[Funland] Tôi đã từ bỏ nhạc Trịnh như thế nào.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ buồn cười, nhạc Trịnh thì cũng là thể loại blue, nhạc đại chúng, cấu trúc hợp âm đơn giản, ai thích thì nghe làm sao mà phải nâng tầm lên kiểu "không đủ trình độ để thấm" abc.
chuẩn cụ ạ! cái giống đời nó vậy, đơn giản thì éo thích, cứ thích phải nâng lên cho nó phức tạp nhằm 1 mục đích: mình cao hơn và người khác thấp đi. Gu nghe nhạc được coi như 1 thứ trang sức: nghe nhạc “nguy hiểm” thì sang mà nghe nhạc phổ thông thì thấp, thật nực cười! Nguyên tắc đơn giản là tôn trọng sở thích cá nhân mà cố ý k chịu hiểu. Các cụ mạt sát nhạc Trịnh và các cụ chê người k hiểu nhạc Trịnh đều tệ như nhau. :))

Chỉnh sửa cuối:

Toang

Xe tải
Dồi ôi, cụ/mợ Trym và Toang phang nhau xong rồi vuốt ve nhau làm em tý ngất :)). Thế mà cứ đi chê nhạc TCS lưng lửng, chả xanh cũng chả đỏ.
Em fun.:D
=)) =)) Em có phang gì đâu?! Em hiền mà cũng đang cảm thấy thanh thản nên lời người nói hơi nặng chút cũng không thành vấn đề. Cuộc sống căng thẳng cũng tác động nhiều đến tâm lý và hành vi mỗi người. Nó dễ trở thành thói quen đến độ chúng ta không còn nhận ra là mình đang mất cân bằng. Ai cũng vậy thôi. Em cũng thế nên cảm thông được :)

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thấy Đen vâu gầy như ông Trịnh nhưng đẹp zai hơn, nên chuyển mịa sang Đen.
Cá nhân em coi âm nhạc như là chất gia vị của cs, giai đoạn nào áp lực công việc, cuộc sống quá căng, quá stress thì nên nghe nhạc Trịnh để lấy lại cảm giác, sự cân bằng.... Nhưng nếu tâm trạng đang quá trùng xuống nên nghe cái anh Đen Vâu lại hay , thế thôi chả có thứ âm nhạc nào có thể nghe đi nghe lại mãi được. Có sáng thức dậy chợt nghe một giai điệu rộn ràng của pop rock thấy như muốn bật khỏi chăn như một cái lò xo, còn có khi nửa đêm bước siêu bước vẹo trên vỉa hè mà nghe nhạc Trịnh thì chợt thấy bước chân mình chuẩn hơn , cái tâm mình cũng vững hơn :D

Chu An

Xe điện
Em thử bọn Pink Floyd thấy nó hoang mang, hoảng loạn, ám ảnh đến mức hoang tưởng...ấy thế mà cái lũ rồ Tây lông vẫn đủn cái album Dark side of the Moon bỏ mẹ gì ấy lên ngồi ghế số 1 lịch sử địa cầu. Nên bàn về âm nhạc đúng là khó hiểu thật. Nghĩ nó chán!

nguyen_son2508

Xe buýt
trước em cũng hay nghe nhưng từ hồi đọc lý lịch và quá trình sống của ông. Em không nghe nữa luôn vì tính em rất ghét người phản bội

Toang

Xe tải
Em thử bọn Pink Floyd thấy nó hoang mang, hoảng loạn, ám ảnh đến mức hoang tưởng...ấy thế mà cái lũ rồ Tây lông vẫn đủn cái album Dark side of the Moon bỏ mẹ gì ấy lên ngồi ghế số 1 lịch sử địa cầu. Nên bàn về âm nhạc đúng là khó hiểu thật. Nghĩ nó chán!
Cụ thử The Wall đi. Nên xem video chứ đừng chỉ nghe nhạc không.

dogfight

Xe tải
Em thích nhạc Trịnh nhưng còm này vẫn đúng. Nhạc Trịnh câu từ cực kỳ tinh tế nhưng rất buồn, nên thỉnh thoảng nghe thì được. Ông nào cô đơn thất tình hoặc chìm đắm trong nỗi buồn vì thời thế loạn lạc bế tắc thì nghe mới hợp.

1 thứ nhạc dành cho loser :(
Nghe nó để rồi thoát ra được còn là may.
Cứ đắm chìm vào đó thời chết bcm b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

vietran

Xe ba gác
PF nghe phê lòi mà cụ =))

MiTa

Xe lăn

nambach

Xe hơi
Website
halam.com.vn
Em nghe đc 1 phút và tự hỏi sao mọi người có thể nghe đc giọng này. Như từ dưới đáy mồ vọng lên ấy :-< (cảm nghĩ cá nhân).

Cụ nói làm em liên tưởng đến Cổ Long. Các fan Cổ Long cũng hay ca tụng kiểu viết truyện nhát gừng, vài câu nói tỏ vẻ triết lí nhưng cuối cùng thì chả hiểu nói về cái gì :)) . Đọc tí thấy buồn ngủ và chán!
Cá nhân em thì thích giọng Khánh Ly vì nó bản năng và hoang dại, ngoài Trịnh thì Khánh Ly hát các tác phẩm của các nhạc sỹ khác cũng ổn một cách tương đối. Chất giọng lạ khác là Lê Uyên Phương.

Cụ so sánh Cổ Long với Trịnh cũng thú vị, em thấy những nhân vật võ lâm của Cổ Long cũng tăm tối và bức bí và cái thế giới trong truyện nó rất ngột ngạt. Kim Dung vs Cổ Long thì cũng như Văn Cao vs Trịnh vậy!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em có còm rồi đó bác, Queen có thể coi là ban nhạc rock hay nhất thế giới, vậy mà em phải nghe cái đĩa của họ đến lần thứ 8 mới thấy hay ở chỗ nào.

Joshua Bell, một trong những nghệ sĩ vĩ cầm nổi tiếng nhất thời đại, biểu diễn ở ga tàu điện Washington, nơi tầng lớp trí thức, trung lưu hay qua lại, mà chẳng mấy ai chú ý.

Cho nên việc Trịnh Công Sơn hay Khánh Ly bị chê bai thì cũng bình thường thôi. Một khía cạnh khác, phong cách của TCS hay KL chỉ có một, không giống ai. Cái gọi là phong cách và tài năng của nhiều người gọi là nghệ sĩ thời nay, rất xin lỗi, nhưng cứ như là từ máy photocopy mà ra ấy.
Em vẫn nghe nhạc TCS nhưng thích nghe Quang Dũng hát hơn. Còn việc cảm nhận thì do cá nhân thôi. Riêng em thì nghĩ nghệ sĩ phục vụ công chúng chứ ko phải công chúng cần theo nghệ sĩ.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Vầng em cũng thấy thế. Có lẽ do nhạc của họ khá "nặng".

Vâng cụ! Cả đĩa The division bell đều tuyệt!
Gì chớ nhạc này ở nhà em có 1 đống.
Xưa 2 ông bà già nhà tay Dũng mở cái Fansland chăn của em không biết bao nhiêu tiền băng cassette nhạc Pink :P :P :P
Thực tế về độ nặng thì Pink Foyd sau sánh được Metallica, Gun & Rose, Led Zeppeline... :D

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Ai thích gì nghe nấy, trả quan tâm đâu nhưng tại mấy ông loser cứ nâng tầm quan điểm nào là phải có trí tuệ mới nghe được nhạc TCS =D> =)) ...
Cháu thấy đội ba gác, quần áo thời trang ngụy hay nghe phết.
Cụ chuẩn \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/