hd-vt

Xe container
Thế nên cụ ko làm lđ là chuẩn rồi, cụ có thể cố gắng copy mọi thứ, riêng cái thằng rân là ko thể copy đc. Thế nên cái phương án đó nó phá sản :D
Cứ copy đã, chưa chi cụ đã trù ẻo òi :D.

Mr. Toàn

Xe điện
Kiểm soát an toàn: Cách ly người nước ngoài nhập cảnh vào VN, hàng hóa nhập vào thì phun khử khuẩn, lưu kho 1 thời gian rồi mới cho vận chuyển về nhà máy
Cụ ạ, cụ đã làm nhập khẩu bao giờ chưa mà phát ngôn cho lưu kho 1 thời gian rôid mới cho về nhà máy?
Em hỏi thật chứ không hỏi móc máy gì đâu. Vì những ai làm về xnk sẽ nói luôn là biện pháp này không làm được

ChacuaTit

Xe tăng
sáng chưa bảnh mắt bà tổ trưởng đã cãi nhau với dân về món cứu trợ
Cái vụ chia bôi này phức tạp lắm, bt không sao, dính đến quyền lợi thì.......mất đoàn kết ngay

AuntMargy

Xe hơi
Điều này chứng tỏ chính phủ đã linh hoạt trong quản lý và giải quyết khủng hoảng :

Các bộ, ngành, địa phương phải có hướng dẫn để chung sống an toàn

Vấn đề thứ hai, theo ông Đam là phải “tiến tới chung sống an toàn với dịch bệnh”.

Để làm được điều này phải hiểu về virus, sự nguy hiểm và cơ chế lây lan của nó để phòng ngừa. “Dễ thấy nhất là đeo khẩu trang, giữ khoảng cách khi tiếp xúc, rửa tay, không tụ tập đông người vì cơ chế lây lan của virus là trực tiếp theo giọt bắn, hoặc gián tiếp qua các bề mặt”, ông Đam nói và khẳng định các biện pháp này là cực kỳ quan trọng trong việc chung sống an toàn với dịch bệnh.

Từ đó, ông Đam cho rằng, trên cơ sở hướng dẫn của Bộ Y tế, các bộ, ngành, địa phương phải đưa ra những hướng dẫn an toàn cho từng hoạt động của ngành mình từ cơ sở y tế, giao thông vận tải, cơ sở sản xuất, giáo dục cho tới các sinh hoạt văn hóa, văn nghệ, thể thao… để có thể chung sống an toàn với dịch bệnh.

Cũng theo ông Đam, để kiểm soát được dịch bệnh và chung sống an toàn với dịch bệnh, chúng ta cũng đang có những điều chỉnh tích cực trong xã hội “từ trong ra ngoài”.

Theo ông Đam, công tác phòng, chống dịch cũng giúp chúng tay thúc đẩy những thay đổi mà trước đây nhiều lần chúng ta đã nói đến và thúc đẩy song vẫn còn chậm từ việc ứng dụng công nghệ thông tin, chia sẻ dữ liệu cho tới những lề thói chưa đẹp từ việc không có văn hóa xếp hàng, lễ hội xô bồ hay những thói quen cá nhân…

“Cùng với kiểm soát dịch bệnh, chúng ta cần góp phần điều chỉnh tích cực trong xã hội. Nếu làm được như vậy thì chúng ta chống dịch thành công mà vẫn phát triển kinh tế, xã hội”, ông Đam nói, đồng thời khẳng định, dù việc chống dịch sẽ còn nhiều vất vả nhưng chắc chắn sẽ thành công.

.
.
Quá tuyệt vời!!! Bác Đam lên tiếng thế này thì phương hướng sắp tới là vừa vững tay súng vừa chắc tay cày, chống dịch kiêm sống chung với dịch một cách an toàn rồi.

Mr. Toàn

Xe điện
Các cụ cãi nhau với thằng dở NGC làm cái gì. Nó cứ làm như nó khôn hơn chính phủ ấy. Những cái nó nói thì ông Đam, ông Phúc đều biết. Quan trọng là chiến lược ở từng thời kỳ như thế nào để giữ được sự ổn định xã hội. Bản thân bác Đam hôm qua đã nói

Phó ********* Vũ Đức Đam khẳng định, dịch bệnh sẽ còn kéo dài, cho nên cùng với kiểm soát tốt dịch bệnh, không chủ quan thì phải tiến tới chung sống an toàn với dịch Covid-19.

Có người sẽ hỏi biết phải sống chung, sao không sống chung ngày từ đầu đi mà phải làm bao nhiêu việc trong 2 tháng vừa qua. Lý do:
1. Hiểu biết về virus chưa có nên không thể đánh cược tính mạng mọi người một cách liều lĩnh được. Sau 2 tháng, giờ thế giới đã hiểu hơn nhiều về virus rồi, các phác đồ điều trị cũng đã rõ ràng hơn nên có thể tìm ra cách sống chung với virus. Như bọn Tây ban đầu không làm gì, số lượng lây nhiễm quá nhiều, chết quá nhiều rồi mới làm theo VN thì quá muộn.

2. Các phương án xử lý khi có ca mới đã rõ ràng hơn, thuận thục hơn, nên giờ kể cả có ca mới, các cấp các ngành có thể thực hiện cách ly ở quy mô nhỏ hơn để tránh gây ảnh hưởng cho nhiều người khác. Cụ có thể thấy, khi xã Sơn Lôi có người bị Covid, mình cách ly cả xã. Nhưng vừa rồi, thôn Hạ Lôi có đến 13 người bị mà cũng chỉ cách ly một thôn.

3. Các công nghệ theo vết ca nhiễm đã tốt hơn nhiều, nhất là vừa rồi Google và Apple đã hợp tác với nhau để open tính năng BLE cho các nhà phát triển phần mềm. Với công nghệ BLE, việc tìm ra F1, F2, F3 cực kỳ dễ dàng và ko sợ bị bỏ sót. Tại sao trong mấy thàng vừa rồi, phải cách ly cả thôn, cả xã, rồi cả thành phố => là vì không thể rà soát hết được các F1, nên cứ cách ly hết là yên tâm nhất.

4. Trong tháng 5 tới, sẽ có hàng ngàn máy thở được Vingroup và một công ty Nhật bán giá gốc cho VN, như vậy điểm yếu về cơ sở vật chất y tế của mình sẽ được cải thiện rõ ràng, có thể chữa được cho hàng chục ngàn bệnh nhân cùng lúc. Như bọn Đức, số ca nhiễm nhiều vậy nhưng chết rất ít vì số giường ICU của nó rất nhiều.

5. Sắp vào mùa hè rồi, nhiều nghiên cứu cho thấy con virus này không sống được trong điều kiện nóng.

Thế nên hết tháng 4 sẽ là thời điểm VN mở cửa dần lại kinh tế. Một chiến lược tuyệt vời, không quá tốn kém, mà lại không gây thiệt hại về sinh mạng cho người dân như bọn Tây.
Cái phát ngôn của bác Đam hôm qua em thấy cụ GNC đã dự đoán từ hơn 10 ngày trước rồi đó cụ, ngay trong thớt này luôn, ngụ ý rằng VN sẽ là truyền thông để dân bớt sợ và mở cửa dần nền kinh tế ngay trong khi dịch vẫn còn. Cụ tìm lại mấy trang đầu
Các cụ đang nhầm lẫn giữa 2 chủ đề chống dịch và ảnh hưởng kinh tế. Em thấy trong đây chưa ai chê chính phủ VN không làm tốt việc chống dịch, nên cụ post những dòng trên là thừa

gocart

Xe cút kít
Mãi mà VN chưa chết ca nào, cộng đồng Cali mong chờ điều này
Cụ nhét chữ vào mồm họ à?
Viêt Cali tầm 70 - 80 tuổi rồi, thở còn khó chứ hơi đâu mà chém gió.

bomon

Xe tăng
đã đốt tiệt khu rừng la cà phố xá, khu rừng kinh doanh du lịch, dịch vụ... giết tiệt 99,99% covid 19 khỏi vn, hiểu chưa?
Thế thì VN đốt ít rừng nhất trong tất cả các nước, bọn châu Âu và Mỹ đốt từ tháng 3, mình tháng 3 dọn cỏ, tháng 4 mới đốt. Cái quan trọng là tùy tình hình thực tế điều chỉnh từng phần, còn bọn não ngắn không nghĩ phức tạp được lại còn thích chửi nhau thì chỉ có 2 lựa chọn, cách ly khỏi bệnh kinh tế chết, với mở cửa kinh tế phục hồi người chết, chửi cả ngày được.

AuntMargy

Xe hơi
Lướt of từ hôm qua tới giờ kéo thớt cứ lúc lắc hai bên trái phải cứ tưởng điện thoại em làm sao, nay vào pic bác cũng thấy thế em thử zoom lại xem có phải bác nào up quả ảnh to quá không, hoá ra là tại cái Ad quảng cáo ô tô ở dưới to gấp đôi page :))
Có Min Mod nào ghé qua thấy com em thì sửa lại cái định dạng Ads nhé, page lái lắc lư quá ạ.

Mr. Toàn

Xe điện
Cứ nghe VTV1 trích những lời khen (chủ yếu mang tính xã giao) của người nước ngoài dành cho mình thì cái gì ta cũng [gần] nhất. Nhưng khi xem các bảng xếp hạng thì mình cũng chỉ ở vị trí top 20-30%. Không nói từng bảng ấy chính xác đến đâu, nhưng rõ ràng đánh giá tổng thể thì thấy có lý khi họ chỉ biểu dương Đài Loan, Hàn Quốc, Hồng Kong... Cá nhân em thấy Đài Loan xứng đáng được coi là dẫn đầu toàn cục.
Em vừa nghe tin vài người quen ở VN bệnh nặng đã qua đời vì hết tiền chữa bệnh và không được chăm sóc y tế tốt như trước khi có dịch bệnh.
Ngay như khoa chiếu xạ với truyền hóa chất ở bệnh viện K đi, lần đầu tiên những khoa này có giường bệnh dư. Vì vận tải hành khách không chạy nên rất nhiều người không lên truyền đúng lịch hẹn. 1 phác đồ điều trị mà bệnh nhân khoong tuân thủ đúng hẹn thì sau này còn mệt nhiều. Đó là ví dụ rata nhỏ để thấy nhiều người dân cố trì hoãn chăm sóc y tế trước cơn sợ covid mà chưa biết cái nào nguy hiểm hơn

TuanBanhBao

Xe tăng

NGC

Xe tăng
Em biết Fox News là #1 về số lượng người xem ở Mỹ. Điều đó lại càng nói lên "trí tuệ" của đám đông như thế nào.
Cụ có biết là số người vào các website bói toán nhiều hơn số người vào các website nghiên cứu khoa học không?

Em không biết đọc chart chỗ nào cụ chỉ em với.
Cả không biết những gì về media Mỹ nữa?
Hai câu đó là em " nghi vấn " về cái " tự đấm ngực xưng mình trung thực hơn foxnews " của cụ .
Vì nếu cụ thực sự " trung thực " thì hai điều trên không thể song hành .
Cụ hiểu ý em không ? nếu không cứ việc lên tiếng em sẽ giải thích he he .

Còn vụ tại sao lại là fox news - để xong vụ trên cái đã rồi em sẽ nói tới - bảo đảm hoành hơn nhiều .

samoclan

Xe điện
Chưa có văc xin thi phải sống chung thôi

Thichduthu1

Xe tải
Thấy cụ vào còm là em biết cụ và gia đình vẫn an bình trong mùa dịch nầy .
Em đoán cụ ở bờ Tây của Canada nên mới có lượng mưa nhiều . Mỗi khi mùa mưa đến các vùng như Oregon, Seattle/ Vancouver là có nhiều mưa. Em nghĩ lại, sao ngày xưa em khờ quá, đáng lẻ tìm hiểu thông tin rồi đi lên miền North sinh sống thì tốt biết bao nhiêu. Vùng trên đó yên bình và chẳng phải lo chuyện thiếu nước do mưa nhiều . Khi nào thích thì chạy sang Vancouver / Victoria chơi ít ngày cũng vui .
Ko cụ ạ. E ở Montreal. Nhưng khắp Canada e ở hết rồi. Từ Toronto, Vancouver , bây giờ là Montreal. Nơi nào ít cũng 10 năm . Nên e hiểu cái đất Canađa này. E đã từng 1 mình lái xe đi xuyên hết từ tây sang đông Can rồi. Trải nghiệm đáng nhớ cụ ạ. Giờ thì thua. Già mất rồi.

• Vodka
Reactions: VNV

lekimcuong

Xe tăng
Chẳng diệt hết được đâu, chỉ mong nhanh có văc xin ngăn ngừa thì nó lại hiền hòa như cúm thường thôi.

SangSangVu

Xe buýt
Đến giờ phút này Mỹ trên 700.000 ca dương tính rồi , hy vọng đây là đỉnh và số ca nhiễm giảm dần đều trong mấy ngày tới
Nó lên đỉnh nhưng Mẽo lại đang đòi mở cửa sớm thì nó lại leo đỉnh tiếp. Cái này cũng là hội chuyên gia Tây lông nói tiếp.

Mandalord

Xe điện
Bác Đam truyền đạt quan điểm chính thức như này em thấy ưng quá vì nó sẽ dần dần tạo tâm lý cho mọi người. Không lâu trước đây rất nhiều comment trên mạng hay cả OF này xem community immunity hay herd immunity của các nước khác là sai lầm và tự sát, nay thì thông tin này cũng chỉ là cách nói giảm nói tránh của thuật ngữ kia.
Quên khẩn. Sống chung với herd immunity khác biệt 1 trời 1 vực mà lôi vào làm 1.

SangSangVu

Xe buýt
Quan trọng nhất là đeo khẩu trang (để nhỡ mình có mang virus thì không phát tán ra xung quanh) và rửa tay (để nhỡ vô tình tiếp xúc virus ở tay nắm cửa, nút thang máy, tay vịn cầu thang thì không cho virus tiếp xúc với mắt mũi miệng).
Có mỗi hai việc thế thôi, bọn tây thích tự do không nghe khuyến cáo thì oẳng chứ có éo gì đâu.
Em thấy trên các diên đàn hội Mẽo kêu không mua được khẩu trang, thậm chí cả khẩu trang vải. Ở mình ra siêu thị là mua dc nên dễ chấp hành. Cái này lỗi ở chính phủ nó coi thường khẩu trang.