[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

tratida

Xe container
Cái gì cực đoan đều ko tốt mà cụ. Kia mà em quan sát thấy nhiều người ko sợ nhân quả, sống ko nhường ko nhịn mọi người xung quanh thường gặp một vài gập ghềnh rất lớn trong cuộc đời.
thế người ta ghập ghềnh lại do nghiệp chướng ạ? chung quy ai chết oan chết yểu cũng đều do tiền kiếp cả?

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Em bổ sung mục học thêm từ mới:

-Di biến động dân cư
-Thu dung
-Thu giá (hai anh này chắc học cùng lớp quá)
-Tín nhiệm thấp
- Quyệt tay vào má.
-Giơ chân hơi cao.
-Xem đất ( chịch lén)
-Lấy sức dân nuôi dân
.....
Các cụ thêm cho đầy đủ nhé
Cảm ơn cụ vì những từ mới này

qkace

Xe điện
Em ở nhà tìm sách truyện cũ đọc lại, cũng nhiều truyện cũ mà vẫn như mới. Hôm nay đọc lại truyện ngụ ngôn Lã Phụng Tiên, không phải Lã Bố mà là La Fontaine, trích cho các cụ một bài ví dụ, hình như có trong sách giáo khoa hồi xưa em học:

CON VE VÀ CON KIẾN

Ve sầu kêu ve ve,
Suốt mùa hè,
Đến kỳ gió bấc thổi,
Nguồn cơn thật bối-rối.
Một miếng cũng chẳng còn,
Ruồi bọ không một con.
Vác miệng chịu khúm-núm,
Sang chị Kiến hàng-xóm.
Xin cùng chị cho vay,
Dăm ba hạt qua ngày.
— Từ nay sang tháng hạ,
Em lại xin đem trả.
Trước thu, thề Đất Trời!
Xin đủ cả vốn lời.
Tính Kiến ghét vay cậy;
Thói ấy chẳng hề chi.
— Nắng ráo chú làm gì?
Kiến hỏi Ve như vậy.
Ve rằng:
— Luôn đêm ngày,
Tôi hát, thiệt gì bác.
Kiến rằng:
— Xưa chú hát! Nay thử múa coi đây.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E biết thêm là thuốc Hoạt huyết nhất nhất có thể dùng để hỗ trợ điều trị Covid :D =))

Em học được cuộc sống vô thường, biến cố nổ lúc nào đếch biết nên lúc có thể cứ hưởng thụ thoải mái, ăn chơi đi kẻo có ngày có tiền cũng chả để làm gì :)

cuong1903

Xe tăng
Nó là luật mà cụ, công an không bao giờ dám làm trái luật, chỉ doạ thằng thấp cổ bé họng ít hiểu biết thôi. Khi bị bắt viết tường trình thì cụ cứ viết lặp đi lặp lại tôi đói tôi không có tiền tôi bị ốm. Đảm bảo không chống đối và tuân thủ, chịu không làm gì được cụ nhé.
E còn không viết tường trình, không viết cam kết gì nữa cơ.
Lý do: Trong quy định xử lý không có mục... viết tường trình.

phihanhgia

Xe container
Tôi quan tâm giới 9 chị học được gì?
Ngoại giao đi vào thực chất hơn, gặp đại diện nước nào chú phỉnh cũng hỏi xin vaccine, hoặc đề nghị nhường lại nguồn vaccine chưa dùng đến.

ar3a

Xe điện
Báo cáo các cụ em vừa đi xét nghiệm tại phường. Phường em thuộc diện nguy cơ nên sáng nay tổ dân phố thông báo buổi chiều mỗi hộ cử 1 đại diện đi xét nghiệm. Em đi mang theo bút và một chai cồn nhỏ. Bút để tự khai không dùng đến bút tại điểm xét nghiệm tránh lây nhiễm. Sau khi người đứng trước em được lấy mẫu xong, cậu nhân viên xét nghiệm kêu em ngồi xuống ghế để lấy mẫu. Quan sát thì em thấy sau khi lấy mẫu xong cho người trước, cậu nhân viên không có động tác khử khuẩn tay, mà lấy luôn que test và yêu cầu em ngồi vào ghế. Em không ngồi mà rút trong túi ra chai cồn của em, cậu nhân viên thấy thế hơi khựng lại và hỏi em làm gì thế sao không ngồi, em bảo tôi muốn khử khuẩn tay cậu trước khi xét nghiệm. Nghe em nói vậy thì bạn đứng hỗ trợ xét nghiệm cầm chai cồn phun đầy vào tay của cậu nhân viên kia. Lúc đó em mới ngồi xuống để lấy mẫu.

Chắc chắn là BYT có quy trình khử khuẩn sau mỗi lần lấy mẫu, nhưng chắc vì "lười" nên có thể nhân viên xét nghiệm không phải lúc nào cũng tuân thủ việc này. Các cụ lưu ý để yêu cầu họ khử khuẩn trước khi lấy mẫu cho mình - tránh tình trạng lây nhiễm chéo nếu có.

ninhbinhnew

Xe tải
Báo cáo các cụ em vừa đi xét nghiệm tại phường. Phường em thuộc diện nguy cơ nên sáng nay tổ dân phố thông báo buổi chiều mỗi hộ cử 1 đại diện đi xét nghiệm. Em đi mang theo bút và một chai cồn nhỏ. Bút để tự khai không dùng đến bút tại điểm xét nghiệm tránh lây nhiễm. Sau khi người đứng trước em được lấy mẫu xong, cậu nhân viên xét nghiệm kêu em ngồi xuống ghế để lấy mẫu. Quan sát thì em thấy sau khi lấy mẫu xong cho người trước, cậu nhân viên không có động tác khử khuẩn tay, mà lấy luôn que test và yêu cầu em ngồi vào ghế. Em không ngồi mà rút trong túi ra chai cồn của em, cậu nhân viên thấy thế hơi khựng lại và hỏi em làm gì thế sao không ngồi, em bảo tôi muốn khử khuẩn tay cậu trước khi xét nghiệm. Nghe em nói vậy thì bạn đứng hỗ trợ xét nghiệm cầm chai cồn phun đầy vào tay của cậu nhân viên kia. Lúc đó em mới ngồi xuống để lấy mẫu.

Chắc chắn là BYT có quy trình khử khuẩn sau mỗi lần lấy mẫu, nhưng chắc vì "lười" nên có thể nhân viên xét nghiệm không phải lúc nào cũng tuân thủ việc này. Các cụ lưu ý để yêu cầu họ khử khuẩn trước khi lấy mẫu cho mình - tránh tình trạng lây nhiễm chéo nếu có.

có văn bản quy định phải sát khuẩn cồn đấy
nhưng cậu ý bỏ qua

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Lấy mẫu = que chọc vào mũi đúng k cụ :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn đấy.

E lấy hàng từ shipper đều nhắc: chúng mày đem cồn theo và sịt tay khi giao nhận hàng - tiền..
Ẩu tạo ra nguy cơ.

Dim tầu

Xe hơi
Em hỏi ngu tẹo, xét nghiệm ở phường mà dương tính thì họ đưa mình đi BV tuyến nào CCCM nhỉ ? có được chọn BV không ạ ? hic:((

hieukon

Xe container
Cụ nói chuẩn.

Senat

Xe đạp

Em đưa đôi găng tay y tế mang sẵn từ nhà đi, lúc đưa cho bé y tá lấy mẫu thì bé đứng bên cầm chai sát khuẩn phun vào tay của bé lấy mẫu.
Ko làm đúng quy trình thì khác gì làm lây lan dịch

haidongtay

Xe điện
Sáng em vừa đi xong,vắng tèo,ngồi xuống xịt xịt,chọc chọc thấy nhói nhói buồn buồn là xong.Xem ti vi nhìn cái que cứ tưởng nó to như cái que lấy ráy tai,ai dè que bé tí.

ar3a

Xe điện
Cụ chuẩn đấy.

E lấy hàng từ shipper đều nhắc: chúng mày đem cồn theo và sịt tay khi giao nhận hàng - tiền..
Ẩu tạo ra nguy cơ.
Nhà em thì toàn bảo shippers đặt hàng ngoài vỉa hè, shipper đi thì nhà em ra lấy sau. Tiền chuyển khoản 100% không giao dịch tiền mặt. Khi ra lấy hàng thì lấy cồn của mình ra xịt vào bao bì trước khi xách vào nhà.