[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

hamcuare!

Xe container
Sai thì bị phạt là đúng rồi! E cũng chả thiếu 2-3 củ để diễn vai chí :D

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Các cơ quan chức năng phạt rất nhiều, rất nhiều tỉ đồng.

Nhưng mà hình như chưa có chế tài đối với trường hợp chai ì ko chịu nộp phạt.

Như mấy người vô gia cư, họ không đóng phạt có sao không nhỉ ?
Cụ có vấn đề về nhân cách à? :| Người vô gia cư là dạng tận cùng khổ đau của xã hội, không giúp thì thôi, lúc nào cũng lo phạt phạt phạt.
Phạt thì họ có nhà để về giãn cách à???

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cụ bị phạt rồi à?sao biết rõ vậy?
htrc có vụ phát hiện ra phương giao chỉ tiêu phạt bn người/ngày rồi mà cụ. Xong bị dân phản đối quá nên phải huỷ. Trên vnexpress

haidongtay

Xe điện
htrc có vụ phát hiện ra phương giao chỉ tiêu phạt bn người/ngày rồi mà cụ. Xong bị dân phản đối quá nên phải huỷ. Trên vnexpress
À "nghe" với "xem" thì em biết rồi,cần là cần cụ nào "thực tế" tư vấn cho để biết đằng mà tránh,nằm nhà mãi cũng chán,có khi trơ ra bảo "không có tiền" lại là ý hay

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Các anh nhà mình biến hoá lắm :))
Theo luật là lập biên bản, giữ cmt, mình cầm biên bản ra phường lấy quyết định xử phạt rồi lên kho bạc nộp. Nộp xong cầm biên lai về phường đưa và lấy lại cmt.
Nhưng các anh nhà ta in sẵn quyét định xử phạt, đóng dấu sẵn, yêu cầu người vi phạm nộp tiền mặt tại chỗ và bảo sẽ trả biên lai sau.
Ai lên lấy biên lai thì họ sẽ hẹn mai ngày kia và họ đóng kho bạc. Ai ko lên thì thôi :))
Không đủ tiền thì ck hoặc gọi người nhà mang ra.
Á à. Ra có vụ này nữa. Thế thôi nếu vậy e nhất quyết tiền trao cháo múc. Xoè biên lai ra đây thì tôi đóng phạt. Ko chơi trò mai ngày kia =))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ối xời. Ko huỷ ngay đi thì…. Ai đời bố mẹ lại ra chỉ tiêu mỗi ngày phải đánh con bao nhiêu roi, mắng con bao nhiêu câu =))
À "nghe" với "xem" thì em biết rồi,cần là cần cụ nào "thực tế" tư vấn cho để biết đằng mà tránh,nằm nhà mãi cũng chán,có khi trơ ra bảo "không có tiền" lại là ý hay

ColorsLegacy

Xe máy
còn có cái nịt thôi, nộp nốt

Doãn Chí Bình Đại Hiệp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vấn đề về nhân cách à? :| Người vô gia cư là dạng tận cùng khổ đau của xã hội, không giúp thì thôi, lúc nào cũng lo phạt phạt phạt.
Phạt thì họ có nhà để về giãn cách à???
Nãy đọc báo có ông VGC bị phạt mới nảy ra câu hoit topiv này.

Nhưng tìm lại để chụp cái hình thì quên mất báo nào :D

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật hay đùa đấy,nếu bị căng hơn cụ chịu trách nhiệm nhé.À mà khi bị bắt thì làm thế nào?Khi bị báo phạt thì làm thế nào?Cụ bày cách cho em với,già rồi đi tập thể dục trong nhà nó bí bách lắm,tập thể dục ngoài đường nó mát mẻ khoẻ.
Cụ có kinh nghiệm bị bắt rồi thì truyền lại đi
Nó là luật mà cụ, công an không bao giờ dám làm trái luật, chỉ doạ thằng thấp cổ bé họng ít hiểu biết thôi. Khi bị bắt viết tường trình thì cụ cứ viết lặp đi lặp lại tôi đói tôi không có tiền tôi bị ốm. Đảm bảo không chống đối và tuân thủ, chịu không làm gì được cụ nhé.

dexom

Xe Cứu Trợ
Không có tiền thì đè nó ra nộp à?
Nếu lỗi nặng xử lý hình sự thì không nói làm gì.

Bigtenis

Xe tải
Em là chấp pháp thì sẽ làm cái buồng kín, bên trong chứa phân người tươi, ông nào không chịu nộp phạt em giam 3h và phải ị được một bãi mới để thằng sau vào ngửi thì em mới thả ra :)
Chấp pháp - thể chế hay mức độ vi phạm.
?

Mà mày nhân danh ai để đưa hình thức phạt mày đang nghĩ???

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Mới có clip 141 bắt 1 thằng vào chốt vì ra đường k lí do và nó giả câm giả điếc đấy, các cụ xem cái kết như nào ;))

Ta^.pLa'i

Xe buýt
HỦY có nghĩa là ko công bố, ko ra văn bản, nhưng bản chất ko đổi nhé cụ. Trước có vụ chỉ tiêu về xử phạt vi phạm GT cách đây mấy năm thôi. Cũng vậy, thu hồi vb, có gì mà căng. Chỉ đạo miệng cho gọn, nhỉ.

haidongtay

Xe điện
Nó là luật mà cụ, công an không bao giờ dám làm trái luật, chỉ doạ thằng thấp cổ bé họng ít hiểu biết thôi. Khi bị bắt viết tường trình thì cụ cứ viết lặp đi lặp lại tôi đói tôi không có tiền tôi bị ốm. Đảm bảo không chống đối và tuân thủ, chịu không làm gì được cụ nhé.
Cụ viết thế nên được tha không phải nộp phạt à?Em hỏi thật,chứ cụ chưa bị mà lại xúi em thì chết,em biết tìm cụ ở đâu mà bắt đền.Lúc đó xấu hổ lắm.

haidongtay

Xe điện
Không có tiền thì đè nó ra nộp à?
Nếu lỗi nặng xử lý hình sự thì không nói làm gì.
Cụ nói mồm thì dễ,cụ thử đi tập thể dục xem nó đè thế nào thì tư vấn anh em biết với.Chứ bảo không có tiển là đi tập thể dục vô tư thì em đi luôn,cụ có chắc không?Đang bí bách lắm rồi,suốt ngày loanh quanh ở nhà.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ viết thế nên được tha không phải nộp phạt à?Em hỏi thật,chứ cụ chưa bị mà lại xúi em thì chết,em biết tìm cụ ở đâu mà bắt đền.Lúc đó xấu hổ lắm.
Em thì làm sao mà bị phạt được hả cụ? Biết luật nên biết cách thôi.