[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

dr.anthony

Xe buýt
đâu đâu ? vac xin Vietnam đâu ;)) số má ???đâuđâu :)) trên ti vi? =))
Em nói năng lực sản xuất, k nói năng lực nghiên cứu. Còn các vaccine nào VN tự sx được rồi cụ google giúp em ạ. Giải thích lại quá mệt :(

dr.anthony

Xe buýt
Tôi chỉ thắc mắc về việc làm nghành y của cụ mà có nhiều thời gian chém trên này thôi. Chứ thực ra diễn đàn cũng rất cần những người trong ngành để thêm sinh động, đa dạng và tăng thêm hiểu biết của các thành viên. Không có ý gì
Nếu thắc mắc về cá nhân ai thì cụ có thể inbox cá nhân mà, chứ cụ quote công khai làm gì, lại bị 1 số cụ ko thích trên này bảo nổ, khoe mẽ, già đầu ko lẽ giành làm hoài với tụi nhỏ.

annika

Xe buýt
Em nói năng lực sản xuất, k nói năng lực nghiên cứu. Còn các vaccine nào VN tự sx được rồi cụ google giúp em ạ. Giải thích lại quá mệt :(
né làm gì . tôi nói vacin covid á . thớt này covid Cụ đừng lái quá vacxin... đậu mùa nhé.

dr.anthony

Xe buýt
Nếu lắp camera tại các khu cách ly tập trung thì phải bắt hàng không trang trải kinh phí các cụ nhỉ?
Các ông mang công dân về mà.
Một số cơ sở cách ly có lắp luôn rồi cụ ạ, nhưng không đủ nhân lực canh camera 24/24, có mấy ông cách ly còn thách thức cả lực lượng an ninh khi vào xử phạt.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
1 năm trước tôi nghe vac xin xong rồi... bây giờ giữa tháng 5 ... vẫn câu đó :)) sắp xong rồi :))
Cụ nghe ở đâu đấy ạ? Một năm trước là tháng 5/2020, cụ nói là thời điểm đó Việt Nam nói xong Vắc Xin của Việt Nam rồi hả?
Ăn có thể ăn bậy, nói đừng có nói bậy.

dr.anthony

Xe buýt
né làm gì . tôi nói vacin covid á . thớt này covid Cụ đừng lái quá vacxin... đậu mùa nhé.
Vậy là cụ chưa tìm hiểu để thử nghiệm 1 vaccine mới cần thời gian bao lâu mới được chấp thuận? VN đang thử nghiệm theo kiểu rút ngắn giai đoạn, chứ ko đốt cháy giai đoạn, thì ban đầu dự kiến tới năm 2022 có, hiện tại rút xuống cho phép 9/2021 nếu có bùng dịch là cho sx đại trà luôn.
Làm thì đã xong, còn tác dụng không mong muốn thì phải đợi người thử nghiệm sau khi tiêm vaccine ra sao người ta mới thử tiếp đc chứ cụ?

Layloi

Xe tăng
Thuận Thành BN đang kiến nghị phong toả toàn huyện từ 12h trưa nay sau khi phát hiện 37 ca dương tính, trải khắp cả huyện chứ không còn là riêng xã Mão Điền.Tình hình ở đây có vẻ ban căng.

Thanhvuóng71

Xe container
Giãn cách hay không giãn cách:
Để có thêm cơ sở để quyết định thì cp cần làm xét nghiệm xác suất thêm vài cái chợ , vài khu công nghiệp , vài khu tập thể đông người . Nếu có thì phải giãn cách luôn vừa ngăn dịch lây lan , vừa ổn định đội ngũ cdc và đội ngũ y bác sỹ để xử lý dịch lâu dài.

kienvinh

Xe lăn
"Năng lực sản xuất" là bác đang nói đến khả năng làm ra được vắc xin, hay công suất của các cơ sở sản xuất?

baolac

Xe buýt
Hy vọng là các biện pháp quyết liệt ở nhà mình có hiệu quả. Chứ nhiều khi ở trên nghiêm túc, về đến cơ sở thì lơi là thì cũng vỡ trận. Hôm qua, hôm kia có việc phải chạy, qua mấy quán bia ở Lê Duẩn ..., em vẫn thấy dân mình nhậu nhẹt vô tư lắm. Qua mạn Kinh Tế, Bách Khoa, vẫn thấy mấy trung tâm tổ chức học thêm hoạt động bình thường. Kể cả có không giãn cách thì em nghĩ phường, xã cũng phải tích cực hoạt động, dẹp bỏ các cơ sở, các hoạt động có thể gây lây lan bệnh dịch.
Hiện nay nhà nước chỉ cấm hàng quán ngoài vỉa hè, bar, karaoke chứ có cấm quán trong nhà, hoạt động học thêm trong nhà đâu, phường xã cấm là trái luật đó.

luuha_bqp

Xe buýt
Hiện nay nhà nước chỉ cấm hàng quán ngoài vỉa hè, bar, karaoke chứ có cấm quán trong nhà, hoạt động học thêm trong nhà đâu, phường xã cấm là trái luật đó.
K cấm nhưng phải bố trí giãn cách khi kinh doanh. Quán bia giãn cách sao được?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghe ở đâu đấy ạ? Một năm trước là tháng 5/2020, cụ nói là thời điểm đó Việt Nam nói xong Vắc Xin của Việt Nam rồi hả?
Ăn có thể ăn bậy, nói đừng có nói bậy.
Xong giai đoạn 2 rồi. Như Putin thì xong gđ 2 là xong, mang đi phổ cập luôn. VN còn nhát, làm gđ 3 cuối năm mới xong.

Em ủng hộ chơi kiểu Putin, đợt tới gđ 3 em sẽ đăng ký tiêm nuôn, Nano Covax có khi còn ngon hơn AstraZeneca :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Làm gì có Nhà nước nào. Tỉnh, huyện, xã đều tùy tình hình mà áp dụng cho từng địa phương. Cụ Chính bảo vậy.
Thái bình 5 người giãn cách cả tỉnh luôn cho chắc
Riênt HN tóe loe khắp nơi thì a chủ tịch lẫn bt trấn an bảo k có cách ly, giãn cách toàn tp.

Angelina18

Xe hơi
VN bùng dịch là cho tiêm vắc xin nội luôn.

Mà hôm nay báo còn đăng vụ Vin sẽ tiếp nhận công nghệ mRNA.

Vậy là cụ chưa tìm hiểu để thử nghiệm 1 vaccine mới cần thời gian bao lâu mới được chấp thuận? VN đang thử nghiệm theo kiểu rút ngắn giai đoạn, chứ ko đốt cháy giai đoạn, thì ban đầu dự kiến tới năm 2022 có, hiện tại rút xuống cho phép 9/2021 nếu có bùng dịch là cho sx đại trà luôn.
Làm thì đã xong, còn tác dụng không mong muốn thì phải đợi người thử nghiệm sau khi tiêm vaccine ra sao người ta mới thử tiếp đc chứ cụ?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Chưa duyệt kế hoạch thử nghiệm gđ 3.

baolac

Xe buýt
Làm gì có Nhà nước nào. Tỉnh, huyện, xã đều tùy tình hình mà áp dụng cho từng địa phương. Cụ Chính bảo vậy.
Thái bình 5 người giãn cách cả tỉnh luôn cho chắc
Riênt HN tóe loe khắp nơi thì a chủ tịch lẫn bt trấn an bảo k có cách ly, giãn cách toàn tp.
Thì tôi đang nói Hà Nội, ko có lệnh cấm hàng quán, dạy/học thêm trong nhà nhé!
Phường, xã (HN) ko có quyền vượt mặt TP!

dr.anthony

Xe buýt
Xong giai đoạn 2 rồi. Như Putin thì xong gđ 2 là xong, mang đi phổ cập luôn. VN còn nhát, làm gđ 3 cuối năm mới xong.

Em ủng hộ chơi kiểu Putin, đợt tới gđ 3 em sẽ đăng ký tiêm nuôn, Nano Covax có khi còn ngon hơn AstraZeneca :)
Thì cụ tin tưởng được là tốt, nhưng nếu ko làm nốt giai đoạn 3 thì nó sẽ mang tiếng là hàng đốt cháy giai đoạn.
"Trăm năm bia đá cũng mòn, nghìn năm bia miệng vẫn còn trơ trơ.."

Trạng thái
Thớt đang đóng