[Funland] Tòa nhà IDMC lấn chiếm vỉa hè một cách phi lý

quangnt78

Xe tải
Buồn cười nhất là cụ ý khoe đi bộ, nhưng đường đông nên không chụp được ảnh cái biển.
Sao đi bộ lại phải khoe hả cụ, mà đi xe máy thì có gì xấu sao cụ? Chắc cụ thuộc loại dân trí cao nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Chỗ này e tưởng để xe máy trên hè lâu rồi mà? Còn quan điểm cá nhân e chẳng bao giờ ủng hộ việc trông giữ xe trên hè.

FANVIST

Xe tăng
Theo cụ có biển này thì có đc đi bộ, dắt xe máy qua ko? Và họ có thẩm quyền ngăn cản người dân đi lên ko? Ý của thớt em hỏi các cụ rành luật là như vậy.
Tôi chỉ thấy họ cấm người dân đi xe máy lên vỉa hè (khu vực họ được cấp phép), chưa từng thấy cấm người đi bộ hay dắt xe. Cụ có clip họ cấm người dắt xe và người đi bộ thì post lên đi

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: NNS

Tập Lái 2022

Xe tải
móa. nhiều ông bảo sợ XM phi lên làm hỏng vỉa hè đẹp. thế thì xem lại chất lượng thi công thôi.
còn vỉa hè là của NN. tôi phi lên vỉa là sai. OK tôi SAI, nhưng là sai với nhà nước, với công quyền, các ông có quyền méo gì mà cấm, mà cản.
em đi làm đường Lê văn Lương. 1 làn BRT, làn trong thì mấy ông ô tô đỗ. ô tô 2 làn còn lại chen nhau tắc cứng, ko hiểu xe máy đi làn nào. đôi lúc vẫn phải phi lên hè. có mấy lần bọn tòa nhà chăng dây vs kê bê tông chặn. em xuống dứt đứt cả dây với khuân bê tông rông ra cho xm phi. đố thằng nào dám ý kiến.
Cụ bản lãnh quá. Em thì cũng bức xúc nhưng ko dám làm vậy

ductien.su

Xe tăng
Tôi chỉ thấy họ cấm người dân đi xe máy lên vỉa hè (khu vực họ được cấp phép), chưa từng thấy cấm người đi bộ hay dắt xe. Cụ có clip họ cấm người dắt xe và người đi bộ thì post lên đi
Họ đc phép để xe 2 hàng trên hè luôn hả cụ? Lần đầu em mới thấy có luật/quy định này đấy.

Grandtouring

Xe điện
Để giảm ùn tắc giao thông cho Thành phố Hà Nội, em đã phải chọn đi bộ 800m ngày 4 lượt.
Đi trên vỉa hè mà chỉ nơm nớp xe máy đằng sau nó tông vào. Giờ cao điểm sáng, chiều, cả đoàn xe máy leo vỉa hè tranh đường với em.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Chiều nay trên đường đi làm về nhà cháu chứng kiến một sự bức xúc ko hề nhẹ của tòa nhà IDMC 18 Tôn Thất Thuyết, Mỹ Đình 2, Nam Từ Liêm, ko hiểu sao họ cho mình quyền sử dụng vỉa hè trên đường Tôn Thất Thuyết để làm chỗ để xe cho riêng mình, họ cho lập hàng rào và huy động đông đảo lực lượng bảo vệ ngăn không cho mọi người di chuyển lên vỉa hè, nơi họ đang chiếm lĩnh để làm nơi để xe máy. Đường thì tắc kẹt cứng những phương tiện xe máy trót phi lên vỉa hè bị bảo vệ yêu cầu quay lại, họ chăn hàng rào khiến những người đi bộ cũng gặp khó khăn khi di chuyển qua đây. Một số người có ý kiến muốn di chuyển lên vỉa hè để giảm tải cho lòng đường thì bị chặn lại, nhà cháu có nghe 1 đồng chí cán bộ tòa nhà có dáng vẻ khá là rắn dang tay chặn xe và trả lời người đi đường rằng quận cấp phép cho họ sử dụng vỉa hè này hai người có đôi co qua lại, người đàn ông phải hậm hực quay xe. Các cụ thạo luật cho em hỏi, tòa nhà IDMC làm như vậy có vi phạm quy định của nhà nước không ạ. Em đi quá mà thấy bức xúc quá- rõ ràng trên vỉa hè còn cắm biển đỏ của công an (
ban chỉ đạo 197, cấm đỗ xe trên vỉa hè).
đi xe máy gặp tắc đường thì e cũng lội vỉa hè cho thoát thôi, cũng chả phải nết na éo gì, nhưng đc cái em biết thân biết phận, trong các sai phạm thì mình mới là thằng sai nhất, sai hơn cả thằng để xe hay thằng lấn chiếm, nên éo dám đòi hỏi, bóp còi, đòi đường, nạt nộ gì, hô hố, sai bcm ra còn đòi .... lẽ phải, ko biết nhục là mình sai nhất, lại đi chửi thằng ko cho mình vi phạm là sao? =))

ca_kiem

Xe container

haipvg

Xe tăng
móa. nhiều ông bảo sợ XM phi lên làm hỏng vỉa hè đẹp. thế thì xem lại chất lượng thi công thôi.
còn vỉa hè là của NN. tôi phi lên vỉa là sai. OK tôi SAI, nhưng là sai với nhà nước, với công quyền, các ông có quyền méo gì mà cấm, mà cản.
em đi làm đường Lê văn Lương. 1 làn BRT, làn trong thì mấy ông ô tô đỗ. ô tô 2 làn còn lại chen nhau tắc cứng, ko hiểu xe máy đi làn nào. đôi lúc vẫn phải phi lên hè. có mấy lần bọn tòa nhà chăng dây vs kê bê tông chặn. em xuống dứt đứt cả dây với khuân bê tông rông ra cho xm phi. đố thằng nào dám ý kiến.
Vỉa hè là của NN, tức là cũng của nhân dân, dùng tiền thuế của dân để làm ra nên dân có quyền ngăn cản phá hoại cụ nhỉ?
Lý luận của cụ trong còm này xem ra mâu thuẫn với chữ ký của cụ.

NNS

Xe ngựa
ô hay, cụ lại đánh tráo khái niệm:
khi cụ vi phạm bất kể cái gì, từ hành chính tới hình sự, thì người dân bình thường chỉ ko có quyền phạt hay bắt giữ người trái phép, chứ họ khuyên nhủ, góp ý, phản đối, ngăn cản việc cụ làm như vứt rác, khạc nhổ, ỉa đái bậy bên đường chẳng hạn, thậm chí kể cả bắt giữ người đúng pháp luật, vẫn có quyền luôn, dù chỉ là hình thức, vì những lệnh truy nã đỏ có thêm dòng "ai cũng được quyền bắt giữ và áp giải tới cq công an nơi gần nhất...." ý thì nói thực, ko phải đông đông anh em sự với đầy đủ vũ khí vây bắt thì dân thường cứ nên tránh cho xa và alo cho anh em truy nã họ đến vồ chứ đừng tự ra tay khẻo có bằng khen treo tường.... =))

cusao

Xe lăn
Em thấy tây -tàu văn minh hiện đại vẫn phải làm hàng cọc với dây xích....thế là ngăn đc tất, cả ngay lẫn gian....Em thấy nên làm theo chứ lấy ai đứng cả ngày ở đấy mà cứ vắng phát là ấy ngay.

Tập Lái 2022

Xe tải
Đề phòng các thành phần lươn lẹo, dắt qua người kiểm soát rồi lên xe chạy như ma đuổi
Cụ lại ko hiểu vấn đề. Cả 2 đầu đều có bảo vệ đứng gác. Thành phần nào dắt xe qua đó mà nổ máy thì cũng ko qua được chốt bảo vệ ngoài kia.
Câu chuyện lão thớt nói ở đây đã thành ko dắt dc xe máy.

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Đúng đoạn đường ngày nào cũng ùn ứ, thể nào cũng có "người đi xe máy" ý kiến. Em chờ xem dư lào :))

quangnt78

Xe tải
Em cập nhật là chỉ đi bộ. Ko dắt xe máy được nhá :)
Cảm ơn cụ, họ bố trí tầm 5 nhân viên bảo vệ và 1 cán bộ mặc sơ mi đeo kính -đứng dàn hàng ngang chắn kín vỉa hè làm mình đi bộ qua cũng ngại ý chứ đừng nói là dắt xe lên hè.

ductien.su

Xe tăng
Em cập nhật là chỉ đi bộ. Ko dắt xe máy được nhá :)
Mang đồ của mình ra đặt hết lên lòng vỉa hè như này chính là hành động ngang nhiêm chiếm dụng vỉa hè rồi còn j nữa. Còn ai thích đánh tráo khái niệm "làm vậy để ngăn xe máy leo hè" thì tham khảo cái link bên dưới xem ông tác giả bị ăn bao nhiêu gạch với lý do rất "nhân văn" tương tự nhé:))
P/s: mà thằng tòa nhà này ngang nhiên để xe 2 hàng mà éo thấy ông nào vào bảo nó đúng nhỉ. Cứ lờ tịt cmn đi:))