[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

chandai.toinack

Xe điện
Cụ vừa post và bị xoá, giờ lại post, cụ có làm trong ngành y tế không?
Nhiều Ng nhà em làm, trực chiến trong khu điều trị và có dây mơ với đồng chí Bộ cũ ạ.
E cũng ko để í bài bị xoá.
Mà e đưa tin tiêu cực ko kiểm chứng chắc mod sẽ xoá ạ. Nói chung CM nào đọc đc đê thấy sự nguy hiểm và kinh khủng để phòng bị và giữ an toan hết mức.

jazzzzz

Xe lăn
Em ko dám nói là hàng nông sản Trung quốc là độc hại , hóa chất hay nó kém hơn hàng Việt Nam ta sản xuất ( Kì thực mà nói người nông dân ta phun hóa chất vô tội vạ các cụ cũng biết cả rồi ) .

Cái đáng lên án chỉ là : nhập hàng Trung Quốc thì bán nói rõ là hàng Trung Quốc .
Đừng có đóng mác là rau vùng nọ vùng kia , quen cái thói lừa lọc .
Cái nguy hiểm k là khâu bảo quản, phun khi cây còn sống thì nó có cơ chế đào thải, hơn nữa khi cây sống thì hệ miễn dịch hoạt động mạnh nên sức đề khác cao.
Khi thu hoạch “cây chêt” nên hệ miễn dịch của cây kém, sâu bênh, nấm dễ tân công nên phải dùng thuốc liều cao để bảo quản, lúc này phun bao nhiêu, cây ngậm bấy nhiêu… đường càng xa thì bảo quản càng dữ.

jazzzzz

Xe lăn
Nhiều Ng nhà em làm, trực chiến trong khu điều trị và có dây mơ với đồng chí Bộ cũ ạ.
E cũng ko để í bài bị xoá.
Mà e đưa tin tiêu cực ko kiểm chứng chắc mod sẽ xoá ạ. Nói chung CM nào đọc đc đê thấy sự nguy hiểm và kinh khủng để phòng bị và giữ an toan hết mức.
Vậy là cụ cũng hóng kiểu thầy bói mù xem voi đúng k?

Trai_Nam

Xe tải
Noia thật ko là phải ko kịp để sx mà là âm tiền mua vật tư. Bsi y ta điều dưỡng giờ chỉ còn lương cơ bản vì bv âm tiền, ko đủ vật tư.

Còn mấy bộ bảo hộ thường và bảo hộ chuyên sâu e vẫn thấy bán nhiều ( đợt này các mối e lấy nội thất đều ở Sg Bình dưong Biên hoà đổi sang bán các vật dụng này. Ngày giao sỉ mấy ngàn món lận nên ko có chuyện thiếu)

Có quỹ ủng hộ vật tư. Các CM có xem thì ủng hộ ít hiện kim ạ.
Nếu vậy em sẽ nói nhà em ủng hộ như ủng hộ vaccine.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em giờ rằm, mùng 1 cũng chỉ thắp nhang bàn thờ với bánh kẹo thôi. Dịch thì ai dám ra mua hoa về cúng hả mợ. Đám giỗ cũng 1 mâm cơm rồi thôi.
Em thì vẫn chọn chợ thay vì siêu thị, tuần đi 1-2 lần cụ ạ.

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
Tình hình là trong đấy đang thiếu đồ bảo hộ lắm luôn ấy mợ ạ. Nhất là bộ đồ phòng hộ. Các TNV nhiều khi phải tận dụng lại bằng cách xịt khử khuẩn rồi phơi khô và mặc lại. Con cháu em đang là TNV ở Hốc Môn kể lại vậy. Hic
Em cũng có người nhà trong đấy mà. Mn trong đấy dịch căng nên tuân thủ đeo khẩu trang với đi chợ về là phun xịt khử khuẩn người và đồ luôn. Nhưng có điều SG căng quá rồi. Giờ đuổi bắt với truy vết e nghĩ khó lắm.

coquay

Xe container
Ko biết vụ siêu thị như nào rồi nhỉ ko thấy thông báo gì tiếp, từ đợt hệ thống st có mấy ca nhiễm liên quan đến cty thực phẩm

chandai.toinack

Xe điện
Vậy là cụ cũng hóng kiểu thầy bói mù xem voi đúng k?
E nói thật Cụ nhé. Ng nhà mình ở Sg đang trải qua thực trạng và ng nhà mình là y bsi là Gd bv đang trực chiến nc dặn dò mình mà m còn ko tin thì ai ạ?
Còn các CM nghe qua em thì đúng là kiểu đọc hóng đc và ko còn tin bao nhiêu % nữa đúng rồi ạ. E nói rồi ạ, tất cả những tin bây giờ. Mình vô tình xem được thì xem và để hiểu để biết phòng ngừa giữ an toàn tối đa chứ ko phải để thiếu hiểu biết hoảng loạn hoặc tỉnh bơ như ko có gì và chưa lây tới mình.

nowhereland

Xe điện
cụ ở Hoàng Mai ah, em ngày Tân Mai, mỗi ngõ là một chốt rồi, cũng hạn chế được nhiều mặc dù ko tuyệt đối nhưng như thế cũng an toàn hơn nhiều là ko có. Người lạ ko vào, kể cả shipper…ngon như hình cũng đứng ngoài. Mọi lần ngon thế là em làm hướng dẫn viên dắt đi tham quan cả ngõ đấy
Vâng em HM, dạo này tổ dân phố cũng bắt đầu có chốt, nhưng sáng được 1 tiếng, chiều được 1 tiếng chặn xe hỏi giấy tờ, xong rồi rút. Nói chung kiểu bắt cóc bỏ đĩa, mà cứ dí sát vào người ta xem giấy tờ, có khi nguy cơ còn cao hơn.

BMW R60

Xe tăng
15 ngày gần ngàn ca, nay nổ 1 ổ 24 ca công trường XD, mà do họ xin xét no để tiếp tục thi công mới lòi ra, chứng tỏ dịch vẫn âm thầm lây lan trong cộng đồng mà chỉ vô tình xét no mới ra, nếu ko nó cứ âm thầm như thế....
Ô! Thế ko phải là có biểu hiện ho sốt xong đi khám ra F0 à? Thế này thì nguy hiểm quá. Vì mang em Vy trong người mà chả có triệu chứng gì. Nếu vô tình truyền sang cho ông có bệnh nền. Thế là ông bệnh nền tạch. Căng thật!

1234589bl

Xe hơi
em đang ăn bánh cốm xanh non có chất bảo quản, chỉ mua dc ở siêu thị, hiện giờ, đây là một thết đãi ngọt ngào tận hưởng. Mà chỉ mua đúng 01 cái, ngày mai hết hạn.

myob

Xe tăng
Hà Nội tiến hành thêm 15 ngày dãn cách nữa… ngay cả khi sau đó có dỡ bỏ thì em vẫn băn khoăn chúng ta sẽ tồn tại tiếp theo như thế nào? Sẽ sống kiểu như những năm tháng vừa rồi.. lúc cấm này khi cấm nọ, cách ly khu vực này kia… Hay chúng ta sẽ làm cách nào khác chứ dù có có tất cả các biện pháp phòng và chống dịch để bảo vệ thành quả thì việc tiếp tục hứng chịu các đợt dịch như bây giờ chỉ là vấn đề thời gian. Vì bản chất lỗi do con người luôn là sự rủi ro lớn nhất và thực tế những đợt dịch vừa qua là như vậy.

vnvodoi

Xì hơi lốp
Tình hình dịch bệnh mà trời còn oi nóng khủng khiếp thế này. Ngày mai Hà nội dự báo 38-39 độ nữa.Tháng tới tiền điện không biết nhà nước có hỗ trợ thêm gì không chứ cái mức hiện tại chả bõ dính răng. Cá nhân gia đình em thì không lo chứ nhiều người đang thất nghiệp, không có thu nhập thì lại bị cấu vào áo rách tiếp !:(

nowhereland

Xe điện
15 ngày gần ngàn ca, nay nổ 1 ổ 24 ca công trường XD, mà do họ xin xét no để tiếp tục thi công mới lòi ra, chứng tỏ dịch vẫn âm thầm lây lan trong cộng đồng mà chỉ vô tình xét no mới ra, nếu ko nó cứ âm thầm như thế....
Mấy ông cn này bảo chỉ ở trong lán, ai tin nổi. Kiểu gì chẳng ra chợ, siêu thị hay lang thang đâu đó nữa là đằng khác.
Mà thấy lập bao nhiêu chốt, vậy mà 4 thằng cướp vẫn đi lùng sục mấy đêm khắp thành phố. Cướp xong xe của chị lao công, thấy không ăn được còn mang đến gần sân Mỹ Đình bỏ lại cũng không gặp chốt nào, không hiểu chốt kiểu gì?

Lam__Phương

Xe điện
Hà Nội tiến hành thêm 15 ngày dãn cách nữa… ngay cả khi sau đó có dỡ bỏ thì em vẫn băn khoăn chúng ta sẽ tồn tại tiếp theo như thế nào? Sẽ sống kiểu như những năm tháng vừa rồi.. lúc cấm này khi cấm nọ, cách ly khu vực này kia… Hay chúng ta sẽ làm cách nào khác chứ dù có có tất cả các biện pháp phòng và chống dịch để bảo vệ thành quả thì việc tiếp tục hứng chịu các đợt dịch như bây giờ chỉ là vấn đề thời gian. Vì bản chất lỗi do con người luôn là sự rủi ro lớn nhất và thực tế những đợt dịch vừa qua là như vậy.
E thì thấy giãn cách mà tốc độ test sàng lọc xn diện rộng k tương ứng thì cũng chẳng khác gì ngồi đợi sung rụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng