[Funland] Tổng giám đốc Công ty Thoát nước Hà Nội bị bắt

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
cụ có tin là mấy thứ đó nó đưa đồng hồ fake cũng được, đồng hồ casio cũng được, miễn là sau đó có thằng sẵn sàng mua lại giá cao cho người “được tặng” k? Đồng hồ, cây cảnh hay cái del j cũng thế hết, bản chất chỉ mang tính chất quà tặng “ước lệ” thôi :))
À đấy thì lại là chiêu khác, 5 năm trước e đã từng dùng bài mua lại cây bonsai của vợ cốp, chị nhà cứ gọi là tít mắt 🤣

Hana Cao

Xe hơi
từ khi Chủ tịch bị cắt chức lại có mấy cấp cao khác bị sờ gáy

Poisoner

Xe tăng
TPO - Thanh tra thành phố Hà Nội từng có Kết luận thanh tra số 555 về việc mua, quản lý, sử dụng chế phẩm Redoxy-3C để xử lý ô nhiễm nước các hồ trên địa bàn Hà Nội. Tuy nhiên sau đó, chính Thanh tra Hà Nội lại thay kết luận này bằng Kết luận số 794, với nhiều nội dung khác biệt.

dau vua rang

Xe hơi
Bị can Hùng này ngoài vụ báo chí nêu, k rõ có liên quan đến cái dự án thoát nước hàng bao nhiêu tỷ không. Em căm nhất vụ này, từ hồi có dự án động mưa là ngập, ngập nhiều chỗ hơn. Chúng nó đổ tại lượng mưa lớn hơn thiết kế. Đúng là quả báo.
Dự án thoát nc hn gd1 và gd2 ko có liên quan đến cty thoát nước.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cá hồ tây chết thực sự ko liên quan đến cty thoát nước cụ ạ

Hùng sần e biết hồi làm gđ bên cơ giới

Bọn e quản lý cái đập hồ tây xả nước ra sông tô lịch đây cụ ạ.ko phải xả để chơi đểu thằng nhật đâu.bọn e xả nước dựa vào mực nước trong hồ và kế hoạch thoát nước chống mưa bão hàng năm.ko xả nước thì mưa xuống đường thanh niên biến thành sông thì tất cả lại chửi do thoát nước
Làm tốt chả ai khen,mưa ngập tí thì bị chửi vuốt mặt ko kịp
Công nghệ và mục đích của mấy đồng chí Nhật này cũng chẳng tốt đẹp gì. Em thật.

Chỉnh sửa cuối:

Ba Ngơ

Xích lô

farevell

Xe buýt
Công nghệ và mục đích của mấy đồng chí Nhật cũng chẳng tốt đẹp gì. Em thật.
cụ chuẩn, nhiều tay sính ngoại cứ tưởng thế là hay tung hô mấy thằng nhật với mấy con cá koi lên giời :))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em được nghe có vụ nhân viên biếu sếp đồng hồ Thuỵ Sĩ. Đúng hôm sếp đi Thuỵ Sĩ thì nó hỏng, mang vào hiệu nó bảo hàng fake mới cay chứ.
Còn vụ này là người thật việc thật: em được “trên tay” mấy cây đào bằng vàng, lá bằng ngọc dùng để đi biếu. Thấy bảo giá 3 tỉ/cây đúng sai em không biết.
Còn một vụ nữa. Sếp mới lên của một cơ quan mua hàng Montblanc tặng quan khách trong hội nghị. Thấy nhân viên của “đàn em” đặt đồ tàu về hí húi đóng gói.
Số lượng để tặng hội nghị mà mang thương hiệu Montblanc thì fake là khá chắc rồi cụ. Chuyện trên cụ kể về đồng hồ em chứng kiến trực tiếp như sau: cậu em con cốp tương đối đeo con Omega gold solid quà tặng của ông già gần 2 năm, mọi người mặc định là xịn do tầm của người được tặng, giá hãng khoảng 25-30k$. Một ngày đẹp trời đồng hồ chạy chậm, cậu em đang ngồi với mình rủ luôn ra Omega Lý Thái Tổ kiểm tra lau dầu, vào shop khệnh khạng quát lác các em làm nhanh, làm chuẩn thì có bạn quản lí ra nhỏ nhẹ: “bọn em k nhận làm hàng replica, anh thông cảm” :)) Shock mất mấy ngày, sau truy cũng del nhớ thằng nào tặng nữa cơ, mà việc của nó chắc cũng xong từ đời nào rồi. Vậy nên mấy cái thứ này cứ làm mẹ bài em nói là chuẩn nhất, cứ đưa cái cây hay bức tranh hay cái đài cổ ất ơ nào đó rồi có người mua lại là lành nhất :)) Khẩu vị các quan biết del đâu mà lần, lại như anh # vã Ballantine 30 với lolotica thì đỡ sao đc :))

humxam75

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Thôi, đi cùng a CC nhá :D

congngo

Xe điện
Số lượng để tặng hội nghị mà mang thương hiệu Montblanc thì fake là khá chắc rồi cụ. Chuyện trên cụ kể về đồng hồ em chứng kiến trực tiếp như sau: cậu em con cốp tương đối đeo con Omega gold solid quà tặng của ông già gần 2 năm, mọi người mặc định là xịn do tầm của người được tặng, giá hãng khoảng 25-30k$. Một ngày đẹp trời đồng hồ chạy chậm, cậu em đang ngồi với mình rủ luôn ra Omega Lý Thái Tổ kiểm tra lau dầu, vào shop khệnh khạng quát lác các em làm nhanh, làm chuẩn thì có bạn quản lí ra nhỏ nhẹ: “bọn em k nhận làm hàng replica, anh thông cảm” :)) Shock mất mấy ngày, sau truy cũng del nhớ thằng nào tặng nữa cơ, mà việc của nó chắc cũng xong từ đời nào rồi. Vậy nên mấy cái thứ này cứ làm mẹ bài em nói là chuẩn nhất, cứ đưa cái cây hay bức tranh hay cái đài cổ ất ơ nào đó rồi có người mua lại là lành nhất :)) Khẩu vị các quan biết del đâu mà lần, lại như anh # vã Ballantine 30 với lolotica thì đỡ sao đc :))
Cái thằng mua tặng cũng chắc gì đã biết nó là hàng rep.

Cống Ngầm

Xe buýt
kể cả theo quy trình gì thì cũng sai bác nhé, khi có đơn vị nc ngoài nhất là Nhật thì phải đợi họ thử nghiệm xong mới dc xả, 1 năm chưa xong thì 2-3 năm xong thử nghiệm cũng phải đợi. Ngập dg Thanh Niên cũng phải đợi cụ nhé. E thì thấy như cụ Giáo Sư gì nói phải gom nc thải lại xử lý rồi xả ra chứ lọc nc ăn ngày mấy lít còn chả sạch giờ muốn lọc cả dòng sông hứng nc thải. Viển vông
Sai ở chỗ nào cụ chỉ xem nào.người ta làm có qui trình,có hướng dẫn qui định,ko phải là thích là xả
Ngoài 2 cái đập ở hồ tây còn có những cái khác như lừ sét,thanh liệt,văn điển.... cái thanh liệt nhiều khi ko đc tự đóng mở mà phải chờ từ thành phố chỉ đạo xuống
Cụ có làm tổng giám đốc chưa chắc cụ đã có thể ra lệnh đóng mở ý chứ

Cống Ngầm

Xe buýt
Người dân với báo chí ko có chuyên môn hiểu biết về lĩnh vực này,thấy mấy cái trò của thằng nhật đểu bịp bợm tưởng nó là ưu việt
Mọi người có biết rất nhiều cái trong mảng TNHN liên quan đến nhật.từ vốn oda,máy móc công nghệ,hệ thống lọc đến đào tạo con người đều là của nhật.thế mấy thằng nhật đểu này hơn các chuyên gia chính phủ Nhật đưa sang ầ

Hung Thinh.

Xe máy
Sai ở chỗ nào cụ chỉ xem nào.người ta làm có qui trình,có hướng dẫn qui định,ko phải là thích là xả
Ngoài 2 cái đập ở hồ tây còn có những cái khác như lừ sét,thanh liệt,văn điển.... cái thanh liệt nhiều khi ko đc tự đóng mở mà phải chờ từ thành phố chỉ đạo xuống
Cụ có làm tổng giám đốc chưa chắc cụ đã có thể ra lệnh đóng mở ý chứ
Có khi nào do lệnh trên ko cụ?

Cống Ngầm

Xe buýt
Có khi nào do lệnh trên ko cụ?
Trường hợp khẩn cấp.ví dụ : hết mùa mưa phải đóng đập thanh liệt.nhưng sự cố như 2008 trên lệnh xuống mở đập thì mới đc mở.còn trong mua thì theo qui trình tự xử