[Funland] Tòa nhà IDMC lấn chiếm vỉa hè một cách phi lý

FANVIST

Xe tăng
Mang đồ của mình ra đặt hết lên lòng vỉa hè như này chính là hành động ngang nhiêm chiếm dụng vỉa hè rồi còn j nữa. Còn ai thích đánh tráo khái niệm "làm vậy để ngăn xe máy leo hè" thì tham khảo cái link bên dưới xem ông tác giả bị ăn bao nhiêu gạch với lý do rất "nhân văn" tương tự nhé:))
P/s: mà thằng tòa nhà này ngang nhiên để xe 2 hàng mà éo thấy ông nào vào bảo nó đúng nhỉ. Cứ lờ tịt cmn đi:))

Cụ xem nội dung giấy phép SD vỉa hè của họ chưa mà kết luận vi phạm chiếm dụng...như đúng rồi thế?

Chỉnh sửa cuối:

quangnt78

Xe tải
Cụ xem nội dung giấy phép SD vỉa hè của họ chưa mà kết luận vi ohamj, chiếm dụng...nhue đúng rồi thế?

Theo cụ có ai cấp phép đỗ xe giữa làn đường cho người khiếm thị như thế này không mà cụ phán giấy phép của họ như đúng rồi.

FANVIST

Xe tăng

Theo cụ có ai cấp phép đỗ xe giữa làn đường cho người khiếm thị như thế này không mà cụ phán giấy phép của họ như đúng rồi.
Em ko phải CQ cấp phép, và cũng chưa được xem giấy phép của họ nên chịu, ko kết luận gì cả

quangnt78

Xe tải
Sang phía bên đường Phạm Hùng họ còn trắng trợn hơn, kẻ vạch và cho đỗ ôtô giữa làn đường dành cho người khuyết tật.

ductien.su

Xe tăng
Cụ xem nội dung giấy phép SD vỉa hè của họ chưa mà kết luận vi phạm chiếm dụng...như đúng rồi thế?
Giấy phép của thằng tòa nhà này là loại của vua chúa phương nào mà cho phép để xe 2 hàng như ngồi xổm trên luật như này vậy?

ductien.su

Xe tăng
Em ko phải CQ cấp phép, và cũng chưa được xem giấy phép của họ nên chịu, ko kết luận gì cả
Bản thân cũng chưa đc xem giấy phép mà sao vào thớt bênh bọn tòa nhà chằm chặp từ đầu đến cuối vậy?
Cho hỏi có loại giấy phép "vua chúa" nào cho phép để xe 2 hàng trên vỉa hè ko vậy?

FANVIST

Xe tăng
Bản thân cũng chưa đc xem giấy phép mà sao vào thớt bênh bọn tòa nhà chằm chặp từ đầu đến cuối vậy?
Cho hỏi có loại giấy phép "vua chúa" nào cho phép để xe 2 hàng trên vỉa hè ko vậy?
Tôi ko bênh, và cũng không ủng hộ việc một số thành phần đấu tranh đòi phi xe máy lên vỉa hè, chỉ là thấy nơi đó họ có giấy phép nên việc họ ngăn cản xe máy phi lên vỉa hè là hành động không vi phạm.

ductien.su

Xe tăng
Tôi ko bênh, và cũng không ủng hộ việc một số thành phần đấu tranh đòi phi xe máy lên vỉa hè, chỉ là thấy nơi đó họ có giấy phép nên việc họ ngăn cản xe máy phi lên vỉa hè là hành động không vi phạm.
Nó ko vi phạm nếu bản thân nó ko vi phạm. Còn nó đã để xe 2 hàng trái luật thì hành vi dựng rào ngăn cản các phương tiện # đều có thể hiểu là nó đang bảo vệ hành vi chiếm dụng vỉa hè của nó.
Cái này chả # j 2 thằng dàn ngang đậu kín cái vỉa hè. Hạ chống giữa rồi vào nhà vểnh râu ngồi chơi nên các xe # ko phi lên vỉa hè đc.
Bản thân 2 thằng đấy đã sai sẵn rồi nhưng nhiều ông lại bảo nó dàn hàng như vậy là để... ngăn các xe # ko đc phi lên hè:))

Chỉnh sửa cuối:

Arizona

Xe tăng
Khi đi xe máy em hiểu cảm giác muốn phi lên vỉa hè của nhiều người. Hầu hết đường ko có phân làn nên về luật GTĐB chúng ta ko thể yêu cầu xe hơi phải nhường riêng lane cho xe máy được. Chả ai bắt xe máy phải đi lên vỉa hè cả. Cứ từ từ mà tiến thôi, xe máy bức xúc kiểu đã phải đi 2b thì sẽ nhanh hơn 4b trong phố là ko nên :D

FANVIST

Xe tăng
Khi đi xe máy em hiểu cảm giác muốn phi lên vỉa hè của nhiều người. Hầu hết đường ko có phân làn nên về luật GTĐB chúng ta ko thể yêu cầu xe hơi phải nhường riêng lane cho xe máy được. Chả ai bắt xe máy phải đi lên vỉa hè cả. Cứ từ từ mà tiến thôi, xe máy bức xúc kiểu đã phải đi 2b thì sẽ nhanh hơn 4b trong phố là ko nên :D
Trong TP HCM thì ít có hiện tượng ô tô chiếm hết các lane đường, chắc luật khác hoặc ý thức người đi ô tô cũng khác

FANVIST

Xe tăng
Nó ko vi phạm nếu bản thân nó ko vi phạm. Còn nó đã để xe 2 hàng trái luật thì hành vi dựng rào ngăn cản các phương tiện # đều có thể hiểu là nó đang bảo vệ hành vi chiếm dụng vỉa hè của nó.
Cái này chả # j 2 thằng dàn ngang đậu kín cái vỉa hè. Hạ chống giữa rồi vào nhà vểnh râu ngồi chơi nên các xe # ko phi lên vỉa hè đc.
Bản thân 2 thằng đấy đã sai sẵn rồi nhưng nhiều ông lại bảo nó dàn hàng như vậy là để... ngăn các xe # ko đc phi lên hè:))
Cái rào này tôi thấy nó là đồ đặc chủng của bên CAHN đấy chứ?

quangnt78

Xe tải
Em cũng ko ủng hộ việc xe máy chiếm vỉa hè của người đi bộ, nhưng để ôtô xe máy chiếm cả đường của người đi bộ thì ko chấp nhận đc. Vị trí này ở góc Ngã Tư , giờ tan tầm thường xuyên quá tải, việc xe máy tránh bớt lên hè cũng giúp giảm tải cục bộ cho ách tắc.

farevell

Xe buýt
Em Thấy quá hợp lý còn gì, vỉa hè thông thoáng cho người đi bộ, trả lại vỉa hè đúng nghĩa.
Chắn cái rào to thế chỉ đủ 1 người lách qua còn được, chắn bé quá bác bố xe máy lại vẫn phi qua ầm ầm được :))

ductien.su

Xe tăng
Em cũng ko ủng hộ việc xe máy chiếm vỉa hè của người đi bộ, nhưng để ôtô xe máy chiếm cả đường của người đi bộ thì ko chấp nhận đc. Vị trí này ở góc Ngã Tư , giờ tan tầm thường xuyên quá tải, việc xe máy tránh bớt lên hè cũng giúp giảm tải cục bộ cho ách tắc.
Nhiều ông trong thớt này rất hài là lấy cái sai của xe máy để tẩy trắng cho cái sai của thằng tòa nhà này:))
Xe máy đi leo lề là sai thì là sai cmnr, méo ai bảo bọn đấy đi đúng đâu.
Cái đang bàn ở thớt này là thằng tòa nhà sai cmnr khi vừa chiếm dụng vỉa hè làm nơi đậu 2 hàng xe. Vừa dựng công cụ kín cả vỉa hè (có đoạn full hè luôn, người đi bộ ko có cả chỗ để lách qua).
Và nó đã làm sai thì nó chả có cái quyền méo j thay chính quyền, thay các công dân gương mẫu # ngăn chặn xe máy phi lên hè cả. Khi mà hành động ngăn chặn của nó còn ngăn chặn luôn cả người đi bộ thì nên hiểu đây là hành động bảo vệ hành vi chiếm dụng vỉa hè của nó mới phải.

ductien.su

Xe tăng
Em Thấy quá hợp lý còn gì, vỉa hè thông thoáng cho người đi bộ, trả lại vỉa hè đúng nghĩa.
Chắn cái rào to thế chỉ đủ 1 người lách qua còn được, chắn bé quá bác bố xe máy lại vẫn phi qua ầm ầm được :))
Đoạn "thông thoáng" như này thì người đi bộ đi kiểu j cụ nhỉ? Như mẹ em bị đau thần kinh tọa ko dơ chân lên cao đc quá thắt lưng. Tỷ dụ bà đang xách đồ đi qua đấy. Đến đoạn này thì theo cụ mẹ em nên phi xuống lòng đường hòa cùng xe máy, oto. Hay là khom lưng, khụy gối vừa đi vừa bò qua cái rào chắn này rồi về nhà lại ôm lưng vì nhức ah?

skype0211

Xe tăng
Đọc từ hôm qua đến giờ em thấy vừa có biển cấm của c.a phường, vừa có biển P của UBND. Vậy là được phép để xe hay không thế các cụ.

FANVIST

Xe tăng
Đọc từ hôm qua đến giờ em thấy vừa có biển cấm của c.a phường, vừa có biển P của UBND. Vậy là được phép để xe hay không thế các cụ.
Cụ đã gặp trường hợp, trên cùng 1 con phố, vừa có biển cấm dừng đỗ, vừa có biển P trông giữ xe chưa?