[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Leean

Xe tăng
Báo cáo với cụ là em tiêm 3 mũi Pfizer, ông bà già, vợ và con gái tiêm 2 mũi Pfizer, thằng con út chưa đủ tuổi tiêm nhiễm đầu tiên sau đó lây cho cả nhà, dính trọn cả nhà luôn. Giờ em không muốn tái nhiễm đâu ạ
Thực sự tôi chưa hiểu cái logic của cụ, cuối cùng cụ muốn nói cái gì ?
Cụ vẫn đang mong chờ một XH zero covid ?

Matizcoi

Xe cút kít
E thấy cụ đi đâu cũng ra rả điệp khúc này chẳng hiểu để làm gì vì mỗi người mỗi khác ai cũng được như nhà cụ thì thế giới này chẳng còn nói đến covid mà làm gì.
Đọc hiểu có vấn đề hở cụ, có thấy chữ "hi vọng" ko?
Mong muốn mọi người, nhà nhà đều tốt đẹp để vượt qua dịch bệnh, hay cụ lúc nào cũng mang ngáo ộp ra đánh vào nỗi lo sợ của thiên hạ nhằm trục lợi cho bản thân, nếu vậy thì em khinh.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Thường thì ắc quy nó có tự hao đâu cụ?
Một là do bình kém, nên tự hao.
Hai là điện đóm xe có vấn đề hoặc quên tắt đèn trong xe.
Bình tốt, điện đóm chuẩn để mấy tháng chả sao cụ à.
Biện pháp tốt nhất là mua cái kích ấy cụ, kích nổ xong cụ đi 30 phút thì nó đầy ấy mà.
sụt bình nhiều nguyên nhân mà cụ ,,,,, cái kích cũng dùng 1 time hết pin. e chọn cái này nhỏ gọn cắm trực tiếp vài phút là kích được bình, và nạp lâu cũng vẫn ok

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Thực sự tôi chưa hiểu cái logic của cụ, cuối cùng cụ muốn nói cái gì ?
Cụ vẫn đang mong chờ một XH zero covid ?
Cụ tái nhiễm lần 1 rồi, mong cụ giữ gìn sức khoẻ đừng để tái nhiễm tiếp nữa mà nếu có tái nhiễm thì mong là nó nhẹ thôi, đơn giản là vậy

Forza Azzurri

Xe điện
Cụ và gđ cứ tự mình thực hiện theo CT16 cho an toàn, ai đói thì phải đi làm và ra ngoài kiếm cơm thôi.
Lâu lắm em mới nghe đến Chỉ thị Mười sáu. Ngoảnh đi ngoảnh lại đã nửa năm rồi.

Coordinator

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ yêu cầu tất cả công ty thực hiện chế độ giống của cụ được không? Cho nghỉ ở nhà ăn lương , chỉ dẫn con đi chơi càng tốt. =))

Khoản khác em không biết, bóng bánh mà kêu đỡ hơn nhiều thì có cục kít em tin. Đá bóng mà đeo khẩu trang??? =))
Ý 1: Em nghĩ văn minh thì nên như thế. Em có quyền gì đâu mà cho, nếu cho em quyền thì em sẽ làm như thế :D
Ý 2: ngoài đường, ở không gian rộng và thoáng vẫn có thể bỏ khẩu trang, tất nhiên không hoàn toàn và tất nhiên là không chơi theo kiểu ăn thắng ăn thua :D cụ chưa đi tập bóng bao giờ à?

Leean

Xe tăng
Thì đúng là em thấy đỡ hơn đó, cụ tiếp xúc thế nào mà vài phút đã lây được!!!? :-?
Cụ chịu khó đọc nhiều vào, tôi thấy cụ hiểu về cái này còn đơn sơ lắm.
Đợt đầu tiên tôi bị là hồi tháng 8 năm ngoái khi còn làm TNV hỗ trợ công nghệ cho BVDC số 12 bên quận 9 ( Cty của mình làm đơn vị bảo trợ công nghệ cho bên này) , tôi chỉ có 5-7 phút tiếp xúc với anh em bác sỹ bên đó khi làm REQs để xây dựng hệ thống QLBN theo quy trình phản ứng nhanh, còn lại thì ở riêng một phòng mà hôm sau khi thông báo truy vết thì test ra dương tính 3-4 ngày sau luôn nhé.

Còn lần 2 tái nhiễm hỗi đầu tháng 3 này là do chăm sóc con cái, gia đình có F0 ( cả nhà ) nên không biết chính xác thời gian tiếp xúc bao lâu thì bị tái nhiễm do phơi nhiễm với F0 trong cùng một nhà

Chỉnh sửa cuối:
Trường học không phải bệnh viện nên chắc chắn là không rồi. Nhưng không đi học cũng chết, ở nhà thì lại còn chết hơn. Trè con cứ như con gà tồ hết cả, mắt thì cứ lồi ra.

Leean

Xe tăng
Cụ tái nhiễm lần 1 rồi, mong cụ giữ gìn sức khoẻ đừng để tái nhiễm tiếp nữa mà nếu có tái nhiễm thì mong là nó nhẹ thôi, đơn giản là vậy
như tôi nói ở trên trong cái post trước, tôi chỉ tiêu chảy có 1-2 ngày và nghi ngờ mình bị tái nhiêm nên đi test, mà phải test PCR mới ra được dương tính, các lần trước test nhanh đều cho âm tính cả,
nếu không nghi ngờ thì tôi cũng chẳng biết mình bị tái nhiễm.
Tôi tuy đã bắt đầu có tuổi (U60) nhưng vẫn chịu khó vận động thể thao và chạy bộ hàng ngày ( sáng dậy chạybộ 3km, về tắm rửa xong đi làm). noi về sức khỏe và độ dai khi chạy bộ tầm 10km thì tự tin chấp các cậu thanh niên trong công ty một đoạn xa.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Ý 1: Em nghĩ văn minh thì nên như thế. Em có quyền gì đâu mà cho, nếu cho em quyền thì em sẽ làm như thế :D
Ý 2: ngoài đường, ở không gian rộng và thoáng vẫn có thể bỏ khẩu trang, tất nhiên không hoàn toàn và tất nhiên là không chơi theo kiểu ăn thắng ăn thua :D cụ chưa đi tập bóng bao giờ à?
Nói vô lý thế này mà cũng thở ra được, bó tay.
Đi học đeo khẩu trang thì sợ tiếp xúc bị lây, đá bóng không đeo thì không sợ. =))

fundraiser

Xe container
Bệnh đặc hữu như cúm sao cứ sợ haiz nó suốt thế.

emeraldflagon

Xe buýt
Hay là thằng nhà cháu nó lười đi nên chọn học off nhỉ? Thấy nghi ngờ quá đi, bọn dở hơi này cunhx lắm trò lắm í.
Đi học vui mà, được giao lưu bạn bè yêu đương bét nhè :D
Cũng tuỳ trường cụ ah. Nhưng nghe cháu nhà em nói nhiều cháu cứ nhận mình là f1 mãi để trốn đến lớp.

Leean

Xe tăng
Đi học đeo khẩu trang thì sợ tiếp xúc bị lây, đá bóng không đeo thì không sợ. =))
Kệ cụ ấy đi cụ ơi, nhà cụ ấy hình như bị cắt mạng lâu lắm rồi nên không có thời gian tìm hiểu thật chất nó là thế nào, nên nói chuyện đôi lúc nó hơi ngớ ngẩn một chút

Coordinator

[Tịch thu bằng lái]
:D con em mỗi đứa cầm trái banh đứng ném, ném cho nhau cách cải vài mét, đập bóng chạy một mình....
Khoẻ người, an toàn, vẫn vui.
Quan trọng là cụ thích kiểu gì.

onano69

Xe container
Từ dạo dịch dã làm việc tại nhà , em bị 3 phát hết điện ắc qui xe vì có khi 10day ko đi tí nào?
e hóng trén shopee mua cục sạc thông minh này của tàu có 290k +ship đâu 30K
về nạp 2 lần cho 2 xe ok lắm, cụ nào thấy cần thì tham khảo, e ko bán ạ
-đủ chức năng bảo vệ, có cả khử sunfat gì đó , nạp 8h liền mà bình chỉ hơi ấm ấm, thông số báo full
View attachment 6974565 View attachment 6974569
Nạp được bình xe máy không ạ? Nhà e có xe ga năm nổ máy được 1, 2 lần :) 2 năm covid vừ rồi ko nổ được lần nào, hôm rồi em đề phát vẫn nổ đc xong tắt máy đề lại thì ko lên nổi nữa, acqui khô em thay cũng 3 năm rồi nhưng ko sử dụng em nghĩ là nó ko được nạp nên yếu rồi.

Tung Promise

Xe tải
vậy trẻ em từ 3t- 11t chác cháu bị nhiễm cực nhiều , nhưng gần như và rất hiếm cháu nào tử vong là sao ? mặc dù các cháu đều kg được tiêm và tỷ lệ khỏi và cắt sốt đều kg quá 2 ngày
Theo em suy luận như này có sai thì các cụ cũng bỏ quá cho. Trẻ em đợt này nhiễm đa phần là từ những người đã tiêm vắc xin rồi. Mà những người đã được tiêm vắc xin rồi thì trong người sẽ có kháng thể. Kháng thể đó có thể làm suy yếu độc tính của con virus trước khi lây nhiễm sang người khác. Nên giờ bị nhiễm đa số thể nhẹ và không triệu chứng. Nhà em bị nhiễm cả nhà cu nhà em mới được 4 tuổi. Lo nhất là vợ em, vừa đang mang bầu và vừa chưa tiêm mũi vắc xin nào. Nhưng xong giờ cũng bình thường rồi ạ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Bệnh đặc hữu như cúm sao cứ sợ haiz nó suốt thế.
Cụ lại xem TV nhiều quá rồi. Hồi bầu cử Hillary - Trump, tôi xem TV nhiều tưởng Hillary thắng cơ, mà cuối cùng thì Trump lại thắng đậm, cụ biết vì sao không?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Theo em suy luận như này có sai thì các cụ cũng bỏ quá cho. Trẻ em đợt này nhiễm đa phần là từ những người đã tiêm vắc xin rồi. Mà những người đã được tiêm vắc xin rồi thì trong người sẽ có kháng thể. Kháng thể đó có thể làm suy yếu độc tính của con virus trước khi lây nhiễm sang người khác. Nên giờ bị nhiễm đa số thể nhẹ và không triệu chứng. Nhà em bị nhiễm cả nhà cu nhà em mới được 4 tuổi. Lo nhất là vợ em, vừa đang mang bầu và vừa chưa tiêm mũi vắc xin nào. Nhưng xong giờ cũng bình thường rồi ạ.
Khả năng cao đấy, cụ nói rất logic

nguyenhaiha

Xe buýt
Bác có tái nhiễm thì cũng chỉ là con Omicron nhẹ hều, bác nhiễm con Omicron rồi thì các thể loại delta, beta, anpha bác không lo bị nhiễm lại nữa, đến cảm cúm mặc dù tiêm vaccin rồi nhưng một năm cũng phải nhiễm vài lần. Theo ý bác là giờ cứ tiếp tục không cho trẻ e đi học và cách ly xã hội hay thế nào?

Coordinator

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chịu khó đọc nhiều vào, tôi thấy cụ hiểu về cái này còn đơn sơ lắm.
Đợt đầu tiên tôi bị là hồi tháng 8 năm ngoái khi còn làm TNV hỗ trợ công nghệ cho BVDC số 12 bên quận 9 ( Cty của mình làm đơn vị bảo trợ công nghệ cho bên này) , tôi chỉ có 5-7 phút tiếp xúc với anh em bác sỹ bên đó, còn lại thì ở riêng một phòng mà hôm sau khi thông báo truy vết thì test ra dương tính 3-4 ngày sau luôn nhé.

Còn lần 2 tái nhiễm hỗi đầu tháng 3 này là do chăm sóc con cái, gia đình có F0 ( cả nhà ) nên không biết chính xác thời gian tiếp xúc bao lâu thì bị tái nhiễm do phơi nhiễm với F0 trong cùng một nhà
Em nghĩ là cụ hiểu đơn sơ hơn em.
Ở không gian thoáng khả năng an toàn khác với ở không gian đậm đặc toàn người nhiễm - hắt hơi, ho, mũi dãi (sorry cụ) các kiểu.