[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

Truongvm81

Xe máy
Em đọc báo thấy mâu thuẫn quá các cụ ạ. Long già khai “xe gặp sự cố không đi đc.... nên Vàng xuống chửi Long dẫn đến Long cắn Vàng phọt huyết...
Dưng sau đó Long dẫn vợ con bỏ đi.... có mấy trai nghĩa hiệp đến dọa Vàng và đánh xe Long đi (lời nói của Vàng)

ơ, thế tốt cuộc xe của Lon có gặp sự cố không nhỉ, cụ nào giải cho em với

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là dư luận đã xoay chiều, báo chí đồng loạt đăng tải phát ngôn chính thức từ CA Q. TX cho biết giám định thương tật gãy răng xước mặt là 2%, việc xô xát bắt nguồn từ việc kẹt xe đi chậm, lái trẻ bấm còi giục lái già và có lời lẽ xúc phạm lxe già nên dẫn đến xô xát. CA quận khá công minh, ko theo sức ép mạng ảo chạy theo dư luận, trọng chứng hơn trọng mạng ảo.

Theo các nhà đạo đức học OTF thì khi một thằng nhõi đáng tuổi con cháu xúc phạm, chửi vào mặt anh già trước mặt vợ con thì liệu có nên táng ko ạ ? Cháu vote táng rồi lên phường đóng phạt 2 triệu tiền gây rối TTCC cho cụ Long. Lái trẻ tiếp tục lên fa tê búc cào mặt ăn trăm rưởi một đấm nhá!
Mình cũng ủng hộ thượng tôn pháp luật.
Mình cũng phản đối việc thằng 1/2 tải kia dùng tiền để thoả thuận với thằng dẩm tóc vàng. Phải cứ ra toà phân xử theo luật quy định thì pháp luật mới nghiêm minh được.
Nhưng việc nói đạo đức thì mình nghĩ cụ mới là " nhà đạo đức học" khi lấy tuổi tác ra so sánh để đánh giá. Trước pháp luật mọi người đều bình đẳng, đừng nói chuyện tuổi tác.
Mọi người đều được làm những gì pháp luật không cấm. Kể cả cái thằng dẩm tóc vàng nó cào mặt khắp MXH mà nó không vi phạm pháp luật thì cũng hợp lý thôi!

Entropi

Xe tải
Khởi tố răn đe thì cứ khởi tố thôi, ra tòa án này chắc cũng tù treo vài tháng là hết.

Cơ bản là bây giờ dư luận đã có cái nhìn toàn cảnh đầu đuôi sự việc dẫn đến xô xát, văn hóa-tâm lý người Việt mình vẫn là Nho giáo, kính trên, tôn trọng người lớn tuổi bậc cha chú, ghét đầu xanh đầu đỏ trẻ con hỗn xược với bậc cha chú...

Mọi người đã hiểu nguồn cơn văn cảnh nên thương cảm cho bác lxe già quá giận mất khôn. A e OTF nào rơi vào hoàn cảnh này (đang chở vợ con cha mẹ mà bị trẻ ranh xúc phạm) thì cũng hành động như chú lxe già kia thôi dù biết đánh nhau là sai PL nhưng vẫn đánh để bảo vệ danh dự, chấp nhận bị đóng phạt gây rối TTCC.

Vậy nên sẽ có 1 kết quả hợp đạo lý và pháp luật VN trong vụ việc xô xát nhỏ này. Phạt hành chính là hợp lý, căng hơn thì ra tòa ăn án 3-6 tháng treo.
Đánh dạy bảo người ta bạt tai vài cái thôi thánh ạ. Táng con người ta như thế mà cụ còn bênh được thì em chịu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khởi tố răn đe thì cứ khởi tố thôi, ra tòa án này chắc cũng tù treo vài tháng là hết.

Cơ bản là bây giờ dư luận đã có cái nhìn toàn cảnh đầu đuôi sự việc dẫn đến xô xát, văn hóa-tâm lý người Việt mình vẫn là Nho giáo, kính trên, tôn trọng người lớn tuổi bậc cha chú, ghét đầu xanh đầu đỏ trẻ con hỗn xược với bậc cha chú...

Mọi người đã hiểu nguồn cơn văn cảnh nên thương cảm cho bác lxe già quá giận mất khôn. A e OTF nào rơi vào hoàn cảnh này (đang chở vợ con cha mẹ mà bị trẻ ranh xúc phạm) thì cũng hành động như chú lxe già kia thôi dù biết đánh nhau là sai PL nhưng vẫn đánh để bảo vệ danh dự, chấp nhận bị đóng phạt gây rối TTCC.

Vậy nên sẽ có 1 kết quả hợp đạo lý và pháp luật VN trong vụ việc xô xát nhỏ này. Phạt hành chính là hợp lý, căng hơn thì ra tòa ăn án 3-6 tháng treo.
Toàn cảnh thì ai cũng thấy từ đầu còn việc bảo vệ danh dự thì mỗi người một quan điểm. Đối với em đã là quan điểm cá nhân thì không có đúng sai nhưng với pháp luật thì khác và nếu bị khởi tố thì quan điểm sai nặng rồi đấy :))

Vô Jô

Xe hơi
camera rõ ràng chứng cứ thì bố ai dám chống lưng cho Long đây

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đọc báo thấy mâu thuẫn quá các cụ ạ. Long già khai “xe gặp sự cố không đi đc.... nên Vàng xuống chửi Long dẫn đến Long cắn Vàng phọt huyết...
Dưng sau đó Long dẫn vợ con bỏ đi.... có mấy trai nghĩa hiệp đến dọa Vàng và đánh xe Long đi (lời nói của Vàng)

Câu trả lời như dưới :))

Tuy nhiên, đây mới chỉ là thông tin một phía từ lời khai của đối tượng Long”, Thượng tá Thành nói.

Son Dakao

Xe hơi
Vụ này mong Công an Hà Nội chọn làm án điểm, đưa ra xét xử công cộng, truyền hình trực tiếp cho cả nước xem để tùy vào góc nhìn mỗi người mà rút kinh nghiệm.
Cá nhân đề nghị xử thằng long côn đồ 2 năm tù giam không giảm án.

hungboy

Xe buýt
Trước e cũng chứng kiến 1 thằng đầu trọc lái xe đuổi theo 1 ô taxi rồi lên gối kiểu như thằng này. Vote cho thằng này đi tù làm gương đi

minhhai985

Xe lăn
Vụ này mà ở Băc Ninh thì ra tòa rồi, đúng là HN nên ko vội :D

Entropi

Xe tải
Mới phần bên oánh thôi còn phần tóc vàng nếu khai sau đó bị đe dọa, bị tx bán tải dùng một vật dài dài kề cổ bắt quỳ và được cqđt xác minh là đúng sự thật thì trời cứu :))
Thì như cụ nào phía trên bênh là do bảo vệ tiết hạnh khi bị xúc phạm. Vãi cả xúc phạm...

Nine

Xe điện
Em là rất kiên định nhé các cụ: :D
1. Bán tải cần phải bị xử lý nghiêm theo đúng pháp luật, em không hề bênh Bán tải.
2. Các cụ bớt vì ghét Bán tải mà cổ súy cho thói ăn vạ của Tóc vàng đến mức thần thánh hóa thằng trẻ trâu này dùm em cái. Nếu em rơi vào trường hợp Tóc vàng thì em cũng kiện Bán tải, nhưng không bao giờ mở miệng ngậm miệng là kêu đau đầu, chóng mặt buồn nôn, giảm thị lực, mất trí nhớ ...như nó, cứ như là nó sắp bị động kinh đến nơi rồi ấy. Động kinh gì mà suốt ngày lên FB chả treo, ăn vạ là thế đell nào.
3. Các cụ hết sức cảnh giác, các cụ không nghĩ đến tình huống chính các cụ bị Tóc vàng dắt mũi theo định hướng của nó sao :D
Chứng tỏ cụ ko phải ofer chân chính. Bài đau đầu buồn nôn này là giáo trình được dạy trên OF đấy

Nholagih

Xe máy
Thật ra những người trong cuộc mới biết được thực tình sự việc như thế nào, sau khi Tài xế L kia dừng

chỗ rẽ trái 2 bên nói vs nhau những j thì chỉ có 2 bên biết, nhưng cá nhân e thì muốn phạt Tài xế Long kia đi tù vài niên để làm gương. Chứ bjo lái xe ra ngoài người sợ lắm các Bác ạ, va quyệt 1 tý sước 1 tý là lấy đồ ra fang nhau ngay. Nói chung ae tài xế đi đường ở HN này hầu như ai cũng đi ẩu thậm trí là đi kiểu khôn lỏi. E ngày nào cũng đi làm về trên đường vành đai 3, nhưng rất dị ứng với mấy ô cứ bật đèn khẩn cấp đi vào làn khẩn cấp cứ như đg của nguyên 1 mình các Bố.

hoviethung

Xe lăn

Vậy theo cụ, lái xe già lúc cần thiết cũng phải giết người để bảo vệ danh dự nhỉ? Suy nghĩ của cụ thì vì bảo vệ danh dự con người có thể chà đạp lên pháp luật. Ai cũng như cụ thì xã hội trở vô chính phủ mất. Vụ này mà cụ cho là xô xát nhỏ chỉ cần xử lý hành chính thôi thì cũng đến ạ với cụ?

VoCan

Xe điện
Rất hay cụ ạ. Thôi 1 điều nhịn, 9 điều lành.
Đôi khi gặp bãi mứt thì né ra, đạp vào làm gì cho bẩn chân nhỉ? 🙏
Em xem xong thì coi đây là 1 bài học cụ ạ , đi ngoài đường va chạm là không tránh khỏi , cứ nghĩ đến vợ con trước khi hành động

vietnamcongtru

Xe buýt

Long đánh Vàng xong thì xe Long hết hư cụ ạ kkk

zonet

Xe tăng
Chửi xuông thì ok, chứ đánh người thì toi rồi. Mà cu tóc vàng ít tuổi hơn nhưng khôn hơn tay già nhiều lần.

chemotech

Xe điện
Trước e cũng chứng kiến 1 thằng đầu trọc lái xe đuổi theo 1 ô taxi rồi lên gối kiểu như thằng này. Vote cho thằng này đi tù làm gương đi
May là nó đánh người ngoài đường, chứ đánh trộm trong nhà thế này khéo phải năm niên, ông gì bên Bắc Ninh giơ khẩu súng ra dọa bị đi mấy niên, ở trỏng tha hồ nặn súng đất mà dọa. Ông bán tải này toàn tình tiết tăng nặng, ra nhiều đòn, đòn gối có tính chất triệt tiêu, nếu nóng giận thì đánh xong phải xem nạn nhân ra sao? Đây lại bỏ đi Lào Cai, hành động có tính chất côn đồ, coi thường luật pháp.

Trạng thái
Thớt đang đóng