[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

dannycriss

Xe đạp
Nhiều Ng nhà em làm, trực chiến trong khu điều trị và có dây mơ với đồng chí Bộ cũ ạ.
E cũng ko để í bài bị xoá.
Mà e đưa tin tiêu cực ko kiểm chứng chắc mod sẽ xoá ạ. Nói chung CM nào đọc đc đê thấy sự nguy hiểm và kinh khủng để phòng bị và giữ an toan hết mức.
cụ cứ thoải mái chia sẻ, hoặc nằm vùng hóng thông tin còn truyền tải cho người nhà (mình cũng thế)

mình đang kẹt trong SG - Q7, share cái gì thấy hàng ngày 1 tí là ... mất tích :)

witch12

Xe tải
Hà nội mà cứ dãn cách mà k xét nghiệm diện rộng để khoanh vùng tìm f0 mà cứ chờ ho sốt đi khám thì thành ổ rồi.
Dồn hết vào sg, cả cứu ng cả Test mà sg còn chả Test xong nữa là hn. Khả năng test đại trà của mình yếu thực sự .

delta nó ghi bàn liên tục mà hậu vệ có nhà đâu. Chịu thôi.

myob

Xe tăng
E thì thấy giãn cách mà tốc độ test sàng lọc xn diện rộng k tương ứng thì cũng chẳng khác gì ngồi đợi sung rụng.
Vâng, chính vì lẽ đó mà em rất băn khoăn… chúng ta không còn chủ động tìm diệt mà chúng ta đang ngồi đỡ đòn… và nếu cứ như thế này thì các lần tới cũng chả bao xa… mà cứ làm vài cái cấm quán ăn, cà phê trà đá… dân kiếm tiền đâu mà sống?

lowschool

Xe tải
Biết thế mà ko đủ lực, câu giờ tiêm với hi vọng dập chỗ khác xong rút quân về thôi
Dựa vào dăm ba cái mũi tiêm này thì HN còn lâu lắm mới bỏ giãn cách được cụ ơi, chỉ có cố gắng mà xét nghiệm diện rộng thôi, ko còn cách nào khác đâu.

Lam__Phương

Xe điện
Vâng, chính vì lẽ đó mà em rất băn khoăn… chúng ta không còn chủ động tìm diệt mà chúng ta đang ngồi đỡ đòn… và nếu cứ như thế này thì các lần tới cũng chả bao xa… mà cứ làm vài cái cấm quán ăn, cà phê trà đá… dân kiếm tiền đâu mà sống?
Vâng cứ ngồi nhà là con virus có lẽ nó sẽ lòi ra cụ ạ. E luôn ủng hộ giãn cách sớm nhất có thể nhưng hi vọng là đi kèm với test sàng lọc chứ ngồi êm êm ít ngày lại leo ca lại ngồi tiếp thì rồi chắc gặm cỏ quá😭

NoBored

Xe tải
cụ cứ thoải mái chia sẻ, hoặc nằm vùng hóng thông tin còn truyền tải cho người nhà (mình cũng thế)

mình đang kẹt trong SG - Q7, share cái gì thấy hàng ngày 1 tí là ... mất tích :)
Tình hình chỗ cụ hôm nay sao rồi

Mẹ Kún

Xe tải
Mấy ông cn này bảo chỉ ở trong lán, ai tin nổi. Kiểu gì chẳng ra chợ, siêu thị hay lang thang đâu đó nữa là đằng khác.
Mà thấy lập bao nhiêu chốt, vậy mà 4 thằng cướp vẫn đi lùng sục mấy đêm khắp thành phố. Cướp xong xe của chị lao công, thấy không ăn được còn mang đến gần sân Mỹ Đình bỏ lại cũng không gặp chốt nào, không hiểu chốt kiểu gì?
Sáng Hqua em đi tiêm vacxin từ 5h sáng, đi từ Nguyễn Trãi lên Đội Nhân mà chả gặp chốt nào, đường vắng tanh. Em vừa đi vừa run chỉ sợ gặp cướp. Ah mà trên đường thi thoảng em gặp người đi chạy thể dục, có người còn ko đeo khẩu trang cơ ah. Mong Hà Nội làm thật chặt để bõ công giãn cách 1 tháng cụ ah.

T91

Xe container
Biết thế mà ko đủ lực, câu giờ tiêm với hi vọng dập chỗ khác xong rút quân về thôi
Nhìn mình mới thấy nể china thực sự, vũ hãn có 1 ca mà nó xn cả thành phố 10tr dân luôn.
Lực mình yếu thì thôi cố làm căng chờ vacxin vậy

