2209

Xe tải
Ở Vn liệu có cty nào đủ năng lực sx vacxin theo Tây nhượng quyền ko các cụ nhỉ. Chứ chờ vacxin nhập về cháu nghĩ nó còn lâu. Bệnh dịch lại 3 tháng nổi lên 1 lúc thế này...
Có bên Anh chia sẻ nghiên cứu với Việt Nam đấy. Cụ yên tâm là mấy món này phương Tây chơi khá quân tử. Hầu hết các nước ĐNA đều đã được một trong mấy hãng có vaccine của phương Tây chia sẻ. Riêng bọn Anh thì chia sẻ cho VN và Thái.
Chính phủ cũng nhiều lần nhấn mạnh ưu tiên việc chuyển giao để tự sản xuất trong nước. Theo em thì đây mới là chính đạo. Nhập của ai thì cũng phải chờ quá lâu.
Riêng vaccine của Tàu thì thôi em xin vái. Sữa cho trẻ con nước nó uống nó còn bỏ chất cấm vào chết bao nhiêu bé nữa là thuốc men xuất khẩu. Các cụ cứ để ý mà xem, công nghệ Tàu mạnh hơn Ấn rất nhiều nhưng thuốc VN nhập về rất nhiều thuốc Ấn nhưng ít thấy thuốc Tàu.

coixay13

Xe tăng
Đợi họ tiêm hết cho dân của họ trc đã (1,393 tỷ - 2018) cho chắc ăn.

kienvinh

Xe lăn
Ở Vn liệu có cty nào đủ năng lực sx vacxin theo Tây nhượng quyền ko các cụ nhỉ. Chứ chờ vacxin nhập về cháu nghĩ nó còn lâu. Bệnh dịch lại 3 tháng nổi lên 1 lúc thế này...
Câu hỏi rất hay vào thời điểm này.

Mà sao ngoại trừ Vingroup tài trợ 20 tỷ (quá ít) cho 3 đơn vị trong nước nghiên cứu chống dịch thì chưa thấy nhà nước có chương trình gì nhỉ.

12 nghìn tỷ đã giải ngân cứu trợ lần trước thì chỉ có 400 tỷ đến tay người lao động mất việc. Đi đâu hết rùi?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dịch Covid ảnh hưởng rất nhiều đến tình hình sx, kd của các nhà máy, đơn hàng giảm, nguyên vật liệu sx tăng giá, cước vận chuyển tăng, thời gian gần đây lưu thông hàng hóa bị trì trệ, nguyên liệu ko về đc xưởng, hàng hóa xuất chậm...nhiều nhà máy sx đang rất khó khăn
Đúng rồi ah!
Nhưng cũng là cơ hội cho đồng nghiệp

Embebandiem

Xe tăng
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
có tiêm đc 2 triệu người thì 2021 là năm toang toác nhé cụ
1. SX ko phải hô mồm, đủ vacvine sx ra thì cứ phải có đủ thời gian tính bằng 6 tháng-1 năm - vài năm
2. 1 chỗ hết bệnh mà các chỗ khác dính thì vẫn toang như hiện tại

Embebandiem

Xe tăng
Có bên Anh chia sẻ nghiên cứu với Việt Nam đấy. Cụ yên tâm là mấy món này phương Tây chơi khá quân tử. Hầu hết các nước ĐNA đều đã được một trong mấy hãng có vaccine của phương Tây chia sẻ. Riêng bọn Anh thì chia sẻ cho VN và Thái.
Chính phủ cũng nhiều lần nhấn mạnh ưu tiên việc chuyển giao để tự sản xuất trong nước. Theo em thì đây mới là chính đạo. Nhập của ai thì cũng phải chờ quá lâu.
Riêng vaccine của Tàu thì thôi em xin vái. Sữa cho trẻ con nước nó uống nó còn bỏ chất cấm vào chết bao nhiêu bé nữa là thuốc men xuất khẩu. Các cụ cứ để ý mà xem, công nghệ Tàu mạnh hơn Ấn rất nhiều nhưng thuốc VN nhập về rất nhiều thuốc Ấn nhưng ít thấy thuốc Tàu.
Tiêm vắc xin của khựa xong, có bắn tiếng khựa như gió !@#$%% ko cụ :))

