[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
May quá, em lại nhiều ham mê. Nhất là mê gái, nếu sau này có trầm cảm chắc cũng chỉ vì không còn gái nào mê. Em lo cho tuổi già của em lắm.

Vâng năm ngoái em cũng tình cờ đi ngang fb ông Vịt kìu nào đó khoe học West Point, xong rằng thì là mà bây giờ virus lây rộng rồi, chống dịch như châu Á là vứt, phải áp dụng chiến lược như học ở West Point: bao bọc nhóm yếu thế, bọn còn lại thả rông đi. Xong lại đi ngang fb một chị me tây khác, bảo xem tv bển thấy bộ trưởng y tế Pháp trả lời phỏng vấn rất bình tĩnh, cười trìu mến hiền từ, bla bla, không sợ sệt cuống cuồng như dân châu Á. Xong rồi khen đấy chống dịch phải như thế, phong thái Tây có khác. Kết cục như nào các cụ biết rồi.
Em tưởng Westpoint thì chỉ giỏi cầm dao cầm súng thôi chứ cũng tham gia cả nghiên cứu vi dút cơ à. Kinh nhể, giờ mới biết :))

kulv

Xe buýt
Em tưởng Westpoint thì chỉ giỏi cầm dao cầm súng thôi chứ cũng tham gia cả nghiên cứu vi dút cơ à. Kinh nhể, giờ mới biết :))
Vầng, thế mới khiếp. Áp dụng chiến thuật trong quân sự vào chống dịch mà :)). Mỗi tội mãi em vẫn không hiểu họ định bao bọc nhóm người yếu thế kiểu gì, xây trại tập trung riêng cách ly hoàn toàn khỏi đám còn lại à :D.

barca6996

Xe container
Thực ra thì nhà cháu thấy vững tin hơn về cách thức khống chế dịch của Chính phủ và các địa phương so với hồi Tết Canh Tý.
Có thể khác biệt tý chút là Tết Canh Tý thì lực lượng chống dịch "không ăn Tết", còn Tết Tân Sửu này thì một số phải cách ly (cũng không ít), số lớn thì trực chống dịch nhưng mệt mỏi.
Cảm giác thế thôi cụ ag, với cả 2020 thì sau Tết mới bắt đầu mà. Sau mấy đợt thì TW cũng như các địa phương đã có nhiều kinh nghiệm hơn nên phương pháp xử lý k còn phải căng thẳng quá như đợt tháng 4 hay tháng 7 năm rồi

Abram

Xe điện
Mấy cụ luôn mồm lock nọ lock chai đều là có tư duy không tốt lắm.
Bao nhiêu thứ liên quan đến Tỉnh đó.
Nói đơn giản như khách đến nương nhờ dài hạn, gia chủ cũng phải đủ lực để bao ăn ở, rồi xảy ra ốm đau thì phải lo chữa trị cho họ.
Gửi vài người bà con cho các cụ ấy, có khi các cụ ấy chả giãy nảy luôn ấy chứ, nói gì là cả vạn người. =))
Từ nhiều trang trước thấy cụ có vẻ bênh cái sự chậm chễ của chính quyền HD em không có ý kiến.
Đến còm này cụ tự cho tư duy của cụ tốt?!

Xin lỗi cụ, tất cả các giải pháp quan chức HD đang thực hiện có hiệu quả rất thấp, bằng chứng là phát sinh điểm dịch mới, số ca nhiễm đang gia tăng hàng này, đến mức đáng lo ngại. Điều chưa từng có ở Việt Nam sau hai cái tết Covid. Hai chục ngày qua
chính quyền HD đang hành động chậm trễ và không quyết liệt, có phần kém cỏi!

Ờ thì kinh tế cũng quan trọng, nhưng khi không/ chưa nghĩ ra cái gì khả thi thì áp dụng biện pháp lock toàn tỉnh là chuẩn bài. Mẹ kiếp, thêm một F0 là phát sinh thêm một đống tiền để làm điều tra, nuôi F1... tỉ thứ tiền. Nghiêm trọng hơn, năng lực của chính quyền, y tế là hữu hạn, ít còn chưa quản lý được giờ nó loang ra thì quản lý sao?

Cụ có thấy tư duy của cụ tốt không?

safenoodles

Xe cút kít

Abram

Xe điện
Việc của chúng ta là vừa phát triển kinh tế, vừa chống dịch, chứ hơi tí là lock thì xin lỗi cụ, dân không chết vì dịch thì chết vì đói trước.
Mịa, em đảm bảo lock cả đất nước này cả năm cũng éo thằng nào chết đói cả. Họ tự cung tự cấp được. Cụ cũng đừng lắp bắp không chết đói cũng ảnh hưởng đến kinh tế, đương nhiên là ảnh hưởng, thậm chí nặng nề.

Thế giới, tiêu biểu là Trum, nó đã thực hiện những thứ như cụ nói rồi đấy. Thực tế nó đã trả giá cả về tiền và người rồi đấy.

