Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

hoangchung06

Xe buýt
Em đưa tiếp lên để các cụ bàn, và cũng xem hãng có ý kiến xử lú vụ này thế nào??

blackgun

Xe hơi
Xe đang bảo hành thì những VĐ căn bản ko nên ra ngoài vì quyền lợi của mình cụ a. Em ủng hộ cụ nào đó là vào chỗ nào đôngthường yên tâm, cần thì đặt trước

Chester4T

Xe hơi
E vừa mua ANF đc mấy tuần, theo thói quen thì mang đi thay dầu 1000 km đầu tiên và thay tại FORD HÀ THÀNH MỸ ĐÌNH. Dầu thay ở đây là Castron 5w30, dầu tốt, OK. nhưng khi thay dầu e ra ngó thì thấy can dầu đã bóc sẵn, bóc ko còn tí giấy bọc nào trên nắp, khi chú thợ đổ dầu thì cứ che che e đã sinh nghi, đến lúc ra ngó thì những giọt dầu cuối cùng chảy ra có màu ko phải màu VÀNG uơm như dầu mới. Thật sự e ko dám khẳng định có phải đổ dầu cũ vào cho e ko, nhưng mang tiếng đi bảo dưỡng mà ra về lại với tâm trạng ko hề thoải mái như vừa bị lừa, thà ko thay còn hơn, e tính mai mang ra gara quen thay cmn lại dầu cho yên tâm. Sau lần đầu tiên mua xe của Ford và 1 lần thay dầu trong cái chỗ gọi là HÃNG e thấy thật sự quá chán cho cái thương hiệu FORD ở VN. Xe tốt ko đi kèm với dịch vụ tương xứng, từ khâu bán hàng đến dịch vụ bảo dương... như Phò

DTK65

Xe tăng
Ford làm ăn thế này thì mất điểm quá các cụ nhỉ?

Cuong1984

Đi bộ
Em ủng hộ cụ chủ thớt, phải làm sáng tỏ vụ này để báo chí làm rùm beng lên khi ấy bên ford mới có cách điều chỉnh cho chuẩn chỉ.

duongtm

Xe tăng
Cơ quan vợ em mua 1 cái Everest, mới được có 2 tháng đã chết ECU phải kéo từ Mộc châu về. Bây giờ phải đợi hàng từ bên kia sang mới lắp được, hơn tháng rồi.

Em nghĩ bác chủ có tý inh lích thảo 1 phát sang bộ phận service của Ford US xem sao. Có khi lại được miễn phí đống tướng :))

amyk286

Xe đạp
Chia buồn cũng bác chủ thớt. Hồi 2011 em vào gara bảo dưỡng, về nhà kim xăng không chạy, quay lại nó bắt em thay cả cụm (trong khi bơm xăng em mới thay mới ở đấy cách khoảng 2 tuần). Ức chế vãi, về nhà may có ông em tháo ra mài cái gì đó kim xăng lại chạy ngon. Em cạch mặt cái gara đó luôn. Số đen cho chúng nó sau này em làm công việc liên quan, gara đó đến định làm bên B cho bọn em nhưng không bao giờ em hợp tác nữa.

chieftain

Xe hơi
Đọc xong mình lại có suy nghĩ.
Có khi nên bán xe trước khi nó bị lỗi.
Chứ ko thì nhục ko tả nổi.

Aero Space

Xe đạp
Bao nhiêu thợ giỏi trong háng khi thành chính quả đều ra ngoài hết rồi còn đâu!

piccolo

Xe buýt
Gách đá nhiều quá cho ford, cụ nào bán giá tình thương thì hú em nhé. Công nhận em thấy căng thật

FujiS5200

Xe điện
tịu chung lại hãng chẳng qua chỉ hơn gâra ngoài ở 1 chỗ là phụ tùng CHẮC LÀ chính hãng, đồ đạc máy móc và tiện nghi cho khách thì nó hơn bên ngoài thật. trình độ thì thôi rồi chỉ giỏi phán như thánh thôi. em đã vào hãng thấy cố vấn chả bjo xem xe mình ntn, nghe mấy chú thợ kêu lên là phán thay ngay và luôn cho nóng. còn em đọc được cả 1 bảng tỉ lệ ăn chia càng chém dc khách cao thì cố vấn càng nhiều tiền thì càng chia nhiều. lần trước em đi làm điều hòa háng phán thay mất gần 3chục củ, tí nữa thì ngã ngồi, sang cụ Lợi thay mất 13,5tr. kinh nghiệm của em là tìm các cụ chuyên về món mà xe mình hỏng thì hay hơn, tuy mất công nhưng ng ta chuyên và sống khỏe cái đó thì cứ yên tâm mà sửa
Cái này em thấy chuẩn. Em gặp không chỉ 1 lần và không chỉ riêng hãng nào cả. Em thấy họ không đầu tư nghiên cứu bệnh, mà cứ thấy máy tính báo lỗi ở đâu là thay cả cụm. Vừa nhanh, vừa được tiền, vừa chắc ăn. Nếu chẳng may thay xong vẫn chưa khỏi thì lại thay tiếp.

29A 000.13

Xe tải
E ủng hộ cụ chủ thớt kiện đến cùng! E cũng là chạy xe fc nhưng e bảo hành các kiểu ở ford TX thấy ok, nếu ko e cũng kiện luôn :))

namgianghp86

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, em bận quá không trả lời các cụ được.
Hôm nay em mới đi đặt hàng mua hộp TCM (giá trên 11t cả công).
Có rất nhiều vấn đề, tối nay em sẽ up mấy cái ảnh đã làm việc với xưởng lên cho các cụ chiêm ngưỡng.
Còn vụ này em rất mong muốn cả cánh báo chí cũng quan tâm để nó tốt cho toàn hệ thống. không thể để quản lý thế này được. Đi sửa xe mà lúc nào cũng phải nghi ngờ bị rình rập, bị móc túi, bị lừa đảo.. quá mệt mỏi

oto16ahn

Xe điện
cụ làm bên nào ạ, lỗi của em là P1700 TCM chứ không phải P0700, ECU là bộ điều khiển động cơ chứ cụ nhỉ :D
Cụ k hiểu vấn đề rồi . hãng chưa gặp lỗi này thì đương nhiên sẽ chẩn đoán như cụ đang nói làm cụ đau đầu . cái lỗi P0700 k cần bận tâm đâu nhé , ecu và tcm nó có kết nôi với nhau,khi phần điện of hộp số có vấn đề hộp ecu nó nhận đc thông tin sẽ cho hiện lỗi p0700 ( tranmis control unit system ) để đèn check engine hiện lên cụ hiểu chưa ạ ?
Cụ bảo mấy ông kĩ thuật of Ford ấy vào TCM control system trên máy chẩn đoán ấy mới có mã lỗi hiện hộp số đang gặp phải để chẩn đoán .
Em vừa xử lý focus 2011 xong.yên tâm là em k tư vấn bừa đâu mà cụ cười em ạ, nếu dưới đó k xử lý đc cụ cho lên hn em chẩn đoán sau 1 nốt nhạc !

namgianghp86

Xe tải
Cụ k hiểu vấn đề rồi . hãng chưa gặp lỗi này thì đương nhiên sẽ chẩn đoán như cụ đang nói làm cụ đau đầu . cái lỗi P0700 k cần bận tâm đâu nhé , ecu và tcm nó có kết nôi với nhau,khi phần điện of hộp số có vấn đề hộp ecu nó nhận đc thông tin sẽ cho hiện lỗi p0700 ( tranmis control unit system ) để đèn check engine hiện lên cụ hiểu chưa ạ ?
Cụ bảo mấy ông kĩ thuật of Ford ấy vào TCM control system trên máy chẩn đoán ấy mới có mã lỗi hiện hộp số đang gặp phải để chẩn đoán .
Em vừa xử lý focus 2011 xong.yên tâm là em k tư vấn bừa đâu mà cụ cười em ạ, nếu dưới đó k xử lý đc cụ cho lên hn em chẩn đoán sau 1 nốt nhạc !
em đã hiểu ý cụ nhưng có 2 vấn đề
1- xe em nó không báo check engine, mà nó báo trực tiếp: Tranmmission malufunction - lỗi hộp số.
2 - theo em quan sát thì khi cắm máy đọc lỗi, CVKT đã test tổng thể và nó ra trực tiếp lỗi P1700 TCM luôn chứ không báo qua lỗi P0700 của ECU như cụ nói

Gacoi81

Xe đạp
Xe em cũng bị lỗi 1 lần transmission malfunction, cụ tư vấn em với, từ hồi nó hiện lên 1 thông báo rồi sau không thấy bị nữa em cũng chưa biết như thế nào!!!

hieu78

Xe tăng
Các hãng và tất cả các thiết bị dụng cụ người ta đều khuyến cáo là THAY mới phụ tùng chứ không nên sửa, chứ không phải riêng 4` đâu ạ.

Nhưng trường hợp của bác chủ là hãng trả lời thiếu khách quan thật.

nheo0510

Xe máy
E dính 1 vụ làm dịch vụ sơn BH thân vỏ của Ford Láng Hạ mà làm e ghét đến tận giờ.
Đào tạo thợ quá là lởm khởm. Sơn xe 2 màu vẫn alo khách đến nhận xe bthg. Ông thợ sơn thì như thằng trẻ ranh còn Ông CVKT (chắc leader) thì cứ đứng khoanh tay như ông cụ rồi chầy cối kêu màu ko lệch. E phải chụp điện thoại cho xem thì mới chịu im.

Cái trò kêu hỏng thay cả cụm thì chả khác quái gì sửa điện thoại: hỏng màn thay màn, hỏng loa.. thay cả board mạch
Gara 4 không hề gây cho e tý tín nhiệm nào.

May là xe e chưa dính lỗi nào lớn liên quan đến máy nên chưa dính phốt nào giật mình như chủ thớt.
Nói không phải quảng cáo cho ai nhưng cá nhân e thấy gara Kia Giải Phóng đang làm khá tốt (Kia khác chưa tốt bằng), từ cách nói chuyện của CVDV cho tới anh em thợ. Giá sửa cái gì thì có báo hết bao nhiêu giờ nhân công, giá 1h là bn cho mình lựa chọn. E nghĩ làm như vậy là tường minh. Ko có chuyện thay cái A hết 30p ông cứ chầy bửa làm 2h đồng hồ lấy tiền người ta, hoặc ông check mất 5p mà lại lấy tiền cả buổi.

Ủng hộ cụ chủ thớt làm sáng tỏ việc này.
Cá nhân e nếu đặt xe Ford với hãng khác lên bàn cân thì sẽ quan tâm thêm tới yếu tố dịch vụ sau bán hàng này nữa.
Đen cho cụ rồi. Em cũng mua ANF của Ford Láng Hạ, xe trắng hẳn hoi, đợt vừa rồi em vừa vào hãng bảo trì sau đó sơn lại cửa trái + cản trước. Lúc em bảo sơn mấy vết đó có bác chủ xe khác đứng gần đó bảo nhẹ thế này đừng sơn, nó khác màu đi, lấy hóa chất lau là hết. Em cứ liều thử tin tưởng hãng 1 lần xem sao (có bảo hiểm lo cho em). Lúc sơn xong em rất hài lòng, màu không hề khác, móp vs xước được xử lý hết. Sau đó còn có em CSKH gọi điện hỏi han góp ý về dịch vụ rất là cặn kẽ. Bản thân em mua xe và bảo dưỡng, làm lại xe ở Ford Láng Hạ thấy rất hài lòng

caymanken

Xe đạp
kinh nghiệm của cháu là hết bảo hành thì chỉ vào hãng bảo dưỡng
còn chẩn bệnh và thay thế phụ tùng thì cứ ra garage uy tín mà làm