[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mất dăm chục tr cho bên bị hại và xxx xong cả nhà thở phào vì làm đc việc lớn cuối năm và may có nhiều mqh :D

Ko hiểu nó nghĩ j mà lên gối vào đầu, mặt ng ta như quân thù thế? Toàn đòn chết người.

STElectrics

Xe lăn
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi. Đọc xong trái ý các cụ cứ vang :)
Em mà bị gài bẫy chắc cũng điên lên hạ kính chửi vài câu xong thôi. Oánh người như thế thì cái máu côn đồ trong người anh Long cũng phải đong hàng lít rồi ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đứa nào ???
Đứa nào khóc thế ah cụ ???
Điếc tai quá.
Chả nhẽ cho nó thêm mấy roi cho Nó im ???
Bọn ấy cứ phải lột quần ra, bắt nằm sấp lên giường. Vụt cho tét mông :D

hoviethung

Xe lăn
Các cụ cứ từ từ, vụ này không đơn giản như nhiều cụ thấy đâu ạ. Cậu bị đánh không phải cứng như mxh đang thêu dệt, toàn bộ sự việc đều có chủ đích hết từ việc khiêu khích, gây sự.

Anh Long kia trong chuyện làm ăn có hiềm khích, mượn việc gia đình đang có nhiều việc rối ren nên có thể khả năng có nhóm chơi đểu, lên bài bản tốt phết. Các cụ để ý sẽ thấy rất nhiều nick đăng bài (dạng clone) trên mấy groups FB liên tục. Đánh hướng dư luận về phía Long là CAHS các kiểu để gây chú ý.

Việc thứ 2 là cháu Ly bị bệnh từ mấy năm nay (tự kỷ), việc cháu dùng FB hoặc có FB bạn bè và người thân đều không biết cho tới những hôm vừa rồi. Việc đưa hình ảnh và status cá nhân của cháu trên FB đều được câu kéo rất lộ liễu và tình cờ.

Em có vài ý kiến vậy để các cụ tham khảo và cảnh giác thôi. Giờ nhiều trò trắng/đen lẫn lộn lắm, cái clip là yếu tố có kịch bản trong rất nhiều trường hợp rồi. Đọc xong trái ý các cụ cứ vang :)
Thực chất là cụ đang bảo vệ bào chữa hành động vi phạm pháp luật của ông Long. Cần gì phải tung mù mịt thông tin tưởng tượng ra vẻ khách quan như vậy

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Đó là quan điểm của cụ thôi!
Về mấy cái khái niệm cảm tính như sức khoẻ thì biết thế léo nào là đủ mà cụ nói nó là 5 hay là 10. Ngày xưa ông bà từng có câu" nhà giàu đứt tay, ăn mày đổ ruột" là vậy!
Thằng này nó bù lu bù loa trên MXH, chính là nó dùng cái " não" để bật lại thằng 1/2 tải húng chó kia đấy. ! Còn thằng húng chó kia vẫn dùng bài nhờ anh em xã hội đe doạ thì rõ là thứ võ biền, "hữu dũng vô mưu".
Nói chung là thằng 1/2 tải húng chó vẫn quá ngu so vơi thằng ranh con tóc vàng kia.
Cụ ấy cứ thích định lượng một sự việc hoàn toàn định tính.
Khổ thế đấy, cứ gân cổ lên mà cãi cùn. Đến chịu

boy_spott

Xe điện
Côn đồ gặp Trẻ trâu.. nhân dịp nghỉ tết cộng đồng mạng đang Rảnh háng hóng chém các kiểu , cũng vì dạo này fb chặn nhiều cái hay ho heee

cuduc

Xe tải
Ông bán tải ứng xử đúng như anh em xã hội rồi còn thanh mình gì về tình trạng tâm lý nữa: ai can thiệp việc riêng của mình là đập luôn và gọi một lũ anh em xã hội đến. Đi ngoài đường mấy ông đỗ láo hay đi ngu thường có ai nhắc đâu, cùng lắm là còi thôi, trường hợp này để người ta xuống tận nơi nhắc chắc là quá đáng lắm rồi. Cu áo vàng chắc cay mũi về nổ cho oách chứ ai mà dùng răng để đi ăn vạ, để làm lại cái răng hàm cài implant cũng phải mất đến đơn vị là gần năm đấy các cụ. Em nghĩ cũng cần xử căng mấy vụ này để trị mấy thằng húng chó cậy tí là dọa đánh người xong gọi hội chó đàn ra.

Xe bọ xít

Xe container
Ko biết anh bán tải đi với vợ hay với bồ mà húng chó thế nhỉ, cũng có tuổi rồi có phải trẻ trâu đâu, hay con anh ý trẻ trâu nên Anh ý gấu :))

Website
sofadep.com.vn
có tí cồn vào gáy ác thật ạ

Laixe80

Xe tăng

chaybo

Xe điện
Đánh nhau còn có pháp luật.
Bọn xúm vào hóng mới đặc biệt nguy hiểm vì chưa biết ghép vào luật nào :) :) :)

Laixe80

Xe tăng
Cụ ấy cứ thích định lượng một sự việc hoàn toàn định tính.
Khổ thế đấy, cứ gân cổ lên mà cãi cùn. Đến chịu
Giám định sức khỏe nó là định lượng chứ định tính gì cụ

Nhạc

Xe container
Giả sử có nhân chứng khai là khi đánh người, ngài Long hét lên: "Tao giết chết mày, rút ruột nhảy dây, cấu đầu đá bóng..." thì Mr. Long còn bị quy vào tội đe doạ giết người, thậm chí là giết người không thành.
Còn nhân chứng khai Mr. Long vừa đánh vừa hô: "Đờ mẹ mày" thì Mr. Long có khả năng bị quy tội hiếp dâm không thành.
Nếu mẹ anh tóc vàng mà nhiều tuổi thì là tình tiết tăng nặng.
Tất nhiên những tình huống trên là theo ý kiến chủ quan của cơ quan pháp luật, trong thực tế có 1, 2 trường hợp như vậy rồi, mồm chửi nhưng bị kết tội.
Vì vậy khi bắt buộc đánh nhau, em luôn ngậm chặt mồm, không nói gì.
Ngồi nhà alo ko ở thực địa mà còn dính phải ko cụ.

Laixe80

Xe tăng

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Giám định sức khỏe nó là định lượng chứ định tính gì cụ
Hố hố
Nó kêu đau đầu chóng mặt thỉnh thoảng lẫn, thì là định tính hay định lượng.
Hay các triệu chứng phải đợi viện KHHS đánh giá có kết quả cụ thể mới được kêu là tôi đau đầu 2%, lú lẫn 3%...hả ngài thông thái

vitomxau

Xe container
Đội xử lý khủng hoảng đã xuất hiện. Các cụ/mợ nhà mình đang dần lép vế rồi. Định hướng kinh quá là kinh =))

Vn-Index

Xe tải
Ông Long này có vẻ cơ to nhỉ, các báo đưa tin dè dặt quá, chụp hình không rõ mặt nữa. Có khi nào giảng hòa không nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng