Dự phòng sao ? Ai dám chắc bệnh nhân chỉ dừng lại ở 200-300 ? Nếu số bệnh nhân tăng lên 10.000 - 20.000 và con số bệnh nhân cần máy thở 2000-3000 thì thế nào ?
Em là người đã phải dùng đến máy thở vài lần khi đi cấp cứu Hen nên em quá hiểu, nếu thiếu máy thở thì sẽ ntn, ngay từ đầu dịch em đã nói cái quan trọng nhất chính là phải đáp ứng được máy thở khi bùng phát, và khi chưa bùng thì phải bằng mọi giá tránh cho nó bùng, chứ lên đến 1,2000 thì xác định là toang rồi

A98

Xe container
Số xét nghiệm được thực hiện tính trên 1 triệu dân, VN là 159, Anh là 959, vừa mới 2 tuần trước Anh còn là điển hình của "chủ quan coi thường dịch bệnh" thì giờ họ đã thực hiện số xét nghiệm gấp 6 lần VN (tính trên 1 triệu dân), Hàn quốc thì gấp 40 lần VN.
:
Annotation 2020-03-30 105831.jpg
Đếch cần biết số lượng test thế nào, VN đang kiểm soát tốt, tình hình ổn định, bệnh viện chưa quá tải. Còn Anh thì số người dương tính sắp bằng số test VN đã làm. Số người chết đã đến hàng ngàn. Ấy thế mà cụ vẫn xuyên tạc để chê VN được. Cụ bị ngộ độc bả Tây nặng quá rồi.
Con số thể hiện rõ mức độ test là số test/số người nhiễm.

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
Các cụ O F thông thái không biết công nghệ sản xuất máy thở có hạng mục gì cao siêu nhỉ ? Bao nhiêu % trong đó là mua từ TQ về lắp ráp đc
Bí quá người nhà đứng cạnh bơm tay có đc không

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các bệnh viện tuyến đầu thì không thiếu kinh phí để mua, thậm chí các BV này tự chủ được thu chi nên không xin vốn mua sắm từ ngân sách mà dùng vốn của BV luôn. Nhưng nó liên quan nhiều câu chuyện như: diện tích sử dụng có đủ không? người sử dụng? nguồn bệnh nhân?
Ví dụ: Em đang tham gia cải tạo lại 1 phòng mổ cho 1 bệnh viện cấp tỉnh đã xây cách đây 18 năm mà diện tích phòng mổ theo chuẩn cũ nhỏ quá, giờ muốn đưa thêm các thiết bị hiện đại vào để nâng cao hiệu quả nhưng không đủ diện tích để đưa vào. Xong đưa vào lại còn phải đưa bác sỹ đi nước ngoài đào tạo sử dụng 06 tháng, vậy nhân sự làm việc lúc ê kip kia đi đào tạo sẽ hoạt động như thế nào?.... Rất nhiều vấn đề chứ không chỉ vấn đề tiền đâu.
Bên bác đa di năng vậy à?
Tôi tưởng bác làm bên Thiết bị viễn thông??!!

vnposh

Xe điện
Trong ứng dụng NCOVI có mục phản ánh đó cụ, nhưng em nghĩ người việt chúng ta tính duy tình, cả nể chẳng ai khai báo cả, đó cũng là một yếu tố tăng nguy cơ của dịch.
45k người vào ra BM rồi chạy khắp HN, bài toán khó giải cho UB chống dịch.
Nếu số người nhiễm không rõ nguồn lây tăng nhanh lên 300, 400 người thì chỉ có cách phong tỏa, cách ly quyết liệt như Vũ Hán thôi.
Đúng là trong ứng dụng nCoV có mục "Khai hộ", và phải xác nhận bằng số điện thoại, số BHYT của người khai, cho nên không ai tình nguyện "tố giác tội phạm" cả. :D

Khai báo y tế là bắt buộc. Tuy nhiên không biết nhập số liệu giấy vào được bao nhiêu người, chứ số liệu khai báo trực tuyến công bố mới được khoảng 600.000 người. Một mẫu quá bé so với 97 triệu dân.

binhsu7273

Xe cút kít
Như 108 đã làm, bệnh nhân nhập viện tất cả mọi ăn uống sinh hoạt đều bv lo hết, người nhà đi về; có đến thăm thì đk nhận thẻ, tối đa cũng chỉ 3 người lên/lần và có quy định giờ; Lính gác ngay thang máy kiểm tra rất chặt chẽ;
Nói chung bộ tế nát lắm rồi, sau đợt này mong bác Đ cải tổ triệt để cho dân nhờ!
Ý kiến này Tốt, sao có người mời Vang được nhỉ...? :-?:-?:-?
Mặc dù có thể giá Viện Phí sẽ cao lên 1 chút, nhưng đó cũng là sự đánh đổi về Nhân Lực. Người nhà BN có thời gian đi làm thêm, BV thì cũng Sạch Sẽ, quản lý cũng bớt được nhiều Gánh nặng. Việc lây nhiếm chéo hay vấn đề Tệ Nạn cò, Trộm Cắp, mật độ Giao Thông được giảm đi rất nhiều.

PnO

Xe tải
15-20k USD một máy của các nước Đức, Ý, Thụy Sĩ, đó là gián bán từ xưởng của nhà sx, chưa kể qua các khâu trung gian, trong điều kiện bình thường, giữa mùa dịch thế này thì không biết, các nhà giàu mới ở Nga đang mua giá 100k
Anh Trump mới trách thống đốc NY là không chịu xuất tiền mua với giá 36k$. Đức có nhóm sd máy in 3D sx máy giá rẻ. Nga sx thiết bị phân nhánh an toàn cho nhiều người dùng 1 máy.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bên bác đa di năng vậy à?
Tôi tưởng bác làm bên Thiết bị viễn thông??!!
Không, em chưa bao giờ làm thiết bị viễn thông. Em trước làm bank, giờ làm thiết bị y tế.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nếu sợ lộ bí mật công nghệ có thể mời mấy anh quân đội làm trọng tài kiểm tra quá trinh chuyển giao, đấy là em nói quâng đội là của nhơn dzân ạ.

langtoilangtoi

Xe điện
Định trích dẫn trả lời cụ nhưng thấy các cụ trên nói rồi em lại thôi

Chỉnh sửa cuối:
Cuộc sống như tranh vẽ không làm cứ chơi sắp hết ăn :))

thinhtd

Xe container
Quỳ. :(

isak

Xe tăng
Em đã từng ăn chờ ở chực trong khoa hô hấp và ICU bạch mai gần một tuần chỉ để đánh giá việc dùng máy thở nên em nói thế này các cụ cứ bình tĩnh. Nếu lãnh đạo nào bảo mình đang có 4000 máy thở thì em cam đoan luôn là không đến 2000 cái có thể sử dụng được. Em đã từng vào một khoa có 10 máy thì 5 máy đang đi sửa, 2 máy vừa hỏng và chỉ còn 3 máy dùng được. Còn về sản xuất thêm máy thì trừ khi các công ty sx họ chuyển giao công nghệ thì may ra làm được mấy cái cpap bipap, chứ mấy cái invasive thì chắc dân ta phải tiến hoá lên thêm nấc nữa mới làm được ạ.