Abram

Xe điện
Cụ nói đi rồi, giờ thì em nói lại.
Các tỉnh thành còn lại có dám phát biểu: "Ông đóng cửa Tỉnh đi, 720 tỉ đấy để chúng tôi lo bằng Tiền mặt, luôn và ngay." có lẽ cửa tỉnh đóng trong 10ph sau khi nhận đủ tiền. ;))
Đến đây thì em không hiểu tư duy của cụ nữa, khác người. Em dừng.

kulv

Xe buýt
Mịa, em đảm bảo lock cả đất nước này cả năm cũng éo thằng nào chết đói cả. Họ tự cung tự cấp được. Cụ cũng đừng lắp bắp không chết đói cũng ảnh hưởng đến kinh tế, đương nhiên là ảnh hưởng, thậm chí nặng nề.

Thế giới, tiêu biểu là Trum, nó đã thực hiện những thứ như cụ nói rồi đấy. Thực tế nó đã trả giá cả về tiền và người rồi đấy.
Diễn đàn chỉ cho vodka cụ một lần, em vodka mồm vậy.

CAC

Xe buýt
Bẩm các cụ, để đến lúc lock toàn tỉnh thì muộn cmnr. Nói kiểu gì thì cũng không thể bao biện cho việc chống dịch yếu kém của HD. Phải lock ngay từng ổ dịch và truy vết nhanh, quyết liệt như bác CC năm ngoái. Lock cả tỉnh thì biết lock bao nhiêu ngày mới unlock???

Sungtazin

Xe tăng

Các cụ cho cháu hỏi mấy cái mục số phương tiện có phải là BKS ko ạ.
Nếu là máy bay sẽ là số hiệu chuyến bay, nếu là phương tiện đường bộ sẽ là biển ks ạ, là tàu hỏa thì là số hiệu chuyến tàu...

Hoahạ2

Xe máy
Từ nay trở đi thế giới sẽ sang 1 trang khác, ko bao giờ trở về như trước khi có covi suất hiện nữa. Giờ giới khoa học của mấy nước tiên tiến đang nắm trong tay hàng loạt "vũ khí sinh học" có sẵn được thêm lông thêm cánh từ covi, kinh khủng hơm bom hột nhân. Sau này thằng nào lạc hậu, yếu vía ăn may mà to mồm tau cho 1 nắm là ăn mày hết, 30 chưa phải là tết đâu.

cairong_2011

Xe container
Đậm đậm: cái này em tin. Chỉ ảnh hưởng đến việc làm giàu của 1 số ông nhớn thôi.
Cả năm ai cũng kêu ca làm ăn bết bát nhưng chả ai hết đói, vẫn lồng lên hội hè ăn uống tiệc tùng liên miên từ trước tất niên đến Giêng đấy thây.
Kêu khó khăn nhưng em thấy mua sắm ở HN vẫn kinh. Dọc đương LLQ chỗ Hồ Tây hoa lan đầy, mà mỗi chậu toàn tiền tr, 10-100 tr. Sang bên chỗ Aone Long biên, bao nhiêu bãi đất trống đêu dựng nhà bày hoa lan. Rồi hò nhau tụ tập nhậu nhẹt ... Chỉ khổ bà con vùng nông thôn.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nếu là đi xe khách thì ai mà nhớ được BKS nhỉ?
Từ khi có Covid cũng phải thay đổi thói quen cụ ah. Bật định vị Google của đt lên, để nếu phải truy vết tìm lại hành trình cho nhanh và chuẩn, đi xe công cộng thì chụp lấy cái ảnh (có biển số, đt sẽ có ngày giờ),....

meomun346

Xe container
Như cụ thông tin, có 2 trường hợp
- bà dì N là F1, mẹ N là F2, N là F3
- N chúc tết bà dì thì N là F2 :(( , ca này mà nhảy số thì cùng có khả năng lây cao.
Chính quyền địa phương nơi N cư trú sẽ kê khai và yêu cầu N tự cách li hoặc đi lấy mẫu cụ ơi. Hơn nữa còn do sự kê khai trung thực của N nữa. Kê khai sai mà có hậu quả thì sẽ bị phạt, max là 200 củ nhé.

meomun346

Xe container
Đà nẵng là mới bắt đầu có thông tin bùng dịch dân tình (hầu hết là dân du lịch) bỏ chạy tóe khói ra quần khỏi Đà Nẫng rồi, chính quyền ĐN lock sau 3 ngày là nhanh rồi đấy.... Hải Dương thì ngược lại, khi có dịch dân Hải Dương cố tình về quê ăn tết, rồi hết tết lại bở chạy lung tung... 2 vấn đề khác nhau nhiều
Vâng, cũng có vẻ hơi Ngờ u.
Vâng đúng ạ, HN của 2 ảnh lẻo mép và bung thì có khác gì HD đâu ạ, chẳng qua số còn son nên chưa toang thôi ạ
Hờ hờ, ở đó có anh chủ tịt chịu trách nhiệm rồi nên ko lo. Chả biết rồi sau ăn thịt anh ấy chăng??????????

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
E k hiểu sao HD k lock trước Tết. Cứ để dân về quê ăn Tết rồi tuyên bố k cấm người rời đi khi lock. Hay là để nhân giống.

Trạng thái
Thớt đang đóng