[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi tập thể dục, cố ý không mang theo tiền giấy tờ, bị tóm kể cả có đưa lên quận thì họ cũng chỉ giữ cụ được 48h thôi rồi trả về, chú ý không chống đối, giữ im lặng.

gocart

Xe cút kít
Đá với covid như đá giải ngoại hạng Anh ý…
Bung hết sức kiểu ngựa Ô thắng đc 2-3 trận đầu rồi thôi ken tò tí te khả năng cao vô địch.
Nhưng thực chất hình như nó đến tận 34 vòng thì phải ;))
Ps: muốn vô địch thì phải giầu có phải chấp nhận tổn thất phụ trội.. vừa nghèo vừa không muốn tổn thất phụ trội thì …;))
Mới vòng 5 mà bác bi quan thế, mất hết nhuệ khí.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Từ đợt dịch Covid-19 thứ 4 (biến chủng Delta) thì dân Việt thêm bài học về quá tự tin/ảo tưởng cho rằng: gen Việt thượng đẳng, được rèn luyện trong môi trường bẩn+ độc hại (?!) nên đủ năng lực đối phó với Sars-Cov-2... ;)
Cái này cũng có cơ sở bác ạ.

Bác nom bao nhiêu kcn, công nhân họ vất vả.....làm quần quật không béo phì, không tiểu đường vì ăn uống kham khổ & đi mua toàn chợ ven đường & ăn hơi bẩn một tý....thuốc hút toàn Vina & Mèo Tầu lại chả làm sao, dính cái là khỏi ngay.

Trong khi dân phố ăn toàn rau siêu thị tinh hoa thì lại chóng tèo.

Thành ra sống khổ một tý phổi nó cũng biết điều, nó biết nếu mà dỗi nằm lăn ra đấy chủ phổi nó cũng chả có xèng mà đắp thêm nang....nên phải cố mà chiến đấu, thế lại đâm ra hay.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
chứng minh thư em hết hạn mấy tuần bị giữ lại để nộp phạt em ko nộp có sao ko ạ

via OTOFUN for iPhone
Lúc làm lại các bác ý ko tra ra đc đâu. E có 4 cái đây. 1 cái cmt, 2 cái thẻ căn cước, 1 cái gắn chip =))
Đi làm cái mới cứ kêu mất rồi. Các ông kia thu về có khi quẳng đâu mất trc khi cập nhật cụ lên hệ thống ấy =))

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Các cơ quan chức năng phạt rất nhiều, rất nhiều tỉ đồng.

Nhưng mà hình như chưa có chế tài đối với trường hợp chai ì ko chịu nộp phạt.

Như mấy người vô gia cư, họ không đóng phạt có sao không nhỉ ?
Sao Cụ lại đi hỏi người vô gia cư chuyện này?
Người vô gia cư trong em phải trông đợi từng hộp cơm từ thiện.
Nằm lăn lóc lề đường, có thể chết bất cứ lúc nào vì lạnh, bệnh và cả covid.
Vậy phạt họ vì lý do gì?

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đi tập thể dục, cố ý không mang theo tiền giấy tờ, bị tóm kể cả có đưa lên quận thì họ cũng chỉ giữ cụ được 48h thôi rồi trả về, chú ý không chống đối, giữ im lặng.
48h bị nhốt trên quận là nhục bằng 100 lần 2 triệu rồi cần gì phạt ;)) rồi còn ảnh chụp, vớ vẩn có trên bản tin nữa thì free phạt là hình phạt kinh khủng nhất rồi nếu có tự trọng thì sẽ cảm nhận dc điều đó

haidongtay

Xe điện
Thế theo cụ hiếp dâm bị yêu cầu chấp hành hình phạt xong bị can ko chấp hành liệu có được ko?
Có cần phải đi hiếp dâm rồi mới biết ko?
Thồi,em chưa bị phạt khi nhông nhông ra đường không lý do nên em chịu.

haidongtay

Xe điện
Giao cả chỉ tiêu phải phạt được bao nhiêu trường hợp để làm gương, thì cấp dưới cứ viết biên bản phạt thôi.

