[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nholagih

Xe máy
Em xem xong thì coi đây là 1 bài học cụ ạ , đi ngoài đường va chạm là không tránh khỏi , cứ nghĩ đến vợ con trước khi hành động
E cũng vậy, tự dặn mình từ nay cg phải nhịn hơn, nhiều lúc nghĩ lại mình nhịn cũng giỏi Bác ạ, e mệnh Hoả.

qddt

Xe tăng
Lại phải giải thích ý em cho các cụ :(
Quan điểm của em là mình bị đánh đau 5 thì nói là 5 thôi, đừng có tìm cách bù lu bù loa lên thành 10 để được hưởng lợi những thứ mà mình không đáng được hưởng. Em chưởi thằng Tóc vàng "ăn vạ" là ở ý này. Nếu em bị táng thì em cũng nhất quyết đòi quyền lợi chính đáng nhưng không bao giờ ăn vạ như Tóc vàng, nhất là kiểu bù lu bù loa trên MXH, như thế là làm tiền còn gì nữa.
"chứ nếu ăn vạ thật thì phải tỏ ra mình yếu đuối, vật vã để lấy lòng thương của dư luận chứ không phải tỏ ra mình không kém cạnh đối thủ trong hiệp 2 như vậy đâu": Em không nói việc ở chiến trường thực địa cụ ạ. Nó ăn vạ trên FB đấy còn gì, nó "tỏ ra mình yếu đuối, vật vã để lấy lòng thương của dư luận" bằng cách suốt ngày bù lu bù loa đau đầu, buồn nôn, mất trí nhớ...còn gì cụ
Em là em ủng hộ Vàng kiện Long tới bến vì hành hung gây thương tích.x-(

Em cũng ủng hộ Long kiện Vàng tới bến vì ăn vạ kiểu bitchy, gian dối về tình trạng thương tật trên FB nhé. =))

Chỉnh sửa cuối:

Ca phê thôi

Xe tăng
Cụ đừng bình thường hoá vụ này, nếu ra đường thằng nào cũng máu chó đánh người thì loạn à? Phải để thằng húng kia đi bóc lịch cho bớt máu húng.
Tẩn mất 2 cái răng, máu me đầy mặt, phang cả vào đầu con người ta thì không thể "bình thường" được. Ai cho cái quyền đánh người khác thế, nếu không xử làm gương thì xh loạn.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ, lái xe già lúc cần thiết cũng phải giết người để bảo vệ danh dự nhỉ? Suy nghĩ của cụ thì vì bảo vệ danh dự con người có thể chà đạp lên pháp luật. Ai cũng như cụ thì xã hội trở vô chính phủ mất. Vụ này mà cụ cho là xô xát nhỏ chỉ cần xử lý hành chính thôi thì cũng đến ạ với cụ?
Lũ Giang hồ Nửa mùa hay vì cái lỗi Bảo vệ Sĩ diện mà vướng vòng lão lý.

Ca phê thôi

Xe tăng
Ý em là không thể ăn vạ, có sao nói vậy thôi. Ví dụ gãy răng, chảy máu, khâu 15 mũi,..chứ suốt ngày kêu đau đầu, buồn nôn, mất trí nhớ...cụ nghe không thấy quen quen quá à :D
Cụ mất 2 cái răng, mặt bị khâu 15 mũi, bị táng cả chân lẫn tay vào đầu thì có nhức đầu chóng mặt không? (Em nhổ có một cái răng mà hết thuốc tê cái vật vã, choáng váng phải uống giảm đau liên tục). Tóc vàng có kêu thế chứ kêu nữa thì ca họ vẫn căn cứ vào kq khám định chứ họ có ng. U đâu mà tin vào cái việc "kêu toáng" lên, cụ cứ kiểu cầm đèn chạy...