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Chả hiểu sao các cụ lại kêu ca nhỉ. Covid mang lại quá nhiều may mắn cho em, từ đầu năm đến giờ tự dưng có mấy củ to nó rơi vào đầu mà chẳng cần động tay chân gì.
Cụ thật may mắn nhưng toàn xã hội lại không may mắn như vại

Kiabuoisang

Xe container
Nơi bắt đầu sẽ là nơi kết thúc \:D/

huyen141292

Xe điện
Vẫn còn có bác tin rằng trung quốc sẽ tử tế cứu người Việt cơ à? Được đó, biệt phái ra Hoàng sa là thik hợp nhất

vuongcongtu

Xe máy
Cụ ơi. Lúc đó là đã 20 năm rồi. Chính phủ tàu cũng xử tử chủ tịch của hãng sữa đó. Cụ nên nhớ Trung quốc vẫn là quốc gia đang phát triển thì tất nhiên sẽ có 1 số bất cập. Nhưng họ đang làm tốt lên hàng ngày và uy tín của tàu cũng tăng lên hàng ngày cụ ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Thằng đấy phải xử kịch khung kịch trần, thêm tình tiết tăng nặng.
*** nó, công sức bao người, mới vừa hồi phục một chút, có chút niềm tin và hi vọng lại bị đạp cho 1 phát sấp mặt như thế này.
Tết nhất thì tới nơi rồi, bao nhiêu thứ đến hạn cần chi.
Cái này cũng là lỗi của bọn LĐ, ko làm mạnh xử mạnh ngay từ những vụ đầu nên bọn lắm tiền chúng nó chả đứa nào sợ.
Đúng roài, phải có mấy vụ án điểm thì thiên hạ mới đỡ nhờn. Mong rằng bị can không chỉ có cá nhân tay TV kia mà còn nhiều người liên quan nữa.
Mấy vụ trước chỉ là khai báo không trung thực còn vụ này là cố tình làm trái quy định, tính chất nặng hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Toi88888

Xe điện
Câu hỏi rất hay vào thời điểm này.

Mà sao ngoại trừ Vingroup tài trợ 20 tỷ (quá ít) cho 3 đơn vị trong nước nghiên cứu chống dịch thì chưa thấy nhà nước có chương trình gì nhỉ.

12 nghìn tỷ đã giải ngân cứu trợ lần trước thì chỉ có 400 tỷ đến tay người lao động mất việc. Đi đâu hết rùi?
Đọc gúc gờ bảo có cty Nanogen sắp tiêm thử trên người. Cơ mà em ko tin các TS ở VN ngâm cứu lắm
Cụ nào thạo tin cho biết để ae còn yên tâm cày cuốc cái nào

Toi88888

Xe điện
E cũng nghĩ sắp hội làng. Trên ko dám làm liều với thuốc Tàu đâu.

2209

Xe tải
Cụ ơi. Lúc đó là đã 20 năm rồi. Chính phủ tàu cũng xử tử chủ tịch của hãng sữa đó. Cụ nên nhớ Trung quốc vẫn là quốc gia đang phát triển thì tất nhiên sẽ có 1 số bất cập. Nhưng họ đang làm tốt lên hàng ngày và uy tín của tàu cũng tăng lên hàng ngày cụ ạ.
Cụ đi mà giải thích với đội dân Tàu hàng ngày hàng giờ vẫn đang vơ vét sữa ở HongKong, Úc, NewZeland xách về cho con uống. Đến mức mà các nước gần đây đều hạn chế số sữa mà người Tàu đại lục được mua. Em thì tin là dân Tàu hiểu chính dân nó hơn là em với cụ.
Bao giờ dân Tàu ưu tiên dùng thuốc Tàu, sữa Tàu, thực phẩm Tàu thì em tin Tàu đã có uy tín.

Hung Phuc

Xe điện

hungkienpham

Xe điện
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
Mịa vậy phải cần 1300 bài báo như thế này nó mới tiêm hết cho nước nó. Cụ cứ ngồi đấy mà gào lên.