Tiền vào kho bạc lại là việc...thi hành quyết định xử phạt. Cái này vi diệu lắm.
Cụ bị phạt rồi à?sao biết rõ vậy?

haidongtay

Xe điện
Cụ thử rồi à?Sao biết rõ thế,nói cho em biết để em có kinh nghiệm với,nằm nhà chán quá,đợi cụ nào bị phạt hoặc bị tóm lên phường rồi để tìm cách lách sao cho chuẩn.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử rồi à?Sao biết rõ thế,nói cho em biết để em có kinh nghiệm với,nằm nhà chán quá,đợi cụ nào bị phạt hoặc bị tóm lên phường rồi để tìm cách lách sao cho chuẩn.
48h là thời hạn tối đa của tạm giữ hành chính, mà chỉ áp dụng trong các trường hợp rất đặc biệt. Trường hợp đi tập thể dục thì chắc 1-2 tiếng công an chán là tha cho về thôi.

thanhphong1998

Xe điện
Bạn em ở Long Biên vừa lên nhóm zalo của lớp than rằng bị CA113 phạt 3 củ ,kịch khung vì lượn đi tập thể dục.Đừng đùa với chính quyền trong thời dịch bệnh căng thẳng này.

phuongmit

Xe cút kít
Bạn em ở Long Biên vừa lên nhóm zalo của lớp than rằng bị CA113 phạt 3 củ ,kịch khung vì lượn đi tập thể dục.Đừng đùa với chính quyền trong thời dịch bệnh căng thẳng này.
cụ add bạn vào đây để mấy cụ bày cho cách chí phèo với chính quyền sao cho hiệu quả :))

polizia

Xe container
Các anh nhà mình biến hoá lắm :))
Theo luật là lập biên bản, giữ cmt, mình cầm biên bản ra phường lấy quyết định xử phạt rồi lên kho bạc nộp. Nộp xong cầm biên lai về phường đưa và lấy lại cmt.
Nhưng các anh nhà ta in sẵn quyét định xử phạt, đóng dấu sẵn, yêu cầu người vi phạm nộp tiền mặt tại chỗ và bảo sẽ trả biên lai sau.
Ai lên lấy biên lai thì họ sẽ hẹn mai ngày kia và họ đóng kho bạc. Ai ko lên thì thôi :))
Không đủ tiền thì ck hoặc gọi người nhà mang ra.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Các cơ quan chức năng phạt rất nhiều, rất nhiều tỉ đồng.

Nhưng mà hình như chưa có chế tài đối với trường hợp chai ì ko chịu nộp phạt.

Như mấy người vô gia cư, họ không đóng phạt có sao không nhỉ ?
Thì phạt bố người vgc ! :))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Bạn của cụ ngố quá, gặp công an chỉ cần lặp đi lặp lại 3 câu: Tôi đói, tôi không có tiền, tôi đang bị ốm, một lúc là chán thả đi thôi.

Bạn của cụ ngố quá, gặp công an chỉ cần lặp đi lặp lại 3 câu: Tôi đói, tôi không có tiền, tôi đang bị ốm, một lúc là chán thả đi thôi.
Dạ công an cũng xem mặt mà bắt hình dong đó cụ.
Nhìn rách rưới nghèo khổ phát hiện ra ngay. Kkkk
Và nhìn có đủ đk nộp tiền cũng biết ngay
Mắt công an ko tinh ko chuẩn thì ông nào chuẩn đc nữa.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Dạ công an cũng xem mặt mà bắt hình dong đó cụ.
Nhìn rách rưới nghèo khổ phát hiện ra ngay. Kkkk
Và nhìn có đủ đk nộp tiền cũng biết ngay
Mắt công an ko tinh ko chuẩn thì ông nào chuẩn đc nữa.
Kể cả có giàu có sang trọng nước hoa thơm phức mà cụ cùn như vậy thì cũng chịu thôi, cùng lắm tạm giữ hành chính, mà dịch như thế này giữ hành chính cũng phiền lắm. Tức quá chửi mấy câu rồi đuổi về thôi.

Tony_Le

Xe container
Cụ ngây thơ thật hay giả vờ!!
Cứ có đủ tiền nộp phạt cụ sẽ đc nộp ngay và luôn. Và đa số trường hợp còn xin đc nộp nhanh hơn cả quy định nhé.
Còn nếu cụ trên răng dưới zái tối ngủ trọ nợ em ko chấp coi phí câu trả lời.
:))
Mà xong giờ đã thấy phí òi. Cái nick nó mới và ngáo thế
Bọn mà không coi CCCD là quan trọng thì nghèo kiết xác, cụ quan tâm làm gì.

haidongtay

Xe điện
48h là thời hạn tối đa của tạm giữ hành chính, mà chỉ áp dụng trong các trường hợp rất đặc biệt. Trường hợp đi tập thể dục thì chắc 1-2 tiếng công an chán là tha cho về thôi.
Cụ thật hay đùa đấy,nếu bị căng hơn cụ chịu trách nhiệm nhé.À mà khi bị bắt thì làm thế nào?Khi bị báo phạt thì làm thế nào?Cụ bày cách cho em với,già rồi đi tập thể dục trong nhà nó bí bách lắm,tập thể dục ngoài đường nó mát mẻ khoẻ.
Cụ có kinh nghiệm bị bắt rồi thì truyền lại đi