chipzing

Xe tải
cháu hóng tin mới có vẻ " sếp" L cơ to thật, xxx hạ giọng rồi, còn đang ý quay ngược tóc vàng, Hóng

pain

Xe ba gác
cháu hóng tin mới có vẻ " sếp" L cơ to thật, xxx hạ giọng rồi, còn đang ý quay ngược tóc vàng, Hóng
Lại hóng:)). Kệ CQĐT đi cụ chứ cứ hóng rồi phọt tin thế này, dễ 12 củ lắm:))

hoviethung

Xe lăn
Cụ mất 2 cái răng, mặt bị khâu 15 mũi, bị táng cả chân lẫn tay vào đầu thì có nhức đầu chóng mặt không? (Em nhổ có một cái răng mà hết thuốc tê cái vật vã, choáng váng phải uống giảm đau liên tục). Tóc vàng có kêu thế chứ kêu nữa thì ca họ vẫn căn cứ vào kq khám định chứ họ có ng. U đâu mà tin vào cái việc "kêu toáng" lên, cụ cứ kiểu cầm đèn chạy...
Cơ quan điều tra theo nguyên tắc trọng chứng hơn trọng cung, trọng cung hơn trọng tin đồn. Mình ngoài cuộc muốn biết chính xác thì cũng chỉ dựa vào tin từ cơ quan điều tra mà thôi?

Xep

Xe tăng
Cụ vào face thằng Chí Phèo tóc vàng mà đọc. Đọc vài cái tớt của nó bảo đảm cụ quay ra rủa chết cm thằng tóc vàng ngay. =))
Cái tội làm tiền mà bày ra tòa khéo còn thêm tội tạo dựng hiện trường có tổ chức. :D
Bác đọc rồi thì quote vài cái làm bằng chứng đê :D. Thấy cái giả định đằng sau của bác cũng ngoa phết còn gì :)).

Patriots

Xe lăn
Không phải tâng bốc mà là nhận định đang đi đúng hướng (phản đòn như em nói đó :)) )
Bài báo cụ trích là lời khai của Long thôi cụ ạ, còn như thế nào cũng cần phải điều tra làm rõ, dù sao cháu cũng không ủng hộ việc đánh người như vậy và có clip rõ ràng cần phải xử lý nghiêm, đúng người. Thứ hai nữa đúng là phần nhiều xe bán tải đi “gấu” nhưng cháu không đồng tình với các còm gom bán tải như vậy, bán tải không mặc định là đi ẩu, đi láo, hành vi côn đồ, nhiều người vì công việc nên đi, bạn cháu cũng có người đi. Nếu nói bán tải ở đây chỉ nhằm phân biệt người đánh và bị đánh vì cả hai đều là tài xế. Xe bán tải có thật sự hỏng không? Lái xe có uống rượu không cũng cần phải làm rõ. Đúng là dạo này đi ngoài đường có nhiều ông chắc năm qua khó khăn phải suy nghĩ, vừa đi vừa ngáo ngơ, gọi điện, nhắn tin, đi giữa vạch, đèn xanh còn lâu nên cứ đi dề dề, ông vừa thoát là anh em đi sau dính đèn vàng. Nhiều chỗ ngã tư tắc mình lên cũng không thoát, chủ động nhường cho xe hướng vuông góc qua, hoặc cho xe rẽ, các ông cứ thản nhiên đi qua, cũng không có thái độ cảm ơn hay vui vẻ. Bảo sao ai ra đường cũng cắm mặt điền vào chỗ trống. Đang đi từ từ mà có xe xì nhan xin sang làn của mình thì vội vàng nhấn ga để ép, các cụ có vấn đề ở đâu cũng đừng nên vác ra đường, phía trước tay lái là sinh mạng con người và bao nhiêu số phận đằng sau nữa

anhtuan85

Xe buýt
Thế bây giờ cứ phải giám định thương tật xem thế nào đã nhỉ. Trên 11% thì ra toà, dưới thì phạt hành chính. Em hóng trên 11% cho vui cửa vui nhà.

arch.zung

Xe tăng
Mà thế đell nào 1 đánh 1 thôi mà thằng trẻ 26 tuổi không chống lại được thằng già 49 tuổi tí nào nhỉ (thằng trẻ còn có 2 ông bạn đi cùng nên đâu sợ phe địch đông hơn đâu), lại cứ dịu dàng chịu đòn rồi về nhà lên Face tốc váy lên ăn vạ nhỉ, hay là loại thích khổ dâm nhể :D
Xin lỗi cụ chứ nó để im cho đánh thì cũng bản lĩnh đấy, cụ để ý khi bị lên gối nó ko lấy tay che mặt luôn, e thì bị 1 cái lên gối là phản xạ tay lên che mặt ngay phát lên gối thứ 2 làm sao vào mătj dc nữa

Au79 Dragon

Xe điện
Khả năng cao là Long không phải là thường dân rồi, chỗ em có lão đánh đứa trẻ con chảy máu, xxx vừa đến còng tay bế lên phương rồi.

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lần đèn xanh không đi mà vẫn đúng hả cụ. Tội cản trở giao thông đấy.
Là em comment trích dẫn, chứ không nói trường hợp đánh người này. Không phải người ta dừng ở làn cho phép rẽ phải có nghĩa người ta auto sai

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
1 Thằng trẻ trâu tóc vàng cũng ra vẻ ta đây gặp phải thằng già trâu, Thằng già trâu tính vốn cục súc và thực chiến tốt hơn, xuống câu 1 câu 2 là đánh đòn áp đảo luôn làm thằng trẻ trâu ko đỡ nổi vì ko nghĩ đc lúc đó thằng già trâu dám đánh mình, nó phủ đầu cho thì hoa mắt chóng mặt và phải quỳ, quỳ nó cũng đánh vì già trâu là dạng cục súc rồi, lúc đó thì thằng trẻ trâu cũng sợ vãi tè và thua phân ko chơi lại đc, chứ ko phải nhường nhịn gì đâu, đánh nhau nó đánh cho thế mà bảo là nhịn và nhường.
Về nhà thì thằng già trâu mới thấy ngu vì ra đòn chân tay trc và đánh kiểu vậy thì ngu rồi, nhưng sự đã rồi thì phải trả giá thôi. Còn thằng trẻ trâu thì khả năng võ mồm và marketing online tốt nên nó mới phát huy hết khả năng và lôi kéo đồng bọn vào để đập chết thằng già trâu
Nói chung vụ này thằng già trâu sai và ngu quá rồi
. Còn nghe thông tin thì cứ nghe 2 tai đã, mọi chuyện sẽ đc làm sáng tỏ.
Không bênh ai hết, Đứa nào ngu thì trả giá bằng sức khoẻ, tính mạng, sự tự do và tiền bạc
Ở đây Thằng trẻ trâu bị đánh vậy đau đớn về thể xác lắm chứ, đâu ai muốn như vậy và đây cũng là bài học chung cho mọi người nếu nhắc nhở thì nên nhẹ nhàng và ko nên dùng từ ngữ nặng nếu có, còn nếu đối phương húng lên thì ù té quyền cho nhanh chứ ở đó nó có dao nó xiên cho phát thì mình chết là bản thân mình thiệt và gđ mình đau khổ, tiền bạc nào bù lại đc sức khoẻ và tính mạng
Thằng già trâu đánh xong rồi giờ là lúc phải đối diện với pháp luật và những cái nhìn thiếu thiện cảm từ bạn bè người thân
Tóm lại là ; Ngu thì chết chứ bệnh tật gì, qua việc này rút ra đc nhiều bài học

blackhole1

Xe tăng
Vậy theo cụ, lái xe già lúc cần thiết cũng phải giết người để bảo vệ danh dự nhỉ? Suy nghĩ của cụ thì vì bảo vệ danh dự con người có thể chà đạp lên pháp luật. Ai cũng như cụ thì xã hội trở vô chính phủ mất. Vụ này mà cụ cho là xô xát nhỏ chỉ cần xử lý hành chính thôi thì cũng đến ạ với cụ?
Nói với thành phần ấy làm gì phí lời bọn vô văn hóa nên nó mới giở trò côn đồ loại này xứng đáng cho đi tù cho đúng chỗ của thói ấy . nhiều tuổi thì hãy sống đạo đức cho con cháu theo gương đừng làm trò để nó phỉ nhổ .

Laixe80

Xe tăng
Cụ có kêu thế chứ kêu nữa thì ca họ vẫn căn cứ vào bằng chứng cụ thể chứ họ có ng. U đâu mà tin vào cái việc "kêu toáng" lên của các cụ để xử Bán tải, cụ cứ kiểu cầm đèn chạy....
Cụ thấy không, chỉ cần thay chủ ngữ trong câu cụ nói em thì lập tức thành câu em nói cụ...kkk
Nếu cụ muốn em đừng chưởi thằng Tóc vàng, vậy cũng chẳng khác gì em muốn cụ ngừng chưởi thằng Bán tải, và tất nhiên đều là bất khả thi phải không😎

Trạng thái
Thớt đang đóng