Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

hiephusky

Xe tải
Em hóng mạnh, vì đang định mua một em Everest đời 2011 trở lên. Nhưng mà nghe các cụ đồn thế này thì cũng hãi thật, tuy nhiên em phải khẳng định là không chỉ có hãng mới sảy ra tình trạng này đâu, mà Gara nào cũng vậy, cho nên việc thành lập chi hội, rồi các cụ mợ chia sẻ cho nhau các tình huống thế này nó mới hiệu quả. Không ông Gara hay hãng nào giỏi hết mọi vấn đề, mà chỉ kinh nghiệm của số đông các cụ các mợ mới gọi là đáng quý ạ...
Cụ mua thì cứ mua và em ủng hộ vì tính hữu ích của Everest trong tầm tiền đó vẫn là trên cả, trên đây là chia sẻ về kinh nghiệm sửa xe ở một số nơi và một số TVKT làm ko tốt chứ không phải quy chụp tất cả cụ ạ. Ở HN cũng vậy thôi, một số điểm làm tốt thì đông khách còn mấy điểm làm lởm có khi sắp dẹp tiệm đến nơi í mà, điển hình là Ford Thăng Long (Láng Hạ) đấy thôi, hồi xưa nó to nhất nhì HN với xưởng DV khi nào cũng có xe nằm đợi lượt để vào, vậy mà một thời gian sau khi bị phàn nàn về chất lượng dịch vụ thì hoạt động kinh doanh ngấm đòn ngay, trước mới thu hẹp showroom còn 1/2 còn sắp tới e nghĩ khó tồn tại :)

hoahuongduong

Xe buýt
lởm nhỉ

hanhInV

Xe máy
Em hóng. Đang kết ford nhưng có khi xong vụ này thì phải xem lại ợ.

Quaixom

Xe hơi
oh, em đang định xem xét Ford xem thế nào, có lẽ là k cần xem nữa các cụ nhỉ. [-(

ductrunghn

Xe hơi
Lên đầu cho các cụ bàn tiếp. Chiến dịch hậu mãi với khách hàng là một trong số những yếu tố quyết định để khách hàng tiếp tục gắn bó với hãng nữa hay không.

ZepZack

Xe tải
Bác cho em xin địa chỉ mấy gara này đc ko ạ. Để hôm nào cần em còn đánh xe qua. Em xin hầu rượu bác 1 ly :D
<== Chắc cụ này mới lấy xe..
Giống như e ngày xưa hồi đầu mới chạy xe cũng hỏi loạn lên.. cũng vác sang tận Long Biên Vietvoiz.. kết luận cũng quả rứa.. giá cũng "đẹp" lắm chứ ko rẻ đâu.
Sau khi lườn lờ thêm một số gara và tự cảm nhận so sánh thì giờ e hay sửa bảo dưỡng ở Kia Giải Phóng.
Kinh nghiệm là cụ cứ lân la ưu tiên gara gần nhà cho tiện, cơ bản thì vẫn tự trang bị cho mình thêm kiến thức và giám sát thợ trong lúc làm, vừa là xem học hỏi vừa là nói chuyện làm quen. Thấy a thợ nào ngon thì save số lại nhằm hỏi khi cần.
Quan trọng là ở cái xứ này thì đừng có ung dung uống cafe trong phòng kín trong lúc thằng khác nó khám xét động chạm vợ hai của mình.
Vào bất kể đâu cũng cần hỏi giá trước rõ ràng, tham khảo so sánh giá với gara khác rồi quyết.
Cụ mà gần khu Mỹ Đình thì đóng xe vào Toyota Mỹ Đình cũng được.. e thấy chiến được hết.. Kia, Hyundai taxi e thấy vào đó sửa đầy.
Túm lại, tiền trong túi mình thì mình phải có quyền quyết. Thay thế cái gì thì phải chỉ rõ cho mình xem ngọn nghành, ok thì mới đc làm. Chưa tin thì đánh xe sang gara khác so sánh giá là ra hết ngay.

P/S: mà Cụ đi xe gì thì cứ lân la join vào Club xe đó, trên OF nhiều cụ pro lắm, sẽ guide cho cụ đủ từ A-Z. Chúc cụ sớm tìm đc gara ưng ý để yên tâm cái bụng.
Vài lần mất ngu phí thì mình sẽ khôn ra ngay, nên sớm join các CLUB thì ngu phí cũng sẽ giảm đi, chứ giảm hết là khó đó cụ nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

dzuonglt

Xe tải
Giống như e ngày xưa hồi đầu mới chạy xe cũng hỏi loạn lên.. cũng vác sang tận Long Biên Vietvoiz.. kết luận cũng quả rứa.. giá cũng "đẹp" lắm chứ ko rẻ đâu.
Sau khi lườn lờ thêm một số gara và tự cảm nhận so sánh thì giờ e hay sửa bảo dưỡng ở Kia Giải Phóng.
Kinh nghiệm là cụ cứ lân la ưu tiên gara gần nhà cho tiện, cơ bản thì vẫn tự trang bị cho mình thêm kiến thức và giám sát thợ trong lúc làm, vừa là xem học hỏi vừa là nói chuyện làm quen. Thấy a thợ nào ngon thì save số lại nhằm hỏi khi cần.
Quan trọng là ở cái xứ này thì đừng có ung dung uống cafe trong phòng kín trong lúc thằng khác nó khám xét động chạm vợ hai của mình.
Vào bất kể đâu cũng cần hỏi giá trước rõ ràng, tham khảo so sánh giá với gara khác rồi quyết.
Cụ mà gần khu Mỹ Đình thì đóng xe vào Toyota Mỹ Đình cũng được.. e thấy chiến được hết.. Kia, Hyundai taxi e thấy vào đó sửa đầy.
Túm lại, tiền trong túi mình thì mình phải có quyền quyết. Thay thế cái gì thì phải chỉ rõ cho mình xem ngọn nghành, ok thì mới đc làm. Chưa tin thì đánh xe sang gara khác so sánh giá là ra hết ngay.

P/S: mà Cụ đi xe gì thì cứ lân la join vào Club xe đó, trên OF nhiều cụ pro lắm, sẽ guide cho cụ đủ từ A-Z. Chúc cụ sớm tìm đc gara ưng ý để yên tâm cái bụng.
Vài lần mất ngu phí thì mình sẽ khôn ra ngay, nên sớm join các CLUB thì ngu phí cũng sẽ giảm đi, chứ giảm hết là khó đó cụ nhá :)
Ơ ...chuẩn, tuyền nói đúng :). Mà cụ chọn ngày vào OF hay sao ấy, 3 con 10 liền

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng có thể cụ làm hẳn cái mail bắn vào thẳng hãng nó bên Mẽo ấy. Xem đó trả lời cụ thế nào?

m4rch26

Xe hơi
Cứ phải có những phản hồi đến Nhà sản xuất/ Nhà cung cấp dịch vụ như thế nào thì mới mong có tiến bộ :) Ủn cụ!

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Hết Ford Hà Thành lại đến Ford Hải Phòng. Xe ngon nhưng dịch vụ thế này thì ăn sao được Toy

Taxulo

Xe buýt

Vâng em cám ơn bác nhiều ợ. Căn bản là em ko dư dả về xiền nên cũng lo lúc xe hỏng mà ko biết chỗ sửa tốt, uy tín thì cũng điên cái đầu. Em hết hạn ngạch vodka trong ngày rồi nên nợ bác đến ngày mai nhé :D

catpv

Xe điện

kimithanh

Xe tăng
tịu chung lại hãng chẳng qua chỉ hơn gâra ngoài ở 1 chỗ là phụ tùng CHẮC LÀ chính hãng, đồ đạc máy móc và tiện nghi cho khách thì nó hơn bên ngoài thật. trình độ thì thôi rồi chỉ giỏi phán như thánh thôi. em đã vào hãng thấy cố vấn chả bjo xem xe mình ntn, nghe mấy chú thợ kêu lên là phán thay ngay và luôn cho nóng. còn em đọc được cả 1 bảng tỉ lệ ăn chia càng chém dc khách cao thì cố vấn càng nhiều tiền thì càng chia nhiều. lần trước em đi làm điều hòa háng phán thay mất gần 3chục củ, tí nữa thì ngã ngồi, sang cụ Lợi thay mất 13,5tr. kinh nghiệm của em là tìm các cụ chuyên về món mà xe mình hỏng thì hay hơn, tuy mất công nhưng ng ta chuyên và sống khỏe cái đó thì cứ yên tâm mà sửa

maison28

Xe hơi
Em cũng nghĩ cụ làm văn bản gửi thẳng lên Ford vn, chứ bên dưới nhiều bọn làm ăn vớ vẩn lắm, con sâu làm rẩu nồi canh cụ ah.

Dân Nghệ

Xe tăng
Hôm em đi bảo dưỡng 80.000 km, em cẩn thận in quy trình bảo dưỡng focus cầm theo. Vào Ford Vinh thay dầu, thay lọc, thổi lọc xong đưa xe ra rửa. Em hỏi: xong chưa? NVKT bảo xong rồi. Em đưa cái quy trình bảo dưỡng ra cho nó xem, nó còn có thái độ rất coi thường. Em gọi giám đốc KT ra nó cũng vòng vo như vậy. Hôm đó em viết mail gửi FVN và sau đó 2 hôm có bạn Hằng CSKH của FVN gọi cho em từ sđt mã vùng Thái Lan hỏi các nội dung liên quan đến thư của em. Chính em nó bảo FV làm sai quy trình và sẽ có ý kiến lên cuộc họp sắp tới, sau đó 1 hôm em Hằng gọi tiếp bảo chị Ngọc FV đã gọi cho anh chưa? mãi sau đó 5 ngày bên FV mới có người gọi điện cho em thông cảm và xin lỗi. Phải công nhận là trình của thợ trong đại lý Ford quá kém và vô trách nhiệm.

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
ủn cụ lên top .
Việc của cụ đã có trả lời bên FVN chưa cụ

tran duc chi

Xe buýt
Đa số các cụ có xe mới đều thích vào HÁNG bảo hành,nhưng theo em ,từ con xe máy đến ô tô các bác muốn yên tâm cứ tìm thợ bên ngoài quen biết,hoặc uy tín đến sửa là yên tâm.Vào hãng nó chỉ biết thay cả cụm và lấy giá trên trời thôi.

NewPeace

Xe điện
Nhiều xe đời 2009-2010 bị bệnh này, cụ chủ thớt làm mạnh đẻ FVN có giải pháp khắc phục căn bản.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Kinh nghiệm của em. Trước tiên cho vào hang kiểm tra, phát hiện bệnh, yêu cầu nói hướng xử lý, giá tiền. Sau khi có đủ thông tin em cho ra gara ngoài khám khoảng 3 nơi nữa. Xác định chung bệnh có như nhau không, giá cả nơi nào hợp lý. Lúc đó quyết định nơi sửa chữa. Thường gara ngoài sửa rẻ hơn khoảng 30%. Còn hàng chính hãng hay không bố ai mà biết được. Các anh có tin trong hãng nhiều khi không có phải ra thị trường chợ đen mua về không.