[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

boy_spott

Xe điện
Em dự vài năm nữa về hưu mà nó đến nhanh hơn dự định :))

qkace

Xe điện
Tiện thể các cụ cho em hỏi là xử phạt người đi ra đường theo quy định nào và mức phạt ra sao ạ?

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Mai Cụ ra thử đi, theo E biết thì k sao cả chả làm gì đc nhau đâu, kể cả cụ chửi bố mấy anh công an lên là sợ cho đi ngay

Kể cả có giàu có sang trọng nước hoa thơm phức mà cụ cùn như vậy thì cũng chịu thôi, cùng lắm tạm giữ hành chính, mà dịch như thế này giữ hành chính cũng phiền lắm. Tức quá chửi mấy câu rồi đuổi về thôi.
Cụ thử cù nhây với công an chưa :D

Giamavanham

Xe tải
Em rút được sợi dây là: phải có 1 thêm 1 căn hộ riêng mà chỉ riêng ta vs ta biết. Chứ nhà lao động thì ko mở cửa, rủ nhau đi ra bãi chống thì bị chốt tóm, tình cảm xuống cấp lắm :D.
Em fun chut vì thấy nhiều cụ làm gì mà nâng cao quan điểm căng thẳng và cay đắng thế ko biết. Khổ, lên of giờ thấy mệt thêm

landaumuaxe

Xe điện
học bớt bon chen và chấp nhận buông bỏ, gia đình, người thân là số 1, tiền chỉ là vật dụng cần có trong đời.

BMW R60

Xe tăng
Em dự vài năm nữa về hưu mà nó đến nhanh hơn dự định :))
Chúc mừng cụ! Cháu thì qua đợt dịch này thì tự dưng lại muốn được về hưu như cụ. Ngặt lỗi là không thể. Phải cố gắng cày cuốc nuôi sắp nhỏ khôn lớn rồi mới tính chuyện hưu được.

hanoi1971

Xe tải
Đại dịch trăm năm mới có một lần. Ai cũng có bài học của riêng mình. Nhưng hết dịch một thời gian thì có khi quên sạch:).

hd-vt

Xe container
Em viết dòng này thì ngoài đường thỉnh thoảng xe máy và xe tải chạy qua. Vỉa hè thênh thang, không có hình bóng con chó thả rông nào tha thẩn, không có loại trong nhà không ngồi cứ xách ghế ra vỉa hè rồi hú hét nhìn chòng chọc người đi đường.
Nói thật, đây là điểm hay của emCôvit, sạch đường phố, không bị ô nhiễm âm thanh.

Còn thiệt hại do nCovit thì so với chiến tranh thiên tai chả là gì.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Mai Cụ ra thử đi, theo E biết thì k sao cả chả làm gì đc nhau đâu, kể cả cụ chửi bố mấy anh công an lên là sợ cho đi ngay
Đi bộ, không giấy tờ không tiền và đừng có chửi thì ok nhé. 141 có quyền kiểm tra hành chính, tạm giữ phương tiện và khống chế tại chỗ nếu có hành vi chống đối đấy cụ.

Doãn Chí Bình Đại Hiệp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ và nhiều cụ trong này hiểu sai bản chất câu hỏi.

Câu hỏi là: Bị phạt, ngoan ngoãn ký biên bản, hợp tác với CA....nhưng cầm biên bản về nhà rồi thì...không chịu nộp phạt (lý do: hết tiền, chai ì....). Xem như tiền nộp phạt là nợ khó đòi.

Trong TH vẫy thì Nhà nước xử lý thế nào ?

Nắng nhạt

Xe điện
Em thì thấy tiền càng quan trọng khi có biến ạ!
Tầm này có 1tr USD tiền mặt cất trong tủ kể cả nhà đối diện có F0 em vẫn ngủ ngon :)
Có biến hay không có biến thì tiền là vật ngoài thân quan trọng số 1. Em phát hiện ra điều này khi em bé tí teo muốn ăn gói kẹo mà bố mẹ bảo hết tiền mua rồi :)

Tony_Le

Xe container
Cụ và nhiều cụ trong này hiểu sai bản chất câu hỏi.

Câu hỏi là: Bị phạt, ngoan ngoãn ký biên bản, hợp tác với CA....nhưng cầm biên bản về nhà rồi thì...không chịu nộp phạt (lý do: hết tiền, chai ì....). Xem như tiền nộp phạt là nợ khó đòi.

Trong TH vẫy thì Nhà nước xử lý thế nào ?
Vi phạm luật giao thông, giữ bằng lái xe không nộp cũng có sao đâu chỉ không có bằng lái thôi. Đa số các trường hợp bị phạt giữ bằng lái, một số giữ CCCD, không lấy thì thôi, chả ai hơi đâu mà giục, trước giờ vẫn thế. Câu hỏi của cụ có gì mới đâu, với lại cái này là tạm thời, chủ yếu dọa cho dân khỏi ra đường.

Khi nào làm xong CCCD điện tử, bằng lái xe điện tử luôn, chây ì phạt như chậm nộp thuế, lúc đó bàn chuyện quản lý nó mới thông.

.rr

Xe tải
Họ không thu phí lấy tiền đâu trả lương nhân viên hả cụ, làm gì có thứ gì miễn phí, khám sàng lọc và test là 2 việc khác nhau mà. Cụ không nghĩ đến rủi ro của nhân viên làm bộ phận ấy sao? Họ là đối tượng nguy cơ cao, không ai muốn làm ở đó.
Có bệnh viện còn có quy chế là bác sỹ chữa cho bệnh nhân mà lỡ may thành F1 bị đi cách ly thì không được trả lương cho 14 ngày bị cách ly đấy đâu ạ

Payroll

Xe điện
Từ đợt dịch Covid-19 thứ 4 (biến chủng Delta) thì dân Việt thêm bài học về quá tự tin/ảo tưởng cho rằng: gen Việt thượng đẳng, được rèn luyện trong môi trường bẩn+ độc hại (?!) nên đủ năng lực đối phó với Sars-Cov-2... ;)
Cụ làm em nhớ trên mạng có lão bác sỹ năm ngoái lải nhải như vậy suốt. Năm nay thì chuyển sang thương xót người nghèo bị kẹt lại SG, thồi

tratida

Xe container
Vậy thì hèn lắm Cụ ơi.
Bọn em cũng vừa đấu tranh cho một sự ngồi xỗm trên luật.
Họ bắt bọn em phải test PCR khi vào.
Trong khi bọn em đã chích ngừa, đã test nhanh.
Và họ đã thu hồi CV sai luật này đấy.
chích ngừa ko chứng minh lây bệnh, test nhanh kết quả ko chính xác, tùy thời điểm mà nó làm gắt hay lỏng thôi. Em bên Peru bị từ lâu rồi, chính phủ nó cũng thay đổi chóng mặt từng ngày từng tuần, nhà nước Việt Nam cũng chỉ là của nhân dân Việt Nam chứ cũng đếch phải của nhân dân thần thánh nào đâu ạ. Cứ bình tĩnh mà xử lý ạ.