[Funland] Tổng giám đốc Công ty Thoát nước Hà Nội bị bắt

newbiass

Xe tải
Cụ trong nghề cho em hỏi xả như vậy có quy trình gì không ạ hay là kiểu mượn gió bẻ măng. Vì em nhớ đợt đấy cũng tầm này năm ngoái, sau khi lùm xùm Tp bảo có báo đội thử nghiệm Nhật, đội Nhật cũng xác nhận có được báo nhưng ko ngờ lưu lượng lớn quá. Mà thật nhà em gần đấy em cũng chưa bao giờ thấy con sông đang bẩn thỉu mà sáng hôm sau bất ngờ luôn nước cuồn cuộn dòng chảy siết mà thơ mộng như lần đấy, được 1,2 hôm lại đâu vào đấy. Tệ cái lại đúng dịp đang cãi nhau.
KOL đc chỉ đạo bôi nhọ CC mà bác, ngửi mùi đợt đấy thấy ngay đến thằng Nhật vào làm free có khi cũng do được chi tiền để vào phá thối.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ trong nghề cho em hỏi xả như vậy có quy trình gì không ạ hay là kiểu mượn gió bẻ măng. Vì em nhớ đợt đấy cũng tầm này năm ngoái, sau khi lùm xùm Tp bảo có báo đội thử nghiệm Nhật, đội Nhật cũng xác nhận có được báo nhưng ko ngờ lưu lượng lớn quá. Mà thật nhà em gần đấy em cũng chưa bao giờ thấy con sông đang bẩn thỉu mà sáng hôm sau bất ngờ luôn nước cuồn cuộn dòng chảy siết mà thơ mộng như lần đấy, được 1,2 hôm lại đâu vào đấy. Tệ cái lại đúng dịp đang cãi nhau.
Khách quan mà nói, Vụ này thì bẩu chơi Nhật cũng không đúng

Hồi đó đã dẫn chiếu nhiều quy định, nhiều quy trình rồi, và có nhiều bằng chứng là trước đây vẫn xả rồi.

Nôm na là đã có quy định khi nào mực nước Hồ Tây cao hơn 5.7m thì xả, xả đến khi xuống dưới 5.7m thì thôi. Thời điểm xả của vụ đó là mực nước Hồ tây là 5.9 m gì đó; và họ xả đến khi xuống dưới 5.7m thì họ dừng. (con số 5.7, 5.9 có thể tui nhớ không chính xác nhưng về bản chất là tới 1 giới hạn - đã được quy định từ trước khá lâu thì xả,và xả đến dưới mức đó thì thôi)

Đồng thời là trước đây khi không có các yếu tố khác đang "song hành" trên sông Tô Lịch thì cứ mức nước HT cao hơn quy định là họ xả, không thông báo gì cả. Khi có ông Nhật ở đó thì lần xả đó họ có báo cho ông Nhật là họ sẽ xả.

Ông Nhật bẩu "không ngờ xả với lưu lượng quá lớn" thì cũng không đúng; vì lượng nước xả chỉ có thế; mifjng cống cũng có vậy; họ mở hết cống và xả hết mức cần xả thì thôi.

Hihi.... Có khi trước và trong đợt mưa to mấy hôm trước hwor HN đấy, họ cũng xả nước Hồ Tây ra sông Tô Lịch như cái cách mà bao năm nay họn vẫn làm thôi, nhưng chả ai để ý cả; và họ cũng chả thông báo gì sất.

Mr.Grass

Xe buýt
Khách quan mà nói, Vụ này thì bẩu chơi Nhật cũng không đúng

Hồi đó đã dẫn chiếu nhiều quy định, nhiều quy trình rồi, và có nhiều bằng chứng là trước đây vẫn xả rồi.

Nôm na là đã có quy định khi nào mực nước Hồ Tây cao hơn 5.7m thì xả, xả đến khi xuống dưới 5.7m thì thôi. Thời điểm xả của vụ đó là mực nước Hồ tây là 5.9 m gì đó; và họ xả đến khi xuống dưới 5.7m thì họ dừng. (con số 5.7, 5.9 có thể tui nhớ không chính xác nhưng về bản chất là tới 1 giới hạn - đã được quy định từ trước khá lâu thì xả,và xả đến dưới mức đó thì thôi)

Đồng thời là trước đây khi không có các yếu tố khác đang "song hành" trên sông Tô Lịch thì cứ mức nước HT cao hơn quy định là họ xả, không thông báo gì cả. Khi có ông Nhật ở đó thì lần xả đó họ có báo cho ông Nhật là họ sẽ xả.

Ông Nhật bẩu "không ngờ xả với lưu lượng quá lớn" thì cũng không đúng; vì lượng nước xả chỉ có thế; mifjng cống cũng có vậy; họ mở hết cống và xả hết mức cần xả thì thôi.

Hihi.... Có khi trước và trong đợt mưa to mấy hôm trước hwor HN đấy, họ cũng xả nước Hồ Tây ra sông Tô Lịch như cái cách mà bao năm nay họn vẫn làm thôi, nhưng chả ai để ý cả; và họ cũng chả thông báo gì sất.
kể cả theo quy trình gì thì cũng sai bác nhé, khi có đơn vị nc ngoài nhất là Nhật thì phải đợi họ thử nghiệm xong mới dc xả, 1 năm chưa xong thì 2-3 năm xong thử nghiệm cũng phải đợi. Ngập dg Thanh Niên cũng phải đợi cụ nhé. E thì thấy như cụ Giáo Sư gì nói phải gom nc thải lại xử lý rồi xả ra chứ lọc nc ăn ngày mấy lít còn chả sạch giờ muốn lọc cả dòng sông hứng nc thải. Viển vông

Thông tin mới nhất : Cẩm y vệ đã mời anh Hiếu , tri huyện Thập Nhỉ Phủ , công tử của Tổng Trấn "Biển Xanh" tới 1 ngôi nhà trên đường Trương Định Sài Thành để ủy lạo , nội dung đại khái sắp tới Thuận thiên thừa vận, hoàng đế chiếu xử , vì đại cục , a nên chấp nhận và chuẩn bị ...không nên có ý đồ tạo phản, không lại mắc tội tru di

( Việt dã sử , năm Covid thứ 1)
"chấp nhận và chuẩn bị" nghe hiện đại quá, nên thay bằng "khá dọn mình tiếp chiếu, rửa cổ chờ gươm" cho nó giống

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là 1 kênh hối lộ thôi mà cụ. DH thì vô vàn lắm, vài tr, vài trăm tr, vài tỷ đến trăm tỷ cũng quá bình thường :D
cụ có tin là mấy thứ đó nó đưa đồng hồ fake cũng được, đồng hồ casio cũng được, miễn là sau đó có thằng sẵn sàng mua lại giá cao cho người “được tặng” k? Đồng hồ, cây cảnh hay cái del j cũng thế hết, bản chất chỉ mang tính chất quà tặng “ước lệ” thôi :))

vandatAT

Xe container
lại nói về mấy xe dọn vệ sinh và cắt cây: các cụ nhìn nó quét đường mà xem , nếu ko phải là bụi mù gây ô nhiễm đường phố thì quả lô cũng quay tít trên không khí chả chạm tí nào xuống đường. Rồi cái đám cắt cây, cứ cành đẹp tỏa bóng mát thì nó cắt, mấy cây bàng thái mới trồng chưa kịp tỏa bóng mát nó cũng đè ra cắt , nhì rất xót ruột. Tập đoàn nhà CC phá nát HN.
Giữa trưa nó mang xe đi tưới cây. Giờ cao điểm thì nó chắn đường để chặt cành.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
cụ có tin là mấy thứ đó nó đưa đồng hồ fake cũng được, đồng hồ casio cũng được, miễn là sau đó có thằng sẵn sàng mua lại giá cao cho người “được tặng” k? Đồng hồ, cây cảnh hay cái del j cũng thế hết, bản chất chỉ mang tính chất quà tặng “ước lệ” thôi :))
Em được nghe có vụ nhân viên biếu sếp đồng hồ Thuỵ Sĩ. Đúng hôm sếp đi Thuỵ Sĩ thì nó hỏng, mang vào hiệu nó bảo hàng fake mới cay chứ.
Còn vụ này là người thật việc thật: em được “trên tay” mấy cây đào bằng vàng, lá bằng ngọc dùng để đi biếu. Thấy bảo giá 3 tỉ/cây đúng sai em không biết.
Còn một vụ nữa. Sếp mới lên của một cơ quan mua hàng Montblanc tặng quan khách trong hội nghị. Thấy nhân viên của “đàn em” đặt đồ tàu về hí húi đóng gói.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ cây cảnh em thấy nhiều người nhắc đến. Vài bữa có ông sưu tầm cây sang mua tiền tỉ tiền lại sạch bong :))

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em nghĩ bắt chú mặt rỗ này để củng cố bổ sung hồ sơ thôi, giống như việc đào rộng mộ huyệt để nhấc cả cụm lưới hài cốt tránh rách lưới lọt xương trước khi rửa xương bằng nước ngũ vị hương để xếp vào quách vậy.
Rửa nước ngũ vị hương xong còn bước nhúng nước sáp rồi đặt vào quan rồi mới đến quách. Quy trình thế được cụ nhể. Hơn chục năm trước nhà em có bốc cho người nhà ở Văn Điển như vậy.

Đào Tử Thi

Xe container
Rửa nước ngũ vị hương xong còn bước nhúng nước sáp rồi đặt vào quan rồi mới đến quách. Quy trình thế được cụ nhể. Hơn chục năm trước nhà em có bốc cho người nhà ở Văn Điển như vậy.
Về cơ bản thì chỉ cần nhúng ngũ vị hương là đủ, nhiều nhà cầu kỳ nhúng sáp nhưng chả kịp chờ xương khô chả có ý nghĩa gì nhiều vì theo thời gian xương vẫn bị mục ruỗng phân hủy như bình thường.

STElectrics

Xe lăn
Có hình minh hoạ không cụ? Tả không thế em chưa hình dung được công việc của cụ.
Em nghĩ bắt chú mặt rỗ này để củng cố bổ sung hồ sơ thôi, giống như việc đào rộng mộ huyệt để nhấc cả cụm lưới hài cốt tránh rách lưới lọt xương trước khi rửa xương bằng nước ngũ vị hương để xếp vào quách vậy.

sonvtc2

Xe điện
Trồng tùm lum, nhét cho đủ chỉ tiêu 2 triệu cây xanh, không cắt tỉa để um tùm như rừng hoang.Khởi đầu bằng loạt cây gỗ mỡ( nói là vàng tâm) tuyến Nguyễn Chí Thanh. Sau thêm hàng cây phong lá đỏ (bao mùa rồi chưa đỏ lá mà toàn lá héo), rồi đến cây chà là nhập về trồng dầy hết cỡ tuyến Võ Nguyên Giáp ( trồng xen vào bao loại cây khác trên giải phân cách, đến nỗi loại cây xứ sa mạc mà còn không sống nổi, hiện đã có nhiều cây chết vì không đủ dinh dưỡng ). Theo em nó không có gì là đẹp cả.
Ấy thế mà khối cụ trên này và ngoài xã hội đang khen lấy khen để cụ ah!
E mà là chủ tịt, em gọi thằng đệ lên khoán trắng mỗi cây tao thu 100 đô, 1 triệu cây em có 100 triệu ông Trum ngon lành. Cứ đà này TP chẳng mấy chốc trồng cây trên tất cả các nóc nhà các cụ trên OF chứ chẳng chơi. Em vừa được tiền, vừa được các cụ khen, chẳng mấy nữa vào BCT.
Chỉ cần làm tốt, ăn sạch như vậy đã đầy tiền, việc gì phải đưa vợ con vào làm tất, ăn cả nhỉ các cụ?
Nguồn tin cậy là việc trồng cây này ko lấy từ ngân sách NN, các cụ nhé! Chứ trước đây ngân sách để cắt cỏ lên đến hàng trăm tỷ/năm!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đọc xong comment mới để ý tên nick vì không thấy cái avt đầu nâu quen thuộc. Em ạ cụ Thi ạ ^:)^

newoner

Xe buýt
E vào hóng xem sao, đến giờ chưa thấy tin tức gì mới cả

ZIN7588

Xe buýt
Nguồn tin cậy là việc trồng cây này ko lấy từ ngân sách NN, các cụ nhé! Chứ trước đây ngân sách để cắt cỏ lên đến hàng trăm tỷ/năm!
Gớm, lại bắt các DN hỗ trợ phải ko cụ? Tự nhiên rút công quỹ đi đưa thì ko ổn, nhưng núp bóng tài trợ, hỗ trợ thì vô tư. Bảo sao có thời các quan thích vận động DN hỗ trợ xây cổng chào, quàng trường... Nói là ko phải là tiền ngân sách nhưng cũng là nguồn lực của xã hội, thông qua các việc xã hội để chảy 1 phần vào túi cá nhân. Nếu các DN ủng hộ là DNNN hay có phần vốn NN (như các Ngân hàng lớn BIDV, Vietcombank, Agribank, Vietinbank...) thì cũng là tiền của NN hay của các cổ đông đấy cụ ah.