[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hic, HN bây giờ kiểu "thành gần không, nhà gần trống" rồi. Quân tinh nhuệ chi viện hết vào chiến trường miền Nam, còn lại chút quân thủ thành và tiêm chủng thôi. Nên em nghĩ HN sẽ làm chặt hết mức có thể để hạn chế tối đa bọn covid này, chờ vaccine và tình hình trong Nam ổn định, rút quân về mới tính tiếp được.
Em cũng nghĩ HN dồn hết cho SG ổn định rồi mới nới lỏng ngoài này được, chứ ko bung ra thì lại toang. Cho nên phải ít nhất 1 tuần nữa.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua bác OF-141 đã nhắc các bác và cũng bộc bạch những điều khó nói mà diễn đàn buộc phải tuân thủ, vậy mà các bác vẫn cứ rông dài chuyện không liên quan chủ đề thớt. Làm bọn em phải xóa nhiều quá =((
Mong các bác tập chung vào chủ để thớt giúp bọn em, chuyện về vaccine thì các bác sang thớt bên kia, em biết nhiều bài viết về vaccin khá tâm huyết, nhưng vẫn bị xóa, làm người xóa cũng áy náy. Ngoài ra bên này cũng vậy, các bác nói cái gì cũng xa xa chút......, lúc dịch dã đang bùng phát đôi khi thẳng vấn đề quá cũng không hay. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!
Em xin chén Chã ơi, nhìn kho thóc của Chã mà thèm :D

Ttuan71

Xe tải
Mới đầu e nghĩ tiêm thì thiếu gì chỗ rộng, thoáng. Nhưng đúng là còn phải máy móc, thiết bị yte đi theo phục vụ sau tiêm thì cũng không đơn giản chút nào.
Em nghĩ trong hoàn cảnh này thì tập trung vào việc đẩy nhanh tốc độ tiêm, chứ mấy ông đài báo làm quá lên. Bv phổi làm được thế là cũng cố gắng lắm rồi, trước hôm tiêm có xét nghiệm sàng lọc đấy, hôm sau đi tiêm thì đã giãn cách tối đa bằng việc trưng dụng quần ngựa làm điểm khai báo rồi, sau đó mơi đi bộ hàng 1 sang bên viện để đo huyết áp và khám sàng lọc. Khi đi tiêm được yêu cầu khấu trang và tấm chống giọt bắn. Em nghĩ đội ngũ y tế đã cố hết sức rồi, các cụ nghĩ ybs nó mình đồng da sắt phổi bằng .gang à.

poiuy

Xe ba gác
Theo e được biết từ những người quen đã tiêm thì ko có xét nghiệm đâu cụ, chỉ hỏi tiền sử đo huyết áp nhip tim thôi, hiện giờ số lượng người đến tiêm rất đông phải xếp hàng nếu còn xn nữa thì đến đời nào mới tiêm xong
XN từ hôm trước. Chỗ em chuẩn bị tiêm tại viện phổi đây.

newmtc

Xe tăng
Tất cả những người đến tiêm đều phải có xét nghiệm âm tính. Cũng giảm bớt xác suất xuất hiện F0 nơi đây.
Ngoài ra có những hôm tiêm thì người đến tiêm lại ở cùng trong 1 cty hằng ngày vẫn tiếp xúc với nhau.
vậy là phải bỏ tiền ra làm xét nghiệm ạ?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nên có những bài thế này để mọi người có thêm niềm tin chiến thắng, ra trận như thời chiến.

sakai_yo

Xe lăn
Hqua em xem thời sự- không nhớ rõ 12h hay 19h thì vẫn thấy nhấn mạnh khủng hoảng dịch ở mấy nước như Indo với Malay, nghĩ mà bực.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bởi vì cộng gộp các ca tử vong, Việt Nam lần thứ hai, vô tình lọt vào top10 các quốc gia có số ca tử vong/ngày. Cầu mong lần thứ ba không xảy ra.

1234589bl

Xe hơi
Đi tiêm là việc được phép. Ghi rõ trong chỉ thị.
Cụ có giấy tờ vậy thì cứ chìa ra vậy.
Là em thì em đi luôn khỏi băn khoăn. Sức khoẻ các cụ là trên hết.
Đến nơi nhớ chụp vài tấm có mặt cụ và bà làm bảo bối lúc về. Nhớ giữ khoảng cách cho cả bà và bản thân cụ. Chúc cụ thông chốt thành công.
Thần tướng tuổi lớn nhà em có tin nhắn nhé mà lúc đi vẫn lại phải như shippers, hạ xe, vác nâng xe, và luồn dây đây. Đến nơi hẹn trễ hơn tiếng nên áp lực lắm. Lúc về thì rất vui vì sáng sủa hơn nhiều lắm, dừng xe mấy bận trình giấy tờ physical papers "bảo bối" thì mấy anh ấy hướng dẫn nhiệt tình. Tóm lại vẫn phải đi tuyến đường vòng, và con đường lớn.