4some

Xe tải
Dựa vào dăm ba cái mũi tiêm này thì HN còn lâu lắm mới bỏ giãn cách được cụ ơi, chỉ có cố gắng mà xét nghiệm diện rộng thôi, ko còn cách nào khác đâu.
Vâng cứ ngồi nhà là con virus có lẽ nó sẽ lòi ra cụ ạ. E luôn ủng hộ giãn cách sớm nhất có thể nhưng hi vọng là đi kèm với test sàng lọc chứ ngồi êm êm ít ngày lại leo ca lại ngồi tiếp thì rồi chắc gặm cỏ quá😭
Sáng Hqua em đi tiêm vacxin từ 5h sáng, đi từ Nguyễn Trãi lên Đội Nhân mà chả gặp chốt nào, đường vắng tanh. Em vừa đi vừa run chỉ sợ gặp cướp. Ah mà trên đường thi thoảng em gặp người đi chạy thể dục, có người còn ko đeo khẩu trang cơ ah. Mong Hà Nội làm thật chặt để bõ công giãn cách 1 tháng cụ ah.
ngồi chờ mấy tỉnh miền nam mà cứ nổ đều như pháo hoa thế này thì bao giờ rút đc quân về HN.
cán bộ thì +14*n lần cũng chả sao. chứ dân thì kiệt quệ rồi

witch12

Xe tải
xét nghiệm diện rộng phải có thiết bị, nguyên vật liệu, người thực hiện , người lấy mẫu . Cụ nhìn công trường xét nghiệm diện rộng của china qua ảnh chưa, Trung bình 1 ngày nó test dc 5 triệu mẫu / 3 địa điểm. Vì tốc độ lây từ 2-5 ngày với delta, thì tốc độ Test cũng phải tương đương cho 1 thành phố. Khâu phòng thủ bằng test mẫu này vn ko có . Nên nói test toàn dân nó xa vời thực tế lắm. Nhìn sg là em ko thấy khả quan với trò test mẫu nữa rồi.

giờ cho tiêm thật nhanh rồi cố gắng mở cửa nhỏ giọt từng khu một, hết cách rồi .

namtv.vrn

Xe hơi
Với lúc này bản thân em ở nguyên trong nhà 1 tháng, 2 tháng cũng được dể dịch được khống chế em cũng đồng ý. Nhiều lúc có việc bắt buộc ra ngoài mà ấm ức lo lắng.....đến chán
Đồng ý với cụ.

dannycriss

Xe đạp
Tình hình chỗ cụ hôm nay sao rồi
Trong này các khu đông dân/công nhân ở khá bi đát ạ, khu Q7 Tây và Hàn ở nhiều thì khá ổn, còn lại thì te tua

Khu gần nhà em các cụ xem sẽ thấy nó kinh như thế nào
- Đường màu xanh lá là Huỳnh Tấn Phát
- Đường màu đỏ là TẤT CẢ CÁC ĐIỂM PHONG TỎA, một số chỗ phong tỏa này còn không cho phép nhận hàng shipper nhiều tuần liền
- Vòng tròn đỏ là 2 khu cách ly tập trung (tận dụng trường học)
- Vòng tròn đỏ góc phải dưới là khu cách ly tập trung lớn
- Gần đấy là bệnh viện dã chiến mới xây gần đây - Bệnh viện dã chiến Đào Trí (https://www.qdnd.vn/y-te/tin-tuc/thanh-pho-ho-chi-minh-xay-dung-2-benh-vien-da-chien-quy-mo-gan-6-000-giuong-666769)
- Đây chỉ là 1 khúc đường thôi ấy

otootooto

Xe tăng
Cụ nào thông não hộ em phát, nếu không nhầm thì ngay hôm CT17 đêm muộn hôm 23/7 đã quyết tất cả người từ vùng dịch về (gồm 19 tỉnh phía Nam) đều phải cách ly tập trung. Vậy sao vẫn có trường hợp như thế này được về nhà nhỉ, lại đi máy bay hẳn hoi.
Em không rõ Khánh Hòa có trong list đợt đó không nữa ?

namtv.vrn

Xe hơi
Hiện Hoàng Mai đã lập kha khá. Do dịch ở HN chưa rộng, xét nghiệm không làm đại trà nên khái niệm "Vùng Xanh" khu em chỉ là khu dân phố chưa có F0, F1. Tổ dân phố kết hợp các hộ lập chốt để kiểm soát việc ra vào và là nơi shipper phải dừng giao đồ tại đó.
Khu em cũng có. Làm vậy cũng đỡ nhiều cụ ạ. Chứ kể cả shiper có đc kiểm tra thuoengf xuyên thì vẫn ghê.

T62

Xe hơi
Trong này các khu đông dân/công nhân ở khá bi đát ạ, khu Q7 Tây và Hàn ở nhiều thì khá ổn, còn lại thì te tua

Khu gần nhà em các cụ xem sẽ thấy nó kinh như thế nào
- Đường màu xanh lá là Huỳnh Tấn Phát
- Đường màu đỏ là TẤT CẢ CÁC ĐIỂM PHONG TỎA, một số chỗ phong tỏa này còn không cho phép nhận hàng shipper nhiều tuần liền
- Vòng tròn đỏ là 2 khu cách ly tập trung (tận dụng trường học)
- Vòng tròn đỏ góc phải dưới là khu cách ly tập trung lớn
- Gần đấy là bệnh viện dã chiến mới xây gần đây - Bệnh viện dã chiến Đào Trí (https://www.qdnd.vn/y-te/tin-tuc/thanh-pho-ho-chi-minh-xay-dung-2-benh-vien-da-chien-quy-mo-gan-6-000-giuong-666769)
- Đây chỉ là 1 khúc đường thôi ấy

View attachment 6423817
Bạn ơi, bạn so sánh

Trạng thái
Thớt đang đóng