[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trục

Xe ba gác
Chả bù chỗ cháu ở Nhân Chính, cnas bộ phường mà đi phạt chắc dc khối tiền. Chiều đến đi bộ, thể thao quanh hồ lục lăng và hồ Quan Nhân đông như quân nguyên. Tổ vùng xanh thì làm theo giờ, sáng thì 7h đến 11h, chiều thì 3h-6h là ù té về nhà, ai đi đâu kệ. Mà cũng tài, khu em thông 8 lối ra đường lớn mà chỉ làm tổ vùng xanh có 2 lối, còn lại không có thì làm làm quái gì không biết.
Chỗ em có 4 lối vào thì dựng cứng 2 lối, không cho phương tiện và con người đi qua. (chốt ko người trực). 2 lối vào làng gom lại qua 1 chốt 24/7 với 4 ca trực. Chốt ngoài cùng cũng là chốt 24/7, qua được chốt này mới vào được chốt trong.
Còn nhân lực Covid cộng đồng thì em tính sơ bộ trong thôn cũng vài chục người đảm nhiệm các việc khác nhau như Tổ chức chợ, Tổ chức chốt, Tổ tuần tra... Tầm này Quân - Dân - Chính hoạt động khá mạnh.

Trục

Xe ba gác

cmyk77

Xe điện
Nhà em thật là đến cả tháng nay gần như ko ra đường. Cũng có thể may mắn làm việc online được nhưng ăn uống em cũng phải tích trữ và đa phần ăn đơn giản để cầm hơi qua đợt cao trào này. Em hy vọng mỗi gia đình làm tốt thì trước là tự bảo vệ mình sau là cả nước giảm ca nhiễm để về với cuộc sống bình thường. Ít nhất là cầm cự như lâu lâu được ngoi lên nước thở một hơi rồi lại lặn chứ lặn mãi thế này thì rồi cũng ko chịu được. Nhưng cũng mong mỗi người cố lên một chút để công sức ko bỏ ra sông ra biển chứ em cũng xác định kéo dài để cả nước tiêm đủ vacxin và để các y bác sỹ họ cũng được nghỉ ngơi chứ quá tải thì họ kiệt sức mất. Giữ được thế này cũng là giỏi so với một nước nghèo dân đông và y tế mọi cái còn yếu kém. Đừng so với các nước to và giàu làm gì, biết là nghèo thì phải cố gắng thôi các cụ ạ. Để nhiều ca nhiễm thì những người bệnh khác ko phải covid cũng chết theo nên cái đáng sợ của con covid là ở chỗ đấy. Kéo theo quá tải y tế và các bệnh khác cũng ko được chữa trị cũng dẫn đến tử vong. Nói thật đợt này thiếu rau hoa quả ăn nhiều mỳ nóng nhà em mấy người bị trĩ mà nghĩ đến vào viện sợ chết khiếp lại đành cố uống cam chanh ăn uống tự điều chỉnh ,nghĩ đã thấy khổ. Còn muôn vàn bệnh trạng nữa thì chắc các nhà khác cũng gặp đầy khó khăn lo lắng như mình. Tự động viên nhau vượt qua các cụ ơi chứ càng lâu dập thì càng nguy hiểm hic hic.
Nhà em cũng vậy mình tuân thủ nhưng ngày nào ở cv hồ Đền lừ cũng có thằng chạy bộ, đi dạo, đạp xe, dắt chó đi ỉa .... nhìn thấy mà cay. mà đối diện hồ có tòa chung cư họ chặn làm bệnh viện dã chiến thu dung bảng đèn sáng trưng mà lũ chó ý thức như lợn mắt mù.

QMintech

Xe tăng
Hự, vừa công bố hết dịch lại phải làm lại từ đầu hở Cụ.
Hi vọng khoanh vùng được cụ ợ, cty em bên BN hôm qua đi làm bún phở…nghi ngút. Anh em HN hẹn nhau thứ 2 đi sớm ăn phở.

Trục

Xe ba gác
Hi vọng khoanh vùng được cụ ợ, cty em bên BN hôm qua đi làm bún phở…nghi ngút. Anh em HN hẹn nhau thứ 2 đi sớm ăn phở.
Lần trước, khi BN hết giãn cách xã hội, em mới sang đó. Cảm giác rất thốn vì công trình đang làm dở phải dừng. :(
Chán con covid này lắm rồi Cụ ạ.

QMintech

Xe tăng
Lần trước, khi BN hết giãn cách xã hội, em mới sang đó. Cảm giác rất thốn vì công trình đang làm dở phải dừng. :(
Chán con covid này lắm rồi Cụ ạ.
Em vừa ăn nằm gần tháng bên đấy, giờ nổ ra ntn thì e lại đi tiếp 🥲

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
VTV1 vừa có bài mớm rồi.
Mỹ phê duyệt mũi 3 cho người có kháng thể yếu (và chả có lý do gì nó không phê cho toàn bộ, tha hồ hốt tiền), vaccine rất căng thẳng. Có vaccine có gì thì chích đi, không chọn được.
c
Năm chích 3 lần. Chích hoài nên quen

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Nguy cơ lây nhiễm khi đi lấy mẫu bệnh phẩm để xét nghiệm Covid, vì nhân viên y tế không thay găng tay , 1 đôi găng họ làm cho rất nhiều người nên nguy cơ lây nhiễm là rất cao. Vậy khi đi nhớ nhắc nhở họ thay găng các cụ mợ nhé, chuyện này mấy hôm trước thằng em trong tp.hcm cũng có nói khi đt, nhưng nhạy cảm quá nên em không dám bàn luận, nay báo chí đưa tin, nên em nhắc các cụ mợ nên chú ý và nếu được hãy chuẩn bị 1 đôi găng mới mang theo yêu cầu họ thay cho chắc ăn nhé.

Xét nghiệm xong thì thế nào cụ nhỉ. Đóng cửa tiếp hay mở. Mở thì lại giao lưu

Iphone1

Xe tải
Chương dương đoạn đường Hồng Hà còn đỡ chứ đoạn Bạch đằng với phía sâu bên trong toàn thành phần cư dân phức tạp, lao động làm thuê mướn. Nhiều mạn sát sông thì toàn nhà lá lợp dân làm thuê chen chúc nhau, ngày đi làm tối về chen nhau ngủ. Có thể không phải là tất cả nhưng đa số là phức tạp. Đoạn Văn chương hay Thổ quan phức tạp về ngõ ngách dân cư san sát nhưng không phức tạp về thành phần dân cư.

Dùng hơi nhiều "phức tạp" nhưng gõ trên đt em hơi khó diễn đạt, mong các cụ chém nhẹ :D
Như thế này là giống khu quận 8 và Bình Tân trong này, dân cư tập trung dày đặc và rất phức tạp nên cả tháng nay mà số lượng người mắc và tv nhiều nhất Sg. Do đó cq làm vậy là có tầm nhìn đó cụ. Có khu phố hơn 500 người mắc covid mà dân họ vẫn tập trung không giãn cách, không đeo khẩu trang và không sợ. Em phải để 1 đồng chí nhân viên ở nhà dài ngày (vẫn full lương) vì ảnh bạn í chụp khu dân cư bạn ấy ở. Khoanh vùng, phong toả sẽ an toàn. Mà thế này em cũng thấy không nên ăn đồ làm sẵn, cho nguyên liệu để nấu an toàn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
trước Đà nẵng cũng mở cửa cho ng dân tắm biển đc 2-3 hôm, xong thì giờ thế nào mọi ng đều rõ.

vephiadong

Xe điện
Ngăn sông cấm chợ làm khan hàng, đẩy giá lên, tăng nguy cơ lây nhiễm...

UBND TP HCM ra văn bản khẩn vì quá nhiều chợ truyền thống, siêu thị... ngưng hoạt động
09-08-2021 - 12:23|Kinh tế

"Theo UBND TP HCM, với diễn biến phức tạp của dịch bệnh, hiện TP vẫn còn tới 3/3 chợ đầu mối, 201/234 chợ truyền thống và một số siêu thị, cửa hàng tiện lợi tạm ngưng hoạt động. Việc cung ứng, phân phối hàng hóa cho người dân tập trung vào các hệ thống phân phối hiện đại làm gia tăng áp lực và tạo thêm nguy cơ lây nhiễm dịch bệnh.

Bên cạnh đó, các giải pháp giảm mật độ lưu thông trên đường trong thời gian thực hiện hạn chế tối đa ra đường, các cửa hàng, cơ sở kinh doanh phải đóng cửa từ 18 đến 6 giờ đã ảnh hưởng đến việc cung ứng hàng hóa, lương thực, thực phẩm thiết yếu đến người dân."

Trục

Xe ba gác

lai 4 fun

Xe tải
E hỏi k liên quan tí nhưng hình như dạo này bị nhốt trong nhà gần tháng,ko đc vận động thể dục thể thao nên nhà e cũng mấy ng trĩ hết luôn kể cả em, dù rau củ cũng k phải thiếu thốn,hay dịch trĩ cũng đang bùng cụ nhể :))
Thực ra em nghĩ phần lớn còn do khi nghỉ dịch thế này nhà em từ lớn đến bé sinh hoạt thời gian hơi lộn xộn thức khuya dậy muộn nên cũng là nguyên nhân gây nóng trong. Còn chưa kể cũng lo lắng stress vì sợ dịch bệnh kéo dài ảnh hưởng đến cả kinh tế và sức khoẻ lẫn việc học của bọn trẻ. Nói chung là stress thì cũng lại nóng trong. Túm lại là dịch trĩ sẽ song hành với dịch covid thôi cụ ạ kekee

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cụ chưa hiểu đặc thù của Chương Dương, Hoàn Kiếm (đoạn ngoài đê) rồi nhé. Cụ bao giờ ra đây sẽ hiểu tại sao phải lock cả phường :)
Phường Chương Dương có phải là vị trí có nhiều chấm da cam không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng