[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh.long

Xe tăng
Hôm nay có quyết định phong toả rồi đó cụ. Cả Văn Miếu nữa.

Tất nhiên, sẽ có quận quyết nhanh, có quận quyết chậm.... Cái đó là đương nhiên thôi.

Em tin là 23/8 này, Hà Nội sẽ trở về chỉ thị 15, nhưng các khu vực phong toả sẽ làm theo hướng gắt hơn, là CT17.
Xiết chặt luôn với chỉ thị 16 đến hẳn 5/9 để còn yên tâm xem trận Việt Nam đá bay Úc trên sân Mỹ Đình chứ

coquay

Xe container
Sao mình cứ phải chạy theo bệnh thành tích nhỉ? các cháu bây giờ an toàn chứ bằng cấp thì làm j ?
Bộ đê ra Kế hoach thôi mà kế hoặc thì chắc chắn phải có rồi, để cho hệ thống giáo dục hoạt động trở lại
còn địa phương nào thực hiện đc thì tốt còn ko lại bố trí học ol thôi mà

coquay

Xe container
Phường Chương Dương có phải là vị trí có nhiều chấm da cam không ạ?

Đúng rồi phường này đc bao bọc bởi con đường gốm dài nhất VN hay thế giới gì đấy, khu này khá phức tạp đa phần dân lao động thuê trọ ở đây khu ổ chuột cũng nhiều
ban ngày họ toả đi khắp tp để mưu sinh bởi khá nhiều nghề đa số bán là hàng rong, ra chợ long biên buôn bán hay khuân vác

hoangtuananh69

Xe tăng
Giờ dân SG có một số người ko muốn tiêm Vaccine Tàu, ok fine, đó là lựa chọn của họ, tuy nhiên nếu áp dụng như các nước châu Âu, ai chưa tiêm ít nhất 1 mũi thì ko được đi làm ở các cơ quan, công sở, doanh nghiêp, không được vào siêu thị, cửa hàng, nhà hàng thì sao các cụ nhỉ, có là động lực để dân chấp nhận tiêm khôbg?
Với 5 triệu liều vaccine Tàu (cho riêng SG) và hàng chục triệu liều các loại khác sắp về , nếu ưu tiên nhiều cho SG thì chắc sẽ tiêm đủ cho toàn bộ dân.
Tiêm loại vaccine nào chả được , em xếp hàng dài còn chả đến lượt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vấn đề là người dân có chấp nhận/không chấp nhận Vero Cell.
Cái này thì dễ. Các cơ quan, doanh nghiệp, cty thông báo từ ngày xxx nếu ai chưa có giấy chứng nhận tiêm vắc xin thì phải trình giấy xét nghiệm âm tính (hiệu lực 72h, 48h hay 24h tùy mức độ ép). Các trường hợp k đáp ứng 1 trong 2 yêu cầu trên k được đến chỗ làm.
Em đảm bảo Vero cũng tranh nhau tiêm.

vandatAT

Xe container
Những lao động ngoại tỉnh bị mắc kẹt như thế này quá khổ.
Điện thoại thì cũng lấy đâu ra chỗ để mà sạc.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em nghĩ phần lớn còn do khi nghỉ dịch thế này nhà em từ lớn đến bé sinh hoạt thời gian hơi lộn xộn thức khuya dậy muộn nên cũng là nguyên nhân gây nóng trong. Còn chưa kể cũng lo lắng stress vì sợ dịch bệnh kéo dài ảnh hưởng đến cả kinh tế và sức khoẻ lẫn việc học của bọn trẻ. Nói chung là stress thì cũng lại nóng trong. Túm lại là dịch trĩ sẽ song hành với dịch covid thôi cụ ạ kekee
Có đêm nằm đau mít ko ngủ đc cụ ạ :))

trungduong2211

Xe điện
Thế này dễ lại có thêm đợt giãn cách thứ 3 nữa lắm. Mệt nhỉ.
Khu em phong tỏa từ 10/8 rồi, khóa làng, đóng chợ. Đợt phát sinh này bắt đầu từ mấy ca f1 hoàn thành cách ly tập trung trở về. Xã thôn làm quyết liệt lắm, có thông tin báo ho sốt là quây ngõ, khu trọ luôn, tạm thời đóng chợ, xét nghiệm thông báo loa xã luôn trước khi CDC cập nhật. Các ca nổ về sau đều là f1 bế đi cách ly rồi. Nay có thêm ca tái dương tính, điều trị khỏi về hôm 27/7, hết thời hạn tự cách ly hôm 9/8 thì nay bị lại.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Vẫn tiêu điều mợ Én ơi. Trc thì còn phong tỏa, hốt đi. Giờ không chỉ F0 mà đến người chết vì dịch cũng không thể rước đi được mà phải chờ vài ngày vì quá tải rồi. Cái này là sự việc thật sự xảy ra trong xóm em chứng kiến chứ không nghe hay hóng từ đâu cả.
Cố gắng lên cụ và gia đình nhé! Cả nước đều hướng về SG, mong cho dịch mau ổn!

coquay

Xe container
Nhiều cụ băn khoăn vì sao Chương Dương làm gắt.

Bởi vì phường Chương Dương là 1 trong số không nhiều phường của thủ đô có tình hình an ninh trật tự rất phức tạp.

- Đợt đầu phong toả, dân trèo tường ra ngoài dù đã phải chăng dây thép gai. Nhìn vào đó, nếu nghĩ kỹ sẽ hiểu nhiều điều.

- Hiện nay, trên mạng vẫn lén lút có dịch vụ Massage tại nhà. Xét thấy phường Chương Dương là nơi thuê trọ của nhiều cô cave, thì thực sự cần phong toả.

- v.v.....
Cave có ko thì e ko biết nhưng ở đấy dân lao động nghề chính là bán hàng rong thì nhì lắm, quận họ biết khu vực họ quản lý những con người như nào thì mới phong toả sớm thế.
Bạn e phủ đầy từ cảng phà đen lên bach đằng rồi tới chương dương nhiều lắm, hồi những năm 2000 đi vào đấy khá ghê răng

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Như thế này là giống khu quận 8 và Bình Tân trong này, dân cư tập trung dày đặc và rất phức tạp nên cả tháng nay mà số lượng người mắc và tv nhiều nhất Sg. Do đó cq làm vậy là có tầm nhìn đó cụ. Có khu phố hơn 500 người mắc covid mà dân họ vẫn tập trung không giãn cách, không đeo khẩu trang và không sợ. Em phải để 1 đồng chí nhân viên ở nhà dài ngày (vẫn full lương) vì ảnh bạn í chụp khu dân cư bạn ấy ở. Khoanh vùng, phong toả sẽ an toàn. Mà thế này em cũng thấy không nên ăn đồ làm sẵn, cho nguyên liệu để nấu an toàn hơn.
Thế này là nguy hiểm các cụ mợ nhỉ. Giờ này theo chau k nên mua banhs mỳ sẵn thế này, mặc dù đó là món ngon của Sài thành.
thế này mà 1 người mà mắc bệnh thì…thôi cháu k dám nghĩ nữa!

BMW R60

Xe tăng
Khu em chân cầu TL thêm 3, Nam Hồng thêm 1 ca chắc mai CDC Hà Nội mới công bố. 3 ca chỗ e thêm 6f1 nữa.
Những ca này là cộng đồng hay thứ phát cụ ơi! Được 3/4 chặng đường rồi. Sắp về đích mà cứ nổ kiểu này sao

Trạng thái
Thớt đang đóng