[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuhuong2

Xe tăng
Ông tóc vàng cũng chả ra gì, cứ như chịu đấm ăn tiền...

lai thue

Xe điện
đang covid thất nghiệp, giờ có đứa nào đấm, nhà cháu cũng cố nằm yên cho nó đấm, nó đấm mình xong, nó lại gọi mình bằng bố, quỳ xuống 2 tay dâng lên đôi trăm củ, các cụ theo phương án này hay oánh nhau tay đôi với nó

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Nhân dịp thủ đô có tân chủ tịch mới, chủ tịch Chu cứ làm phát điểm lấy số má cũng tốt nghiêm ngay từ chuyện nhỏ:))

nowhereland

Xe điện
1 Thằng trẻ trâu tóc vàng cũng ra vẻ ta đây gặp phải thằng già trâu, Thằng già trâu tính vốn cục súc và thực chiến tốt hơn, xuống câu 1 câu 2 là đánh đòn áp đảo luôn làm thằng trẻ trâu ko đỡ nổi vì ko nghĩ đc lúc đó thằng già trâu dám đánh mình, nó phủ đầu cho thì hoa mắt chóng mặt và phải quỳ, quỳ nó cũng đánh vì già trâu là dạng cục súc rồi, lúc đó thì thằng trẻ trâu cũng sợ vãi tè và thua phân ko chơi lại đc, chứ ko phải nhường nhịn gì đâu, đánh nhau nó đánh cho thế mà bảo là nhịn và nhường.
Về nhà thì thằng già trâu mới thấy ngu vì ra đòn chân tay trc và đánh kiểu vậy thì ngu rồi, nhưng sự đã rồi thì phải trả giá thôi. Còn thằng trẻ trâu thì khả năng võ mồm và marketing online tốt nên nó mới phát huy hết khả năng và lôi kéo đồng bọn vào để đập chết thằng già trâu
Nói chung vụ này thằng già trâu sai và ngu quá rồi
. Còn nghe thông tin thì cứ nghe 2 tai đã, mọi chuyện sẽ đc làm sáng tỏ.
Không bênh ai hết, Đứa nào ngu thì trả giá bằng sức khoẻ, tính mạng, sự tự do và tiền bạc
Ở đây Thằng trẻ trâu bị đánh vậy đau đớn về thể xác lắm chứ, đâu ai muốn như vậy và đây cũng là bài học chung cho mọi người nếu nhắc nhở thì nên nhẹ nhàng và ko nên dùng từ ngữ nặng nếu có, còn nếu đối phương húng lên thì ù té quyền cho nhanh chứ ở đó nó có dao nó xiên cho phát thì mình chết là bản thân mình thiệt và gđ mình đau khổ, tiền bạc nào bù lại đc sức khoẻ và tính mạng
Thằng già trâu đánh xong rồi giờ là lúc phải đối diện với pháp luật và những cái nhìn thiếu thiện cảm từ bạn bè người thân
Tóm lại là ; Ngu thì chết chứ bệnh tật gì, qua việc này rút ra đc nhiều bài học
Còm của cụ chuẩn.
Thằng tóc vàng cũng văn vở lồi lõm lắm, nhưng già rồi ai lại để thằng trẻ trâu nó làm cho mất kiểm soát dễ thế, thiếu gì cách cho nó một bài học. Đánh người nơi công cộng trước cả đống camera thế là hỏng và ng.u rồi.

Laixe80

Xe tăng
Nhiều cụ offer nhà ta vì ghét Bán tải quá mà vô tình đã thấm nhuần tư tưởng sống và học tập theo gương Tóc Vàng vĩ đại rồi >:)
Em rón rén góp ý là chờ cơ quan chức năng kết luận đã rồi các cụ phong thánh cho Tóc Vàng cũng chưa muộn nhể ;)

chichbong08

Xe buýt
Dù ông kễnh tóc vàng kia đã nói gì qua cửa kính thì nó cũng không phải là đứa ra đòn trước, không đe dọa sức khỏe, tính mạng, tải sản. Bán tải xuống tay như thế, xong lại bỏ đi xa, gọi anh em ngưu tầm ngưu của nó đến nhà đe dọa thì rõ là bọn cặn bã rồi. Vụ này chắc lại tô thắm thêm hình ảnh anh em bán tải trước số đông người đi đường...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhiều cụ offer nhà ta vì ghét Bán tải quá mà vô tình đã thấm nhuần tư tưởng sống và học tập theo gương Tóc Vàng vĩ đại rồi >:)
Em rón rén góp ý là chờ cơ quan chức năng kết luận đã rồi các cụ phong thánh cho Tóc Vàng cũng chưa muộn nhể ;)
haha cụ làm gì mà ghét tóc vàng dữ vậy? Nếu ông ăn đòn là ông bán tải thì mọi người sẽ chưởi sml tóc vàng ngay chứ cũng không bênh đâu :))

Au79 Dragon

Xe điện
Đánh trẻ em đổ máu mà người nhà nạn nhân yêu cầu là đủ để khởi tố ngay và luôn rồi cụ :))
Vụ này cũng là đánh người gây thương tích, cũng chả kém đâu. Cách xử lý cho thấy sự khác thường về thân phận giữa các nghi can.

Hanoi1919

Xe tăng
Vụ này có vẻ là va chạm điển hình ngoài đường giữa một thằng tự nghĩ mình là xh - võ biền, đầu đất, bố đời, thích giải quyết mọi việc bằng nắm đấm với 1 thằng là dân liên quan đến báo chí, truyền thông - thích gài và chấp nhận chịu đau để có bằng chứng và sẽ dùng truyền thông và pháp luật để dìm chết đối thủ.

HINCUTIN

Xe tải
ủa cho hỏi sao lại chúc mừng CA vậy ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vụ này cũng là đánh người gây thương tích, cũng chả kém đâu. Cách xử lý cho thấy sự khác thường giữa các nghi can.
Khác xa, vụ này muốn khởi tố thì tỷ lệ phải từ 11% trở lên còn nếu dưới thì phải có tính chất côn đồ riêng với trẻ em nếu có thương tích là đã đủ cơ sở khởi tố :))

Ca phê thôi

Xe tăng
Cụ có kêu thế chứ kêu nữa thì ca họ vẫn căn cứ vào bằng chứng cụ thể chứ họ có ng. U đâu mà tin vào cái việc "kêu toáng" lên của các cụ để xử Bán tải, cụ cứ kiểu cầm đèn chạy....
Cụ thấy không, chỉ cần thay chủ ngữ trong câu cụ nói em thì lập tức thành câu em nói cụ...kkk
Nếu cụ muốn em đừng chưởi thằng Tóc vàng, vậy cũng chẳng khác gì em muốn cụ ngừng chưởi thằng Bán tải, và tất nhiên đều là bất khả thi phải không😎
Mình không phân biệt bt hay tóc vàng, chỉ phân biệt người đánh và bị đánh. Xã hội không ai có quyền được đánh người khác, đã đánh người ta là vi phạm, tùy mức độ mà xử thôi, sai đến đâu có pl xử lý đến đó. Các cụ trên này đa số cũng nghĩ và mong muốn cq chức năng căn cứ chứng cứ vụ việc để xử đúng người đúng tội chứ chẳng ai "bênh ai" được. Người bị đánh có kêu đau cũng là chuyện bình thường, còn mức độ thế nào thì đã có cq chuyên môn kết luận.

toimuondie

Xe container
Khác xa, vụ này muốn khởi tố thì tỷ lệ phải từ 11% trở lên còn nếu dưới thì phải có tính chất côn đồ riêng với trẻ em nếu có thương tích là đã đủ cơ sở khởi tố :))
Hành vi côn đồ được mô tả khá chung chung và chưa thống nhất trong luật Việt Nam, thông thường theo ý chủ quan của cơ quan điều tra, viện kiểm sát và toà án.
Cá nhân em cho rằng khi đối phương không phản kháng mà vẫn tiếp tục đánh người ta như trong clip là hành vi côn đồ.
Theo luật Việt Nam thì hành vi đáp trả phải tương xứng, ví dụ người ta chửi anh 1 câu thì anh có thể chửi lại 2 câu, cao nhất là bợp tai 1 cái. Nhưng người ta có chửi anh cả trăm câu mà anh lại đánh người ta thương tích, dù 1% là không được. Huống hồ trong clip cho thấy đánh người ta liên tục bằng đầu gối, xứng đáng được coi là hành vi côn đồ.
Mời các cụ xem giải thích về hành vi côn đồ:

.

Chỉnh sửa cuối:

Au79 Dragon

Xe điện
Em không nghĩ thế, khởi tố là chuyện sau nhưng việc bắt tạm giữ nghi phạm là cần thiết chứ không phải là thông báo để nghi phạm về trình diện.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hành vi côn đồ được mô tả khá chung chung và chưa thống nhất trong luật Việt Nam, thông thường theo ý chủ quan của cơ quan điều tra, viện kiểm sát và toà án.
Cá nhân em cho rằng khi đối phương không phản kháng mà vẫn tiếp tục đánh người ta như trong clip là hành vi côn đồ.
Mời các cụ xem giải thích về hành vi côn đồ:

.
Đa số đều nhận thấy như cụ nhưng để chắc chắn thì cqđt cần phải lấy lời khai của cả 2 rồi xác minh sau đó mới kết luận chứ không auto như đánh trẻ em đổ máu :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không nghĩ thế, khởi tố là chuyện sau nhưng việc bắt tạm giữ nghi phạm là cần thiết chứ không phải là thông báo để nghi phạm về trình diện.
Tùy mức độ nguy hiểm nữa chứ cụ? Nếu chỉ ở mức xử phạt vi phạm hành chính lại bắt thì không cần thiết do đó cần phải làm rõ cái đã :))

Trạng thái
Thớt đang đóng