[Funland] Tòa nhà IDMC lấn chiếm vỉa hè một cách phi lý

FANVIST

Xe tăng
Đoạn "thông thoáng" như này thì người đi bộ đi kiểu j cụ nhỉ? Như mẹ em bị đau thần kinh tọa ko dơ chân lên cao đc quá thắt lưng. Tỷ dụ bà đang xách đồ đi qua đấy. Đến đoạn này thì theo cụ mẹ em nên phi xuống lòng đường hòa cùng xe máy, oto. Hay là khom lưng, khụy gối vừa đi vừa bò qua cái rào chắn này rồi về nhà lại ôm lưng vì nhức ah?

Tốt nhất, lúc nào tan tầm, cụ bớt chút thời gian khoảng 30p đến đó xem người đi bộ trên đoạn vỉa hè này gặp khó khăn như thế nào, quay lại clip cho nó sinh động.

ductien.su

Xe tăng
Tốt nhất, lúc nào tan tầm, cụ bớt chút thời gian khoảng 30p đến đó xem người đi bộ trên đoạn vỉa hè này gặp khó khăn như thế nào, quay lại clip cho nó sinh động.
Tôi rảnh đâu mà phải đến để xem người dân phải ứng biến sao với việc làm sai luật của thằng tòa nhà này.
Muốn làm đúng luật thì trc hết thằng tòa nhà này cứ để xe 1 hàng theo quy định trc đi đã. Thì nó muốn dựng rào so le ngăn xe máy ra sao cũng chả ai thèm ý kiến đâu.
Đằng này đã để xe 2 hàng, lại còn dựng kín rào gần hết bề ngang hè (có đoạn kín luôn như ảnh bên trên). Xong lại bắt người đi bộ phải tự tìm lời giải cho cách đi. Trong khi như b/thường thì người đi bộ cứ thẳng hè mà đi hoặc cùng lắm là đi zíc zắc nếu dựng rào sole.

FANVIST

Xe tăng
Tôi rảnh đâu mà phải đến để xem người dân phải ứng biến sao với việc làm sai luật của thằng tòa nhà này.
Muốn làm đúng luật thì trc hết thằng tòa nhà này cứ để xe 1 hàng theo quy định trc đi đã. Thì nó muốn dựng rào so le ngăn xe máy ra sao cũng chả ai thèm ý kiến đâu.
Đằng này đã để xe 2 hàng, lại còn dựng kín rào gần hết bề ngang hè (có đoạn kín luôn như ảnh bên trên). Xong lại bắt người đi bộ phải tự tìm lời giải cho cách đi. Trong khi như b/thường thì người đi bộ cứ thẳng hè mà đi hoặc cùng lắm là đi zíc zắc nếu dựng rào sole.
Vậy nhìn ảnh thì đừng nên phán theo ý chủ quan của mình nhé

quangnt78

Xe tải
Vậy nhìn ảnh thì đừng nên phán theo ý chủ quan của mình nhé
Ảnh nhìn rõ họ chắn như vậy mà cụ. Em ngày nào chả phải đi qua đó, nếu muốn đi bộ qua thì phải lách, tháo rào hoặc chui qua. Thanh niên đi qua thì có thể dễ dàng nhưng với người già thì sẽ khó khăn.

FANVIST

Xe tăng
Ảnh nó giăng thanh chắn kín ngang cái vỉa hè và đậu xe 2 hàng thế kia có mù (hoặc cố tình mù) mới ko nhìn ra.

Tôi đi bộ thường xuyên qua đây, và ko gặp trở ngại gì cả, cụ cũng nên đi thử cho biết

Chỉnh sửa cuối:

ductien.su

Xe tăng
Tôi đi bộ thường xuyên qua đáy, và ko gặp trở ngại gì cả, cụ cũng nên đi thử cho biết
Cụ bênh thằng tòa nhà chằm chặp thì ko thấy trở ngại j là đúng thôi:)). Kể cả là đi xuống đường cũng là ks trở ngại j đấy;))
Còn cái đậu xe 2 hàng trên hè kia sao cứ lờ tịt đi mãi vậy;))

FANVIST

Xe tăng
Cụ bênh thằng tòa nhà chằm chặp thì ko thấy trở ngại j là đúng thôi:)). Kể cả là đi xuống đường cũng là ks trở ngại j đấy;))
Còn cái đậu xe 2 hàng trên hè kia sao cứ lờ tịt đi mãi vậy;))
Hàng xe bên ngoài là của shipper và người rút tiền ở cây ATM trên sảnh tự ý để nhé.

ductien.su

Xe tăng
Hàng xe bên ngoài là của shipper và người rút tiền ở cây ATM trên sảnh tự ý để nhé.
Thế cái atm nó để ở thằng tòa nhà đó hay để ở vỉa hè, shipper nó giao hàng/ lấy hàng của người trong tòa nhà đó hay tòa nhà... đối diện.
Bảo vệ của bọn tòa nhà khôn như chấy nhỉ, dựng rào kín ngang vỉa hè chặn xe máy thì giỏi. Mà khách vào cây atm với shipper vào giao nhận đồ của người trong tòa nhà của chủ mình. Đậu xe máy trái luật thì méo thấy nhặc nhở j, cho đậu cả đống thành nguyên 1 hàng luôn;))

FANVIST

Xe tăng
Thế cái atm nó để ở thằng tòa nhà đó hay để ở vỉa hè, shipper nó giao hàng/ lấy hàng của người trong tòa nhà đó hay tòa nhà... đối diện.
Bảo vệ của bọn tòa nhà khôn như chấy nhỉ, dựng rào kín ngang vỉa hè chặn xe máy thì giỏi. Mà khách vào cây atm với shipper vào giao nhận đồ của người trong tòa nhà của chủ mình. Đậu xe máy trái luật thì méo thấy nhặc nhở j, cho đậu cả đống thành nguyên 1 hàng luôn;))
Cụ thấy bức xúc thì làm đơn tố cáo họ vi phạm đi, tôi ủng hộ việc hành xử theo pháp luật. Gõ phím mãi với cụ mệt quá.

ductien.su

Xe tăng
Cụ thấy bức xúc thì làm đơn tố cáo họ vi phạm đi, gõ phím mãi với cụ mệt quá.
Thế thằng tòa nhà thấy bức xúc, muốn ngăn chặn hành vi trái luật. Thì đặt mấy cái cam full HD trên sảnh nhà mình rọi thẳng ra hè mà ghi lại mặt bọn xe máy phi hè để cung cấp cho xxx phạt nguội đi.
Chứ quyền đâu cho chúng nó hiên ngang dựng rào kín ngang hè như vậy. Nói thẳng luôn quyền này là quyền tự ý làm trái luật hoặc (nếu có tiêu cực) là quyền đc "trao" sau khi đã đấm phong bì nhét đầy mồm. Chứ chả có cơ quan nào cấp phép cho chúng nó cái quyền đc phép làm vậy. Thế cho vuông!

Chỉnh sửa cuối:

FANVIST

Xe tăng
Thế thằng tòa nhà thấy bức xúc, muốn ngăn chặn hành vi trái luật. Thì đặt mấy cái cam full HD trên sảnh nhà mình rọi thẳng ra hè mà ghi lại mặt bọn xe máy phi hè để cung cấp cho xxx phạt nguội đi.
Chứ quyền đâu cho chúng nó hiên ngang dựng rào kín ngang hè như vậy. Nói thẳng luôn quyền này là quyền tự ý làm trái luật hoặc (nếu có tiêu cực) là quyền đc "trao" sau khi đã đấm phong bì nhét đầy mồm. Chứ chả có cơ quan nào cấp phép cho chúng nó cái quyền đc phép làm vậy. Thế cho vuông!
Vẫn là bức xúc, tôi ủng hộ cụ làm cho ra nhẽ cơ mà

Chỉnh sửa cuối:

ductien.su

Xe tăng
Vẫn là bức xúc, tôi hủng hộ cụ làm cho ra nhẽ
Tôi ở trong HCM, trong này xa ánh dương nhưng ít thấy có cái vỉa hè nào nó khắm lặm, bần hàn như cái vỉa hè của thằng tòa nhà này. Xxx phường trong này có vẻ yếu nhớt chuyện cướp giật thật chứ mấy vụ hè, lối thì có vẻ ko đến nỗi lởm khởm, bô nhếch như mấy ông ngoài HN;))

FANVIST

Xe tăng
Tôi ở trong HCM, trong này xa ánh dương nhưng ít thấy có cái vỉa hè nào nó khắm lặm, bần hàn như cái vỉa hè của thằng tòa nhà này. Xxx phường trong này có vẻ yếu nhớt chuyện cướp giật thật chứ mấy vụ hè, lối thì có vẻ ko đến nỗi lởm khởm, bô nhếch như mấy ông ngoài HN;))
Mỗi nơi có 1 đặc sản riêng, khoản cướp giật ở trỏng thì thôi rồi, tôi vào mấy lần mà ko dám nghe ĐT ngoài đường.

FANVIST

Xe tăng
Em vừa qua đây, cập nhật để cho các thành phần đòi đi xe máy lên vỉa hè chỗ này tắt điện luôn, hết cãi nhau.
P/S: Mời chủ thớt quangnt78 vào cho ý kiến về việc lắp rào chắn, cản trở xe máy leo lên vỉa hè này.

Chỉnh sửa cuối: