[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

thieuhuyen

Xe hơi
Tiêm hết rồi. Lao động ngoại tỉnh, khách vãng lai vừa rồi ra phường (ở Hà Nội) chìa CCCD ra là được tiêm. Ai không tiêm thì nằm nhà cấm cung, không ai đến nhà lôi ra đường đâu.
Những người bị dị ứng phản vệ độ 3, sốc kháng sinh....bệnh viện cũng k cho tiêm, rồi bà bầu dưới 13 tuần.. thì nằm nhà có nhà nước nuôi à cụ?

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
các mod cấm cháu nó ko dc còm trong thớt này cụ ạ :D chứ ko thì cụ vẫn sẽ nhìn thấy. Cháu nó cũng còn trẻ nên đôi lúc cách nói chuyện cũng chưa phù hợp, thôi kệ cụ ạ
Vụ gì ak cụ, đợt đấy ko follow thớt này :D

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thế các anh muốn gì? Các a đã đề đạt, ý kiến chưa?
Nào?
Còn tôi tin, những người đi họ ko phát biểu như a
? Cụ đùa hay thật vậy? :)
Bộ nói, chủ tịch nước đề đạt, ý kiến lâu rồi mà cụ không đọc báo à??? :-/
p/s: lương thì không tăng nhưng hình như cũng sắp dc xây tượng rồi thì phải.

tieudaovnt

Xe tăng
Cách ly tại nhà chứ tập trung nào.
Test nhanh ra + thì rào nhà, phát túi thuốc, quản lý như F0. Các quy trình sau đó bình thường.
Đó là cách đây khoảng 3-4 tuần.
Giờ thì test nhanh + thì test lại bằng PCR, và được bế đi tất, đến mức mà trên bảo dưới hiểu nhầm. Nhầm gì, bế đi được ai thì Phường chả mừng húm.
Thế hả cụ, chứ em tưởng lại mang cách ly tập trung thì toi. Nhưng 150k người này có ai nhập viện hay không, và khi nhập có test pcr hay không, tỉ lệ tử vong nhóm này có được theo dõi không nhỉ. Chứ số này hơi bị đông đấy

nscd

Xe buýt
Hn chống dịch được vì mấy cái hàng rào đó. Giờ mới có 2 ngày không có f0 đã đòi bỏ rào.

OF tự diễn biến thành VOZ từ bao giờ vậy.

ganghiadan

Xe buýt
Hà Nam đang rất căng cụ ạ. Mỗi ngày 5-70 ca mới. Mọi lực lượng đều tham gia chống dịch. Trước kia tiêm ít, giờ mệt. Giáo viên chưa tiêm mũi nào cũng phải đi trực chốt, giúp đỡ điểm tiêm chủng.
tốc độ vậy là căng đó cụ ạ, đợt rồi Đà Nẵng cũng vậy, sau mấy ngày nảy số trên 100 ca mới/ngày lãnh đạo thành phố quyết đóng cứng thành phố luôn, 16+ max pro; cơ quan nhà nước 10% trực, thực hiện 3 tại chỗ, vợ em cũng mang chăn màn quần áo lên cơ quan ở 10 ngày, thay ca cho người khác đã ở 10 ngày trước đó; 20 ngày sau êm mới mở lại. Em ko dám nghĩ đến trường hợp ko lock cứng thì hậu quả sẽ ntn, vì việc tiêm vắc xin ở ĐN cũng khá chậm, có thể là do vx đang dồn vào trong kia. Hiện nay thì tp cũng phủ mũi 1 tương đối, em ưng cái bụng nhất là việc tiêm từ trên xuống theo lứa tuổi, càng già càng dc tiêm sớm.

Đại Ba

Xe điện
Vẫn chưa dỡ cái rào tổ dân phố, hay là lại cậu đánh máy gõ vào nhỉ. Bất hợp lý kinh khủng
Úi zà... Chiều nay nắng ráo, em chui ra khỏi tổ mới thấy các rào cố định đã bị dỡ hết. Sướng quá, đỡ đi lòng vòng.

Em ở Tây Hồ.

ganghiadan

Xe buýt
Vụ gì ak cụ, đợt đấy ko follow thớt này :D
hehe, cháu nó có số liệu của cty mất tiền mua, dựa trên các số liệu đó thì dự đoán HN sau này cũng theo chân SG, thế là gây war thôi cụ. Min mod thấy vậy nên cấm cháu nó nói trong thớt này.

congchi

Xe điện
Thế hả cụ, chứ em tưởng lại mang cách ly tập trung thì toi. Nhưng 150k người này có ai nhập viện hay không, và khi nhập có test pcr hay không, tỉ lệ tử vong nhóm này có được theo dõi không nhỉ. Chứ số này hơi bị đông đấy
Họ vẫn được xem là F0, chỉ có điều không được test PCR để bộ lên số.
Trong bài viết của báo Tuổi trẻ họ viết rất rõ.
Nếu cộng con số này vào, thì có 1 an ủi là tỷ lệ chết / nhiễm sẽ giảm xuống đáng kể.

darthvader

Xe điện
Hôm nay thấy phòng tập chỗ em gọi điện hỏi anh tiêm mũi nào chưa, đang lập danh sách người chưa tiêm, tiêm 1 mũi và tiêm 2 mũi để làm các kịch bản phân bố giờ tập hay gì đấy.. nhưng chưa có thời điểm mở cửa lại cụ thể.. rục rịch thế chắc là cũng có tín hiệu gì đấy, vì bọn này thuộc tập đoàn BIM chắc cũng nhiều tin nội bộ :)

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
hehe, cháu nó có số liệu của cty mất tiền mua, dựa trên các số liệu đó thì dự đoán HN sau này cũng theo chân SG, thế là gây war thôi cụ. Min mod thấy vậy nên cấm cháu nó nói trong thớt này.
=))) lại gây war thì lại ăn hành rồi :v

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay thấy phòng tập chỗ em gọi điện hỏi anh tiêm mũi nào chưa, đang lập danh sách người chưa tiêm, tiêm 1 mũi và tiêm 2 mũi để làm các kịch bản phân bố giờ tập hay gì đấy.. nhưng chưa có thời điểm mở cửa lại cụ thể.. rục rịch thế chắc là cũng có tín hiệu gì đấy, vì bọn này thuộc tập đoàn BIM chắc cũng nhiều tin nội bộ :)
Phòng gym liệu đc mở chưa cụ nhỉ, BIM chắc là Elite ?

Hoangnd1980

Xe buýt
Cơ quan em đi công tác cần test Pcr , cụ naod biết ở hà nội chỗ nào test Pcr gộp mấy người cho rẻ không ? Mình yêu cầu dịch vụ họ có đến tận cơ quan test không các cụ

bentley8

Xe điện
Cơ quan em đi công tác cần test Pcr , cụ naod biết ở hà nội chỗ nào test Pcr gộp mấy người cho rẻ không ? Mình yêu cầu dịch vụ họ có đến tận cơ quan test không các cụ
Cụ qua viện kiểm nghiệm vaccine, em thấy chỗ đó test PRC gộp rẻ.

moihoclaioto

Xe hơi
Đến văn minh như Na Uy khi được "thả" còn như thế này thì trách gì VN.

Anycar

Xe tăng
Địa chỉ ở HBT chứ từ 31/8 tới giờ là ở trong viện Đức Giang?
Chắc kiểu như thế này vì không thấy thông tin BN N.M.C
"Bệnh nhân là nam, sinh năm 1987, tại 17 Trần Kim Xuyến, Yên Hòa, Cầu Giấy. Bệnh nhân là F1, vào chăm con tại Bệnh viện đa khoa Đức Giang từ ngày 1.9, đã được xét nghiệm lần 1 âm tính. Ngày 8.9, bệnh nhân được lấy mẫu xét nghiệm lần 2, kết quả dương tính.10/9"
4. N.T.K.V, nữ, sinh năm 1974, Đức Giang, Long Biên, là F1 (mẹ) của N.T.T, đi cùng chăm sóc bệnh nhân N.T.T tại Bệnh viện đa khoa Đức Giang. Tại đây, bệnh nhân được lấy mẫu xét nghiệm, kết quả dương tính.

5. Đ.T.H, nữ, sinh năm 1990, Đức Giang, Long Biên, là F1 (mẹ) của P.M.Đ, đi cùng chăm sóc bệnh nhân P.M.Đ tại Bệnh viện đa khoa Đức Giang. Tại đây, bệnh nhân được lấy mẫu xét nghiệm, kết quả dương tính. 30/8"

Trạng thái
Thớt đang đóng