Em thì trước, trong, và sau vụ việc đều nỗ lực, cố gắng lánh bà nhà em càng xa càng tốt, một mình ăn riêng, ở yên trong phòng ngủ thôi.
Nhưng bà đây thì thích sáp lại gần, gặp ai cũng nhìn, hỏi chuyện, nói, tường thuật hành trình. Nghe vừa buồn, cười, hãi, mệt.
Chắc thấy em tránh, nên bản tính hiếu động, hông chịu được, nên lôi điện thoại giao lưu hết tất thảy người quen. Thấy mà muốn vỗ mông.
Em thì đang phải lo cho mũi 02, chứ hông lại "tao 01 mũi rồi, nên thôi." Nào là phải săn, quay vòng xin giấy một lần như thế nữa, phải đúng loại, thời điểm 08-09 tuần, xác suất an toàn của địa điểm và những người đến đó chung lượt, mỗi lần ló mặt ra đường lại lo.
Lo từ thay bỏ, giặt toàn bộ, phơi nắng từ trên đến dưới, gội cả tóc, hong khô, tắm nắng, hóng gió thổi bay bớt đi còn lại chẳng yên tâm mấy.
Phường có đến gửi giấy đăng ký cả nhà nhưng mà đợi rất lâu, mấy tháng đến nay em vẫn ôm điện thoại nghe ngóng, bảo đảm pin đầy, chứ chẳng dám bỏ mặc. Phối hợp đăng ký ở 2-3 tổ chức, và nguồn khác vẫn chưa có.
Anh tổ trưởng quyền lực vắng hút mắt, ở sát ngay bên cạnh nhà em mà bác gái nhà em nhận điện thoại báo từ người quen mới hay là anh ấy, và vợ đã ***ng tính. Lúc đó nghe xong, lại nhảy dựng lên. Em liên tưởng đến truyền thuyết phep vua thua lệ làng, trong chưa rõ mà ngoài ngõ đã tường, một miếng khi đói bằng một gói khi no, mà chưa hiểu nghĩa ngọn ngành nên chưa dám vận dụng thành ngữ. Em chỉ dự là muốn có tờ giấy hẹn như mong đợi thì có mà hao gầy tấm thân.

sakai_yo

Xe lăn
Mọi hôm 7h sáng là có số liệu của Cdc Hn rồi mà hôm nay mãi chưa thấy, không biết có biến gì không mà lâu thế.

Phỗng new

Xe điện
3 ca "tự dưng" của Hà Nội sáng nay khá đáng ngại : 01 nhân viên bưu điện, 02 nhân viên minimart.

Nghĩ mà vẫn ức chế cái việc HN dửng dưng, ko thèm kiểm soát người từ SG ra vào cuối tháng 6, đầu tháng 7.

starview

Xe tăng
Chưa thấy chỉ thị mới của Hà Nội. Vậy mai là trở lại bình thường hả cccm? Em mong lại tiếp tục CT16-17 ít nhất 1 tuần nữa. Khó khăn chịu thêm mấy bữa hơn là để dịch lan ra.

Phỗng new

Xe điện
6h sáng mai mới hết.
Cụ yên tâm, có gì thì chiều tối nay sẽ có thông báo.
Chưa thấy chỉ thị mới của Hà Nội. Vậy mai là trở lại bình thường hả cccm? Em mong lại tiếp tục CT16-17 ít nhất 1 tuần nữa. Khó khăn chịu thêm mấy bữa hơn là để dịch lan ra.

moly

Xe điện
3 ca "tự dưng" của Hà Nội sáng nay khá đáng ngại : 01 nhân viên bưu điện, 02 nhân viên minimart.

Nghĩ mà vẫn ức chế cái việc HN dửng dưng, ko thèm kiểm soát người từ SG ra vào cuối tháng 6, đầu tháng 7.
Sao nhân viên vinmart vẫn chưa test hết luôn sao mỗi ngày lòi ra 1.2 trường hợp nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng