[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hung Phuc

Xe điện
Hà Nội phát hiện 3 ca COVID-19 mới, có 2 người vào chăm con ở BVĐK Đức Giang

Trong 3 ca mắc COVID-19 vừa được công bố tối 27/9, có 2 ca vào chăm con ở Bệnh viện Đa khoa Đức Giang, đều đã được cách ly.

Sở Y tế Hà Nội tối 27/9 cho biết trong 6 giờ qua TP ghi nhận 3 ca mắc COVID-19 mới, đều đã được cách ly. Như vậy, trong 24 giờ qua Hà Nội có 4 ca dương tính SARS-CoV-2.

Trường hợp thứ 1 được phát hiện chiều nay là chị T.T.T, 21 tuổi, ngõ 88/38 Giáp Nhị, phường Thịnh Liệt, quận Hoàng Mai. Chị là F1 của bệnh nhân N.T.H, được cách ly tập trung từ 19/9. Ngày 25/9, chị xuất hiện triệu chứng chuyển Bệnh viện Đa khoa Đông Anh cách ly điều trị, được lấy mẫu xét nghiệm kết quả dương tính.

Trường hợp thứ 2 là chị T.T.T, 35 tuổi, ở ngõ 68, ngách 15, tổ 6, phường Ngọc Thụy, quận Long Biên. Chị là F1 của bệnh nhân N.T.Đ (trước đó chị T vào chăm con tại Bệnh viện Đa khoa Đức Giang từ ngày 18/9), được lấy mẫu xét nghiệm kết quả dương tính.

Trường hợp thứ 3 là anh N.M.Q, 30 tuổi, ở ngách 60 ngõ 328 Nguyễn Trãi, phường Thanh Xuân Trung, Thanh Xuân. Bệnh nhân là người sống trong khu vực ổ dịch Nguyễn Trãi, được chuyển cách ly tập trung từ 1/9 theo kế hoạch giãn dân. Ngày 21/9 bệnh nhân được chuyển vào Bệnh viện Đa khoa Đức Giang để chăm con là bệnh nhân N.M.A. Ngày 24/9, anh Q được lấy mẫu xét nghiệm kết quả dương tính.

blackhole1234

Xe đạp
Sao trước có cụ nào nói Mỹ 1 ngày 2000 ca Die mà em xem trên thống kê hôm qua có khoảng hơn 200 ca nhỉ
Từ ngày 21-24/9 Mỹ ngày nào cũng hơn 2k ca die nhé.

Còn TPHCM muốn sống chung thì sống chung, HN thì ko vội được đâu, công sức bỏ ra để zero covid sao lại cào bằng với thành phần chống ko nổi phải sống chung được.

E vẫn nhắc lại là ko bao giờ có chuyện lãnh đạo để cho HN hay nhiều nơi tiến gần đến zero covid khác du nhập covid từ TPHCM ra, cái ko zero covid chẳng qua là để cứu TPHCM và miền Nam quá nát thôi.

The Tank

Xe điện
Em ko thể trả lời bác, ở đây đâu phải muốn nói gì cũng được. Xin lỗi bác nhé !

Nhưng theo thời gian thông tin hậu trường vụ này rồi cũng lộ ra, khi đó bác sẽ hiểu tại sao em cứ vòng vo !

Bác ko có vấn đề gì trong khả năng nhận định cả, chỉ là bác suy nghĩ vẫn còn trong sáng lắm, chưa đen đúa như em.
Chắc có mùi gì nên cụ Hoa yêu cầu kiểm toán à cụ?

nhuataiche

Xe container
Từ ngày 21-24/9 Mỹ ngày nào cũng hơn 2k ca die nhé.

Còn TPHCM muốn sống chung thì sống chung, HN thì ko vội được đâu, công sức bỏ ra để zero covid sao lại cào bằng với thành phần chống ko nổi phải sống chung được.

E vẫn nhắc lại là ko bao giờ có chuyện lãnh đạo để cho HN hay nhiều nơi tiến gần đến zero covid khác du nhập covid từ TPHCM ra, cái ko zero covid chẳng qua là để cứu TPHCM và miền Nam quá nát thôi.
Bác mới nhận huy hiệu 60 năm tuổi Đảng ah ?

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Chắc có mùi gì nên cụ Hoa yêu cầu kiểm toán à cụ?
Em vẫn đang theo dõi xem có gì mới hay ko. Em nghĩ là thực tế đúng như em suy đoán, chỉ là thông tin sẽ bị tiết lộ đến đâu thôi, hoặc cũng có thể là ko bao giờ bị tiết lộ.

motthoidongbim

Xe điện
Bác lại trả lời kiểu vòng vo rồi :)
Em đặt lại 2 câu hỏi với bác nhé:
- Bác so sánh lãnh đạo VN với lãnh đạo nước nào về việc mua vaccine?
- Giả sử thời điểm này đã biết diễn tiến vaccine, dịch bệnh... nếu bác là lãnh đạo bác sẽ mua vaccine loại nào và vào thời điểm nào?

Không phải em bênh lãnh đạo mà để em vào vị trí quyết định đặt mua vaccine em cũng chưa biết làm thế nào để vơ vét vaccine đúng loại và vơ vét sớm. Bác cứ nêu ý kiến của bác đi, có thể nhận định của em chưa ổn nhưng phương pháp thì nên là trực diện vào vấn đề cần thảo luận, không vòng vo bác ơi.
Khi dịch chưa về, chưa nổ nhiều thì phải cố mà giữ. Chứ lúc đấy biết loại nào mà đặt, đặt có khi cũng không có mà đặt vì nhà ngta dùng cho nhà ngta trước. Khi có phải cbj trước để nhanh chóng mà tiêm.
Từ đất nước ta sẽ suy ra các tỉnh, tp... gia đình. Như Qn khi chưa tiêm được nhiều, kiểm soát rất chặt, có vx là cấp tập tiêm, tiêm bất cứ vx nào-> đang khá thành công. Giờ quay ngc lại một số tỉnh sau khi SG toang đã học hỏi, thực hiện được gì? Ksoat chặt chưa? Vx về nhanh nhất để tiêm luôn chưa? Hay vẫn om? Tổ chức tiêm ntn?điểm tiêm lại thành ổ dịch?

Triumf

Xe tăng
Tình hình Hà Nam ngày càng xấu đi, nếu không áp dụng biện pháp phong tỏa mạnh và toàn diện hơn thì nguy. Cửa ngõ phía Nam của Hà Nội khá căng, đề nghị Hà Nội và các tỉnh lân cận chi viện mạnh hơn nữa, để sớm dập triệt để. Nhẽ ra phải phong tỏa toàn diện TP. Phủ Lý từ cách đây 72h, hiện giờ đã có dấu hiệu lan ra nhiều huyện thị khác.

TVL.COM

Xe tăng
Tình hình Hà Nam ngày càng xấu đi, nếu không áp dụng biện pháp phong tỏa mạnh và toàn diện hơn thì nguy. Cửa ngõ phía Nam của Hà Nội khá căng, đề nghị Hà Nội và các tỉnh lân cận chi viện mạnh hơn nữa, để sớm dập triệt để. Nhẽ ra phải phong tỏa toàn diện TP. Phủ Lý từ cách đây 72h, hiện giờ đã có dấu hiệu lan ra nhiều huyện thị khác.
Hôm nay Duy Tiên bắt đầu có những ca + đầu tiên ! Số ca+ hôm nay ở các huyện nhiều quá. Nhất là Kim Bảng.

poiuy

Xe ba gác
Vẫn chưa dỡ cái rào tổ dân phố, hay là lại cậu đánh máy gõ vào nhỉ. Bất hợp lý kinh khủng
Rào này có 2 cái lợi: chống shipper vào tràn lan và bớt trộm cắp.
nhưng từ mai sẽ bỏ hầu hết.

The Tank

Xe điện
Đã thử lửa ở chiến trường lớn nhất rồi nên giờ e nghĩ ko đáng ngại lắm. HNam cố gắng cầm cự chờ quân cứu viện.

Anycar

Xe tăng
Sao trước có cụ nào nói Mỹ 1 ngày 2000 ca Die mà em xem trên thống kê hôm qua có khoảng hơn 200 ca nhỉ
Thứ 7, CN ở Mỹ Covid nó nghỉ nhiều lắm. Thứ 2 (thứ 3 ở ta) Covid nó mới đi làm. Thống kê từ đầu dịch ở Mỹ nó thế.

coindesar

Xe buýt
Em ko thể trả lời bác, ở đây đâu phải muốn nói gì cũng được. Xin lỗi bác nhé !

Nhưng theo thời gian thông tin hậu trường vụ này rồi cũng lộ ra, khi đó bác sẽ hiểu tại sao em cứ vòng vo !

Bác ko có vấn đề gì trong khả năng nhận định cả, chỉ là bác suy nghĩ vẫn còn trong sáng lắm, chưa đen đúa như em.
Uầy, em có yêu cầu bác tiết lộ chuyện mật gì đâu. Em chỉ hỏi bác nếu là lãnh đạo thì mua vaccine nào, thời điểm nào thôi mà, giống như kiểu lẽ ra em nên làm con đề 11 vào chiều nay chẳng hạn.
Trong sáng hay đen đúa thì vẫn phải có logic lập luận bác ơi, em dừng tranh luận ở đây vì phương pháp tiếp cận của chúng ta là khác nhau, người trực diện, người vòng vo :).

nscd

Xe buýt
Em nghĩ gần như là lập đội phản ứng nhanh đi cứu hoả vòng quanh.
Hy vọng là giải pháp.

Honghen2008

Xe container
Uầy, em có yêu cầu bác tiết lộ chuyện mật gì đâu. Em chỉ hỏi bác nếu là lãnh đạo thì mua vaccine nào, thời điểm nào thôi mà, giống như kiểu lẽ ra em nên làm con đề 11 vào chiều nay chẳng hạn.
Trong sáng hay đen đúa thì vẫn phải có logic lập luận bác ơi, em dừng tranh luận ở đây vì phương pháp tiếp cận của chúng ta là khác nhau, người trực diện, người vòng vo :).
Đúng rồi, em thấy hơi nguy hiểm nữa🤪

The Tank

Xe điện
Em nghĩ gần như là lập đội phản ứng nhanh đi cứu hoả vòng quanh.
Hy vọng là giải pháp.
E cũng nghĩ thế. Dồn quân và phương tiện dần về điểm nóng rồi mở rộng dần. HN xn và tiêm tầm 3 ngày thì HNam chắc chỉ 2 ngày.

Triumf

Xe tăng
Đã thử lửa ở chiến trường lớn nhất rồi nên giờ e nghĩ ko đáng ngại lắm. HNam cố gắng cầm cự chờ quân cứu viện.
Vâng cụ, em rất mong là thế. Tuy nhiên, tại sao có thể xử lý ổn ngay từ sớm mà cứ chần chừ không chịu phong tỏa cả TP. Phủ Lý luôn và ngay, giờ thì lan ra nhiều huyện. Một tỉnh bé (về quy mô dân số và diện tích) mà phải chờ cứu viện thì hỏng. Cần đặt câu hỏi lãnh đạo tỉnh Hà Nam sợ cái gì mà không dám áp Chỉ thị 16 sớm hơn ở TP này, đến giờ vẫn đang nâng dần từ phong tỏa diện hẹp lên gần như toàn diện, có cưỡng được đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng